อย่าหาว่าผมโง่เลย ผมปั้นแต่มอเตอร์ไซค์อ่ะัคับ แต่สนใจอยากลองปั้นจักรยานมานานแล้วแต่ดูเท่าไรก็ไม่ เข้าใจคลำหาทางไม่เจอ คือผมอยากทราบอ่ะคับ ว่าจักรยานที่ปั้นกันนั้น คือ เราเก็บรายระเอียดตามแบบดั้งเดิมใช่ไหม เหมือนพวกทำมอเตอร์ไซค์แบบ เดิม ๆ หรืออยู่ที่เราทำคับว่ามันจะเป็นสไตล์อย่างไร แล้ววิธีดูรุ่น ดูปีนี่เขาดูกันอย่างไร มียี่ห้อไหนบ้างที่เหมาะกับมือใหม่อย่างผมเพราะผมปั้ นเป็นแต่มอเตอร์ไซค์ ถ้าไปซื้อแบบสำเร็จรูปก็รู้สึกมันไม่สนุกเลยอยากทราบ ข้อมูลความรู้คับ