มาเล่าความเป็นมาตอนเข้ากลุ่มorbit แรกๆกันเถอะ

ชื่อกระทู้: มาเล่าความเป็นมาตอนเข้ากลุ่มorbit แรกๆกันเถอะ

Member
    สถานที่
    ออบิท
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มาเล่าความเป็นมาตอนเข้ากลุ่มorbit แรกๆกันเถอะ

แชมป์เป็นคนชอบรถรุ่นนี้มาประมาณ3ปีแล้วได้เห็นที่หา ดใหญ่แค่แว่บแรกก้อตกหลุมรักมันแต่ได้แค่มองบนรถและก ้อจากไปและได้มาหาจิงจังก้อเมื่อปีที่แล้วซึ่งได้รถม าวันที่ 20 ตค. 2549 ซึ่งเป็นรถที่แชมป์ได้มาด้วยหยาดเหงื่อแรงกายและโทรศ ัพท์สุดหรู อิอิสรุปไม่แพงมาก อ้านอกเรื่องไปซะเยอะเลย มาจะเริ่มแล้วนะ บ้านแชมป์อยู่บางใหญ่แต่ไปส่งที่รักที่ถนนตกและได้เจ อร้านรถโบราณแถวนั้นก้อรู้สึกอยากรู้จักแต่ก้อไม่กล้ าและแล้วไม่รู้พระเจ้าองค์ใดประธานคุณแก็ปซี่ให้ขับร ถมาเทียบเคียงผมและผมเห็นจึงทักทายผมเป็นคนชอบรถโบรา ณอยู่แล้วและยิ่งเห็นคนชอบเหมือนกันเป็นธรรมดาที่จะด ีใจและเราสองคนก้อได้จอดรถคุยกันแลกเบอร์โทรกัน(อย่า บอกชิ้มนะเด๋วโดนงอนขี้งอนมั้กๆ)อ่ะพอแลกกันเสร็จคุย กันพอสมควรก็พอรู้ว่าไปเจอกันที่เสาชิงช้าแต่ผมก้อไม ่เคยไปโดยที่ไม่กล้าและมีอยู่วันหนึ่งพี่แก็ปโทรมาบอ กว่าจะไปทำบุญที่เพชรบุรีแต่ผมไม่ได้ลาล่วงหน้าเลยชว ดการไปครั้งนั้นแต่ก้อไปหาเค้านัดกันที่บีควิกท่าพระ แชมป์ก้อร่วมทำบุญไปและพี่แก็ปก้อแนะนำให้รู้จักแต่พ วกพี่ๆกำลังวุ่นวายกันก็เลยไม่รุจักกันเท่าที่ควรและ นั้นแหละที่ทำให้แชมป์เห็นถึงภาพที่งดงามและได้ไปที่ เสาชิงช้าในอาทิตย์ต่อมา จึงกลายมาเป็น โก้โก้คั้น em21แชมป์ออบิทจนทุกวันนี้/\3 /\2 /\3 /\2

Senior Member munui's Avatar
    สถานที่
    OrBit CluB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน OrBit CluB

/\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2

ขอบใจมากน้อง ที่ไม่เคยลืมวันเข้ากลุ่ม วันแรก น่ารักเจง ๆน้องคนนี้ (แต่เสียอย่างเดียว มานเจ้าชู้ไปหน่อย)

em24 em24 em24 em24
    ถึง จะ มี น้อย แต่ เรา ก็ แน่น Orbit

Senior Member jecked's Avatar
    สถานที่
    orbit อยู่เสาชิงช้า เขาเปลี่ยนเสาใหม่แล้ว ไปดูบ้างรึยัง ห๋า..
    ขอบคุณ
    0

/\2 /\2 /\2 .................วันแรก ที่เข้าออบิท ...ไม่รู้จักไครเลยคับ คนที่ให้เบอร์ก้อไม่มาสักที (แก๊ป) .......ดังนั้นเมื่อไม่รู้จักไครในกลุ่ม เราต้องเปิดตัวเองคับ....ถ้าไม่คุยกับเขา.เขาก้อไม่ค ุยกะเรา....ถ้าไม่ยิ้มให้เขาก่อน.เขาจะยิ้มตอบเราไหม .........."กลุ่ม".....คือการร่วมตัวของบุคคลที่ความ คิดเดียวกัน..แต่ต่างจิตใจคับ....และ"กลุ่ม""ออบิท"ท ี่"แน่นๆ"จะไม่แยก"เป็นกลุ่ม ย่อย.................../\2 /\2 /\2 /\ /\ (พูดอะไรออกไป........ฮิฮิ)......อ่ะ เบอร์โทรใช้ได้แล้วคับ...จด.นะ..089-795-6213..
    La dure pendant laquelle tadalafil 10mg prix tadalafil sandoz prend tout vnement groupes contrle et exprimental.

