อยากรู้คับ

ชื่อกระทู้: อยากรู้คับ

Red face อยากรู้คับ

อยากรู้ว่าพวกพี่น้อง เริ่มชอบล้อเล็กกันตั้งแต่เมื่อไหร่ แล้วรถคันแรกของคุณ ได้มาตอนอายุเท่าไรอ่ะ แหะๆ

ไม่มีอะไรที่ทำให้คนเราแน่นอน...

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอ่อแบบว่าคืออออออ

เริ่มชอบ และ ได้ซ้อนรถของพี่ชายพ่อตอนอายุไม่ถึง10 ขวบอ่าครับ ที่กันล้อข้างและมันจะมีที่ยึดใต้ทะเบียนเลยยืนซะตรง นั้นเลย ความรู้สึกงงมากครับ เกียร์อยู่ตรงไหน ที่พื้นมีอะไรยื่นออกมามันคืออะไร งงมากในตอนเด็กครับ ส่วนรถที่ได้มาคันแรกของผมเป็น GS มาร์ค 2 กุญแจคอสปิ้น No-Book ได้ตอนอายุ 16 กว่าจะ 17 ปีอ่าครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ส่วนตัวมีความรู้สึก ชอบขับสองล้อมากกว่า ขับแล้วรู้สึกสนุกกับมัน อยากมีสองล้อไว้ใช้สักคัน แต่!!! ต้องเป็นสองล้อที่ไม่ใช่.................นั่นแหล่ะ. ......... อย่างที่เรารู้กัน ก็บรรดา พวก รถมอแว๊ดๆ ทั้งหลายนั่นแหล่ะคับ ก็เลยเริ่มอยากได้(เวสป้า) แต่ไม่มีปัญญา ก็ได้แค่ขอแม่ ขอๆๆ แต่ก็ไม่สำเร็จสักที ตอนนั้นยังไม่รู้เลยว่า เวสป้ามันเป็นยังไงมีรุ่นไหนบ้าง รู้แต่ ไอ้ข้างๆ โป่งๆ ล้อเล็กๆ นั่นแหล่ะเวสป้า พอโตขึ้นมาอีกซักพัก เพื่อนรุ่นพี่ที่โรงเรียน ก็คุยกันเรื่องเวสป้า ว่ากรูจะเก็บตังค์ซื้อ เวสป้าเว้ย คนนู๊นจะซื้อ รุ่นนั้น คนนั้นจะซื้อรุ่นนี้ ผมก็ได้แต่ฟังไม่กล้าคุยกะเค้าเพราะ รู้ตัวว่าไม่มีปัญญาซื้อตอนนั้นแน่ๆ(ทุกวันนี้พวก เพื่อนๆ พี่ๆ ที่คุยกันยังไม่มีขับเลย 555) ช่วงนี้ก็ได้แต่ดูหนังสือเวสป้าเพราะอยากรู้จักมันให ้มากขึ้น แล้วก็ส่งผล ให้เกิดรุ่นที่ชอบขึ้นมา ผมดูหนังสือเวสป้า(ของต่างประเทศ) ก็เปิดแบบ สั่วๆ ไปเจอ ภาพผู้ชายใส่สูท ขับแรลลี่180 สีส้ม สองสามคัน กำลังออกทริป ภาพนั้นเลยก่อเกิดแรงบันดาลใจให้ผม จุดประกายแบบ แปร๊บๆ เลย ว่า ถ้ากรูมีเวสป้านะ มันต้อง Rally(ตอนนั้นคิดว่ามันดูอึดถึกดี ชื่อก็ แรลลี่ มันคง อึกถึกน่าดู) แล้วเวลาก็ผ่านเลยไป 1 ปี 2 ปี 3ปี นานเท่าไหร่จำไม่ได้จนลืมมันไปแล้ว
    และก็มีเหตุให้จุดประกายความอยากขึ้นมาอีก(เพราะแฟนบ อกว่า เราน่าจะมีรถสักคันเนอะ) ก็เลยทำงานเก็บเงิน จนได้เงินมาก้อนนึง ก็เริ่มหาซื้อ ตอนแรก ก็กะว่าจะ 64 ตามพิมพ์นิยม แต่วันนั้นโชคชะตาก็ทำให้พบกับ ลุงคนนึง ขับ Rally180 อยู่แถวบ้าน ก็เลยขอซื้อ ใช้เวลาตามจีบอยู่นานมาก กว่าลุงแกจะยอมขาย ได้มา แบบ สนิมกังๆ แต่ก็พอใจมากๆ เพราะนี้คือรถคันแรกแถมเป็นรุ่นที่ผมอยากได้ด้วย รู้สึกดีมากๆ ที่ได้รุ่นที่ชอบที่สุดเป็นคันแรก(ในชีวิต) อ่อผมได้มาตอนอายุ 19 งับ
    ปล.ขออภัย ที่เรื่องยาว จิงๆ มันยาวกว่านี้ ก็จะไม่ให้ยาวได้ไง เรื่องตั้งแต่สมัย มัธยม...
    จาก....สมาคมเรารักแรลลี่แห่งประเทศไทย
    /\2
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Senior Member LJ's Avatar
    สถานที่
    The L i b e r t i n e
    ขอบคุณ
    0

