ถึง พี่วสันต์------------ตอบด้วยครับ

ชื่อกระทู้: ถึง พี่วสันต์------------ตอบด้วยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Red face ถึง พี่วสันต์------------ตอบด้วยครับ

เอ้...รูปภาพที่ถ่ายคู่กับเด็กและจักรยาน ตรงป้ายโรงเรียน ศิริมาตย์เทวี นั้นเป็นใครหรือครับและเค้าเป็นคนในพื้นที่นั้นหรือเ ปล่าครับรบกวนถ้าทราบช่วยตอบด้วยน่ะครับ เพราะดรงโรงเรียนแห่งนี้เป็นหมู่บ้านของผมเองน่ะครับ อยากทราบจริงๆๆครับ เพื่อจะเจอคนชอบแนว คลาสสิค บ้านเดียวกันครับ///อิอิอิช่วยตอบในกระทู้ให้ด้วยน่ะครับ///ขอบคุณครับ///

ขอบคุณ
    0

ชาวคลาสสิคครับ ใครรู้ช่วยตอบด้วยน่ะครับ///////มันเป็นความบังเอญจริงๆๆที่เจอภาพนี้//

ขอบคุณ
    0

รูปนี้อ่ะครับ...

รูป รูป  

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

รูปนี้เป็นพ่อพี่เองครับ เมื่อก่อนแกเป็นครูสอนวิชาวาดเขียนอยู่ที่นั่น ป้ายชื่อโรงเรียนพ่อก็เป็นคนเขียน(สังเกตลายเซ็นต์ ส.เกิดศิลป์ )สำหรับเด็กในภาพเป็นน้าชายพี่เองครับ
    พี่ก็เกิดที่นั่นนะครับ ทำคลอดโดยหมอตำแยในบ้านเช่าที่อยู่ในซอยทางเข้าวัดชื ่ออะไรจำไม่ได้แล้ว อยู่หลังตลาด อำเภอพาน อยู่นั่นจนประมาณปี 2514 จึงย้ายมาอยู่ที่ อ.แม่ใจครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

ขอบคุณ
    0

อันดับแรกต้องขอบคุณก่อนน่ะครับ ที่ตอบให้รุ้ความกระจ่างครับ แล้วพี่วสันต์เป็นคนเชียงรายอ่ะป่าวครับเพราะน้อยมาก ว่าจะได้รู้อะไรบางอย่างที่เกี่ยวกับท้องถิ่นทางบ้าน เราอ่ะครับ.แล้วปัจจุบันพี่วสันต์ทำงานที่กรุงเทพใช่ ป่าวครับเกี่ยวกับงานอะไรเหรอครับ..อาจจะได้รู้จักคน บ้านเดียวกันครับ...ที่รักจักรยานคลาสสิคเหมือนกันคร ับ...

ขอบคุณ
    0

เรื่องของเรื่องน่ะครับพี่วสันต์ คือตอนนี้ผมก้อสนใจจักรยานโบราณขึ้นมาเสียแล้วครับแต ่ไม่ใช่พึ่งจะมาสนใจจักรยา
    นน่ะครับก้อใช้จักรยานญี่ปุ่นอยู่อ่ะครับเป็นขนาด26น ิ้วอ่ะครับแต่อยู่ๆๆมาวันหนึ่งมันก้อมีอะไรก้อไม่รู้ เหมือนกัน น่ะครับมาดนใจให้มาสนใจเกี่ยวกับจักรโบราณในบ้านเราค รับ คงจะเป็นเพราะผม ค่อนข้างจะชอบอะไรที่เก่าๆๆหน่อยอย่างเช่น ที่ห้องตอนนี้ก้อมี วิทยุโบราณแบบเป็นกล่องไม้อ่ะครับยี่ฮ้อแนชั่นแนลอ่ะ ป่าวครับไม่แน่ใจ ชักจะงงหน่อย(ออิอิ) อยู่สองสามตัวก้อเก็บสะสมมาเรื่อยๆๆอ่ะครับแล้วก้อวก มาที่เรื่อง จักรยานโบราณอีกนั่นแร่ะ ในช่วงระยะสองสามเดือนที่ผ่านมานี้ ก้อได้ไปโทรตะเวนถามผู้คนที่บ้าน ที่อำเภอพานน่ะครับ ว่าพอจะมีใครรถจักรยานโบราณมั้งที่อยากจะขายอ่ะครับ ก้ออยากจะได้มาใช้สักคันหนึ่ง น่ะครับ แต่ก้อผิดหวังแล้วผิดหวังอีก จนตอนนี้ก้อไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นค้นหาจากตรงไหนก่อน ว่าจะมีให้เราได้เก็บไว้ใช้ได้ครอบครองกับเค้าสักคัน หนึ่งอ่ะครับ และแล้วก้อนึกออกว่า มีอยู่คันหนึ่งที่พอจะนึกได้น่ะครับก้อ ลองให้พี่ชายไปสอบถามดูว่า เค้าจะขายบ้างป่าว ทีแรกก้อคิดว่าเค้าคงไม่ขายหรอก เพราะเห็นมันอยู่กับเจ้าของมานมนาน เสียเหลือเกิน คิดว่าคงจะอยากที่เค้าจะขายมาให้ อ่ะครับ....แต่และแล้วก้อต้อง..ตกต่ะลึงว่า..เค้าได้ ขายไปเมื่อไม่นานนี่เองครับ...โอ้...เสียดายมากๆๆ ครับและแล้วตอนนี้ก้อหว้าเหว่เลยครับว่า จะเริ่มต้นหาจากที่ไหนดี..เพราะตัวเราก้อไม่ได้อยู่ท ี่บ้าน ต่างจังหวัดด้วย..รบกวนคนอื่นเค้าช่วยหาให้ก้อเกรงใจ เค้าอ่ะครับ...หากมีที่ไหนหรือแนะนำประสบการณ์ มายังผมบ้างในกระทู้นี้น่ะครับ...อยากจะมีเก็บไว้ให้ เป็นมรดกตกทอดให้ลูก ชายสักคันอ่ะครับ....ระบายซะยาวเลย..ขอบคุณทุกคนที่ช ่วยเข้ามาอ่านน่ะครับ....em97em97em97

