สวัสพี่ๆ HighWay ทุกคนครับ

ชื่อกระทู้: สวัสพี่ๆ HighWay ทุกคนครับ

Junior Member
    สถานที่
    มดแดงอุบล
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัสพี่ๆ HighWay ทุกคนครับ

สวัสดีนะครับพี่ๆ Highway ทุกคนครับ
    ผมชื่อ ตั้ม อยู่ กลุ่ม Mc เมืองอุบลครับรถในกลุ่มผมส่วนมากเป็นคลาสสิคญี่ปุ่นค ันเล็กๆแต่ใจจริงของผม
    ชอบคลาสสิคคันใหญ่มากกว่าพอดีผมได้มาเข้าดูบร์อดของก ลุ่มพี่ๆทำให้ผมแทบคลั่งในความงามของรถในกลุ่มพวกพี่ ๆน่ะครับแต่ชาตินี้ผมคงไม่มีทางที่จะได้มีรถอย่างที่ พวกพี่ขับกันหรอกครับ(ผมคนจนน่ะครับ)อย่างมากก็แค่ได ้เห็นเนต
    หรือไม่ก็เห็นตามท้องถนนแค่นั้น กลุ่มพี่ๆ Highway
    อยู่ จ.ไหน ครับ แล้วพี่ๆคนไหนพอที่จะให้เบอร์โทรผมบ้างครับผมอยากคุย กะพวกพี่น่ะครับผม สวัสดีครับพี่ๆem95

highway's Avatar
    สถานที่
    Highway Oxide Vintage Bike Club
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีเช่นกันครับ
    อยู่กันหลายจังหวัดครับ กรุงเทพ ฉะเชิงเทรา ชลบุรี ลพบุรี ราชบุรี ปราจีนบุรี
    เพื่อนๆในกลุ่มที่ขี่รถด้วยกันมีมากมายหลายอาชีพ บางคนมีมาก บางคนก็มีน้อย ที่มีรถขี่กัน บางคันก็ได้มาถูกแสนถูก บางคันก็โคตรแพง แล้วแต่จังหวะและโอกาส ที่เห็นมีขี่กันบางคนก็เป็นหนี้ ผมเองก็เป็นหนี้เหมื่อนกันem93 พูดไปบางคนอาจไม่เชื่อว่าขี่ Harley จะเป็นหนี้แต่เพื่อนในกลุ่มจะรู้ดี อย่างบางคนทุนน้อย ก็ขึ้นแบบเป็นชิ้นกว่าจะออกมาวิ่งได้ใช้เวลาหลายปี ขึ้นแบบนี้จะดีตรงที่ว่าเหมือนซื้อของเงินผ่อน แต่จะเหนื่อยตอนหาของ บางคนพอมีทุนก็ซื้อแบบเป็นคันแล้วค่อยมาซ่อมก็ง่ายกว ่า ผมว่าทางต่างจังหวัดน่าจะยังมีรถที่อยู่ตามบ้าน ยังไงลองหาดูนะครับ ถ้าจะโทรคุยกันก็ยินดีครับ 083-838-1-838 บอล
    "รถดี คือรถที่ขี่แล้วมีความสุขสนุกไปกับมัน ยี่ห้อ รุ่น ปี ซีซี ไม่เกี่ยว"

Junior Member wish_4146's Avatar
    สถานที่
    HIGHWAY OXIDE VINTAGE BIKE CLUB
    ขอบคุณ
    0

Talking หวัดดี อีสานเหมือนกัน

c
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tum ลูกสูบตั้ง อ่านข้อความ
    สวัสดีนะครับพี่ๆ Highway ทุกคนครับ
    ผมชื่อ ตั้ม อยู่ กลุ่ม Mc เมืองอุบลครับรถในกลุ่มผมส่วนมากเป็นคลาสสิคญี่ปุ่นค ันเล็กๆแต่ใจจริงของผม
    ชอบคลาสสิคคันใหญ่มากกว่าพอดีผมได้มาเข้าดูบร์อดของก ลุ่มพี่ๆทำให้ผมแทบคลั่งในความงามของรถในกลุ่มพวกพี่ ๆน่ะครับแต่ชาตินี้ผมคงไม่มีทางที่จะได้มีรถอย่างที่ พวกพี่ขับกันหรอกครับ(ผมคนจนน่ะครับ)อย่างมากก็แค่ได ้เห็นเนต
    หรือไม่ก็เห็นตามท้องถนนแค่นั้น กลุ่มพี่ๆ Highway
    อยู่ จ.ไหน ครับ แล้วพี่ๆคนไหนพอที่จะให้เบอร์โทรผมบ้างครับผมอยากคุย กะพวกพี่น่ะครับผม สวัสดีครับพี่ๆem95
    em97หวัดดีครับtum ผมก็เป็นอีกคนที่อยู่กับพี่ Highway ผมเป็นคนขอนแก่นยินดีที่ใด้รู้จัก(มีเล็กน้อยถึงไม่ม ีเลยem89)แต่ก็มีรุ่นพี่ดีๆในกลุ่มช่วยเสมอ เอาไว้จะไปเที่ยวหานะ

Junior Member wish_4146's Avatar
    สถานที่
    HIGHWAY OXIDE VINTAGE BIKE CLUB
    ขอบคุณ
    0

Talking ยินดีตอนรับครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jerd_prachinburi อ่านข้อความ
    ผมไม่ได้อยู่ในกลุ่ม แต่ได้รู้จักคนในกลุ่ม Highway ที่อยู่ในกลุ่ม พี่ๆเขาให้คำแนะนำที่ดีเสมอคับ
    มีพี่เคยพูดเสมอว่า เราจะไม่สร้างกำแพง แต่เราจะสร้างสะพานem94

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับตั้มผมชื่อโหม่งอยู่กลุ่ม''ตากลม'' ผมเองก็บ้าคลั่ง harley มานานเเล้วครับเเละก็ได้รู้จักกับ( พี่ บอล high way ) ตอนทริปชุมพร พี่บอล เคยช่วยผมไว้ตอนรถผมน้ำมันหมด(ขอบคุณพี่บอลอีกครั้งน ะครับ)จากนั้นก็ติดตามwebนี้มาโดยตลอด อนาคตอยากจะซื้อ harley สักคันครับเเต่คงใช้เวลาเป็น10ปี หรือนานกว่านั้น ( ผมคิดว่าอนาคตตั้มอาจมี haley ขี่ก็ได้ครับ ) เพราะว่ามันอยู่ที่ความเชื่อเเละความศรัทธา ยังงัยก็ขอเอาใจช่วยครับ/\2