Talking

ชอบมาตั้งนาน ละอ่าค่ะ มะรุว่าชอบมานเพราะอะไร ยุดีๆๆ ก็รุสึกว่า ชอบอะ มานบอกไม่ถูก เหมือนกะว่า เวส อะมานเปง อีกส่วนหนึ่งของชีวิต หรือไม่งั้น ชาติที่แล้วเราอาจเกิด มาเปงเนื้อคู่กัน ก่ออาจเปงไปได้

อดีต ..
    กับความทรงจำที่มีค่า

about m3 >>>
    http://babara90.spaces.live.com/
    About Libertine >>>

ๆๆ

ชอบสังคมคลาสสิก มากกว่าครับ ที่ขี่ไหนก้อเปนเพื่อนกันหมด คันเเรกอายุ17ครับ สปริ้นเหลี่ยม
    สงครามยังไม่สงบ อย่าเพิ่งรับศพทหาร

อัศวินผยอง

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

Wink

- เริ่มชอบตอนไหน?
    - คงเริ่มชอบ ตอนประมาณ ม.ต้นกระมัง(เริ่มจำความได้) ชอบเพราะที่รูปทรงมันสวย
    และความรู้สึกมันขนานกะรถตลาด ซึ่งมันแรง และสุดท้ายก็ถอยรถแว๊นท์มาขี่ก่อน อยู่ 2-3 คัน
    สุดท้าย เริ่มรู้สึกว่ามันไม่ใช่ ไม่สนุก และเริ่มกลัวตาย........
    ตั้งแต่นั้นเปนต้นมา ก็เริ่มดูรถ ดูข้อมูล ประจวบกับ ตอนนั้น ได้ไปศึกษาที่สถาบันแห่งหนึ่ง..........
    แล้วมีพี่รหัส ลุงรหัสของเพื่อนเล่นอยู่ จึงได้เข้าใกล้ เริ่มรู้อะไรๆเยอะขึ้น
    มีวันนึง ผมเข้าไปบอกรุ่นพี่ว่า
    "พี่ครับ วันนี้ ของอีก1ปีข้างหน้า ผมจะเก็บตังค์ให้พี่หารถให้นะครับ"
    แล้วก็เปนจริง อีกปีถัดมา.... ผมก็ให้รุ่นพี่ หารถให้ แล้วก็ได้ 64 มาหนึ่งคัน
    (ตลอด1ปีที่กล่าวมา เก็บตังค์ไม่ได้ซักบาท ต้องยืมตังค์พี่มาซื้อ แล้วค่อยผ่อนคืนทีหลัง 55+)

- ได้มาตอนอายุ 22-23 ขี่กลับบ้านมาอย่างกลัว
    กลัวเสีย กลัวพัง จอดเติมน้ำมัน ยังยกขาตั้งโดนหน้าแข้งเลย55+
    ***สำหรับคืนแรก ผมแทบอยากนอนกะมัน ดูมันทั้งคืนเลยล่ะ***
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kapom อ่านข้อความ
    ชอบสังคมคลาสสิก มากกว่าครับ ที่ขี่ไหนก้อเปนเพื่อนกันหมด คันเเรกอายุ17ครับ สปริ้นเหลี่ยม
    เช่นกันครับ ชอบที่สังคม....เช่นกัน
    เวลาเจอกัน แนวไหน รู้จักหรือไม่รู้จัก
    เราก็สามารถคุยกันได้ โดยมี Scooter เปนตัวเชื่อมสัมพันธ์ครับ
    และมีความเปนมิตร ตลอดครับ (ซะส่วนใหญ่)
    /\2
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

