ความรู้งูๆปลาๆเกี่ยวกับK125 m1-m4

ชื่อกระทู้: ความรู้งูๆปลาๆเกี่ยวกับK125 m1-m4

Senior Member colazaa's Avatar
    สถานที่
    CLUB K
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ความรู้งูๆปลาๆเกี่ยวกับK125 m1-m4

ก็ไม่มีไรแค่เห็นว่ามีเด็กๆรุ่นใหม่ๆงงว่าk125ตั้งแต ่M1-M4 มันแตกต่างกัน ยังไงก็เลยลองรวบรวมเรื่องที่เคยพอรู้ๆมาโพสไว้เผื่อ จะมีประโยชน์กับสาวกเครุ่นใหม่ๆบ้าง

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย colazaa : 17-06-2009 เมื่อ 15:37
    สนุกสุขสราญ...บนอาน K

โลกคงไม่มีความหมาย ถ้าขาดแมงกะไซด์และ ขาดคำว่าเพื่อน
    ID LINE:colazaa

บ้านCLUB K

Senior Member colazaa's Avatar
    สถานที่
    CLUB K
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เริ่มต้นด้วย K125 m1 ผู้มากับความโค้งมนและเสน่ห์อันหน้าหลงไหล

1.โลโก้แล้แผงคอจะไม่เหมือนกับm2 คือ โลโก้s จะเล็กกว่าของm2 แผงคอจะล็อค4จุดในชุดเดียว(เข้าใจป่าวนิ) แฮนด์ไม่มีบาร์ตรงกลาง ส่วนจุดเด่นสำคัญอีกอย่างคือสวิทย์แฮนด์จะมนไม่เหลี่ ยมสันเหมือนM2 และไม่มีรูใส่กระจก ต้องใช้ตัวยึดกระจกแยกต่างหาก

1.1ส่วนถังน้ำมันก็เห็นอยู่ว่าแตกต่างแน่นอน แต่ความแตกต่างไม่ใช่แค่รูปลักษณ์ เพราะในมาร์ค1จะมีสายยางที่ด้านหน้าถังน้ำมันเพื่อดู ระดับน้ำมันโดยไม่ต้องเปิดฝาถัง

2. มาถึงจุดสังเกตอีกจุดคือเสื้อสูบ สังเกตได้ว่าเสื้อของm1 จะโค้งมนกว่า ทั้ง 2-3-4 และฝาปิดเครื่องด้านคาร์บูจะเป็นชิ้นเดียวโดยไม่มีฝา กลมตัวsปิด อกไก่ปิดหม้อกรองจะเป็น2 ชิ้นปะกบ

3.บริเวณกระเป๋าข้างm1 จะเป็นลายเซนต์suzukiทั้ง2 ข้าง ด้านหลังของถังออโต้ลูปหรือปลายบังโคลนหลังจะเป็นเลข โครงซึ่งมาร์คอื่นๆมันจะอยู่ที่คอ(หากใครซื้อM1แล้วเ ลขโครงอยู่ที่คอแปลว่าเจ้าของเก่าได้ยำรถมาแน่นอนเด้ อ)

3.1ในส่วนโครงก็เหมือนกับโอ๊ตบอกครับตัวยึดเบาะจะไม่ เหมือนมาร์คอื่นm1จะเป็นลักษณะเปนเขี้ยวสอดไม่ล๊อคน๊ อต.....ตัวยึดถังน้ำมันก็ต่างเช่นกันถังm1 จะมีตัวล๊อค 4 จุด คือ ด้านท้ายถัง2 จุดและด้านหน้า 2 จุด ซึ่งด้านหน้าตัวล๊อคถังจะยื่นจากโครงออกมามีรูรับถัง พอดี (ถ้าถอดถังละตัวนี้อ๊อคมาเยิยๆก็สันนิฐานว่าโครงไม่แ ท้ครับ)

4.กระโหลกจะอวบกว่า m2 ไมล์เปนทรงกลม มีสวิทย์เปิดปิดกุญแจที่กระโหลกเลยหูช้างจะมี ข้างละ1รูเท่านั้นเพราะฉะนั้นไฟเลี้ยวก็จะติดอยู่กับ รูยึดกระโหลกกับหูช้างครับ

