ผิดไหมครับที่คิดจะแต่งรถแล้วมีแต่ของก็อปซะเป็นส่วน ใหญ่

ชื่อกระทู้: ผิดไหมครับที่คิดจะแต่งรถแล้วมีแต่ของก็อปซะเป็นส่วน ใหญ่

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผิดไหมครับที่คิดจะแต่งรถแล้วมีแต่ของก็อปซะเป็นส่วน ใหญ่

ผิดไหมครับที่คิดจะแต่งรถแล้วมีแต่ของก็อปซะเป็นส่วน ใหญ่ ช่วยกันแสดงความเห็นหน่อยครับ ในทางสร้างสรร ติได้ ชอบได้ แต่อย่ามาด่ากันเลยครับ

Junior Member bambam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....

ไม่ผิดหรอกครับ ใช้งานได้เหมือนกัน สวยเหมือนกัน ประหยัดด้วย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bambam อ่านข้อความ
    ไม่ผิดหรอกครับ ใช้งานได้เหมือนกัน สวยเหมือนกัน ประหยัดด้วย

เหนด้วยคับ แล้วแต่กำลังทรัพย์ของเจ้าของรถคับ ใครมีมากก้อใช้ของจิงไป ใครมีน้อยก้อใช้ของรีไป em95

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ terng's Avatar
    สถานที่
    สมาคมหื่นสกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

เต๊มที่เลยพี่หนุ่ม...
    ผมจะเอาชุดแต่งพีโน่..มาติดเวสป้า เลียนแบบฟีโน่มอสเลยแหละ..คอยดูนะ
    รอได้เงินก่อน..ซื้อไว้สองใบครับ

สุรแผน เพชรน้ำไหล's Avatar
    สถานที่
    ปุ๊ด-ซี-แลน Scooter แก๊งค์
    ขอบคุณ
    0

ไม่ผิดกฏหมาย ก็ไม่ผิดครับ อิอิอิอิ

ผมยังคิด เคาะเหล็ก กะทำคล้ายๆดั้งรถ เลย แต่ ติดที่ไม่ชำนาญ ผลคือ นิ้วมือเกือบแตก
    /\8ชมรมกอดลมไว้อย่าให้หงอย ปี2 กับโจรไพรใจทรามนาม สุรแผน 089-4312309
    [email protected]
    อะไหล่ จักรยานโบราณ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=195664

อะไหล่มอไซค์ รวมรถแม่บ้าน-วิบาก ประเภทมือ 2 ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNcSqIz3zk

อะไหล่ SUZUKI kawasaki วิบาก/สปอร์ต/แท้/เทียม
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...55#post7788455

อะไหล่มอไซค์ HONDA ล้วนๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=401798

อะไหล่ YAMAHA ล้วนๆ สำหรับปี 2556 ล่าสุด
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UTNc1qIz3zk

นายชัยภัทร วงค์คำ
    547-147-322-1 กรุงไทย สาขาข่วงสิงห์ เชียงใหม่
    286-2-43966-2 กสิกรไทย สาขา สารภี เชียงใหม่
    ส่ง ไปรษณีย์ ไทย แต่ไม่รับส่ง ทาง พกง โปรดเข้าใจ
    ไม่มีหน้าร้านครับ ขายทางอินเทอร์เนต อย่างเดียว
    เงื่อนไขอื่นๆ เจรจากันได้ครับ โปรดเข้าใจครับ
    line ID surapan-parts

strait up,respect em up graffiti's Avatar
    สถานที่
    .......KU Classic Club .............40 Degree crew
    ขอบคุณ
    0

แค่เราพอใจ ก็คงพอแล้วมั๊งครับ
    STRAIGHT UP
    music vespa guitar graffiti

KU63 E59 EE35 KU CLASSIC025

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ graffiti อ่านข้อความ
    แค่เราพอใจ ก็คงพอแล้วมั๊งครับ
    แต่ถ้าคนอื่นไม่พอใจคุณจะกลายเป็นของแปลกทันที ให้คนอื่นพูกันสนุกปาก แต่มันเป็นเรื่องของเราที่จะทำใช่ไม
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

มาตรฐาน ขอแสดงความคิดเห็น

สังคมของการดูถูกเหยียดหยามเรื่องของแท้ไม่แท้ มีทุกสังคมครับ คนเห็นด้วยก็คงพร้อมจะออกมาแสดงความคิดเห็นที่ดีๆเกี ่ยวกับของแท้ไม่แท้ คไม่เห็นด้วยคงคันมือ ส่วนตัวผมเอง ถ้าต้องใช้งานรถ ผมเลือกใส่ของไม่แท้ไว้ครับ มันปลอดภัย แต่ถ้าวันไหนอยากเอารถไปออกงานค่อยใส่ของแท้ออกไป em19

