ขอเชิญ.พี่ๆน้องๆ กลุ่มจักรยานฝั่งธน (คนเล่นจักรยาน) พบปะกันทุกๆอาทิตย์ที่ 1 ของเดือน

ชื่อกระทู้: ขอเชิญ.พี่ๆน้องๆ กลุ่มจักรยานฝั่งธน (คนเล่นจักรยาน) พบปะกันทุกๆอาทิตย์ที่ 1 ของเดือน

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเชิญ.พี่ๆน้องๆ กลุ่มจักรยานฝั่งธน (คนเล่นจักรยาน) พบปะกันทุกๆอาทิตย์ที่ 1 ของเดือน

ขอเชิญ.พี่ๆน้องๆ กลุ่มจักรยานฝั่งธน หรือพี่ๆน้องๆที่มีใจรักในจักรยาน พบปะ พูดคุย (โม้) ซ่อมรถ ปั่นเที่ยว กินข้าว (หรือเปล่า) ทุกๆอาทิตย์ที่หนึ่งของทุกเดือน เพื่อรักษามิตรภาพมิไห้ห่างหาย เจอกันที่ร้านจอน (บ้านสำราญ) เวลา 14.00 น. เป็นต้นไปๆ (วัน/เดือน ที่เริ่มจะแจ้งไห้ทราบอีกครั้ง)
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ขอเชิญ.พี่ๆน้องๆ กลุ่มจักรยานฝั่งธน หรือพี่ๆน้องๆที่มีใจรักในจักรยาน พบปะ พูดคุย (โม้) ซ่อมรถ ปั่นเที่ยว กินข้าว (หรือเปล่า) ทุกๆอาทิตย์ที่หนึ่งของทุกเดือน เพื่อรักษามิตรภาพมิไห้ห่างหาย เจอกันที่ร้านจอน (บ้านสำราญ) เวลา 14.00 น. เป็นต้นไปๆ (วัน/เดือน ที่เริ่มจะแจ้งไห้ทราบอีกครั้ง)
    ดีครับ เดือนละครั้ง พูดคุยกัน ทำกิจกรรมร่วมกัน .............อย่างน้อยเดือนละ 1 ครั้ง (ไม่รวมทริปที่ไปเที่ยวกัน)

เห็นด้วย.........................อย่างยิ่ง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ดีครับ เดือนละครั้ง พูดคุยกัน ทำกิจกรรมร่วมกัน .............อย่างน้อยเดือนละ 1 ครั้ง (ไม่รวมทริปที่ไปเที่ยวกัน)

เห็นด้วย.........................อย่างยิ่ง
    ดีครับๆ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    วันจันทร์ไปไหนเปล่า ตลุยบางกะปิกันซักหน่อยเปล่าท่าน (จันทร์ เย็นๆ)

ผมอยู่ชลบุรีครับ เฝ้าบ้านให้พี่สาว ช่วงนี้มะมีกระใจปั่นเลย ระยะทำใจ 5555
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

หากมีเวลาจะไปเยี่ยมเยือนนะครับ ไม่ได้ไปปั่นด้วย แต่ติดตามอ่านตลอดครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    หากมีเวลาจะไปเยี่ยมเยือนนะครับ ไม่ได้ไปปั่นด้วย แต่ติดตามอ่านตลอดครับ
    ครับพี่...........ครอบครัวต้องมาก่อน พวกผมยังไม่มีครอบครัวก็เเรดได้..........555+
    ว่างๆ อย่าลืมนะครับ ปั่นกัน ตอนกลางคืน จุดตะเกียง เเต่ตัวย้อนยุค ปันกันรอบเกาะรัตนโกสินทร์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ครับพี่...........ครอบครัวต้องมาก่อน พวกผมยังไม่มีครอบครัวก็เเรดได้..........555+
    ว่างๆ อย่าลืมนะครับ ปั่นกัน ตอนกลางคืน จุดตะเกียง เเต่ตัวย้อนยุค ปันกันรอบเกาะรัตนโกสินทร์
    แต่ผมมีครอบครัวแล้วนะคุณอุ้ยยยย ไปนอนได้แล้วไปทำเป็นขยันกี่โมงแล้วนี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 31-07-2011 เมื่อ 05:44

