!! รณรงค์ สมัคร Pin Code เป็น verified member มิจฉาชีพเริ่มออกมาแล้ว

ชื่อกระทู้: !! รณรงค์ สมัคร Pin Code เป็น verified member มิจฉาชีพเริ่มออกมาแล้ว

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน !! รณรงค์ สมัคร Pin Code เป็น verified member มิจฉาชีพเริ่มออกมาแล้ว

อย่างที่ทราบๆกันนะครับ ว่า ตอนนี้ใครลง ขายของก็ได้ ทำให้ มิจฉาชีพ เริ่มกลับมาอีกรอบ โดย ตระเวรไปตามเวปไซด์ ขายของต่างๆ ทั้ง รูปแบบ ของรถ ขายอะไหล่ หรือ ของอย่างอื่น ทำให้พวกเราต้องสูญเสียเงิน ไปจำนวน นึง
    รูปแบบของมิจฉาชีพที่มา จะให้โอนเงินไปก่อน หรือ อยู่ จังหวัดที่คิดว่าเราไปไม่ได้ แล้วให้เราโอนเงิน อย่างเดี่ยว หรือ มัดจำ เอาไว้ มิจฉาชีพ บางคนจะไปจ้างคนอื่น เปิดบัญชี แล้วให้เราโอนเงินเข้าบัญชีนั้น โดยไม่ใช่ชื่อของ มิจฉาชีพ
    ของถูกเกินไป ควรพิจรณาดีๆนะครับ ไปเอาเอง ดีที่สุด
    สิ่งที่จะทำให้เรามั่นใจได้ส่วนนึ่งก็คือ เพราะต้องไปยื่นยันที่เขต หรือ อำเภอ

แล้วคนที่ไม่ทำบางคน คิดว่ามันยุ่งยาก ต้องเข้าโน้น ส่งนี่ แต่ยอมเสียเวลา สักนิด เพื่อความสบายใจ ทั้งผู้ซื้อและผู้ ขาย

วิธีทำ แบบ บ้านๆเลยนะครับ
    1. ไปอำเภอหรือเขต ถามเจ้าหน้าที่ บอกมาเอา pincode หรืือ รหัสของประชาชนอ่ะ
    2. เจ้าหน้าที่จะให้ กระดาษมา 1 ใบ ประกอบไปด้วย อิเมลใหม่ [email protected] และ รหัส 4 หลัก 2 อัน บางที่ไม่เป็นกระดาษแบบนี้ ก็ไม่เปงไรครับ

3. ไปที่ เวป http://www.khonthai.com/thailandgateway/ แล้ว ไปกรอก ตรง
    รหัส:
    (1) สำหรับประชาชนทั่วไป ที่มี PIN CODE
    ใส่รหัส บัตรประชาชนของเรา ใส่ code ที่ได้มา 4 หลัก มี2 อัน เอาอันบนไปใส่
    4. เสร็จแล้ว ลองเข้าไปที่ http://webmail.khonthai.com/ รับส่ง Email จะให้ ใส่ อีกรอบ ใส่แค่ เช่น p3100201065626 ตามด้วย พาส คือ ode ที่ได้มา 4 หลัก ถ้าเข้าไม้่ได้ รอๆๆๆๆ หรือ รอๆๆ ไปอีกวัน

5. หลักจากเข้า http://webmail.khonthai.com/ ได้แล้ว นั้นก็ คือ Email ของเรา

6. เดินทางต่อไปที่ ไทยสกูตเตอร์ ล๊อกอิน ของเรา ไปเปลี่ยนแปลง ข้อมูลของเรา ซะ http://www.thaiscooter.com/forums/pr...o=editpassword ทำการเปลี่ยน Email ให้เป็น [email protected] ของเรา ซะ ยืนยันซะ

