ระยอง สัต**บ หรืออำเภอใกล้เคียง มีใครถีบรถโบราณมั่งครับ

ชื่อกระทู้: ระยอง สัต**บ หรืออำเภอใกล้เคียง มีใครถีบรถโบราณมั่งครับ

ไม้เอก upsidaz's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ระยอง สัต**บ หรืออำเภอใกล้เคียง มีใครถีบรถโบราณมั่งครับ

ระยอง สัต**บ หรืออำเภอใกล้เคียง มีใครถีบจักรยานโบราณบ้างครับ คือผมอยากรวมกลุ่มของระยองและสัตหับแล้วนัดปั่นกันอ่ ะครับ ผมอยู่บ้านฉางครับไม่ค่อยมีใครปั่นกันสักเท่าไหร่เลย อยากชวนพี่ๆน้องๆมารวมกลุ่มกันครับ
    ครับ ยังไงก็แวะมาทักทายกันบ้างนะครับ กำลังต้องการสมาชิกครับ เพื่อจัดตั้งชมรมครับ
    ขอบคุณครับ
    ไม้เอกถีบรถเก่า

em99ts23
    email : [email protected]
    tel : 083-7156401 เอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย upsidaz : 02-04-2009 เมื่อ 14:30

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ผมทำงานอยู่สัต**บครับ ชอบจักรยานโบราณมานานแล้ว แต่ตอนนี้รถอยู่ที่บ้านครับที่หาดใหญ่นู่น คิดรวมกลุ่มกันไว้เป็นความคิดที่ดีมากเลยครับ ขอให้สำเร็จไวๆนะครับ ผมจะติดตามข่าวแล้วก็อาจจะเข้าร่วมด้วยอีกคน(แต่สัตห ีบผมถามคนแถวๆนั้นเค้าก็บอกว่ามีเล่นรถถีบเก่ากันก็เ ยอะนะครับ แต่เค้าไม่ค่อยเอาออกมาถีบกัน จะเก็บไว้ในบ้านหรือเป็นของประดับร้านเสียมากกว่า ก็น่าเสียดาย)ไว้อาจจะเอารถขึ้นมาจากบ้านมาปั่นที่นี ่ด้วยครับ เพราะเปลืองค่าน้ำมันเหลือเกินem99

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โอ้วดีเลยครับ

ดีเลยครับเอาขึ้นมาไวๆๆนะ แตก่อนมีคนขี่อยู่แถวตลาดอ่ะ ที่เขาขายลูกชิ้นอยู่หน้าโรงพักสัต**บอ่ะข้างเซ่เว่น แช่อพี่ตุ๊กแต่ตอนนี้แก่ได้ขายรถไปแล้ว แก่ขี่ราเร่ 26'' น่าเสียดายพี่เค้าว่ากำลังมองหาใหม่อยู่นะถ้าอยู่ใกล ้ๆก็ลองแวะเข้าไปทักทายพี่เค้าดู ชื่อตุ๊กนิสัยดัครับ
    แล้วถ้าได้รถแล้วโทรมานะครับไว้ขี่เข้ากลุ่มกันครับ
    ts23

parisCN's Avatar
    ขอบคุณ
    219

มาตรฐาน ขออนุญาตแนะนำตัวครับ ผมอยู่พัทยาครับ

ยินดีครับที่มีเพื่อนสมาชิก ที่ชื่นชอบรถถีบ อยู่ใกล้ๆ กันครับ ผมเองพึ่งเข้ามาชื่นชอบรถถีบ
    และหลงเสน่ห์ในการถีบรถจักรยานได้ไม่นาน ถีบอยู่แถวพัทยา ยามเช้าๆ ของวันอาทิตย์ครับ

ดีครับจะได้มีโอกาส ร่วมกิจกรรมดีๆ สำหรับผู้ที่ชื่นชอบรถถีบ และแลกเปลี่ยนข้อมูล
    ข่าวสาร ซึ่งกันและกันครับ

ขออนุญาติลงภาพรถถีบคู่ใจ อีก 1 คันครับครับ

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยินดีครับ

ว่างๆแวะเอาใส่รถมาถีบแถวชายหาดพยูนบ้างนะครับคุณพี่ parisCN ถ้ามีโอกาศคงจะได้รวมกลุ่มจัดทริปถีบจักรยานแถวบ้านฉ างสัตหับนะครับ
    แฮะๆๆก็ว่าไปนู้น..............แล้วพี่ไปปั่นรอบกรุง รัตนฯกับพวกพี่วสันต์รึป่าวครับ????

อย่างไงก็แอดเข้ามาคุยกันได้นะครับ หรือโทรมาคุยกันได้ครับ รู้สึกว่าพี่มีรถรุ่นลึกๆๆเหมือนกันนะเนี่ยพี่พลเค้า ว่ามาหน่ะ.....อิอิ.....

ts23ts23ts23

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

มาตรฐาน ผมจะแนะนำให้ครับสำหรับแฟนพันธุ์แท้สัต**บ

มีเพื่อนมีจักรยานสัก 10 กว่าคัน แกทำงานอยู่ไปรษณีย์ฐานทัพเรือสัต**บ ชื่อ นพดล สัมฤทธิ์ ยังไงลองโทรคุยได้ จะได้รู้จักกันครับ ผมว่าจะชวนไปปั่นที่เกาะรัตนโกสินทร์ด้วย ยังไงก็บอกว่าเพื่อนที่นครสวรรค์แนะนำไป จำผมได้ไหมที่ปล่อยรถฮัมเบอร์ 26 ไงล่ะ เบอร์เพื่อนน่ะครับ089-543-45999 โชคดีครับ เบอร์ผม 081-887-8680 คนคอนหวันครับ
    ขอให้พระคุ้มครอง

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

มาตรฐาน upsidaz

ไปไหนไม่เห็นตอบ ทราบแล้วเปลี่ยน รอตอบอยู่น่ะครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อ้าๆๆยังอยู่ครับ

ช่วงนี้ทำงานหนักไปหน่อยไม่ค่อยมีเวลานั่งอยู่หน้าคอ มสักเท่าไหร่อ่ะครับ พี่สิวิโรฒ์ สงการนต์ทำงานต่อยาวเลยครับ พี่เพื่อนๆๆที่ทำงานจองตัวไว้เพียบ ลากลับบ้านกันระนาวเลยไม่คอยมีเวลานั่งเมาท์สักเท่าไ หร่ครับ
    ส่วนเรื่องพี่ที่ทำงานอยู่ไปรษณีเดี่ยวผมโทรหาครับ.. .....ขอบคุณมากๆๆเลยครัสำหรับข้อมูลที่ส่งมาให้รับรู ้ครับ

ts23
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย upsidaz : 10-04-2009 เมื่อ 13:50

สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

มาตรฐาน คอเดียวกัน

คนบ้ารถถีบก็มีน้อยอยู่แล้ว ยังไงก็ต้องช่วยกระจายข่าวหน่อย ยังไงมาปั่นรอบเกาะรัตนโกสินทร์ นานๆ พี่ๆที่กรุงเทพฯจะนัดกันปั่นก็คงต้องไปร่วม โอกาสไม่บ่อยหรอกน่ะ แหมสงกรานต์ไม่ไปไหนก็รับโอทีเพลินล่ะซิครับ ถ้ามีโอกาสมากับเพื่อนที่สัต**บก็ได้ เพราะแกกลัวทาง กทม. จะได้บอกทางหน่อย ปั่นไม่กลัวแต่กลัวไปสนามหลวงไม่ถูกครับ สวัสดีครับ โชคดีน่ะครับem99em99

Bookmarks