ขอ สูตรทำเครื่อง ดรีม หน่อย ครับ !!!~ ไหว้ ละ .. อยาก แรง . .

ชื่อกระทู้: ขอ สูตรทำเครื่อง ดรีม หน่อย ครับ !!!~ ไหว้ ละ .. อยาก แรง . .

Junior Member Taksin_Mc_Never-Die's Avatar
    สถานที่
    ตากสินคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ขอ สูตรทำเครื่อง ดรีม หน่อย ครับ !!!~ ไหว้ ละ .. อยาก แรง . .

ขอ สูตรทำเครื่อง ดรีม หน่อย ครับ !!!~ ไหว้ ละ .. อยาก แรง . .

เพราะ โดน เครื่อง เดิม หนี เป็น ทุ่ง เรย

ts23 ts23
    /\7 I ♥ Class-ic /\7

http://bush0bush.hi5.com

em88 Bush_Chaly em88

Member Nong159's Avatar
    สถานที่
    กำลังหาที่ว่างเหมาะๆ
    ขอบคุณ
    0

เสือเดิม เปลี่ยนวาวล์โซ ลูกเชียร์ ไซล์ STD หรือ 200 แล้วแต่เงิน ชัก 2-3 มิล ก็วิ่งแล้ว คาบูN-pro

em99โดนเครื่องเดิมอะไรทิ้งอะ

{วัตถุลูกเล็ก ปั่นป่วน ลูกโต}

>>>>[email protected] <online>
    >>>>"CLASSIC" ถึงลูกจะเล็ก แต่ไม่ยอมแพ้ระยะทางem97
    >>>>CLASSIC อยู่ที่ "จัย" ช่าย "วัตถุ"

เบรคสะบัดคลัชเสียเกียร์หลุด
    เครื่องสะดุดเพลาหักสลักหาย
    หัวเทียนบอดยางแฟบแหนบตาย

ไดไม่จ่าวไฟไม่ชาร์จสตาดพัง

Junior Member Taksin_Mc_Never-Die's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

โดน เครื่อง คลาสตอม ๆ ละ . .

แต่ โม มา .. แรง โครต . .

มอง ม่าย เหง ท้าย เรย . .

taekung's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ taksin_mc_never-die อ่านข้อความ
    โดน เครื่อง คลาสตอม ๆ ละ . .

แต่ โม มา .. แรง โครต . .

มอง ม่าย เหง ท้าย เรย . . Ts34
    เสื้อเวฟ 110น่ะครับลูกคาเซ่ วาวล์โซนิค ก้านเวฟ 125 ยืด 3 มิลกล่องไฟเเดช
    คาบู เอนโปไล่โซไล่นมหนูด้วยครับ

เเค่นี้วิ่งกระจาย

เเต่ส่วนตัวผมเล่นเครื่องเดิมครับวิ่งจัดกว่าด้วยน่ะ
    ถ้าไม่ใส่เสื้อฝา110ก้อวิ่งม่ายทันคัชต้อมอยู่ดี

คัชต้อมคันนั่นอาจเสื้อฝาไทเกอร์ก้อเเล้วก้อเเฝง4เกร ียร์
    เเต่ส่วนมากเค้าเเต่งเครื่องเดิมเอาครับนิยมเดิมๆเเต ่เเฝงเครื่องเวฟ100

หรือไม่ก้อเอาเครื่องดรีมเเกะอะไหล่ข้างในมาใส่เครื่ องเดิมทั่งหมดเเค่นี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taekung : 03-04-2009 เมื่อ 09:29
    โทร : 088-1495180 เต้

เลขบัญชี 615-0-45367-7
    นาย ธรรมสรณ์ ทอง
    ธนาคาร กรุงไทย

ทำดีให้คนเกรงดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว !

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

up !!!~

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

up pp !!!~ts23

Member tong_oic's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

จะแรงไปถึงไหนน้อง
    modifly by ""ราชาเสริมยนต์คลาสสิคตาก""

I love "ตากสินคลาสสิค"

Junior Member อาร์มมี่'s Avatar
    สถานที่
    mc ubon
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เม้นๆๆๆคับ

ถ้าจะทำแรงเครื่องดรีมนะ

ก็ไปตีปอกใส่แครงขวาเป็นไทเกอร์

หรือว่าก็ตีแต่ปอกใส่ฝาไทเกอร์วาวโชนิค

ลูกคาเช่เล่นข้อใส่ขอเอมดีหรือข้อพวก110เพราพวกนี้จะ ใหญ่ก้านยาว

คาร์บูเอ็นโปรหรือเอ็นเอสอาร์ก็ได้แล้วก็ใส่คอยดีโอพ วกรถป๊อบลงกองเจ็ดนะ

ขยายไอดีไอเสียด้วยและก็ท่อด้วยใส่คอท่อไหมนะด้วยนะ

แนะนำชักไม่ต้องยืดนะเพราะทางไกลกลัวพัง

ถ้าจะแฝงต้องโทรถามเอา

เเค่นี้ก็140ขึ้นละผมไม่ห่วงวิชา
    อยากให้ไปถึงก็เร็วๆๆทุกคน

ถ้าอยากถามก็โทรมาที่

อาร์ม 086-2495685
    em87/\7em87em95

Senior Member smarty's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ช่วยทีคับ