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    ผิดไหมครับที่คิดจะแต่งรถแล้วมีแต่ของก็อปซะเป็นส่วน ใหญ่ ช่วยกันแสดงความเห็นหน่อยครับ ในทางสร้างสรร ติได้ ชอบได้ แต่อย่ามาด่ากันเลยครับ
    ไม่ผิดหรอกครับ ของรีสวยๆเนียนๆ ราคาประหยัด แถมยังเหลือตังไปอาบน้ำกะน้องๆอีก

Vespa 1964 Sim PX 150 ( ,")..bArbEer Oo's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club( MSC. )
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BLE.sx อ่านข้อความ
    ไม่ผิดหรอกครับ ของรีสวยๆเนียนๆ ราคาประหยัด แถมยังเหลือตังไปอาบน้ำกะน้องๆอีก
    เห็นด้วยขอรับ

<<<<< Vespa Or Vesba >>>>>

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

em94
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Crave Scooter สายหล่ม Chaojeen love vespa's Avatar
    สถานที่
    ~ { Crave ☼ C|assic} ~
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ terng อ่านข้อความ
    เต๊มที่เลยพี่หนุ่ม...
    ผมจะเอาชุดแต่งพีโน่..มาติดเวสป้า เลียนแบบฟีโน่มอสเลยแหละ..คอยดูนะ
    รอได้เงินก่อน..ซื้อไว้สองใบครับ
    จัดไปเลยครับพี่หนุ่ม ของแท้หรือของเทียมยังไงมันก็เป็นชุดแต่งอยู่ดีครับ บางคนอาจจะดูไม่ออกด้วยซ้ำไปครับ ว่าอันไหนของแท้หรือของเทียมช่ายม่ะครับ รถของพี่ของแท้ก็เกือบทั้งคันแล้ว อิอิ!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chaojeen love vespa : 30-11-2007 เมื่อ 16:22

/\2www.thaiscooter.com/forums >>เวปที่ผมรัก!!/\2
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=255 >>มาม่ะมาหื่น

...................{{ความหื่ไม่เคยปราณีผม}}

อันนี้นะ แนวใครแนวมัน ความลงตัวมากกว่า อย่าเรียกว่าของก๊อปเลย งานทำเหมือนหรือ รีโปรดีกว่า เทพมันวัดกันที่ไหนหน่า ความยาวนาน หรือ เงินตรา ที่หาซื้อมา ก็หลายสาเหตุ แต่ผมว่า ความสุขของใครของมัน ว่ากันไม่ได้ อย่ามาแบ่งแยก ว่านักแสดง หรือ นักมวย ก็เล่นรถเหมือนกัน ผมเห็นแล้วรู้สึกไม่สบายใจนะ
    คนแต่งแนว mos สวยนะผมชอบมากๆ จะ งานรีโปร หรือ แท้ ก็ได้ มันก็อยู่ที่การจัดวาง ต้องใช้ศิลปะ และอารมณ์ ให้มันลงตัว
    คนแต่งแนว racing ใช้สมองนะ ทำเครื่องอ่ะ อารมณ์ศิลปะ เลยก็ว่าได้ ต้องมีความอดทน จะของนอก หรือ ของไทย ก็อยู่ที่การทำอีก วัดกันไม่ได้ ว่าท่อ ใบ เป็นหมื่น กับ ตีเองใบ แค่พัน จะทิ้งกัน เป็น ทุ่ง อยู่ที่การทำมากกว่า และสวยงาม ที่ภายนอกด้วย
    ต่างคนก็มีแนวทางของแต่ ละคน ที่มีความรู้สึก กับรถที่มีแตกต่างกัน บางคนใช้งาน บางคนไว้แข่ง บางคนท่องเที่ยว บางคน mos ก็แฟชั่น ดี แล้วแต่ความชอบเลย
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ONE LOVE Kai - jo Brother
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

songwut's Avatar
    สถานที่
    KMITNB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 5

กระทู้ยอดเยี่ยม
    ดีพอ.....หรือพอดี

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็น ยังไงก็สามารถแสดงความคิดเห็นต่อไปได้เรื่อยๆนะครับ เพราะเราจะเป็นมอส สายรีโปร

Bookmarks