@@@@@ ใครมีเว็บตรวจสอบทะเบียนรถบ้างครับ @@@@

ชื่อกระทู้: @@@@@ ใครมีเว็บตรวจสอบทะเบียนรถบ้างครับ @@@@

Talking @@@@@ ใครมีเว็บตรวจสอบทะเบียนรถบ้างครับ @@@@

ผมซื้อรถมือที่สี่ รึว่าห้าแล้วมามีแค่แผ่นป้ายทะเบียน เลยอยากจะตรวจสอบว่าเจ้าของรถนั้นคือใครจะได้ไปขอทะเ บียนเค้าอ่ะครับ ใครมีช่วยบอกด้วยนะครับ

ผมเคยเห็นมีคนโพสไว้แล้วด้วยครับ แต่หากระทู้ไม่เจอ

ขอบคุณนะครับทุกท่าน ที่เข้ามาอ่าน และเข้ามาตอบ em95

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

http://www.dlt.go.th/newlaw/index.html

ได้เฉพาะทะเบียนที่ขาดต่อเกิน 1 ปีเท่านั้นนะครับ

ขอบคุณครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ส.วิทยุ อ่านข้อความ
    ผมซื้อรถมือที่สี่ รึว่าห้าแล้วมามีแค่แผ่นป้ายทะเบียน เลยอยากจะตรวจสอบว่าเจ้าของรถนั้นคือใครจะได้ไปขอทะเ บียนเค้าอ่ะครับ ใครมีช่วยบอกด้วยนะครับ

ผมเคยเห็นมีคนโพสไว้แล้วด้วยครับ แต่หากระทู้ไม่เจอ

ขอบคุณนะครับทุกท่าน ที่เข้ามาอ่าน และเข้ามาตอบ em95
    ลองดูวิธีนี้ครับ..ผมเล่นรถโบราณเลิกขับมา 10 ปีแล้ว...
    ถ้ามีกรณีอย่างของคุณผมใช้วิธีเช็คที่ต้นขั้วเลยครับ แต่ต้องแน่ใจว่าเป็นทะเบียนคันของเราจริงๆ
    โทรไปที่ขนส่งจังหวัดที่รถขึ้นทะเบียนให้เค้าเช็คหมา ยเลขทะเบียนต่อจากนี้แหละครับ ถามที่อยู่ ...
    ชือเจ้าของเก่าคนล่าสุด.......................หลังจ ากนั้นถาม1133 หาเบอร์โทร...................
    ถ้าไม่มีหาเบอร์โทร อบต / ผู้ใหญ่บ้าน ตามที่อยู่ที่เขาให้ไว้ที่สำคัญไม่ว่าคุณจะแก่มากแค่ ไหน....
    เป็นดอ็กเตอร์หรือไม่ให้ใช้คาถา....เย็นไว้โยม...... .ทำตัวเป็นเด็กเข้าไว้ถ้าเจอตัวแล้วใช้วิธีเดิมๆ เขียนจดหมายอธิบายความจำเป็นให้เขารู้/\2

Bookmarks