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน อยากไปร่วมกิจกรรมดีๆๆด้วยคับ

แต่ผมอยู่กลุ่มบางกะปิ ไปร่วมด้วยได้ไหมคับ
    0837773139 นง

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ

แต่ผมอยู่กลุ่มบางกะปิ ไปร่วมด้วยได้ไหมคับ
    ไม่ได้มั้ง.........................555+
    ไปไหนก็ำไปด้วยกันตลอด......................เราเป็น เหมือนครอบครัวกันเเล้ว จริงๆ จักรยานเป็นเเค่เพียงรอยต่อ ให้เราได้มาพบกัน
    มา่สร้างเรื่องราวดีๆ ควาามทรงจำดีๆ ตราบนานเท่านาน..................

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ

ไม่ได้ครับพี่.มาไม่ได้ (ถ้ามาคนเดียวนะ) ต้องยกมาทั้งบางกะปิ เราอาจจะยุบรวมกันเป็น กะปิฝั่งธน ก็ได้ ฮาๆๆๆๆๆๆ

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

ไม่ได้ครับพี่.มาไม่ได้ (ถ้ามาคนเดียวนะ) ต้องยกมาทั้งบางกะปิ เราอาจจะยุบรวมกันเป็น กะปิฝั่งธน ก็ได้ ฮาๆๆๆๆๆๆ
    ชื่ออะไรหน้าเกลียดจังคุณมนตรี เอาเป็น ฝั่งธนจิ๋มกะปิ๊ เอ๊ย!ไม่ใช่ ฝั่งธนจิ้มกะปิ ดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 31-07-2011 เมื่อ 05:43

เยี่ยม เลย พี่ยุทธุ !! เป็นความคิด ที่ดี มากๆ ครับ !!

เริ่มเจอวันไหน อย่างไร เข้ามาตอบในกระทู้ สุมทรปราการ บ้างนะครับ พี่ๆฝั่งธน !!

ขอบคุณครับ !!

(พวกเรา น่าจะเอาจักรยานโบราณไปปั้นหาเงินเพื่อสังคมบ้างนะครับ เช่น น้ำท่วมภาคใต้ บ้านเด็กอ่อน บ้านพักคนชรา น้องหมา ช้างไทย และอื่นๆ )

โดยการ นำจักรยานคันโปรด ไปหาเงิน เดิน+ปั่นรับเงินบริจาก ที่สวนจัตุจักร สยาม มาบุญครอง อื่นๆโดยมีกล่องรับบริจาก และจัดทำฉาก Background ถ่ายรูป (ฉากสมัยก่อน แล้วก็นำ จักรยาน ไปเป็นองค์ประกอบ เพื่อถ่ายรูป )และเราก็ทำของแจกผู้ที่เดินผ่านไป-ผ่านมา เช่น ที่คั้นหนังสือ (ที่คั้นหนั้งสือ อาจจะทำเป็นรูป จักรยานโบราณ + กระทู้ที่เราพูดคุยกัน(แนะนำกระทู้ เพื่อให้คนอื่นๆ ที่ได้บริจาก จะได้เข้ามาดูได้ว่าเงิน ที่ท่าน บริจาก มานั้นพวกเรา เอาเงิน ไปใช้ประโยชน์เพื่อสังคมจริงๆ (และผมหวังว่า อาจจะมี เพื่อนๆ พี่ๆ คนใหม่ๆ ที่รักจักรยานโบราณ เมื่อพวกเราเพิ่มขึ้นก็ได้นะครับ)

เป็นข้อเสนอแนะ นะครับ !! พี่ๆฝั่งธนทุกคน และ พี่ๆ จักรยานโบราณทุกท่าน คงไม่ว่านะครับ ที่มาเสนอสิ่งดีๆ ครับผม.........ขออภัยด้วยนะครับ !!