เท่าที่ผมจำได้ผมเริ่มชอบมันประมาณ ม.2อ่ะครับ เพราะผมเห็นว่ามันน่ารักมากๆคับ..
    เลยฝันมาตลอดเลยว่าซักวันผมจะต้องมีให้ได้ครับ และอีกอย่าง...
    ตอนที่ผมยังไม่มีรถเวลาผมไปเที่ยวที่ไหน ผมจะเห็นแก๊งค์เวสป้า+แลม
    ขี่ผ่านไปผ่านมา มันยิ่งทำให้ผมรู้สึกชอบมันมากยิ่งขึ้นครับ มันดูมีอุดมการณ์มากคับ...
    จนผมเรียนจบม.6 ผมเริ่มเก็บเงินได้ก้อนหนึ่งแต่ไม่มากนัก
    จึงไม่สามารถเล่นรุ่นสูงๆได้ฮะ แต่ได้จังหวะพอดี มีพี่แถวบ้านขาย ซากหัวโตอินเดีย
    ห้ผม เค้าขายให้ในราคากันเองมากคับ (เพราะพี่เค้าร้อนเงินมากๆ)ผมเลยจัดมา
    ทำใหม่หมด มาตอนแรก เครื่องก็ไม่ติด สนิมทั้งคัน ใช้สีทาบ้านทามา แต่ผมก็เอามา
    กว่าผมจะเอากลับมาบ้านผมได้เหนื่อยมากๆ อาผมถีบรถมาให้....
    พ่อกะแม่ผมเห็นรถครั้งแรกถึงกะตาค้างละบอกผมว่า มรึงเอาเศษเหล็กมาทำไม...
    เอาไปคืนเค้าซะ ตอนนั้นผมเสียจิตไปพักใหญ่ ผมจึงเริ่มเก็บเงินครั้งยิ่งใหญ่
    กะว่าจะปลุกผีให้มันกลับมาอีกครั้ง ละผมก็ทำได้สำเร็จ พ่อกะแม่ผมชอบมันมากๆ
    ตอนนี้เวลาไปตลาดพ่อกะแม่ผมเค้าจะขี่ซ้อนไปกัน 2 คน
    (เท่มากๆครับขอบอก ละก็จะไปโชว์ดับแถวๆกลางตลาดบ่อยครั้งไป)...
    ผมจึงรักคันนี้มากๆครับ ถึงใครมาบอกว่ารถผมเป็นอินเดีย ผมก็ไม่เคยโกรธ...
    เพราะกว่าผมจะเก็บเงินซื้อมันมาได้นะ ผมอดแล้ว อดอีก กว่าจะได้มันมา
    ภูมิใจมากๆคับ เด๋วรอผมทำงานมีเงินเดือนก่อนฮะ ผมจะต่อไซร์คาร์ไปเลยฮะ..อิอิ..
    และอีกอย่าง สังคมรถสกูตเตอร์ เป็นสังคมที่ดีมากๆครับ กันเองสุดๆ
    ดูภายนอกหยิ่งๆ แต่พอได้มารู้จักจิงๆกันเองมากๆคับ...
    สุดท้ายละครับ ขอให้สังคมสกูตเตอร์อันนี้รักกันมากๆนะครับ อย่าทะเลาะกันเลยฮะ..
    ยังไงเรามันพวก 2 ล้อเล็กด้วยกันคับผม... จากใจ ซิง ซิง สปริ๊น คลับ(mee)
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

Member Poppular's Avatar
    สถานที่
    On street
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเล่าหน่อยครับๆ