4.1 ไฟเลี้ยวm1 จะไม่มนทั้งหมดเหมือนm2 จะเหลี่ยมนิดนึงบริเวณต่อกับกรอบไฟเลี้ยวส้ม และโค้วมาถึงกลางจะตัดเหลี่ยมอีก1ที ไฟเลี้ยวหน้าจะขาไฟเลี้ยวจะเป็นก้านเสียบเข้ากับหูช้ างผ่าเข้าไปในกระโหลกและไปไขน๊อตภายในกระโหลกไฟ ไฟเลี้ยวท้ายก์เช่นกันครับแต่ขาจะเหมือนm2 คือมีเดือยเกาะรู1จุดและเกลี้ยวน๊อตอีก 1 จุด ไฟท้ายแท้ต้องพิมพ์ตัว s นูนๆ บริเวณกรอบไฟ สีส้ม

5.โช๊คหน้าครับM1 โช๊คหน้าจะเป็นสีเดียวกับตัวรถ(ไม่รู้สำคัญป่าว) m1 จะไม่มีเหล็กรัดบังโคลนครับ(แต่มีสวยกว่านะ)

6.อีกส่วนหนึ่งm1 จะมีเหล็กยื่นออกมาบริเวณตัวยึดโช๊คหลังด้านบนจุดนี้ คือตัวยกจอดเพื่อผ่อนแรงซึ่งใน M อื่นๆจะไม่มี และข้างๆตัวยกจอดจะมีเพลทที่บอกชาติตระกูลและเลขเครื ่องเลขโครงซึ่งต้องตรงกันกับเล่มทั้งหมด(แต่จะอยู่อี กข้างของรูปตัวอย่างนะครับ)

หมายเหตุ: ในส่วนไฟท้ายคุณอาจจะเคยเห็นเป็นวงกลม(อันนี้ใครเริ่ มใส่ก่อนไม่รู้) ไอ้ไฟกลมดวงโตๆจิงแล้วคือไฟท้ายของรถตระกูลวิบากของซ ู (แต่ใส่ก็สวยดีแพงด้วย แล้วแต่ชอบไม่มีไรผิดกติกา) จิงๆไฟท้ายจะเหมือนกับm2 ครับ ใครมีไรเพิ่มเติมกับm1 ลองแสดงความคิดเห็นดูครับนึกออกแค่นี้

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย colazaa : 18-06-2009 เมื่อ 09:32

โลกคงไม่มีความหมาย ถ้าขาดแมงกะไซด์และ ขาดคำว่าเพื่อน

บ้านCLUB K

สถานที่
    CLUB K
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มาถึง K125 m2 ปราดเปรียว ลู่ลม เพรียวบาง ดั่งสาว16

1.เริ่มที่กระโหลกไฟหน้าไมล์m2 จะเป็นรูปครึ่งวงกลมจะมีไฟเกียร์ว่าง และไฟชาร์ตที่หน้าปัด ไฟหน้าบริเวญดวงไฟจะเปนวงกลม จะเฉพาะกรอบเท่านั้นที่ตัดล่างเปนเหลี่ยม M1จะตัดเหลี่ยมล่างทั้งกรอบและดวงไฟ ไฟเลี้ยวจะมนกลมขายึดจะยึด2รูเวลาถอดจะแยกกับกระโหลก สามารถถอดไฟลี้ยวได้โดยไม่ต้องเปิดกระโหลก เพราะฉะนั้นหูช้างm2 จึงมี 2 รู
    2.แฮนด์จะมีบาร์กลางและที่ล๊อคหมวก ส่วนบริเวณต๊กตาแฮนด์จะยึดแยกเปน 2 จุด ต่างจากm1

3.กระเป๋าข้างจะมีแผ่นโลหะที่เขียนว่าsuzuki125ติดข้ างกระเป๋าทั้ง2ข้าง และกระเป๋าข้างแบตจะมีรูกุญแจซึ่งm2 สวิทย์กุญแจจะอยู่ที่กระเป๋าข้างแบต

4. เครื่องของm2 เสื้อสูบจะดูเป็นเหลี่ยมสัน ช่องระบายความร้อนจะใหญ่กว่าm1 ซึ่งของm1รูจะเล็กเหมือนรูเข็ม m2จะเป็นสี่เหลี่ยม2ซม.ได้ระบบระบายความร้อนของเสื้อ มาร์ค2จึงดีกว่ามาร์ค1 ในส่วนตัวเครื่องหน้าตาจะคล้ายกันแต่ไม่ทั้งหมดฝาปิค าร์บูก็จะมีฝากลมเพื่อซ่อมตั้งคาร์บูได้ง่ายขึ้น