ถ้าเครื่องดรีมเดิมๆนี่วิ่งได้เท่าไหร่หรอคับ

แล้วถ้าแปลงเอาแรง130-140จาใช้งบประมานเท่าไหร่อ่าคับ

ประมานนะคับ เพราะถามช่างเค้าก้อบอกแล้วแต่งบเรา

ตังเยอะก้อแรง ..แต่อยากทราบราคาคร่าวๆ อ่าคับ

ชาลี ..ถ้าแรงมากๆ โครงจาขาดมะคับ ..ขอบคุนคับ

Junior Member
    สถานที่
    เมืองหญิงกล้า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จ้อย พลกรัง

8000 มาทำให้ทีเดียวจบ ไม่ต้องมาสาทะยายให้มากความ ได้เครื่องแฝงด้วย

Senior Member rawiphol's Avatar
    สถานที่
    อยู่ไม่เป็นที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Taksin_Mc_Never-Die อ่านข้อความ

เพราะ โดน เครื่อง เดิม หนี เป็น ทุ่ง เรย

ts23 ts23

เอาแบบทนทนก้อ ลูกโซ วาล์ไทเกอร์ แคมสักตัว ยืดสัก5mm ก้านเวฟ125 ใช้คาร์บูแดช ก้อพอ เอ็มโปร มันใหย่ไป หรือไม่ก้อเอ็นธรรมดา ราคาอยุ่ประมาณ 4000-6000 นะคับ
    จะทำแบบ ผมก้อได้นะ ใช้ชุดหน้าเวฟ ด้วยก้อดีเพื่อเอาไม่อยุ่ อิอิ วิ่งอยุ่ประมาณ
    150-160 ปลาย อันนี้ยังทำไม่หมดนะ ว่าจะเอาไปลงแทคที่คลอง5 ล่ะ 555+

Kao_Za's Avatar
    สถานที่
    ฅ.สามแยกรถเก่า ม.ใหม่ มหาสารคาม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยน่ะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smarty อ่านข้อความ
    ถ้าเครื่องดรีมเดิมๆนี่วิ่งได้เท่าไหร่หรอคับ

แล้วถ้าแปลงเอาแรง130-140จาใช้งบประมานเท่าไหร่อ่าคับ

ประมานนะคับ เพราะถามช่างเค้าก้อบอกแล้วแต่งบเรา

ตังเยอะก้อแรง ..แต่อยากทราบราคาคร่าวๆ อ่าคับ

ชาลี ..ถ้าแรงมากๆ โครงจาขาดมะคับ ..ขอบคุนคับ
    คุนทำเครื่องแรงๆๆมาใส่ชาลีนิ คุนต้องคิด1นี้ล้อน่ะครับคุนใช้ล้อเท่าไร
    ถ้าใส่ล้อเล็กเอาวิ่ง130-140นิ เครื่องยอมรับว่าแรงสุดๆๆ เพราะถ้าชาลีวิ่ง130 เครื่องนี้เอาไปใส่พวกล้อ17คงวิ่งได้140โน้นครับ ล้อเล็กมันรอบจัดแต่ปายกั้น แต่ของผมเครื่องดรีมคุรุสภาเดิมๆๆ ลูกเชีย คารูแดซ ล้อขอบ14 วิ่งเต็มทียังได้แค่100กว่าๆๆเองครับ (ไป2คนน่ะ) ผมว่าชาลีวิ่งได้110-120 ก็หรูแล้วครับ
    ฅ.สามแยกรถเก่า ม.ใหม่มหาสารคาม
    คลาสสิคคลั

เบอร์โทร 0836755460 0836756360

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จิจิงครับ

ส่วนตัวนะครับผมว่าทำแรงทำงัยคัยก้ทำได้แต่แรงแล้วเห นียวสิ ผมว่ามันยากนะผมว่าท้าท่านเอาไปวิ่งทิปนะผมว่าเอาแค่ ขับง่ายดีกว่ามัย ที่เขาแซงท่านอะแซงไปแล้วไปพังอะผมว่ามันเซ็งนะวิ่งไ ปแล้วพังนะ ผมว่าทำมากพังมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TONME009 : 06-08-2009 เมื่อ 23:36