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เกิด อ.พาน จ.เชียงรายครับ แม่คนลำพูน แล้วก็ย้ายมาอยู่ที่กาญจนบุรีตั้งแต่เก้าขวบ-เทคนิคกาญจน์ แล้วก็ย้ายมาเรียนต่อที่กรุงเทพฯ-ทำงานจนถึงปัจจุบันครับ ยังอู้คำเมืองได้เหมือนเดิม ตอนนี้ทำงานเขียนแบบก่อสร้างครับ ไม่ใข่สถาปนิกนะ แต่เป็นสถาปนึก...เพราะจบปวส.ครับ
    จักรยานโบราณพี่ว่าหาซื้อตามละแวกบ้านที่พอจะมีอยู่พ ี่ก็ว่าดีนะครับ รถจะได้ถูกนำมาใช้งานอีกครั้งเหมือนเมื่อก่อน หากหาไม่ได้ว่าก็ว่าหาในเวบก็เห็นมีหลายคันนะครับ เอาแถวๆเชียงรายลำปางเชียงใหม่นี่แหล่ะ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

ขอบคุณ
    0

ก่อนอื่นก้อต้องขอบคุณอีกครั้งตามเช่นเคยครับ ที่แนะนำช่องทางในการ แสวงหารถจักรยานโบราณ มาให้น่ะครับ ก้อจะพยายามหามันต่อไปให้ได้...ตามความตั้งใจ มันคงต้องมีสักวัน..ที่เจอกับประวัติศาสตร์อันแสนน่า หลงใหลและความคลาสสิคของมัน..เอาไว้โอกาศหน้าคงจะมีโ อกาศได้เจอกัน..สักครั้งน่ะครับ....em97em97em97em97

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่วสันต์.ผมน้องคนที่เคยถามเรื่องรูปของพ ่อพี่อ่ะครับ...คืออยากจะรู้ว่าบ้านของพี่วสันต์ที่ก รุงเทพ ไม่รู้ว่าอยู่แถวย่านไหนอ่ะครับ คือถ้าผมมีโอกาศ ก้ออยากจะแวะไปเที่ยวชมจักรยานที่บ้านพี่มั้งอ่ะครับ ...แต่ถ้าไม่สะดวกก้อไม่เป็นไรน่ะครับ.....

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ลืมตอบไปครับ... บ้านพี่อยู่แถวๆคลองขวาง หนองแขมโน่นนะครับ โดยปรกติจะว่างในวันอาทิตย์ช่วงเวลาประมาณ11.00-14.00 น. หลังจากนี้ก็จะออกไปข้างนอกกันทุกวันอาทิตย์ วันไหนจะมาก็โทรมาก่อนได้นะครับ แต่จักรยานที่บ้านอาจจะมีไม่มากอย่างที่คิดนะครับ มีไม่กี่คัน..

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ//แล้วถ้าจะไปเที่ยวบ้านพี่ยังงัยจะโทรหาอีกทีน่ะครับ

Bookmarks