ขอถามเรื่องยาง

ชื่อกระทู้: ขอถามเรื่องยาง

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ขอถามเรื่องยาง

ล้อหน้า กับล้อหลัง ใส่แบบไหนครับ หรือใส่ 3.50 ธรรดา แต่ที่เคยรองใส่ ข้างหน้าใส่ 3.00 หลังใส่ 3.50 นะวิ่งดี เข้าโค้งดี แต่พอใส่ 3.50 ทั้ง 2 ล้อกับเข้าโค้งแปลกๆ หรือว่าเป็นที่ยาง
    หรือไม่เคยชิน ยังไงขอความคิดเห็นของผู้ใช่หน่อยนะครับ ตอนนี้ใส่ S83 อยู่นะครับ หรือมี
    ยางดีๆบอกกันบ้างนะ
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

s1 ก็ดีนะพี่ไอ

เมืองทองคะนองเดช

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    s1 ก็ดีนะพี่ไอ
    ขอเอาจากประสบการณ์เลยครับS1ใส่แล้วสวยจิงแต่โค้งสู้ พวกS83ไม่ได้ครับ แต่ถ้ามาใส่S1หลังก็ดีนะครับเบรคแล้วหนึบดีใส่แล้วสว ยด้วยส่วนเรื่องยางที่พี่ใส่อาจเป็นเพราะพี่ยังไม่ชิ นก็ได้ลองใช้นานๆไปก่อนครับเด๋ยวจะชินไปเองครับแต่คุ ณภาพ S83ดีครับบอกตรงๆๆ

Senior Member GYmmOO's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Sc.
    ขอบคุณ
    0

พี่ไอ ลอง Hoop ไว้หน้า 83 หลังดูคับ ไม่งั้นก็ Deestone หลัง แต่ยังไงก้อเชียร์Hoop หน้า

เพราะนุ่มโค้งเนียนมาก แต่ไม่แนะนำ S1 หน้า รู้สึกไม่ดีเอามากๆ ไม่เป็นที่นิยม ไม่แนวอีกต่างหาก
    ♪..I BeLive I Can Fly..♫

em20 Mahasa|2a|<am ~ScootE|2~ CLu|3em20

♪......เร่งจนใจมันสะท้าน ทะยานเร่งไป...แม้กายทนไม่ไหวแต่ใจมันยังพร้อมสู้ต่อ ไป.....♫

E-Mail : [email protected]
    Tel : 084-9538703 , 086-2185936
    .

**ต้องขออภัย ถ้าคำที่พูดไป กวนส้นตีนใครบางคน**

มหาสารคามสกูตเตอร์คลับ http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=54

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iee_33 อ่านข้อความ
    ล้อหน้า กับล้อหลัง ใส่แบบไหนครับ หรือใส่ 3.50 ธรรดา แต่ที่เคยรองใส่ ข้างหน้าใส่ 3.00 หลังใส่ 3.50 นะวิ่งดี เข้าโค้งดี แต่พอใส่ 3.50 ทั้ง 2 ล้อกับเข้าโค้งแปลกๆ หรือว่าเป็นที่ยาง
    หรือไม่เคยชิน ยังไงขอความคิดเห็นของผู้ใช่หน่อยนะครับ ตอนนี้ใส่ S83 อยู่นะครับ หรือมี
    ยางดีๆบอกกันบ้างนะ
    โดยส่วนตัวผมว่านะ ตามนี้ ดันลอป tt91 หนึบดีครับด้านหน้านะ(แต่ต้องหน้ากว้างนิดนึงนะถ้า 3.50จะหวิวนิดๆเวลาเขาโค้งแรงๆแต่ก็ ok) เสียตรงน้ำหนักของยางค่อนข้างมากถ้าใส่หลังจะ หนืดไปนิด hoop ก็ดีตรงหนึบและเบาเพราะเสริมใยเหล็ก ผมว่าดันลอปหนึบกว่าแต่หนักใส่หลังไม่วิ่ง
    s83ก็เบาดีแต่ผมว่ามันก็ปกตินะ
    s1 ยังไม่เคยใช้
    อีกตัว irc mb 70,80 ก็ดีนะพอได้ ตอนนี้ใส่ด้านหลังอยู่หนึบพอได้ (ส่วนตัวนะ) เคยคิดจะทำคลิปทดสอบยางหลายๆยี่ห้อเหมือนกัน แต่ไม่มีเวลาทำสักที อีกอย่างแก่แล้วด้วย ปาเขาไป 27 แล้วอะ ผมได้เปรียบตรงซื้อยางราคาไม่สูงนักเลยคิดจะทำ

eak[email protected]

px มิตรคู่เรือนเพื่อนคู่ตัว

089-495-3117
    เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช
    สรเจตน์ สินยวง

PX CluB อุบลราชธานี ultraman_999's Avatar
    สถานที่
    RED ZONE
    ขอบคุณ
    0

ความชอบส่วนตัวนะ

วิทว่า S 83 ดีนะ เหนียวดี อีกกย่าง วิทชอบลายยางแบบนี้มานานแล้ว ( ลายข้าวโพด )

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

Talking อืมม์...แต่ของผมนะ

ผมใส่แค่ยางนอกกับยางในก็วิ่งดีแล้วครับ เหลือแต่ยางมัดถุงแกงยังไม่เคยลองเอามาใส่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ผมใส่แค่ยางนอกกับยางในก็วิ่งดีแล้วครับ เหลือแต่ยางมัดถุงแกงยังไม่เคยลองเอามาใส่
    หุหุ เวแบงก็จะ ลองบ้างนะพี่ แต่ให้พี่โต่งลองก่อนนะ

