ช่วยทีครับ !! Cg ไม่ปั้มน้ำมันขึ้นเสื้อสูบ

ชื่อกระทู้: ช่วยทีครับ !! Cg ไม่ปั้มน้ำมันขึ้นเสื้อสูบ

Angry ช่วยทีครับ !! Cg ไม่ปั้มน้ำมันขึ้นเสื้อสูบ

- บริเวณ กระเดือง มีน้ำมันมาเลี้ยงน้อยจนเกือบเเห้งเลยครับ เเต่พอ ถอดน๊อตออกน้ำมันไหลออกมาเต็มเลย....อยากรุ้มันเป็นท ี่อะไรครับ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tomaitojip : 05-10-2012 เมื่อ 17:36

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เพิ่งผ่านมา ลองถอดน็อตหัวใหญ่ด้านซ้ายมือใต้ฝาครอบจานไฟนะครับ มีกรองอยู่ มันสกปรกครับ มีส่วนทำให้น้ำมันตันครับ โทรมาคุยได้
    จากประสบการณ์สู่ความชำนาญ รับปรึกษา ซ่อมมอไซด์คลาสสิค เดินสายไฟ แปลงจานจ่าย เป็นซีดีไอ โทรคุยก่อนได้ 0894222528

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

อาจจะเป็นกรองด้านซ้าย หรืออาจจะเป็นเฟืองข้างชามคลัชก็ได้ครับ ผมเคยผ่าเครื่อง jx แล้วใส่โอริงผิดปั๊มไม่ขึ้นพอถอดใส่ใหม่ก็ใช้ได้โอเค เลยครับ ลองดูนะ
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ibright อ่านข้อความ
    เพิ่งผ่านมา ลองถอดน็อตหัวใหญ่ด้านซ้ายมือใต้ฝาครอบจานไฟนะครับ มีกรองอยู่ มันสกปรกครับ มีส่วนทำให้น้ำมันตันครับ โทรมาคุยได้
    ขอบคุณมากๆ ครับ พอดี ผมเอาไปให้ช่างเค้าดู พิจารณาอยู่ เกือบอาทิตย์ จึงได้คำตอบ ว่า..รูมันตัน เเค่นั้น เเละตอนนี้มันก็ เปียกฉ่ำเต็มเลย เเต่ไม่เยิ้มซึมออกจากฝาเลยครับ
    ก่อนหน้านี้ เสียงวาว ดังแบบว่า..น่ากลัวมาก เหมือน "เอาตะปูมาตี กับขวดโซดา" เเต่ตอนนี้มันก็ดัง ปกติ ไม่น่ากลัวยังงั้นเเล้วครับ
    .....เเต่ปัญหาต่อมาคือ ควันขาว ครับ ตอนนี้ก็ขีย่างไก่ขาย(ควันขโมง) ทุกสี่เเยกเลยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ konhaha อ่านข้อความ
    อาจจะเป็นกรองด้านซ้าย หรืออาจจะเป็นเฟืองข้างชามคลัชก็ได้ครับ ผมเคยผ่าเครื่อง jx แล้วใส่โอริงผิดปั๊มไม่ขึ้นพอถอดใส่ใหม่ก็ใช้ได้โอเค เลยครับ ลองดูนะ
    ขอบคุณมากๆ ครับ ไว้จะขอปรึกษา ปัญหาตอนจะผ่าเครื่องเองนี่ละ ไม่รุ้มันเปนไร เเรงเหลือเกิน ขี่ๆเเล้วใจสั่นๆ 555+

Bookmarks