7. กลับไปที่ http://webmail.khonthai.com/ อีกครั้ง เพื่อยืนยันว่าเราเปลี่ยนเมล

8. กลับไปที่ thaiscooter อีกรอบ แต่รอบนี้ เราต้อง สแกนบัตรประชาชน ไปด้วย หรือ แบบพื้นๆเลยนะ ถ่ายเอกสารบัตรประชาชนแล้วถ่ายรูป ก็ได้ เซ็นสำเนาถูกต้องด้วย แล้ว ส่ง ไปที่ [email protected]
    9. รอๆๆๆๆๆๆๆ เวปมาสเตอร์จะตอบกลับมา ใน http://webmail.khonthai.com/ วัน หรือ สองวัน

แค่นี้ก็เสร็จ

ขาดตกบกพร่องขอโทดด้วยครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    รณรงค์สมัคร
    รณรงค์สมัคร
    รณรงค์สมัคร

เพื่อความปลอดภัยในการซื้อ และ การขาย

มาตรฐาน ว๊าว มาคนแรก

สนับสนุน ร่วมด้วย อีกคน ครับ เพื่อ ความปลอดภัย และความสบายใจของพวกเราทุกคน

ความอดทน เป็นสิ่งที่ขมขื่น แต่ผลของมัน สดชื่นเสมอ ^_^
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

กัน กำแพงเพชร's Avatar
    สถานที่
    นครชากังราวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

สนับ สนุน ด้วย คนครับ

ชัวว์ๆ...ดี กว่าโดน หลอกคับ เสียทั้งความรู้สึก..และเงิน ครับ
    จำหน่าย... หัวเชื้อ ไตรโคเดอร์มา บิวเวอร์เรีย เมตตาไรเซียม และเชื้อ ราสด ทุกชนิด และอุปกรณ์ ทำเชื้อ ราทุกชนิด 9ล9
    ใช้ได้กับพืชไร่และพืชสวนเป็นอย่างดี
    ไม่ว่าจะเป็น ข้าว อ้อย และมันสะปะหลัง และพืชผักทุกชนิด
    จำหน่ายทั้งปลีก - ส่ง
    ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับศัตรูพืชทุกชนิด

ข้อมูลเชื้อไตรโคเดอร์มา
    http://www.phtnet.org/news/view-news.asp?nID=177
    บิวเวอร์เรีย
    http://www.sotus.co.th/article_1.html
    เมตตาไรเซียม
    http://pmc04.doae.go.th/Metarhizium/Meta1.htm

สนใจติดต่อและให้ความรู้ฟรี กับผู้ที่เชี่ยวชาญด้านนี้เป็นพิเศษ
    08-197-34296 อาจารย์ ศักดาดิ์
    08-603-10922

ดีครับ เพื่อความสบายใจกันทั้ง สอง ฝ่าย
    ซื่อกินไม่หมด รวย คดกินไม่นาน จน

พี่บ่าว's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แน่นำให้ ซื้อที่มี รึไอดีสีฟ้าจะดีกว่าครับ

ดันๆ เห็นแล้วสะบายใจกว่าเยอะครับ
    อันว่าเหล้า คือสุรา หมาไม่แ..
    คนก้อแปลก แ..กได้ ไม่อายหมา
    เราก้อแปลก แ..กด้วย ซวยละว้า
    ไม่อายหมาไม่กลัวแปลกแ..กเข้าไป

takraw's Avatar
    สถานที่
    อ.บางนากจ.พิจิตร!!!!!
    ขอบคุณ
    0

อาจะจะยุ่งยาก ไป บ้าง ก็ ตาม แต่ จะทำให้ คุณ มั่นใจ ในการ ซื้อ สินค้า ที่ ไม่ได้ เห็น ของ จิง ได้ คับ