NongparewA's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter - Bkk
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอาด้วย....คน

/\3 ผมเข้ามาครั้งแรก สมัยยุคบุกเบิก........ทริปแรกของกลุ่มออบิท คือ ทริปบางแสน 27 พฤศจิกายน ( จำได้แม่นเพราะว่าเป็นวันเกิดผม พี่นุ้ยสัญญาว่าจะซื้อเค้กให้...ในที่สุดก็ยังไม่ได้ ....ยังเคืองอยู่ถึงวันนี้ ....ล้อเล่น )
    เข้ามาครั้งแรกของบอกว่า.........ฮา ทุกเสาร์ ทั้ง พี่มด พี่โหน่ง พี่ลอง น้าเอ๋ พี่ต้น พี่โอม น้าข่วย ( ทีมงามตลก ) สนุกสุดต้องเป็นทริป นครนายก ฮาทั้งคืน โดยเฉพาะ มาม่าช้าง.... กะ - แป้งเด็กน้อยน่า....ฯลฯ

ผมรักออบิท เพราะว่าออบิท ทำให้ผมรู้จักคำว่า เพื่อน - พี่ ที่อบอุ่น ที่คอยช่วยเหลือเรื่องต่างๆ ครับ

เบสท์ C 65 M สีฟ้า น้องแพรวา ไง ยังจำได้มั๊ย ( ขายไปแล้ว........หว้า...แย่จัง..555 )
    ว่างๆเข้าไปเล่นที่เสาชิงช้าครับ พี่ๆ............ไปเรียนก่อนนะ โดดเรียนมาเล่น
    คิ ด ถึ ง เ มื่ อ ไ ห ร่ ก็ โ ท ร ม า . . . 0 8 6 - 8 1 4 - 6 6 5 1

ไ ท ย พ า ณิ ช ย์ : 1 1 9 - 2 4 0 - 4 6 9 5 : ปิ ย ะ ณั ฐ . . ค ง สุ ว ร ร ณ

" เงิน...ไม่สามารถซื้อบันได เพื่อเดินขึ้นไปที่สูงได้ ถ้าสะกดคำว่า เพื่อนและมิตรภาพที่แท้จริงไม่เ​ป็น !!! "

. . . . S L I M . . S T Y L E . . S C O O T E R . . . .

Member Top&rY's Avatar
    สถานที่
    OrBiT cLuB
    ขอบคุณ
    0

Wink

ผมก้อยังจำได้ไม่เคยลืมเลยครับ แต่ก้อพิมพ์ไม่ออกบอกไม่ถูกเพราะว่ามันตื้นตันม๊ากมา กเลยครับ สุดท้ายยังไงก้อต้องขอขอบคุณ ตากบ C100 อีกครั้งที่พาพวกเราอ้อมโลก ในทริปแรกของผม งานบวชเชต ครับ/\2

รูป รูป  
    /\2 OrBiT cLuB tHE kiNGdoM Of FAนาTlc โบราณ BikE/\2

วันวานยังหวานอยู่นะคับ ถึงแม้จะไม่ใครจำ(เรา)ได้ก็ตาม แต่ผมยังไม่ลืม

สายลมที่มาสัมผัสตัวเราถ้าใครไม่สนใจมันก็เปนแค่สายล มธรรมดา ที่พัดผ่านมาแล้วก็ผ่านไป
    ผมไม่อยากเปนสายลมนั้นเลย/\4
    Rammeleay 001

HELLO! GOOD RIDER ~%น้องสุดท้อง Orbit%~'s Avatar
    สถานที่
    Orbit club@เสาชิงช้า
    ขอบคุณ
    0

