[ เตือน ] ระวังเรื่องทำทะเบียน!!! กับนางสาวกนิษฐา ขอเชื้อกลาง

ชื่อกระทู้: ระวังเรื่องทำทะเบียน!!! กับนางสาวกนิษฐา ขอเชื้อกลาง

มาตรฐาน ระวังเรื่องทำทะเบียน!!! กับนางสาวกนิษฐา ขอเชื้อกลาง

สมาชิก thaiscooter ทุกๆท่าน ระวังเรื่องทำทะเบียน!! กับนางสาวกนิษฐา ขอเชื้อกลาง 46/2 หมู่ 16 ต. ในเมือง อ.พิมาย จ.นครราชสีมา 30110

เลขที่บัญชี 020-038-821-664 ธนาคารออมสิน เบอร์โทร 084-497-7667

มีสมาชิกหลายๆท่านที่ได้ทำทะเบียนกับคนนี้ และผมคนหนึ่งที่ได้ทำทะเบียนกับผู้หญิงคนนี้ และเค้าก็ได้บอกกับผมว่าทำแค่ 1-2อาทิตย์

นี้ก็เป็นเวลาหลายเดือนแล้วเค้าปิดเครื่องหนีหายไปเล ยติดต่อไมได้เลย ผมแนะนำเพื่อนๆทุกๆท่านนะคับ ที่ได้ทำทะเบียนกับบุคคลๆนี้

ถ้าอยากจะเอาผิดกับเค้า ให้ทำตามนี้

วิธีติด ตาม จับคนโกง ใน เน็ต!!

--------------------------------------------------------------------------------

วิธีติด ตาม จับคนโกง ใน เน็ต!!

หลังจากที่เพื่อนสมาชิกโดนโกงกันบ่อยๆ ก็ เลยอยากเอาวิธีเพื่อจับโจรที่อยู่ใน net มาให้เพื่อนๆอย่างน้อยๆก็ทำได้จริงๆตามกฎหมายแล้ว ท่านใดที่คิดจะโกงรึว่าทำมาแล้ว

ท่านรู้ไว้ซะต่อไปท่านไม่ได้ลอยนวล ไปได้แบบสมัยก่อนๆ ลองหาไปเจอที่นี่พอดี http://htcc.ict.police.go.th/index.html จับได้มาหลายรายแล้วครับ!!

ขั้นตอนการดำเนินการ

1. กรอกข้อมูลในแบบฟอร์มการรับแจ้งเหตุ

2. จัดเตรียมเอกสาร ดังต่อไปนี้
    2.1 แบบฟอร์มตาม 1
    2.2 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
    2.3 สำเนาบันทึกประจำวัน กรณีได้แจ้งความร้องทุกข์ไว้แล้ว
    2.4 เอกสารข้อความโฆษณาใน Web board ที่ผู้ต้องหาโพสท์ และทำให้ท่านหลงเชื่อ
    2.5 เอกสารหลักฐานการโอนเงิน เช่น Slip หรือเอกสารอื่นในการโอนเงิน เช่น Statement / Online banking transaction
    2.6 หลักฐานการติดต่อสื่อสาร เช่น หมายเลขติดต่อที่บันทึกไว้, ข้อความ (SMS) หรือEmail-Address เป็นต้น
    2.7 หลักฐานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง หรือเป็น

3. ระหว่างนี้ให้ท่านเดินทางมายื่นเอกสารกับเจ้าหน้าที่ ตำรวจศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโล ยี อาคาร 33 ชั้น 4 สำนักงานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ถนนพระราม 1 แขวงเขตปทุมวัน กทม. 10330 หากอยู่ต่างจังหวัด หรือไม่สะดวกให้ส่งเอกสารมาทางพัสดุไปรษณีย์ตามที่อย ู่ และกรุณาโทรแจ้งเรื่องส่งเอกสารมาที่ 02-2051889

หวังว่าเป็นประโยชน์กับท่านที่ต้องการซื้อของผ่านเน็ ต โดยการโอนเงินไปก่อน มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมน่ะครับ การที่ต้องการมีหลักฐานเพิ่ม

โดยใช้การ อ้างอิง ถึงกันและ Save ไว้ตลอดนะครับจนกว่าจะได้ของ เพราะนั้นก็เป็นหลักฐานอย่างนึงเช่นกัน...........