ไม่ รวย แต่ ไม่คิด โกง ใคร
    PIAGGIO....
    191-2-23557-9
    ธนาคารกสิกรไทย
    สาขา บางมูลนาก
    ณัฐพล พานิชสกุลชัย
    ขอขอบคุณWWW.Thaiscooter.com ณ ที่นี้ ด้วยครับ

pigpee's Avatar
    สถานที่
    แบกะดินทีม
    ขอบคุณ
    0

ไม่ต้องหาซื้อของจากพวกผมก็ได้ ถ้าพี่น้องมั่นใจ พวกผมที่สมัคร ก็เพราะพวกผมบริสุทธ์ใจในการค้า
    ราคาของอาจดูสูง มันก็ไม่ใช่ นี่แหละพวกมารเลยได้ช่องทาง เอาของดีราคาถูกมาล่อ พี่น้องนึกว่าฟลุ๊คที่ไหนได้กับเป็นฟลุ๊บ
    การที่มี
    ก็ป้องกันให้พวกที่คิดจะเป็นมาร ไม่ใช่มารมืออาชีพ คิดจะเข้ามาหลอกขายของเพื่อเอาเงินไปใช่หนี้อะไรก็แล ้วแต่ เอาเงินไปใช้ในทางที่ผิด มันก็เข้ามาทำไม่ได้ ก็ทำให้มันมีเวลาคิดได้ว่าจะทำดีไม่ดี เพราะถ้ามันคิดทำมันก็ยาก มันไม่ง่ายมีเวลาคิดมันอาจเปลี่ยนใจก็ได้ มันก็ไม่มีมารเพิ่มมาอีกหนึ่งตัว
    คิดกันแล้วกันว่า อะไรดีไม่ดี พอมีข้อบังคับกัน ก็บ่นกัน เบื่อ ยาก ยุ่งวุ่นวาย ไม่มีเวลา หาของยากสำหรับผู้ที่หาซื้อของ จะทำกันทำไมมันยุ่งว่ะ ขายของก็ยาก ไปขายที่อื่นดีกว่า นี่แหละเพราะอะไรมารถึงเยอะ
    พอปัญหาเกิด เพราะไม่รวมกันป้องกัน ก็ด่ากันสาดเสียเทเสีย แล้วมันช่วยอะไรได้ ได้แค่ด่ามันไอ้พวกเลว น้อยรายมากที่จะตามได้ จับได้ กลับใจให้เงินคืน มีสักกี่ราย แล้วจะไม่ให้มันเกิดอีกเลยแม้แต่รายเดียว พี่น้องควรทำกันอย่างไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pigpee : 16-11-2009 เมื่อ 09:04
    พชร แย้มยิ้ม (ชาติ)

307/2 ม 9 เมืองพัทยา ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20260
    email
    [email protected]
    [email protected]

หรือfacebook

ขอบคุณมากครับ

east70's Avatar
    สถานที่
    Chaly @ Phuket
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ พวกเราค้าขายแบบบริสุทธิ์ใจ ไม่มีแอบแฝงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย east70 : 17-11-2009 เมื่อ 01:50

ใช่ๆๆๆๆๆๆๆๆ......ครับ
    ที่อยู่ ธนาคาร เจตรัมย์ 28/10 ถ.เดชอุดม ซ.14 ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000
    ชื่อบัญชี นายธนาคาร เจตรัมย์ ธนาคารกรุงไทย สาขาจอหอ เลขบัญชี 341-0-13457-3
    ติดต่อ >>> 087-6836354 , 087-4549262 [ Bank ]

Mr.Piyatep Rattanapan's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช่วยกันดันครับ
    สนับสนุนด้วยคนครับ จัดไปอย่าให้เสีย

Email : Rattanapan82@hotmail.com

Tel : 085-7870168 AIS

086-9586613 DTAC
    ID Line : tor.piyatep
    นายปิยะเทพ รัตนพันธ์
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาถนนเจ้าฟ้า(ภูเก็ต)
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 633-237624-6

199/96 ซ.บ้านกล้วย หมู่บ้านเอกชัยวิลล่า
    ม.1 ถ.ศรีสุนทร ต.ศรีสุนทร อ.ถลาง จ.ภูเก็ต 83110

ounzaa's Avatar
    สถานที่
    BANGKOK RETRO OWNER CLUB!!!!!!
    ขอบคุณ
    0

มันก็ดีอย่างเสียอย่างนะครับ ผมพูดในความเห็นผมนะ

ข้อดีคือ สบายใจในการจับจ่ายแน่นอน
    ข้อเสีย บรอดจะเงี่ยบมากๆไม่ค่อยมีคนมาดูและฝากกระทู้กันมั่ว ไปหมดอะ

