บองโก้: Grand Father of Hipster!

ชื่อกระทู้: บองโก้: Grand Father of Hipster!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

Lightbulb บองโก้: Grand Father of Hipster!

ความสนุกสนานของมาสด้าแคมป์บางแคกำลังจะกลับมาครับ ผมน้องวีคนเดิม(คนที่ทำอะไรก็บรรลัยนั่นแหละครับ - -")กำลังทำรถเล็กๆหนึ่งคันครับ เป็นรถตู้เก่าๆที่เขาเรียกว่าบองโก้ ก็เลยอยากจะขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆ ท่านแม่ทัพทั้งหลายช่วยเอ็นดูน้องวีด้วยนะครับ น้องวีไม่ได้มาขออะไหล่ครับแต่มาขอความรักและความสนุ กสนานครั้งใหม่ครับ ในโปรเจคนี้ให้ชื่อว่าGrand Father of Hipsterเพื่อให้แสดงออกถึงความสนุกสนานของน้องวีและผองเพื่อ นครับ พึ่งลงมือไปได้นิดหน่อยเองครับ ทำเองกับพี่ๆที่มาFeaturingครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

........น้ำลดเมื่อไหร่ผมขอเข้าไปดูด้วยคนนะครับ.... ...ว่าแต่บางแคก็ไม่รอดนะครับพี่.......เตรียมตัวรับ มือกับน้ำหลากยังครับ.....

Member Calla22's Avatar
    ขอบคุณ
    2

จะรอดูนะครับพี่วี หุหุ ^^

ไม่รู้รอบนี้จะตัดอีกกี่คันค๊าาาา

ปลาก็ชอบเหมือนกันครับพี่...เคยมีโอกาสเห็นบองโก้มา 1 ครั้ง สวยมาก

มารอติดตามชมครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ........น้ำลดเมื่อไหร่ผมขอเข้าไปดูด้วยคนนะครับ.... ...ว่าแต่บางแคก็ไม่รอดนะครับพี่.......เตรียมตัวรับ มือกับน้ำหลากยังครับ.....
    เตรียมแล้วครับ บองโก้ก็รื้อด้านหน้าหมดแล้วและก็ปล่อยให้จมไปเพราะอ ะไหล่สำคัญรื้อออกมาหมดแล้วและอะไหล่ที่จะเปลี่ยนซื้ อมาเตรียมหมดแล้วครับ ก็รอน้ำลด สถานการณ์ผ่านพ้นไปก็จะทำกับพี่โอ๊คเป็นเฟสไป ทีละขั้นตอนไม่รีบครับ ทำด้านล่างจากด้านหน้าไปหลัง ทั้งเกียร์ ทั้งเบรกก็แบ่งเป็นเฟสไป...

ส่วนป้าแดงก็ยกขึ้นแล้วเอาล้อกระทะรองครับ สกายไลน์ด้วย ส่วนอีพรหล้าให้พี่ชัยรับผิดชอบครับ ส่วนอะไหล่ต่างๆหลังน้ำลดก็ทิ้งครับ ไปติดต่อรับซื้อของเก่าไว้แล้วครับผม

Junior Member off-nin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทิ้งร้านของเก่า บาดใจดี

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

รถคันเล็กๆ แต่หัวใจยิ่งใหญ่ของผู้ครอบครอง....jodeci และ บองโก้ คงไม่ธรรมดาแน่ ๆ
    ถ้ามีวาสนา ได้นั่งเบาะหน้าเคียงคู่ไปกับท่านแม่ทัพ คงสง่างามมิใช่น้อย..
    ความฮิป..ความมันส์..คงจะตามมาในเร็วๆวันนี้ เอาใจช่วย .....
    คุณปู่บองโก้ ให้มาโจนทยานอยู่บนถนนมาสด้าอีกครั้งครับ
    ติดตามความเคลื่อนไหวทุกย่างก้าว...
    No school today pattaya ครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย no school today pattaya : 21-10-2011 เมื่อ 01:08

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

คัมมิ่ง ซูน...