ตอนนั้นอยู่ ม.1 ได้ครับพอดีมีพี่อยู่ ม.4 บ้านใกล้ๆ กัน ขับเวสป้าอยู่ละพี่เค้าจะมีกลุ่มพี่เค้าในโรงเรียน มีทั้งเวส&แลม ประมาณ 10 กว่าคันได้ ผมก็ซ้อนพี่กลับเกือบทุกวัน(แต่ไม่รู้เรยว่ารถพี่นะ เป็นรถเก่า) แต่ชอบเอามากๆ ไม่เหมือนรถคันอื่นเรย ทั้งเสียง ทั้งรูปทรง ชอบมากๆ ละอยู่กับกลุ่มพี่เค้าไปนานเข้าๆ ถึงรู้ว่าเค้าเรียกว่าเวสป้า&แลม พอมีความรู้ขึ้นมาหน่อย ก็พอแยกแยะรุ่นของเวส&แลมได้นิดๆ หน่อยๆ พอผมขึ้น ม.4 ก็เพื่อนได้ทำมือถือผมหาย แล้วชดใช้เป็นเงิน 12.000 บาท ผมก็คิดว่าจะเอาไปซื้อ คอซ่ามาขับ แต่แม่ไม่ยินยอม(เพราะNo-Book) แม่เรยออกเงินให้ซื้อ Spint V มาให้ เรยรักมันมาจนวันนี้ แหะๆ

สรุป. ที่ชอบเพราะรุ่นพี่ในโรงเรียนดาราวิทยาลัย เชียงใหม่
    ได้มาคันแรกคือ Spint V ตอนอายุ 15 ปี
    และต้องขอชขอบคุณเพื่อนๆ ที่ทำมือถือผมหาย 555+
    .
    .

oN Street Scooter Club & รุงรังเรสซิ่ง

น้องม้าลายสุดที่รัก...
    [email protected]

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สกูลเตอร์เริ่มมาอยู่ในความคิดเพราะเพื่อนคับ...พอดี ไปซื้อรถกับเพื่อนตอนนั้นเป็น64 ยุคสมัยราคายังถูกๆ
    จึงเป็นจุดเริ่มต้นคับ ส่วนตัวผมของคันแรกนั้น....ไม่ใช่เวปป้า เริ่มจากรถญี่ปุ่น และก็ได้super
    และก็เอาซาก 6 4 มา กะจะทำก็ต้องขาย และก็ไปเอา จาวามาขี่ก็ต้องขาย จนได้แลม 2 เป็นซาก
    ก็ต้องขาย จนปัจจุบันได้superมีท.บ.เป็นรุ่นแรก..คันแรกที่เคยม ีคับ ใช้เวลาหลายปีว่าจะได้แบบมีท.บ.
    (อยากให้เด็กรุ่นใหม่ๆที่จะเล่นต้องเล่นด้วยใจนะคับ เริ่มจากรถเล็กก็ได้ อย่างไงก็คลาสิกเหมือนกัน)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ -V e s p a M a n- อ่านข้อความ
    อยากรู้ว่าพวกพี่น้อง เริ่มชอบล้อเล็กกันตั้งแต่เมื่อไหร่ แล้วรถคันแรกของคุณ ได้มาตอนอายุเท่าไรอ่ะ แหะๆ
    พอดีว่าที่บ้านมี่รถเยาะคับ เกิดมาก็เห็นเลยคับ ได้มาตอน 9 ขวบ

Junior Member pathongko567's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ..

ผมเริ่มรู้จักเวสป้าตั้งแต่ ม.3 อ่ะครับ เห็นว่าสวยดี ตอนนั้น

มานมีโฆษณาไรซักอย่างอ่ะครับ ที่ทำสีรถเวสป้าเป็นลายจุด ดัลเมเชี่ยนมาประกอบฉากอ่ะครับ เลยรู้สึก

ชอบ พอดีแม่จะซื้อมอเตอร์ไซค์ให้พอดีเลยครับ " wave" ครับ "wave"ผมกะพี่เลยค้านแม่สุดเสียงจะ

เอาตังค์มาซื้อเวสป้าครับ จะเอา 64 มีทะเบียน มานก็แพงไปครับ ก็เลย ได้เวสป้าคันแรก คือ sprint

หัวเหลี่ยม มีทะเบียนครับ ดีใจมาก แต่ก็บู๊กับมันสุดๆ เลยครับ คันนี้ มานสอนผมให้รู้จักทุกส่วนของเวสป้า

เลยอ่ะครับ กว่าจะเส็ดสมบูรณ์ ไม่ดับ ไม่พัง ก็ล่วงเลยไป ม.5 -ม.6 นู่นละครับ แต่ผมก็ภูมิใจทุกครั้งที่

เห็นมานครับ
    P a T h O n G K o 5 6 7

Member JAE's Avatar
    สถานที่
    Scooter_Story Club.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชอบมานานแล้วครับ

ผมชอบมานานแล้วครับ ตั้งแต่สมัยเรียนปี1 แต่กว่าจะได้มาเป็นของเราจริงๆก็ตอนเรียนจบ - ทำงานแล้ว คันแรก ของผม 64 -24 ครับ.
    .............................." Stop Stupid Girl "............................