มันแล้วแต่คนจะคิดนะ สำหรับผมแล้วมันก็ดีอย่างเสียอย่างนะ
    ผมว่าใครจะทำการค้าจิงๆก็ไปทำซะ
    สำหรับคนที่จะซื้อก็ระวังให้ดี เช็คให้ดีก่อน โอน ไม่เห็นแก่ของถูกๆ และยิ่งจำพวกโพสกระทู้หาของแล้วมีคนโทรมาบอกว่ามีแล้ วถูกๆ รูปก็ไม่มีให้ดู อยู่ก็ไกล ส่งก็ฟรี เออ ออ ทุกอย่าง ยกเว้นไปดูไปเอาของเอง จงพึงระวังครับ
    2324300579 ธ.กรุงเทพ สาขา ซีคอน ชื่อบัญชี สันติ อภิชาติโชติ จองสินค้าแล้วช่วยรักษาคำพูดด้วยนะคร้าบบบบบบ

บางกอก RETRO OWNER CLUB!!!!!!!!
    ATTN : พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ และทุกๆท่านครับ

ตลกดี ใครเคยเจอแบบผมบ้างครับ ผมเจอบ่อยมาก
    ให้ผู้ ญ โทรมาต่อราคา แล้วจะมีเสียงพากย์อยู่ข้างๆอะครับ ก็ประมาณว่า
    ลดหน่อยได้มั้ยคะพี่ น่านะ หนูอยากได้มานานแล้วนะคะพี่ เสียงอ้อนๆหน่อย แล้วก็จะมีเสียงชายหนุ่มซุบซิบๆ เบาๆห่างๆหน่อย เหมือนมีกุมารกระซิบอะครับ 5555555555
    โทรเองเถอะครับ ผู้ ช หรือ ผู้ ญ ราคาเท่ากันครับ เห็นผมหน้าหม้อไปได้ !!!!!!!!! อย่าใช้วิชานารีพิฆาตนะครับไม่ได้ผลหรอกครับ แหะๆ

ปล.ขาดนารี บ่ตาย แต่ขาดทุนตายยยเห๋งงงงงงงงงงงงงง!!!!!!!!!!!!!!!!

ratthapoom746's Avatar
    สถานที่
    Rider Classic
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ช่วยกัน

ซื้อ - ขาย ปลอดภัย สมัครกันเถอะครับ
    กอล์ฟ 086-5655891

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...เพื่อความสบายใจครับ.....

...เพื่อความสบายใจครับ.....และปลอดภัยต่อเงินของท่าน... 1 เสียงครับ....

pom_c100's Avatar
    สถานที่
    UBON
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up to you

ดีมากเลยครับแต่งงนิดหน่อยตอนแรกประมาณเดือน 2 เดือนที่แล้วคนที่เป็นเท่านั้นที่ลงขายได้ขาวมิตรฉาชีพก็หายไประยะ 1 แต่พอมาตอนนี่สังเกตุได้ว่าตอนนี้ไอ้ก้างไอเกรียนที่ ใหน่ก็ลงขายได้เลยเป็นปัญหาที่เคยเจอกันบ่อยๆคือโกงก ันกลับมาอีกแล้ว ครับ ระวังด้วย
    *093-4236349*
    KE 25 CLUB THAILAND
    UBON RETROCAR CLUB
    ขายเสื้อ 76 , bell racing , dunlop แนว moter racing และอื้นๆมาเรื่อยๆครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UISKWrDPzC4
    ขาย VW แตงโมเลี้ยวล่าง วอร์คทู สวยๆจบๆสักคัน
    จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย ไม่มีใครอยากจะเห็นเราเด่นเกิน