5. ถังน้ำมันเพรียวบางขึ้นกว่าm1 คงตามยุคสมัยช่วงนั้น เพราะเคยได้ยินว่าเดกแว้นสมัยก่อนตัวจี๊ดสมัยนั้นก็ม ีเคกับแมวป่าที่ไล่กวดกันอยู่ที่ลานพระรูป

6.ในส่วนตัวยกจอดm2จะไม่มีแล้วคงประมาณว่าจะลดน้ำหนั กตัวรถให้เบาลง

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย colazaa : 18-06-2009 เมื่อ 11:45

NeoGeo's Avatar
    สถานที่
    club k
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เพิ่มๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ colazaa อ่านข้อความ
    1.โลโก้แล้แผงคอจะไม่เหมือนกับm2 คือ โลโก้s จะเล็กกว่าของm2 แผงคอจะล็อค4จุดในชุดเดียว(เข้าใจป่าวนิ) แฮนด์ไม่มีบาร์ตรงกลาง ส่วนจุดเด่นสำคัญอีกอย่างคือสวิทย์แฮนด์จะมนไม่เหลี่ ยมสันเหมือนm2 และไม่มีรูใส่กระจก ต้องใช้ตัวยึดกระจกแยกต่างหาก
    -ส่วนถังน้ำมันก็เห็นอยู่ว่าแตกต่างแน่นอน แต่ความแตกต่างไม่ใช่แค่รูปลักษณ์ เพราะในมาร์ค1จะมีสายยางที่ด้านหน้าถังน้ำมันเพื่อดู ระดับน้ำมันโดยไม่ต้องเปิดฝาถัง

2. มาถึงจุดสังเกตอีกจุดคือเสื้อสูบ สังเกตได้ว่าเสื้อของm1 จะโค้งมนกว่า ทั้ง 2-3-4
    3.บริเวณกระเป๋าข้างm1 จะเป็นลายเซนต์suzukiทั้ง2 ข้าง
    4.กระโหลกจะอวบกว่า m2 ไมล์เปนทรงกลม มีสวิทย์เปิดปิดกุญแจที่กระโหลกเลยหูช้างจะมี ข้างละ1รูเท่านั้นเพราะฉะนั้นไฟเลี้ยวก็จะติดอยู่กับ รูยึดกระโหลกกับหูช้างครับ

น้าๆๆ เพิ่มจุดนี้ด้วย โครงมาค1 ไม่เหมือนกับมาค2-3-4 หูยึดถังน้ำมันจะอยู่ในระยะสั้นกว่ามาค2-3-4 แล้วก็ที่ใต้โครงแถวๆๆแตร ของมาค1จะมีหูยื่นออกมารองรับกับถังพอดี จุดนี้ผมว่าสำคัญนะเพราะบางคัน เอาถังมาค1มาใส่แล้วก็บอกว่าเป็นมาค1 จะทำให้คนซื้อที่ไม่รู้ หลงคิดว่าเป็นมาค1ได้ แล้วก็เลขโครงมาค1 อยู่ที่บังโคลนหลังแถวออโต้ลูป จุดสำคัญเลย
    (จุดนี้เจอมากับตัวเอง555+)
    Classic is my Dad

Junior Member NoLeE_Alon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ความรู้ล้วน ๆ ..เข้ามาเก็บเกี่ยว
    ขอบคุณคับผม

ไหน ๆ ก็เข้ามาแระขอถามเลยแล้วกัน

ท่อของ M4 จะไม่เหมือน1-2-3 เลยใช่ไหมคับ
    แล้วถ้าจะหาชื้อ พอจะหาได้ม่ะ ทั้งเทียม และ แท้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NoLeE_Alon : 17-06-2009 เมื่อ 17:42

Senior Member destroy888's Avatar
    สถานที่
    Shoot Rabbits
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ไฟท้ายM1แท้ๆเป็นทรงไหนครับ ขอรูปปลากรอบให้ดูหน่อยครับ
    We are "Shoot Rabbits" - Ride for Fun

สถานที่
    club k
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอาเท่าที่รู้นะ