อันนี้ก็เป็นที่โดนจับได้ครับ ต้องโดนอย่างนี้ครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ love my vw อ่านข้อความ
    สมาชิก thaiscooter ทุกๆท่าน ระวังเรื่องทำทะเบียน!! กับนางสาวกนิษฐา ขอเชื้อกลาง 46/2 หมู่ 16 ต. ในเมือง อ.พิมาย จ.นครราชสีมา 30110

เลขที่บัญชี 020-038-821-664 ธนาคารออมสิน เบอร์โทร 084-497-7667

มีสมาชิกหลายๆท่านที่ได้ทำทะเบียนกับคนนี้ และผมคนหนึ่งที่ได้ทำทะเบียนกับผู้หญิงคนนี้ และเค้าก็ได้บอกกับผมว่าทำแค่ 1-2อาทิตย์

นี้ก็เป็นเวลาหลายเดือนแล้วเค้าปิดเครื่องหนีหายไปเล ยติดต่อไมได้เลย ผมแนะนำเพื่อนๆทุกๆท่านนะคับ ที่ได้ทำทะเบียนกับบุคคลๆนี้

ถ้าอยากจะเอาผิดกับเค้า ให้ทำตามนี้

--------------------------------------------------------------------------------

หลังจากที่เพื่อนสมาชิกโดนโกงกันบ่อยๆ ก็ เลยอยากเอาวิธีเพื่อจับโจรที่อยู่ใน net มาให้เพื่อนๆอย่างน้อยๆก็ทำได้จริงๆตามกฎหมายแล้ว ท่านใดที่คิดจะโกงรึว่าทำมาแล้ว

ท่านรู้ไว้ซะต่อไปท่านไม่ได้ลอยนวล ไปได้แบบสมัยก่อนๆ ลองหาไปเจอที่นี่พอดี http://htcc.ict.police.go.th/index.html จับได้มาหลายรายแล้วครับ!!

ขั้นตอนการดำเนินการ

1. กรอกข้อมูลในแบบฟอร์มการรับแจ้งเหตุ

2. จัดเตรียมเอกสาร ดังต่อไปนี้
    2.1 แบบฟอร์มตาม 1
    2.2 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
    2.3 สำเนาบันทึกประจำวัน กรณีได้แจ้งความร้องทุกข์ไว้แล้ว
    2.4 เอกสารข้อความโฆษณาใน Web board ที่ผู้ต้องหาโพสท์ และทำให้ท่านหลงเชื่อ
    2.5 เอกสารหลักฐานการโอนเงิน เช่น Slip หรือเอกสารอื่นในการโอนเงิน เช่น Statement / Online banking transaction
    2.6 หลักฐานการติดต่อสื่อสาร เช่น หมายเลขติดต่อที่บันทึกไว้, ข้อความ (SMS) หรือEmail-Address เป็นต้น
    2.7 หลักฐานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง หรือเป็น

3. ระหว่างนี้ให้ท่านเดินทางมายื่นเอกสารกับเจ้าหน้าที่ ตำรวจศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโล ยี อาคาร 33 ชั้น 4 สำนักงานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ถนนพระราม 1 แขวงเขตปทุมวัน กทม. 10330 หากอยู่ต่างจังหวัด หรือไม่สะดวกให้ส่งเอกสารมาทางพัสดุไปรษณีย์ตามที่อย ู่ และกรุณาโทรแจ้งเรื่องส่งเอกสารมาที่ 02-2051889

หวังว่าเป็นประโยชน์กับท่านที่ต้องการซื้อของผ่านเน็ ต โดยการโอนเงินไปก่อน มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมน่ะครับ การที่ต้องการมีหลักฐานเพิ่ม

โดยใช้การ อ้างอิง ถึงกันและ Save ไว้ตลอดนะครับจนกว่าจะได้ของ เพราะนั้นก็เป็นหลักฐานอย่างนึงเช่นกัน...........

