คนที่มองเราขี่รถเก่าๆ โบราณๆ เขาจะคิดยังไง อยากรู้จัง!

ชื่อกระทู้: คนที่มองเราขี่รถเก่าๆ โบราณๆ เขาจะคิดยังไง อยากรู้จัง!

Junior Member ling_nok's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คนที่มองเราขี่รถเก่าๆ โบราณๆ เขาจะคิดยังไง อยากรู้จัง!

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ คือพวกเราขี่รถเก่า โบราณกันอยู่แล้ว เวลาไปไหนต้องมีคนมองเป็นธรรมดา ไม่ว่าจะขี่ไปเรียน รึว่าขี่ไปทำงาน แบบเราขี่รถเก่าๆ โบราณๆ ไปไหนมาไหนยังเงี้ย อยากรู้ว่าในใจเขาคิดยังไง แล้วถ้าเป็นพวกผู้หญิงกะผู้ชาย รึว่าคนแก่ จะคิดต่างกันไหม จะคิดในส่วนดีรึว่าไม่ดีหว่า ใครเคยขี่ไปจอดไหนแล้วมีคนชมว่ารถสวยมั่งครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ
    "ถึงเก่า...แต่เก๋า"

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

ส่วนมาก ก้อจะได้รับมาเป็นคำชมนะครับ ว่ารถสวยดี
    แล้วแต่มุมมองนะผมว่า ว่ากลุ่มไหนมอง
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Member taobangphai's Avatar
    สถานที่
    B.Y.C + มอเตอร์คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

แล้วแต่คนมองอะครับ แต่ส่วนใหญ่เค้ามองไปในทางที่ดีๆ อนุรักษ์ของเก่าเก็บ อิอิ
    ศุภชัย ทองธานี
    เลขบัญชี 391-2-556-556
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา เซ็นทรัล รัตนาธิเบศน์

เมล์ [email protected]
    โทร 086 999 0540

กาลเวลา ไม่เคยเปลี่ยน
    ความคลาสสิค

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าของแบบนี้อยู่ที่คนมากกว่าอะครับ ว่าชอบไม่ชอบยังไง บ้างคนก็ชอบนะ บ้างคนก็ไม่ชอบเอาซะเลย บ้างก็ดูสวยดี บ้างคนก็ชอบเดิมๆ บ้างคนชอบแค่อะไหล่แท้คบ บ้างคนว่าทุเรศ เหอๆๆก็มันอยู่ที่มุมมองอะครับ ผู้หญิงอะส่วนมากเค้าชอบนะผมว่า แต่เค้าไม่ชอบที่มันช้าอะเหอๆๆกะเสียบ่อย จีบสาวไงก็ลองเอารถซีไปดิครับ ผมว่าติดนะ เหอๆๆๆ ขับไปรับเธอไปส่งเธอ ไปเที่ยวบ้าง ชวนไปออกทริปบ้าง ก็บอกเค้าในแนวที่ว่ารักกันจริงก็ต้องทนกะรถเก่าๆได้ นะ ฮาๆๆๆๆ ผมเคยทำมาครับ เหอๆๆแต่ตอนนี้เลิกกันไปละ /\2 /\2
    เรารักรถถีบเฒ่า

ผมเคยขี่ไปจอดแถวๆบ้านมีป้าคนนึงบอกว่า ระวังหายนะ! รถเเปลกดี ผมงงเลยคับ

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

มีแต่คนบอกว่า "รถสวยนะ" แต่คนแถวบ้านบอกว่าไปขุดมาจากใหนเนี๊ยะ..... ฮ่าๆๆ :p
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

เท่าที่เจอมา.....ขี่ 92-95 คนจะมอง เวลาจอดบ้างครั้งจะมีคนเข้ามาคุยด้วย ยิ่งถ้าสตารืมือติด คนที่เห้นจะพูดว่า " สตารืมือได้ด้วย" ( คงจะนึกไม่ถึงว่ารถโบราณก้อมีสตาร์มือ555)....แต่ถ้า ขี่ cb 350 คนจะไม่ค่อยสนใจ บางคนบอกว่าแถวบ้านขี่แบบบี้เพียบเลย ( นึกในใจงานนี้ ได้ของถูกแน่ๆ) ถามไปถามมา ปรกกฏว่า เป็นพวก gto/ RXS / RXK ....เซ็งเลยเห็น cb350 เราเป็นรถประมาณนั้น5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Safety Man : 11-11-2006 เมื่อ 14:07

Junior Member ling_nok's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีอยู่วันนึง ขี่ไปส่งน้องที่โรงเรียน ตอนเดินกลับจากส่งน้อง เจอป้าแก่ๆคนนึง บอกว่ารถสวยดีนะ ไปงมมาจากไหนหรอ งงเลย นี่ป้าชมรึว่าเยาะเย้ยหว่า แต่ก้อยิ้มๆไป
    แต่ก้อจิงครับสำหรับพวกสาวๆเนี่ย ชอบเพราะว่ารถมันน่ารักดี แต่พอขี่อะจิ บอกให้ไวๆหน่อยไม่ได้หรอ ....เห้อ... วัยรุ่นใจร้อนจิงๆ
    "ถึงเก่า...แต่เก๋า"

Senior Member popomomoza's Avatar
    สถานที่
    ไร้ (ไร้สาระ)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ^^v

ไม่รู้ นะใคร ด่าผมช้าไม่แรง แต่ผมว่า รถผมสวย ก่าพวก Mio Sonic เยอะ
    !!~* ชู มื อ ขึ้ น เ เ ล้ ว ห มุ น ห มุ น*~!!

