รบกวนสอบถามผู้รู้ หรือ มีประสบการณ์ เกี่ยวกับรถLambrettaหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนสอบถามผู้รู้ หรือ มีประสบการณ์ เกี่ยวกับรถLambrettaหน่อยครับ

Bboylkb's Avatar
    สถานที่
    ร้านลาบต้นข่อย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนสอบถามผู้รู้ หรือ มีประสบการณ์ เกี่ยวกับรถLambrettaหน่อยครับ

รบกวนทางช่าง ผู้รู้ หรือ มีประสพการณ์ เกี่ยวกับรถแลมหน่อยนะครับ
    คือผมใช้ แลมรุ่น 2 อยู่สองคันครับ มันมีข้อแตกต่างที่ผมอยากสอบถามดูหน่อยครับ
    1. คือว่าคันแรกผมใส่คาร์บู dash คือว่าเวลาออกตัวรถมันอืดมากครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ แต่พอเกียร์4มันก็เริ่มไหลปลายครับ ซึ่งถ้าเวลาผ่อนแล้วเร่งขึ้นอีกเหมือนว่ามันอืดก่อนแ ล้วจะเริ่มแรงขึ้นเรื่อยๆ อยากทราบว่าอาการนี้จะแก้ไขอย่างไรครับ เกี่ยวกับคาร์บูหรือไม่ ถ้าใช่จะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ เพราะอีกคันใส่คาร์บูแลมสาม ทั้งออกตัวและแรงปลายมันเสมอตัวดีครับ (ควรจะเปลี่ยนคาร์บูหรือไม่ หรือถ้าไม่มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง หรือถ้าไม่เกี่ยวกับคาร์บูอาการแบบนี้มันมีสาเหตุมาจ ากอะไรครับ แล้วมีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ
    2. เรื่องโช๊คหน้าครับ คือเวลาขับมันมีข้อแตกต่างกันครับ คือคันนึงนิ่ม เด้งดี แล้วอีกคันค่อนข้างแข็ง ขับแล้วไม่ค่อยนิ่ม สาเหตุมาจากอะไรครับ แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับผม

รบกวนช่วยแนะนำทีนะครับผม ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    Name:  IMG_4874.jpg
Views: 272
Size:  77.9 KB
    Name:  IMG_1793.jpg
Views: 260
Size:  51.7 KB

Senior Member Vespaa's Avatar
    สถานที่
    nO GrOuP__*
    ขอบคุณ
    0

จากประสบการณ์เรานะ

คาร์บู แดช อะ นมหนูมานจะใหญ่ กว่าพวกของเดิมๆมันนะ

ลองไล่นมหนูเอาก่อน ให้เล็กลงนะ

มาตรฐาน 0yfwx

ลองไล่นมหนูครับ