เข้ามาแรกๆยังม่ายมีรถอะครับ ก็มีพี่แมวอะครับที่ไปรับมา ทริปแรกขอผม กับ "ออบิท" ก็คือทริปซับป่าวานปีที่แล้วอะครับ รถผมเสร็จก่อนซับป่าวานปีที่แล้ว 3 วัน พอเสร็จมาก็ลุยทริปแรกเลยครับแล้วต่อมาอีกหลายทริป และดีใจที่มันจะใกล้ถึงทริปซับป่าวานอีกครั้งอะครับจ ะได้ไปสนุกอีกครับและก็ครอบ 1 ปีที่ลุยมากับ "ออบิท" รู้จักคำว่า "พี่ที่ดี" ก็จากการมาอยู่กะ "ออบิท" นี่แระครับ (ตอนเข้ามาออบิทแรกๆก็เด็กสุดในกลุ่มอะครับ)em19

ท.บ. = ทีโบน

Junior Member Frukie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอนแรกที่เข้ากลุ่ม เอิ้กๆ

ขอบอกคับ ขอบอก ฮ่ะๆ เข้ากลุมมาได้ เพราะ ไอ้โอ๋ เลยนะเนี่ย ไม่รู้มันไป รู้จักใครเค้า วันนั้น เพิ่งได้ รถ มาไม่กี่วัน โอ๋ มันก็ ชวนไป ร้านพี่เอก แล้วก็ แนะนำ พวกพี่ๆ เพื่อนๆ ให้รู้จักตอนแรกดีใจมาก ที่มีเพื่อนเล่นรถด้วยกัน เพราะตอนแรกนึกว่ามี ฟลุ๊ค กับ ไอโอ๋ 2 คนซะล่ะ ตอนไปเสาชิงช้าแรก โคตรเขินเลย คนมากมาย รถก็ไม่ค่อยดี กลัวรถดับ เสียฟอมอีก - - เอิ้กๆ อยู่มาวันนึง มี ทริปไปงานไทยแลน โหย ตื่นเต้นมากมายอ่ะ ลุ้นระทึก ขับไปจวนจะถึงอยู่ล่ะ รถพัง ฮ่ะๆๆ ซึ้งใจก็ อีตอนนี้แหละ มีพี่ๆ ช่วยกัน ยันรถ จนถึง รถเสียเราก็ไม่ทิ้งกันฮ่ะๆๆ ขำขำ ขากลับมาแสดเลยเพราะไม่ได้ กลับกับกลุ่มนั่งเหงาเลยไม่รู้จาคุยกับใคร แต่พวกพี่ก็น่ารักอีกล่ะ ตอนนี้ซึ้งสุดๆ ขับรถกระบะ มารับรถฟลุ๊คกลับบ้าน โคตรใจอ่ะ ยังไงก็จาคอยเปน กำลังจายให้ พวกพี่ สู้ต่อไปนะ Love Orbit

เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยอย่าลืมดูแลสุขภาพนะครับ

NongparewA's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter - Bkk
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามหน่อย...อะ

พี่ๆครับ..คนที่ใส่เสื้อสีเหลืองตรงกลางในรูปที่พี่ท ๊อปลง ใครอะครับ......น่ารักจัง
    คิ ด ถึ ง เ มื่ อ ไ ห ร่ ก็ โ ท ร ม า . . . 0 8 6 - 8 1 4 - 6 6 5 1

ไ ท ย พ า ณิ ช ย์ : 1 1 9 - 2 4 0 - 4 6 9 5 : ปิ ย ะ ณั ฐ . . ค ง สุ ว ร ร ณ

" เงิน...ไม่สามารถซื้อบันได เพื่อเดินขึ้นไปที่สูงได้ ถ้าสะกดคำว่า เพื่อนและมิตรภาพที่แท้จริงไม่เ​ป็น !!! "

. . . . S L I M . . S T Y L E . . S C O O T E R . . . .