อันนี้ก็เป็นที่โดนจับได้ครับ ต้องโดนอย่างนี้ครับ
    ขอโทษนะครับ เ **้ ย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

สงสัยจะงานเข้าแล้วพวกเรา โดนกันเป็นแถวๆเลย

ล้อเล็กๆ's Avatar
    สถานที่
    เด็กโบ(ลาน) Classic bike
    ขอบคุณ
    0

ดีดี คัฟ ช่วยกัลเป็นหูเป็นตา จะได้ไม่มีคนโกง ๆๆ
    เด็กโบ(ลาน) จงเจริญ
    พี่น้องและผองเพื่อน

0857502001.......แบงค์_DaXคับ
    นัฐพล ตอสกุล 291 ม.13 ต.กุดเค้า อ.มัญจาคีรี จ.ขอนแก่น 40160

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ช่วยดันจะได้รู้กันมาก ๆ

Senior Member backer's Avatar
    สถานที่
    bowin
    ขอบคุณ
    0

ของผม 2 เล่มเลยทำไงดี ไม่ได้ถ่ายเอกสารไว้ด้วย

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0

ไม่ใช่คนที่หน้าตาดีแล้วจะเหรี้ย

เพราะคนหน้าตาเหรี้ย.....ก้อเหรี้ยได้เหมือนกัน

โถ.......อีดอกเห็ดเมา
    คำเตือน!!
    การขับขี่ยานพาหนะ
    ทำให้ความสามารถในการดื่มสุรา
    ลดลง !!
    วิทยาเขต เทคนิคกรุงเทพฯ 52

Sumate Tohkeemolee เลขที่บัญชี 253 212 3368 ธ.ไทยพานิชย์ ออมทรัพย์

Senior Member scooper's Avatar
    สถานที่
    KG UTTARADIT
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ช่วยดัน อีกแรงคร๊าบ

จับ ******** ฆ่า ทิ้งซะ
    รับจัดหาอะไหล่รถทุกชนิด มีทุกอย่างให้คุณเลือกสรร
    ของเก่า-ของสะสม และอื่นๆ อีกมากมาย
    ใครต้องการอะไร เรายินดีหาให้คร๊าบผม

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=585122

Tel.082-5121590 K.เซฟ
    [email protected]
    http://facebook.com/joseph.kg7

เกิดเป็นนักสู้ ต้องปรีดาในการทำสงคราม

Senior Member jaran22's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช่วยกันดันครับ จากป้อชะอำ
    ห้างหุ้นส่วนจำกัด ส.ภัสนาก่อสร้าง - เพชรบุรี : รายชื่อบริษัทจำกัด ... - [ Translate this page ]
    http://www.thaicompanylist.com/compa...mpany=502933_3... - Cachedห้างหุ้นส่วนจำกัด ส.ภัสนาก่อสร้าง - เพชรบุรี : รายชื่อบริษัทจำกัด , ห้างหุ้นส่วนจำกัด-หจก , รายชื่อโรงงาน บริษัทในประเทศไทย (ที่อยู่ , โทร, ติดต่อ)

ขอบคุณ
    0

อัพ...
    ชื่อ นายณัฐภัทร รวมใหม่ เลขที่บัญชี 433-2-50877-1 ธนาคาร กรสิกรไทย สาขาเดอะมอลล์นครราชสีมา

pom pom
    สถานที่
    คราสสิคหลังวัง
    ขอบคุณ
    0

เด็กคนนี้ไม่รู้เรื่องไรหรอกครับ
    แกเป็นหน้าม้าให้คนในกองทะเบียน เขาสั่งยังไงก็ทำอย่างนั้น คนในกองทะเบียนคนนี้งกเงินมาก ผมส่งเล่มไปให้ทำงานขาดสิบเอ็ดปี แกจะเอาทั้งสิบเอ็ดปี ผมบอกตามกฎหมายเขาจดใหม่เสียสามปีบวกหนึ่งปี แกบอกเขาจะเอาอย่างนี้ ผมเลยบอกงั้นส่งคืนมาไม่ทำ กว่าจะได้รับของคืนก็สองอาทิตย์ แถมโดนหักเงินอีกหนึ่งพันบาท
    โดยที่ผมไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย
    อย่าไปทำกับเจ้านี้เลยครับ มันหิวเงินมาก อยู่กองทะเบียนโคราช