อาจจะได้รับเงินบริจากน้อยนิด แต่ พวกเราทำดีเพื่อสังคม

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ..ทีมงานจักรยานฝั่งธน+บางกะปิ ทุกๆท่านครับ ขอให้มีความสุขกันทุกๆท่านครับ.....โอ..สงขลาครับ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ราเลห์ อ่านข้อความ
    เยี่ยม เลย พี่ยุทธุ !! เป็นความคิด ที่ดี มากๆ ครับ !!

เริ่มเจอวันไหน อย่างไร เข้ามาตอบในกระทู้ สุมทรปราการ บ้างนะครับ พี่ๆฝั่งธน !!

ขอบคุณครับ !!

(พวกเรา น่าจะเอาจักรยานโบราณไปปั้นหาเงินเพื่อสังคมบ้างนะครับ เช่น น้ำท่วมภาคใต้ บ้านเด็กอ่อน บ้านพักคนชรา น้องหมา ช้างไทย และอื่นๆ )

โดยการ นำจักรยานคันโปรด ไปหาเงิน เดิน+ปั่นรับเงินบริจาก ที่สวนจัตุจักร สยาม มาบุญครอง อื่นๆโดยมีกล่องรับบริจาก และจัดทำฉาก Background ถ่ายรูป (ฉากสมัยก่อน แล้วก็นำ จักรยาน ไปเป็นองค์ประกอบ เพื่อถ่ายรูป )และเราก็ทำของแจกผู้ที่เดินผ่านไป-ผ่านมา เช่น ที่คั้นหนังสือ (ที่คั้นหนั้งสือ อาจจะทำเป็นรูป จักรยานโบราณ + กระทู้ที่เราพูดคุยกัน(แนะนำกระทู้ เพื่อให้คนอื่นๆ ที่ได้บริจาก จะได้เข้ามาดูได้ว่าเงิน ที่ท่าน บริจาก มานั้นพวกเรา เอาเงิน ไปใช้ประโยชน์เพื่อสังคมจริงๆ (และผมหวังว่า อาจจะมี เพื่อนๆ พี่ๆ คนใหม่ๆ ที่รักจักรยานโบราณ เมื่อพวกเราเพิ่มขึ้นก็ได้นะครับ)

เป็นข้อเสนอแนะ นะครับ !! พี่ๆฝั่งธนทุกคน และ พี่ๆ จักรยานโบราณทุกท่าน คงไม่ว่านะครับ ที่มาเสนอสิ่งดีๆ ครับผม.........ขออภัยด้วยนะครับ !!

อาจจะได้รับเงินบริจากน้อยนิด แต่ พวกเราทำดีเพื่อสังคม
    สุดยอดความคิดคุณราเลห์ ผมขอสนับสนุนและเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

กิจกรรมทุกอย่างมีปัญหาอย่าท้อที่จะทำมันเพื่อช่วยสั งคม และสร้างมิตรภาพที่ดี
    เบอร์ติดต่อ 083-273-7399
    จิรัชญา อ่ำแจ่ม (มะนาว)
    กสิกรไทย 632-2-07907-7
    ออมทรัพย์ ตลาดยิ่งเจริญ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอนัดแรก วันอาทิตย์ที่ 8 พฤษภาคม เวลา 14.00 น. เป็นต้นไป ขอเชิญคนรักคน ชอบรถถีบทุกหมู่เหล่าครับ แล้วเจอกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ขอนัดแรก วันอาทิตย์ที่ 8 พฤษภาคม เวลา 14.00 น. เป็นต้นไป ขอเชิญคนรักคน ชอบรถถีบทุกหมู่เหล่าครับ แล้วเจอกัน
    ไป ครับ ไป ครับ............พี่ติกับน้องไผ่ก็มา

Bookmarks