Senior Member ~๐ สนิมซาก ๐~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TONME009 อ่านข้อความ
    ส่วนตัวนะครับผมว่าทำแรงทำงัยคัยก้ทำได้แต่แรงแล้วเห นียวสิ ผมว่ามันยากนะผมว่าท้าท่านเอาไปวิ่งทิปนะผมว่าเอาแค่ ขับง่ายดีกว่ามัย ที่เขาแซงท่านอะแซงไปแล้วไปพังอะผมว่ามันเซ็งนะวิ่งไ ปแล้วพังนะ ผมว่าทำมากพังมาก

ใช่คับ อะไรที่กลางๆแน่นอนสุด ไม่เห็นต้องไปแซงใครเลย ทรมาณรถป่าวๆ พังง่ายด้วย

กลัวทำไมแค่โดนแซง รู้ๆกันอยู่ว่ารถอย่างเราๆไม่ได้มีไว้แข่ง ใครซัดแซงกันเองก็บ้าแล้วคับ

พวกนั้นมันพวกไม่มีหัวคิด จะไปทำตามกันทำไม ออกทริปจิงๆไม่มีคัยมานั่งแซงหรอกคับ

มีแต่คนไร้หัวคิดเท่านั้นแหละที่ทำ แต่ใครที่ทำเครื่องแรงแล้วขับขี่ดีๆ ก็ไม่มีคัยว่าหรอกคับ

คนเรามันมีหลายเหตุผลการทำรถ เหตุผลดีๆก็น่าชม เหตุผลที่ไม่น่ายกมา ก็ไม่น่าทำคับ

เอาแค่พอประมาณ ถ้าอยากวิ่งเร็วๆเปลี่ยนเครื่องดรีมธรรมดาอย่างที่เป ็นอยู่ก้อพอแล้วคับ

ขอยืมคำของคนในเวปนี้มาหน่อยนะคับ ขออนุญาติ

"500เมตรของมีโอ 500กิโลของพวกเรา" หรือว่าคุณๆอยากให้ 500เมตรเป็นของรถพวกคุณล่ะ?

อยากแซงก้อไปออกพวก Hayabusa สิคับ แซงกระจาย

ปล.ไม่ได้อะไรนะคับ แค่ไม่อยากให้คิดแค่ว่าโดนแซงแล้วเอารถที่มีคุณค่ามา ทำเพื่อจะแซงกลับ

ขี่ช้าๆน่ามอง ขี่เร็วๆแรงๆแซงกันบนถนน คนมองเหมือนนักซิ่งป่าวๆคับ พาคนอื่นเสียหมด

ถ้าผมกล่าวไม่ดีก้อขอโทษด้วยละกันคับ เป็นห่วงเพื่อนๆพี่ๆทุกคนคับ อยากให้ลองคิดกันดีๆ
    เรามันขวานผ่าซาก

Senior Member Mr.Thailand's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ~๐ สนิมซาก ๐~ อ่านข้อความ
    ใช่คับ อะไรที่กลางๆแน่นอนสุด ไม่เห็นต้องไปแซงใครเลย ทรมาณรถป่าวๆ พังง่ายด้วย

กลัวทำไมแค่โดนแซง รู้ๆกันอยู่ว่ารถอย่างเราๆไม่ได้มีไว้แข่ง ใครซัดแซงกันเองก็บ้าแล้วคับ

พวกนั้นมันพวกไม่มีหัวคิด จะไปทำตามกันทำไม ออกทริปจิงๆไม่มีคัยมานั่งแซงหรอกคับ

มีแต่คนไร้หัวคิดเท่านั้นแหละที่ทำ แต่ใครที่ทำเครื่องแรงแล้วขับขี่ดีๆ ก็ไม่มีคัยว่าหรอกคับ

คนเรามันมีหลายเหตุผลการทำรถ เหตุผลดีๆก็น่าชม เหตุผลที่ไม่น่ายกมา ก็ไม่น่าทำคับ

เอาแค่พอประมาณ ถ้าอยากวิ่งเร็วๆเปลี่ยนเครื่องดรีมธรรมดาอย่างที่เป ็นอยู่ก้อพอแล้วคับ

ขอยืมคำของคนในเวปนี้มาหน่อยนะคับ ขออนุญาติ

"500เมตรของมีโอ 500กิโลของพวกเรา" หรือว่าคุณๆอยากให้ 500เมตรเป็นของรถพวกคุณล่ะ?

อยากแซงก้อไปออกพวก Hayabusa สิคับ แซงกระจาย

ปล.ไม่ได้อะไรนะคับ แค่ไม่อยากให้คิดแค่ว่าโดนแซงแล้วเอารถที่มีคุณค่ามา ทำเพื่อจะแซงกลับ

ขี่ช้าๆน่ามอง ขี่เร็วๆแรงๆแซงกันบนถนน คนมองเหมือนนักซิ่งป่าวๆคับ พาคนอื่นเสียหมด

ถ้าผมกล่าวไม่ดีก้อขอโทษด้วยละกันคับ เป็นห่วงเพื่อนๆพี่ๆทุกคนคับ อยากให้ลองคิดกันดีๆ

ถูกครับ

Bookmarks