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0

แร้งทึ้ง...ทำราชการ หาแดร๊กง่าย

จับมาผูกติดกะขาหลังควาย แล้วเอาปรอดผสมหย็าให้ควายกิน ขี้รดหน้าให้เข็ด

อีเห้ดในร่มผ้า

Junior Member
    สถานที่
    https://t.me/pump_upp
    ขอบคุณ
    0

โคราช เสียชือหมดเลย ไอ้พวกเหลือบไรสังคัง และสังคม

Senior Member backer's Avatar
    สถานที่
    bowin
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yuttakarn อ่านข้อความ
    เด็กคนนี้ไม่รู้เรื่องไรหรอกครับ
    แกเป็นหน้าม้าให้คนในกองทะเบียน เขาสั่งยังไงก็ทำอย่างนั้น คนในกองทะเบียนคนนี้งกเงินมาก ผมส่งเล่มไปให้ทำงานขาดสิบเอ็ดปี แกจะเอาทั้งสิบเอ็ดปี ผมบอกตามกฎหมายเขาจดใหม่เสียสามปีบวกหนึ่งปี แกบอกเขาจะเอาอย่างนี้ ผมเลยบอกงั้นส่งคืนมาไม่ทำ กว่าจะได้รับของคืนก็สองอาทิตย์ แถมโดนหักเงินอีกหนึ่งพันบาท
    โดยที่ผมไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย
    อย่าไปทำกับเจ้านี้เลยครับ มันหิวเงินมาก อยู่กองทะเบียนโคราช
    มีเบอร์ขนส่งใหม่ครับ ผมก็อยากได้เล่มคืน จะทำไงดี
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100000774212457&ref=tn_tnmn

buddabike's Avatar
    สถานที่
    Toffee Club.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zalapao2bai5 อ่านข้อความ
    ไม่ใช่คนที่หน้าตาดีแล้วจะเหรี้ย

เพราะคนหน้าตาเหรี้ย.....ก้อเหรี้ยได้เหมือนกัน

โถ.......อีดอกเห็ดเมา
    555+ถูกใจมากครับกดไลค์ตรงไหนเนี่ยพี่..
    ชื่อ: นาย ณัฐกิจ ชูแก้ว ที่อยู่ : 70 หมู่2 ตำบล พลา อำเภอ บ้านฉาง จ.ระยอง
    เบอร์โทร : 084-0848761 ท๊อฟ (ระบบทรู) 06.00 - 22.00 น.
    Email : [email protected]
    Face book : https://www.facebook.com/nattakit.chowkaew
    ชื่อบัญชี : นาง สุกัญญา ชูแก้ว ธนาคาร กรุงไทย สาขา พลูตาหลวง 232-0-11253-7 (โอนแล้วโทรแจ้งด้วยครับ)

ฝากด้วยครับผม
    @ FORD Anglia หัวฉีด+ออโต้+พาว์เวอร์+ไมค์ติจิตอล+แอร์+MP3 ทบเต็ม+โอน แลกรถบ้าน4ประตูออโต้+แก็ส @
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=744361

@ KE 35 แต่งซิ่งๆ+ทบ.โอน หัวฉีด+แก็ส LPG แลก Mazda1000 - ข้างเหยียบ รถเกียรออโต้ หรือ Bigbike @
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=747204

ขับขี่ปลอดภัย เปิดไฟ ใส่หมวกกันน๊อคกันนะครับ พี่น้อง ชาว Classic
    ใครออกทริปไม่ใส่หมวก ขับรถกวนตีน ผมถือว่ามันเป็นเด็กแว๊น แอบแฝงครับ

Toffee Club ซื้อขาย จริงใจ ไม่คดโกงใครแน่นอนครับ

Bookmarks