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ความสนุกสนานของมาสด้าแคมป์บางแคกำลังจะกลับมาครับ ผมน้องวีคนเดิม(คนที่ทำอะไรก็บรรลัยนั่นแหละครับ - -")กำลังทำรถเล็กๆหนึ่งคันครับ เป็นรถตู้เก่าๆที่เขาเรียกว่าบองโก้ ก็เลยอยากจะขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆ ท่านแม่ทัพทั้งหลายช่วยเอ็นดูน้องวีด้วยนะครับ น้องวีไม่ได้มาขออะไหล่ครับแต่มาขอความรักและความสนุ กสนานครั้งใหม่ครับ ในโปรเจคนี้ให้ชื่อว่าGrand Father of Hipsterเพื่อให้แสดงออกถึงความสนุกสนานของน้องวีและผองเพื่อ นครับ พึ่งลงมือไปได้นิดหน่อยเองครับ ทำเองกับพี่ๆที่มาFeaturingครับ

เปิดโปรเจคแล้วไง...... บางแคการช่าง
    ขอปูเสื่อหน้าเวทีเลยนะครับพี่กำนัน ขอติดตามอย่างใกล้ชิด อิอิ

กระทู้ป้าแดงกับอีพรหล้ามีเป็นร้อยหน้า แวนเนสซ่าคงไม่แพ้กันแน่นอนครับ
    แต่ผมว่าเดี๋ยวอีก2-3หน้าต่อไปอาจจะออกทะเลครับ 5555555 ด้วยความเคารพครับพี่

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    รถคันเล็กๆ แต่หัวใจยิ่งใหญ่ของผู้ครอบครอง....jodeci และ บองโก้ คงไม่ธรรมดาแน่ ๆ
    ถ้ามีวาสนา ได้นั่งเบาะหน้าเคียงคู่ไปกับท่านแม่ทัพ คงสง่างามมิใช่น้อย..
    ความฮิป..ความมันส์..คงจะตามมาในเร็วๆวันนี้ เอาใจช่วย .....
    คุณปู่บองโก้ ให้มาโจนทยานอยู่บนถนนมาสด้าอีกครั้งครับ
    ติดตามความเคลื่อนไหวทุกย่างก้าว...
    No school today pattaya ครับ..
    ผมขอนั่งตรงกลางนะครับพี่ชาย........
    ชอบตอนนั่งราชันย์ตอนที่ไป walking street จังเลยครับ ฮิปสุดๆ
    นั่งเบียดกันกับแม่ทัพหลวงและแม่ทัพฝั่งบูรพา ไม่รู้พี่ชายทั้งสองเมื่อยกันรึเปล่า แต่ผมชอบครับ
    ตอนแรกผมว่าจะเอาขาขวามาไว้ฝั่งพักเท้าด้านคนขับ แต่ผมกลัวพี่ชายจะเข้าเกียร์ผิดอ่ะครับ --"

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาแล้วบองโก้ คันสีเขียวที่อยู่ขอนแก่นอีกไม่นานท่านเฮียปุ๊คงมารั บไปดูแลแล้ว ตอนนี้ผมรอเช็คเรื่องเอกสารให้เฮียปุ๊อยู่ครับ กลัวเครื่องไม่ตรงกับเล่มครับ
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

รอชมอยู่ครับ นั่งแถวหน้าเลย
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,228

รอชมด้วยคนครับ

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เตรียมแล้วครับ บองโก้ก็รื้อด้านหน้าหมดแล้วและก็ปล่อยให้จมไปเพราะอ ะไหล่สำคัญรื้อออกมาหมดแล้วและอะไหล่ที่จะเปลี่ยนซื้ อมาเตรียมหมดแล้วครับ ก็รอน้ำลด สถานการณ์ผ่านพ้นไปก็จะทำกับพี่โอ๊คเป็นเฟสไป ทีละขั้นตอนไม่รีบครับ ทำด้านล่างจากด้านหน้าไปหลัง ทั้งเกียร์ ทั้งเบรกก็แบ่งเป็นเฟสไป...

ส่วนป้าแดงก็ยกขึ้นแล้วเอาล้อกระทะรองครับ สกายไลน์ด้วย ส่วนอีพรหล้าให้พี่ชัยรับผิดชอบครับ ส่วนอะไหล่ต่างๆหลังน้ำลดก็ทิ้งครับ ไปติดต่อรับซื้อของเก่าไว้แล้วครับผม
    ถูกใจจัง พี่ชาย

Bookmarks