K125 จะทำไห้ สตาทร์มือติด ทำยังไงครับ

ชื่อกระทู้: K125 จะทำไห้ สตาทร์มือติด ทำยังไงครับ

มาตรฐาน K125 จะทำไห้ สตาทร์มือติด ทำยังไงครับ

1.เมื่อก่อนมันสตาทมือได้ แต่ตอนนี้ไม่ได้แล้วอ่ะครับ จะมีวิธีอะรมั่งครับ อยากทำเอง
    2.รถมันขับไปแล้วจะสตาทร์ไม่ติดไปดูที่หัวเทียน ก้มีเขม่ามาติดครับ พอเอากระดาษทราบมาขัดก็หายสตาทติดเหมือนเดิม จะแก้ยังไงครับ
    3.แล้วถ้าเอาไปชุบ ชิ้นละเท่าไหร ครับ
    4.ไมล์มันไม่วิ่งอ่ะครับจะต้องแก้ตรงไหนครับ
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thefatal : 10-03-2009 เมื่อ 17:23

Member g1100tv103's Avatar
    สถานที่
    rasta varity
    ขอบคุณ
    1

Question

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thefatal อ่านข้อความ
    1.เมื่อก่อนมันสตาทมือได้ แต่ตอนนี้ไม่ได้แล้วอ่ะครับ จะมีวิธีอะรมั่งครับ อยากทำเอง
    2.รถมันขับไปแล้วจะสตาทร์ไม่ติดไปดูที่หัวเทียน ก้มีเขม่ามาติดครับ พอเอากระดาษทราบมาขัดก็หายสตาทติดเหมือนเดิม จะแก้ยังไงครับ
    3.แล้วถ้าเอาไปชุบ ชิ้นละเท่าไหร ครับ
    4.ไมล์มันไม่วิ่งอ่ะครับจะต้องแก้ตรงไหนครับ
    ขอบคุณครับ
    k125จะมีถ่าน 4ก้อน อยู่หลังหน้าทองขาว ลองดูถ้าถ่านหมดก็ ใช้ของ sonic ได้แต่ต้องเจียร ออกเพราะมันยาวก่าวแต่ถ้าหาของเดิมได้ก็ใช้ของเดิมนะ เวลาถอดระวังหน้าทองขาวด้วย (ตั้งอยากกว่าจะเดินเรียบ)ถ้าเขม่าเป็นแบบเปียกหน่อย ก็แสดงว่าส่วนผสมอัลโต้ลูปเยอะไป ไม่แน่ใจว่าสายขาดเปล่า ถ้าสายไม่ขาดลองถอดสายด้านล่างออก แล้วลองหมุนเร็วๆดูถ้าขึ้น ก็ลองถอดล้อหน้าเอาตัวล่างออกมาทำความสะอาดดู ก็น่าจะใช้ได้นะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ฟิดเครื่องไหม่คับ/ดูที่สายไมร์ก่อนว่าขาดหรือป่าวคับ