ท่อของมาค4 มันจะมีลักษณะ อ้วนๆ ใหญ่ๆ คล้ายๆท่อของ suzuki Rc100 แต่ไม่เหมือนกันนะแค่ยกตัวอย่างให้พอเห็นภาพ ส่วนที่จะหาซื้อได้ที่ไหนนั้น บอกเลยว่าหายากๆๆๆๆๆส่วนมากเค้าจะใส่กับรถหมดไม่ค่อย เจอเอามาแยกขาย ส่วนของเทียม ไม่มีขายไม่มีคนทำ

ไฟท้ายมาค1 เท่าที่ดูจากรูปแล้วน่าจะเหมือนกับมาค2นะ เคยได้ยินคนเค้าบอกว่ามาค1ไฟกลมใหญ่ แต่ก็มีอีกพวกบอกว่าไฟกลมใหญ่นั้นมันเป็นของTS125 อันนี้ก็ไม่แน่ใจ รอน้าหนุ่มมาคอนเฟริม ละกัน.....

ตอนนี้... มีแค่ เคกับแมว floatingpoppy's Avatar
    สถานที่
    เมาไม่เข็น...
    ขอบคุณ
    0

รอชมครับ

จะขาด ก็แต่คนหุงข้าวเท่านัเนแหละ...เฮ้อ หุหุหุ

ทีมงานกางเกงรัดไข่ padoxdax-return's Avatar
    สถานที่
    จะขับอะไรก็คลับเคไงเล่า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มาบอกจุดใหญ่ๆครับผมไม่รู้ว่าชัวร์ไหม

มาสังเกตุจากการเดามั่วๆของผมนะครับ

1. เสื้อสูบ มาร์ค1ผมดูมันมนๆกลมๆ มาร์คสองออกจะเหลี่ยมหน่อยมาร์คต่อไปที่เหลือจะมีบั้ งๆที่ฝาเสื้อ
    2.ลายเซนโลโก้ มาร์ค1เป็นลายเซ็นซู มาร์คสองเป็นโลโก้เหล็กมาร์ค3โลโก้พลาสติกมีแค่125
    3.กระเป๋าข้าง มาร์ค1 เหล็กไม่มีรูกุญแจ มาร์ค2มีรูกุญแจ มาร์คสามกระเป๋าพลาสติก
    4.โช๊คหน้าไม่เหมือนกัน ในแต่ละรุ่น รอรุ่นใหญ่มาชี้แจงนะกันไม่กล้าฟันธง มีทั้งสองท่อนสามท่อน
    5. แน่นอนสำหรับไมล์กับไฟหน้า ลองค้นกันดูแตกต่างกันชัดเจนมากๆ 1.ไมล์จมกลม2.ไมล์คางหมูจมมีทั้งมาร์ค2และสามนะ3.ไมล ์ลอย
    4. เลขเครื่องเลย ผมเห็นมีห้าตัวที่มาร์ค1อยู่ที่โครง ส่วนมาร์คที่เหลือมี6ตัวที่คอ อันนี้ก็ไม่กล้าฟันธง
    5. ไฟเลี้ยว เอ๊ะไม่รู้ชัวร์ไหมอันนี้มาร์คหนึ่งก้านจะเล็กกรอบโป นๆส่วนมาร์คที่เหลือจะเหมือนกัน
    6.ไฟท้าย 1.กลม 2. มนๆออกไปทางคางหมู3.ลงไปสี่เหลี่ยมออกหน้าออกตา อันนี้จากที่เห็นๆนะครับไม่รู้มาร์ค1ชัวร์ไหม
    7. เรื่องถังคงไม่ต้องอธิบายนะครับผม
    8. ท่อเป็นตะเข็บหมด ยกเว้นมาร์คสามท่อบาซูก้ากับมาร์คสี่ท่อบาซูก้า
    9. จับยกที่เคยเห็นจะมีแต่มาร์ค1ยกเว้นไปซื้อมาไส่เอง
    10 ประกับคันเร่ง ไม่รู้ว่ามาร์ค1จะแยกรูกระจกกับประกับหรือเหมือนมาร์ คอื่น
    11 . ยึดบังโคลนหน้าเดาว่ามาร์คหนึ่งจะเป็นเหล็กเส้นล้อม มาร์คอื่นจะเป้นเหล็กสองชิ้นยึด

อันนี้ไม่แน่นอนเพราะเค125อะไหล่มันแทนกันได้แทบทุกช ิ้นครับ ผมก็ดันเกิดไม่ทันมันออกมาใหม่ๆซะด้วย
    แต่ผมชอบอะไหล่เคอยู่2ชิ้นที่ต้องซื้อหามาใส่ให้ได้ค รับ บังลมกับพักเท้าหลังเอสชอนอ