Junior Member
    สถานที่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ popomomoza อ่านข้อความ
    ไม่รู้ นะใคร ด่าผมช้าไม่แรง แต่ผมว่า รถผมสวย ก่าพวก Mio Sonic เยอะ
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

Senior Member ammo11's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ สิน่ะ
    ขอบคุณ
    0

ของผม เด็กแว้นบอกไม่ปลื้ม ยี้ รถ*** ไรว่ะ

::::::: เอ้า ซะงั้น เนอะคนเรา
    แวะเยียมชมบอร์ดกลุ่ม UNDEATH CLASSIC BIKE Click http://www.thaiscooter.com/club/undeath
    http://twitter.com/ammodamnlife
    Facebook :: ammodamnlife

Junior Member ZiLa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ที่ได้ยินมา

แมซเซนเจอร์ ที่ทำงานมันบอกว่า พี่จะบ้าเปล่า อะไหล่เก่าๆ แพงก็แพง ไม่ซื้อนูโวขี่หล่ะ เท่ดี ยกล้อได้ด้วย
    ผมเลยบอกว่า แล้วจะยกหา ..แพ่..มรึ...ง หรอ ผมว่าผมชอบของผมอ่ะ บางทีเจอเด็กแว๊นเบิ้ลใส่บ้างเพราะรถเราเสียงดัง อยากจะจับให้มันกัดฟุตบาท แล้วกระทืบท้าทอยจัง อย่าว่าแต่เด็กแว๊นเลย แถวบ้าน
    ยังเห็น ซี เอามายกล้อเลย มันก็คือเด็กแว๊น อาศัยรถเก่ามาบังหน้าแหละ

Member Pertrified's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร
    ขอบคุณ
    0

ผมไปเที่ยว กำแพงเพชร ได้ทราบมาหนึ่งความคิดเห็นของคุณป้าคนหนึ่ง "ป้าก็มีอยู่คันหนึ่ง ป้าชอบ ประหยัดน้ำมันดี ป้าขับมา20ปีแล้ว" /\2 /\2
    เงียบพัง ดังวิ่ง ซิ่งไปทุกเส้นทาง
    กลุ่มรถโบราณมหาวิทยาลัยนเรศวร
    พิษณุโลก

Junior Member tawanchon_1026's Avatar
    สถานที่
    ตะวันชล
    ขอบคุณ
    0

ไม่รู้ใครจะว่ายังไง แต่รู้อย่างเดียวว่าโครตเท่เลย
    และเกียจที่สุดชอบถามกันว่ามันจะไปถึงเหรอ
    พอวิ่งหลังถนนกันทีทิ้งเวฟ/มีโอ/โซนิคเป็นอำเภอ
    ชอบเห็นว่าพวกเราจนไม่มีตังซื้อรถใหม่ขี่ แต่ก็จริง
    เพราะว่าเอาตังไปผ่าเครื่องหมด..................... ...

และเรื่องจริงผ่านประสบการณ์ชีวิตจากปากเพื่อนผม
    เมื่อวันออกพรรษาที่ผ่านมาเขาไปหนองคายกันจากฉะเชิงเ ทรา ไป-กลับ
    ฮอนด้าซี กินน้ำมัน ประมาณ 700 บาท ( แคร้งเดิม ลูก 53 มม. )
    ส่วนมีโอ/เวฟ กินไป1000 กว่าบาท แถมตามไม่ทันซีอีก
    แสดงให้เห็นแล้วว่าประหยัดจริงๆ
    อัชเชวะ กิจจะมาตัปปัง โก ชัญญา มะระณัง สุเว

I "m_not_normal ?

High_performance tawanchon_1026@hotmail

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tawanchon_1026 อ่านข้อความ
    ไม่รู้ใครจะว่ายังไง แต่รู้อย่างเดียวว่าโครตเท่เลย
    และเกียจที่สุดชอบถามกันว่ามันจะไปถึงเหรอ
    พอวิ่งหลังถนนกันทีทิ้งเวฟ/มีโอ/โซนิคเป็นอำเภอ
    ชอบเห็นว่าพวกเราจนไม่มีตังซื้อรถใหม่ขี่ แต่ก็จริง
    เพราะว่าเอาตังไปผ่าเครื่องหมด..................... ...

และเรื่องจริงผ่านประสบการณ์ชีวิตจากปากเพื่อนผม
    เมื่อวันออกพรรษาที่ผ่านมาเขาไปหนองคายกันจากฉะเชิงเ ทรา ไป-กลับ
    ฮอนด้าซี กินน้ำมัน ประมาณ 700 บาท ( แคร้งเดิม ลูก 53 มม. )
    ส่วนมีโอ/เวฟ กินไป1000 กว่าบาท แถมตามไม่ทันซีอีก
    แสดงให้เห็นแล้วว่าประหยัดจริงๆ

จิงๆครับจิง เพราะพวกเขาเหล่านั้นก็คือกระผมและเพื่อนๆผมเอง คนขี่มีโอบอกว่าให้เบาๆหน่อยกดมาร้อยยี่แล้วยังโดนทิ ้งเป็นกิโลเลย ตอนนี้คนขี่มีโอไปซื้อซี70มาขี่แล้วกำลังประกอบรถอยู ่
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Bookmarks