Senior Member munui's Avatar
    สถานที่
    OrBit CluB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน OrBit CluB

ขอบใจทุกๆ คนมากๆ ทึ่เข้ามาพูดถึงความรู้สึกตอนเข้ากลุ่ม ยังไงก็มาโพสกันเยอะๆ นะเพราะพวกพี่ก็อยากรุ้เหมือนกันว่า พี่ๆ น้อง ๆ คิดยังไงจ้า ส่วน พี่ตี่ นุ้ยกะแมว คงจะพูดอะรายไมได้มาก เพราะว่าผ่านเรืองที่เกี่ยวกะกลุ่มมาเยอะหลายๆ ปัญหาทีเกิด จนบรรยายออกมาไม่หมด ถ้าอยากรู้ก็ถามได้เลยนะค่ะ

แต่ ณ ตอนนี้มีความสุขกะกลุ่มมากๆ ค่ะ
    ถึง จะ มี น้อย แต่ เรา ก็ แน่น Orbit

เชด สุขาฯ2's Avatar
    สถานที่
    เสรีไทย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอ ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยนะครับ

เรื่องออกทริป ซับป่าว่าน ผมเพิ่งจะใด้ไป ใม่ค่อยรู้ทาง รอผมบ้างนะ :p

ผมรู้นะว่าต้องมีคนซุ้มทำรถอยู่ใช่ป่ะ

HELLO! GOOD RIDER ~%น้องสุดท้อง Orbit%~'s Avatar
    สถานที่
    Orbit club@เสาชิงช้า
    ขอบคุณ
    0

โห่พี่ พี่อะต้องรอผม ผมตามม่ายทันครับ แล้วผมว่าเราสู้สายนั้นม่ายได้ใช่ปะครับ
    ท.บ. = ทีโบน

Junior Member ak-e-akak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ak-e-akak..

ผมยังไม่มีเรื่องประทับใจมาเล่าครับ แต่อยากบอกว่าวันนี้จะไปเข้ากลุ่มครังแรก ตื่นเต้นที่เลย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...ak-e-akak...

เข้ากลุ่มครั้งแรก...วันที่๙ เดือน๙ ปี๒๕๔๙ สดๆร้อนๆนี่เองครับ ตรงกับวันเกิดครบรอบ ๑๐๐ปีพี่แมวของเราพอดี (อ่ะล้อเลน) ดีใจมากครับที่ได้รู้จักกับทุกๆคน
    ทีแรกก็ยังอายๆอยู่ครับเพราะยังไม่เคยรู้จักใครมาก่อ น แต่ทุกคนก็เป็นกันเองมากครับ ขอบคุณพระเจ้าที่บรรดารไห้เรามาพบกัน zZ ง่วงงงงงนล้มึก็ล้good night ทุกๆคน good nigh orbit.....

หุ่น's Avatar
    สถานที่
    อิสระ...
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หุนคุง ณ.วงศ์สว่าง

ผมรู้จักกลุ่มครั้งแรกจากหนังสือไทยแลนด์คลาคสิค เล่มที่ 13 มีรูปกลุ่มลงเอาไว้ตอนแรกก้อไม่กล้าเข้ามาได้แต่ขี่ร ถวนไปวนมาอยู่ 1รอบพอดีเจอกับแชมป์มันโบกมือเรียกให้เข้ามาก้อเลยตั ดสินใจเข้ามาพอเข้ามาก้อรู้เลยว่าสิ่งที่เราตามหามาน ั้นมันอยู่ตรงนี้นี่เอง ได้รู้จักกับเพื่อน พี่ และน้องๆ ที่น่ารักทุกคน รู้ไหมครับว่าเสนห์ของกลุ่มเราอยู่ตรงไหน ผมจะบอกให้ก้อได้ ก้ออยู่ตรงที่เราเคารพซึ่งกันและกัน อย่างเช่นไปลามาไหว้งัยครับ บางกลุ่มเขาไม่มีแต่กลุ่มเรามี หรือใครจะเถียงว่าไม่จริง....ผมอยากขอบคุณพระเจ้าที่ พาพวกเราให้มารู้จักกัน ขอบคุณพี่ตี๋ที่แสนดีของน้องๆทุกคน พี่แมวพี่นุ้ย พี่เจ และพี่ๆรุ่นเดอะๆที่สร้างกลุ่มออบิทแห่งนี้ขึ้นมา... ..ขอบคุณจริงๆจากใจ หุนคุง ณ.วงศ์สว่าง...c50 ถังแยก

Bookmarks