สุดท้ายนี้จะแปลงจะแท้จะเทียมขอแค่คุณพอใจกับรถของคุ ณมันก็คือรถแท้ๆในใจของคุณแล้วใช่ไหมครับ

สุขสำราญสนุกสนานไปกับ เค - 1 2 5
    ALONE IN THE ART

อะไหล่นอกแค่สะใจอะไหล่ไทยอยู่ในสายเลือด

ชีวิตเหมือนรถวิบาก

โดดๆเด้งๆเลอะๆ

แต่มันส์หวะ

จะคุยก็เมล์มาได้ครับ รูปหล่อ จริงใจ นิสัยดีมีเวลาให้ โทรศัพท์มีกล้อง
    [email protected] นายไข่เน่าเราชอบแปลง อิอิ
    http://enduroclassicthai.ning.com/
    คอวิบากคลิกเลยเด้

เลขบัญชี ศักดิ์ชัย เนียมเทศ 732-2-30030-8
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ

สถานที่
    club k
    ขอบคุณ
    0

ไหนๆๆก็ปักหมุดแล้ว ขออนุญาติเอารูปมาประกอบเพื่อให้คนทั่วไปเข้าใจมากยิ ่งขึ้น

มาดูมาค1ก่อน

แผงคอมาค1จะไม่มีตุ๊กตาแฮนแบบมาค2-3

หูช้างมีรูเดียว ล๊อกคออยู่ด้านล่าง แผงคอล่างเรียบไม่มีเนิน

สวิตแฮน ไม่มีรูยึดกระจก

โครงมาค1แท้ๆ หูยึดจะไม่เหมือนกับโครงมาค2-3-4 และมีหูยึดยื่นออกมาแถวๆแตร เลขโครงอยู่ที่บังโคลนแถวถัง2t

หูยกรถเวลาตั้งขาตั้งคู่/โช๊คหน้า/กระเป๋าข้าง/ไฟหน้า/เคร้งเครื่อง+ฝาปิดคาร์บู/เสื้อสูบ+ฝาสูบ

ไฟหน้ามี2แบบ แบบมีไฟหรี่กับไม่มีไฟหรี่ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าแบบไหนเป็นของมาค1

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NeoGeo : 19-06-2009 เมื่อ 15:40

สถานที่
    club k
    ขอบคุณ
    0

คราวนี้มาดูส่วนของมาค2-3-4 แต่ขอชี้แจงก่อนนะครับ พอดีที่บ้านไม่มีมาค2กับมาค4 เลยถ่ายมาแต่มาค3ไมล์ลอย แต่ตัวโครงมาค2-3-4 มันจะเหมือนกันแต่รู้สึกโครงมาค2จะไม่มีรูให้ท่อหม้อ กรองอากาศออกมา อะไหล่มาค3กับมาค4 จะเหมือนกันหมดยกเว้นท่อกับถัง

แผงคอมีตุ๊กตาแฮนมาค2-3-4เหมือนกัน สวิตแฮนซ้าย-ขวาแบบนี้เป็นของมาค3-4 ส่วนของมาค2ไม่มีรูป ขออภัย

ล๊อกคอ+แผงคอล่างมาค2-3-4เหมือนกัน/เคร้งเครื่อง+ฝาปิดคาร์บูมาค2-3-4เหมือนกัน แต่อาจจะมีลายไม่เหมือนกันบ้าง ไฟเลี้ยว+หูช้าง3รู แบบนี้เป็นของมาค3-4ไมล์ลอย

ตัวโครงรถจะไม่มีหูยึดยื่นออกมาแถวใต้แตร เหมือนกับของมาค1 แล้วก็หูยึดจะไม่เหมือนกับของมาค1

ไฟท้ายมาค3-4/โช๊คหน้ามาค3-4 ส่วนของมาค2โช๊คหน้าจะเหมือนกับมาค1 ไฟท้ายก็เหมือนกับมาค1/เสื้อสูบ+ฝาสูบมาค2 ส่วนของมาค3-4ไมล์ลอยไม่มีรูปครับ(พอดีรถผมมันใส่ฝาสูบมาค2มา-*-)