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    สุดๆเลยพี่
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

โห คิดมาได้นะคนเราจะขำดีหรือไม่ขำดีเนี่ยเรา 55555555555+

Senior Member GYmmOO's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Sc.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สะมอเฟรม อ่านข้อความ
    โดยส่วนตัวผมว่านะ ตามนี้ ดันลอป tt91 หนึบดีครับด้านหน้านะ(แต่ต้องหน้ากว้างนิดนึงนะถ้า 3.50จะหวิวนิดๆเวลาเขาโค้งแรงๆแต่ก็ ok) เสียตรงน้ำหนักของยางค่อนข้างมากถ้าใส่หลังจะ หนืดไปนิด hoop ก็ดีตรงหนึบและเบาเพราะเสริมใยเหล็ก ผมว่าดันลอปหนึบกว่าแต่หนักใส่หลังไม่วิ่ง
    s83ก็เบาดีแต่ผมว่ามันก็ปกตินะ
    s1 ยังไม่เคยใช้
    อีกตัว irc mb 70,80 ก็ดีนะพอได้ ตอนนี้ใส่ด้านหลังอยู่หนึบพอได้ (ส่วนตัวนะ) เคยคิดจะทำคลิปทดสอบยางหลายๆยี่ห้อเหมือนกัน แต่ไม่มีเวลาทำสักที อีกอย่างแก่แล้วด้วย ปาเขาไป 27 แล้วอะ ผมได้เปรียบตรงซื้อยางราคาไม่สูงนักเลยคิดจะทำ
    พี่คับ TT91 ผมเคยถามข้อมูลจากพี่เอ ธันเดอร์แคทมา เค้าบอกว่าหน้ายางกว้างมาก และถ้าเอาไว้

เป็นยางหลัง ต้องเสริมสเปเซอร์ เพราะขอบยางจะเสียดสีกับฝาครัชท์ แต่ลายสวยมาก ไม่ทราบว่า

มีใครเคยใส่ยางหลังหน้ากว้างๆบ้างคับ อยากรู้ๆ

รูป รูป  
    ♪..I BeLive I Can Fly..♫

em20 Mahasa|2a|<am ~ScootE|2~ CLu|3em20

♪......เร่งจนใจมันสะท้าน ทะยานเร่งไป...แม้กายทนไม่ไหวแต่ใจมันยังพร้อมสู้ต่อ ไป.....♫

E-Mail : [email protected]
    Tel : 084-9538703 , 086-2185936
    .

**ต้องขออภัย ถ้าคำที่พูดไป กวนส้นตีนใครบางคน**

มหาสารคามสกูตเตอร์คลับ http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=54

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GYmmOO อ่านข้อความ
    พี่คับ TT91 ผมเคยถามข้อมูลจากพี่เอ ธันเดอร์แคทมา เค้าบอกว่าหน้ายางกว้างมาก และถ้าเอาไว้

เป็นยางหลัง ต้องเสริมสเปเซอร์ เพราะขอบยางจะเสียดสีกับฝาครัชท์ แต่ลายสวยมาก ไม่ทราบว่า

มีใครเคยใส่ยางหลังหน้ากว้างๆบ้างคับ อยากรู้ๆ
    เคยใส่นะครับกว้าง110เตี้ย80 แต่อาจติดฝาครัชนิดหน่อยหรือน็อตดุมล้อจะสั้นไป ก็ต้องไปเสริมน็อตให้มันยาวขึ้นมาหน่อยครับแล้วมันจะ ได้พอดีๆๆเลยครับเสียดายบ้านเราล้อ10ไม่มีขนาดกว้างๆ กว่านี้เท่าไหร่คับไม่งั้นโดนแน่ๆๆ

รูป รูป  

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

สงสัยมีคนจะลอบทำร้ายพี่โต่งหลายรายแล้วอิอิ ถ้าเล่นเพ็นท์บอล ใครอยู่คนละข้างกับพี่โต่งบ้างยกมือขึ้น อิอิ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Tt91

ดี จิงคับ มะก่อนแบงเคยใช่ em90

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GYmmOO อ่านข้อความ

จริงๆใส่แค่100/90มันก็ต้องรองแหวนแล้วครับ(ล้อหลังนะ)
    แต่เสียดายครับที่โรงงานดันลอปบางนา เปลี่ยน QC เป็นฝรั่งแล้วเลยเอายางออกมาไม่ได้ครับ
    ไม่งั้นได้มียางดีราคาถูกมาให้เลือกแน่ๆ
    อีกอย่าง ถ้ามีตอนนี้ที่โกดังญี่ปุ่นที่ผมทำอยู่ก็มีนะ แต่ส่วนมากไซด์เล็ก สำหรับสะมอเฟรมอะมีเยอะ
    ไซด์ใหญ่ไม่ค่อยมีนัก ถ้าใครต้องการไปเอามาให้ก็ได้ถูกกว่าที่เขาขายกันแน่ /\มี3ลาย
    ใครเอาโทรมาถามละกัน ยินดีให้ความช่วยเหลือ สำหรัชาว px ครับ/\3

eak[email protected]

px มิตรคู่เรือนเพื่อนคู่ตัว

089-495-3117
    เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช
    สรเจตน์ สินยวง

Bookmarks