อยากเปลี่ยนเครื่องเป็นหัวฉีด แนะนำหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: อยากเปลี่ยนเครื่องเป็นหัวฉีด แนะนำหน่อยครับ

Mafia_66's Avatar
    สถานที่
    คลับเอง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากเปลี่ยนเครื่องเป็นหัวฉีด แนะนำหน่อยครับ

เครื่องเดิมนิคสันคาร์บู อยากเปลี่ยนเป็นเครื่องหัวฉีดครับ กลัวเวลาขึ้นเขาลงดอยกลัวเสียกลางทาง อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำยี่ห้อเครื่องยนต์หัวฉีดที่ใส่เ จ้าแองเกียได้พอดีหน่อยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mafia_66 : 18-09-2009 เมื่อ 18:30

Junior Member kumthalay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ว่าง 4A-GE 1600cc. ก็ดีคับ

แองเกลียมีห้องเครื่องขนาดเล็ก จะหาเครื่องขับหลังที่มีขนาดให้พอดีโดยไม่ ทุบห้องเครื่องมากนัก ก็น่าจะมีเครื่องตัวนี้ แล้ว ก็มี 3 S อีกตัว ที่พอจะลงได้คับ สำหรับเครื่องหัวฉีด ส่วนตัวอื่นๆผมก็ไม่ ทราบเหมื่อนกันจะมีตัวไหนอีก แล้วเคยเห็นพี่น้องในกลุ่มก็ว่าง 4A-GE 1600 cc กันมาแล้ว ผมก็ใช้เครื่องตัวนี้อยู่ในแองเกลีย เหมือนกัน ถึงจะเป็นเครื่อง ปีเก่าแล้วบางคนไปเล่นตัวที่ใหม่กว่า แต่ราคาก็จะสูงตาม แล้วราคาตอนนี้ก็ไม่แรงแล้ว แต่เชียงกง เริ่มจะมีน้อยลงเพราะที่ jpan เค้าเริ่มจะอนุรักษ์เครื่องรุ่นเก่ากันแล้วคับ สำหลับเครื่องตัวนี้ก็ใช่ทน +รอบก็จัดประมาญ นึงเลยคับ แนะนำๆๆๆ

รูป รูป  
    kumthalay

Mafia_66's Avatar
    สถานที่
    คลับเอง
    ขอบคุณ
    0

ดีเลยครับ ที่คิดไว้ในใจอยากได้โตโย เพราะอะไหล่มันยังพอมีบ้าง ขอปรึกษาช่างก่อนน่ะครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดรบกวนพี่ช่วยถ่ายห้องเครื่องอีกท ีนะครับ จะให้ช่างดูว่าวางอย่างไง

--ขอบคุณมากๆครับ- ts23

Bookmarks