หูช้างมาค2/ไมล์+กะโหลกมาค2+ไฟหน้ามาค2/ไฟเลี้ยวมาค2/หูยกขาตั้งคู่มาค2-3-4 จะไม่มี

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NeoGeo : 19-06-2009 เมื่อ 15:42

สถานที่
    club k
    ขอบคุณ
    0

จิงๆๆข้อแตกต่างมันยังมีอีกจุกจิกมากมาย เอาแค่พอคราวๆก่อน แล้วก็ที่ตัวผมได้ลงรูปโชว์ไปนั้นไม่ได้มีความคิดที่ จะโชว์หรืออวดว่ารถฉันแท้รถฉันเทพอะไรนะครับ แค่เห็นมีคนถามมากันเยอะ พอพิมบอกไปก็ยังมีงงๆกันบ้าง แต่ถ้าการที่ผมโชว์รูปนี้แล้วทำให้ประชาชนหมั้นไส้หร ือไม่พอใจก็ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ

ขอฝากสุดท้ายละ ผมว่าการที่เราเล่นรถสักคันมันไม่จำเป็นหรอกว่าต้องแ ท้ๆตรงรุ่นตามตำรา หรือต้องมีอะไหล่แท้ๆใหม่ๆ ผมว่ามันอยู่ที่ตัวของคุณเอง ว่าจะให้คุณค่ากับรถคันนั้นแค่ไหน ต่อให้รถคุณเทียมทั้งคันตัวรถก็แปลงมา แต่คุณรักและเอาใจใส่ มันก็จะมีคุณค่าของมันเองละครับ......ขอบคุณครับ

ทีมงานกางเกงรัดไข่ padoxdax-return's Avatar
    สถานที่
    จะขับอะไรก็คลับเคไงเล่า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *-*

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NeoGeo อ่านข้อความ
    จิงๆๆข้อแตกต่างมันยังมีอีกจุกจิกมากมาย เอาแค่พอคราวๆก่อน แล้วก็ที่ตัวผมได้ลงรูปโชว์ไปนั้นไม่ได้มีความคิดที่ จะโชว์หรืออวดว่ารถฉันแท้รถฉันเทพอะไรนะครับ แค่เห็นมีคนถามมากันเยอะ พอพิมบอกไปก็ยังมีงงๆกันบ้าง แต่ถ้าการที่ผมโชว์รูปนี้แล้วทำให้ประชาชนหมั้นไส้หร ือไม่พอใจก็ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ

ขอฝากสุดท้ายละ ผมว่าการที่เราเล่นรถสักคันมันไม่จำเป็นหรอกว่าต้องแ ท้ๆตรงรุ่นตามตำรา หรือต้องมีอะไหล่แท้ๆใหม่ๆ ผมว่ามันอยู่ที่ตัวของคุณเอง ว่าจะให้คุณค่ากับรถคันนั้นแค่ไหน ต่อให้รถคุณเทียมทั้งคันตัวรถก็แปลงมา แต่คุณรักและเอาใจใส่ มันก็จะมีคุณค่าของมันเองละครับ......ขอบคุณครับ
    แจ่มไปเลยท่านโอ๊ต
    ALONE IN THE ART

อะไหล่นอกแค่สะใจอะไหล่ไทยอยู่ในสายเลือด

ชีวิตเหมือนรถวิบาก

โดดๆเด้งๆเลอะๆ

แต่มันส์หวะ

จะคุยก็เมล์มาได้ครับ รูปหล่อ จริงใจ นิสัยดีมีเวลาให้ โทรศัพท์มีกล้อง
    [email protected] นายไข่เน่าเราชอบแปลง อิอิ
    http://enduroclassicthai.ning.com/
    คอวิบากคลิกเลยเด้

เลขบัญชี ศักดิ์ชัย เนียมเทศ 732-2-30030-8
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ

Member น้ำค้าง's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Club k มีครบ

ใน คลัพเรา มีครบทั้ง 4 มาร์ค ก็แวะเวียนมาเที่ยวด้วยกันบ่อยๆๆ....จะได้แลกเปลี่ยน ....จะได้เห็นของจริง....

สถานที่
    CLUB K
    ขอบคุณ
    0

เยี่ยมมากๆครับตามรายละเอียดที่โอ๊ตบอก แท้เทียมไม่เปนไรขอให้ใจรักตามๆของแปปเดียวก็ครบแต่อ ยากให้คนขายมีจรรยาบรรณก็พอครับ

บ้านCLUB K