ขอออกความเห็น นิดนึง

ข้อดี

- มีให้เห็นมากมายแน่นอน ไม่ว่า จะเรื่องของความปลอดภัย ทั้งผู้ซื้อ และผู้ขาย ไม่ใช่ เฉพาะแค่ว่า ผู้ซื้อจะต้องระวังผู้ขายอย่างเดียวนะครับ ในบางที ผู้ซื้อ ก้อทำให้ผู้ขาย ต้องระวังเช่นกัน แต่ถ้า สามารถ ตรวจสอบ กันได้ง่าย รู้ว่าใครเป็นใคร การซื้อ ก้อจะง่าย และ การขายก้อ จะมั่นใจครับ

- ผ่านขั้นตอน ในการทำ ค่อนข้างที่จะยุ่งยาก คนที่มีการ Verify ยืนยันตัวตน คงไม่อยาก จะเข้ามาโพสต่อว่า ใครหรือ กลั่นแกล้งให้ร้ายใครโดยที่ ไม่มีมูลความจริง ครับ

- อาจจะมีอย่างอื่นอีกหลายอย่าง

ข้อเสีย

- จะทำให้ มีการโพสขายน้อยลง บอร์ดอาจจะเงียบ
    ( อันนี้ ผมว่า ไม่ต้องกังวลหรอกครับ มันจะเป็นแค่ในช่วงแรกๆ ของการเปลี่ยนแปลง ไม่ว่า จะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรก้อตาม ทำให้ ต้องมีการปรับตัว ปรับปรุงและเปลี่ยนแปลง ตัวเอง จึงอาจจะทำให้เกิด กระแส คัดค้าน คนไหนที่ไม่พยายาม ก้อจะออกมาปกป้อง ความสบายของตัวเอง โดยกล่าวว่า มันยุ่งยาก บอร์ดเงียบ หรืออะไรต่างๆนานา นั่นจึง ทำให้ เหล่า มิจฉาชีพ เข้ามา ร่วมผสมโรง โพส คัดค้าน หรือ ไม่ช่วยสนับสนุน เพราะ ถ้า มีการยืนยันตัวตนกันหมด แล้ว มิจฉาชีพ จะหากินยังงัย)

- จะมีการฝากกระทู้ กันมั่วไปหมด
    ( ถ้าเรามีมาตราการ ที่ ค่อนข้างจริงจัง รัดกุม และเอาจริง กับผู้ที่ ปฎิบัติตัวแบบนี้ ผมคิดว่า มันจะทำให้ ในช่วงแรกของการ เปลี่ยนแปลงอาจจะเหนื่อยผู้ดูแลสักนิด แต่ ต่อไป จะน้อยลงและหมดไป เพราะ คนที่ยังไม่ได้ยืนยัน ก้อจะพยายาม มากขึ้น มิจฉาชีพ ก้อจะไปหา กินที่อื่นๆ เพราะ มีพวกเรา ให้ความร่วมมือ สอดส่อง ดูแลกัน

อาทิเช่น ถ้า มีการมาฝากโพสไว้ในกระทู้ ของคนอื่น โดยจะได้รับอนุญาต หรือไม่ก้อตาม จะถูกลบ ทิ้งโดยผู้ดูแล และ ถ้า User เดียวกันนั้น ยังทำซ้ำอีก ก้อจะ ถูก บล็อค แต่ถ้าจะ สมัครใหม่ ก้อตามใจ คงไม่ลำบากผู้รักษากฎ ที่จะช่วยกัน เข้ามารักษา ดูแล ความปลอดภัย ให้กับเวป เท่าไหร่หรอก)

ปล. ไม่ต้องกลัวหรอกครับ คนที่มีของ อะไหล่ หรือ รถ หรือสินค้า อยู่ในมือ ใครๆ ก้ออยากจะขายได้เงินทั้งนั้น แหละ และถ้า อยากได้เงิน และคิดว่า ไม่โกง ใคร เดี๋ยวพวกเขาก้อจะพยายาม ให้มากขึ้น อย่างแน่นอนครับ
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์