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน ก็มันน่ารักซะชนาด !

เริ่มรู้จักเวสป้ามาตั้งแต่เด็ก ๆ เพราะข้าง ๆ บ้าน ส่งแก๊ส นะครับ แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไร พอได้มาเรียนในกทม. ก็มีโอกาสได้ไปเดินที่แมคโคร บางกระบือ เห็น ตอนนั้นรู้สึกว่าจะเป็น 64 แต่แห้งๆ เลย ขายอยู่ประมาณ 4 หมื่น เกือบ 5 หมื่น ก็รู้สึกว่า รถก็เก๋า เก่า แต่ทำมัยแพงจัง ดีที่มีพี่ที่น่ารักคอยแนะนำนะครับ ก็เลยชอบเรื่อยมา จนรู้จักแลม แล้วก็ ชอบมาเรื่อย ๆ ได้มีโอกาสไปเรียน อยู่ที่อิตาลี่ คราวนี้เข้าไปถึงแหล่งเลย ก็ศึกษามาเรื่อย ๆ นะครับ รถคันแรก เป็น lam 2 แต่แย่มาก ๆ ขี่ไปเรียน 3 วัน อีก 4 วีนจอด ใช้มาเรื่อย ๆ จนเรียนจบก็กลับมาเมืองไทย เค้าไม่ยอมให้เอารถออกนะครับ ดันไปเรียนที่เค้าอนุรักษ์ lam กัน เสียดายมาก กลับมาเมืองไทย ก็ขวนขวายอยู่นาน ได้ lam 2 มาคันหนึ่ง แต่No-Book ใช้ได้ซํกพักก็โดนยก ไปเสียใจมาก ก็หารถไปเรื่อย ๆ นะครับ ตอนนี้ได้ 64 มาคงจะรักษามันยิ่งชีพนะครับ ตอนนี้รถวิ่งได้อย่างเดียว สภาพข้างนอก แย่ มาก ๆ ครับ แต่ซักพักคงดี รอชมแล้วกันนะครับ

โอ้วๆๆ มันเริ่มตั้งแต่ ป๋มเห็น เวสป้า พี่เพื่อนขับ มา ตอน ม.3 เอ้ยรถมิงเจ๋งว่ะ สวย แปลกชอบจังเลยว่ะ เวสป้ามิงซื้อมาเท่าไรว่ะ มันตอบ 50000 โอ้วๆ แม่นู๋อยากได้ ถามๆไปถามว่า ก็เลยตกลงซื้อคันแรก โดย เห็น แตะตาตอนนั้น คือ รุ่น ซุปเปอร์ แต่ ต้องรอ เค้าเลย ให้ สปิ้น หัว64 บังโคลน 64 มาขับๆเล่นๆไปก่อน แล้วป๋มก็ได้รู้จักๆ เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ที่ขับเวสป้า และ ประทับจัยในหลายๆ อย่างๆ จน ได้เอา สปิ้น ส่งคืนและได้ ซุปเปอร์ มา เป็นของตัวเอง โดย ป๋ม ให้มือถือ พี่เค้าไปเครื่องนึง+กับ เงิน 15000 ที่แม่ออกให้(โดยที่ไม่ต้องกานจะเสียแม้แต่น้อย) ออกทริปครั้งแรก ตอน ม.4 และแล้ว เรื่องที่ป๋มไม่คาดคิดก็คือ ป๋มโดน คนขับมาชน แต่ไม่เป็นไรมาก แล้ว ผม ก็ กำลังจะขึ้น กทม พอดี เลย ฝากรถไปทำสีใหม่ที่ ร้าน ซ่อม แล้วผมก็ขึ้น มา กทม แล้ว วันนึ่ง ซึง ซักพักต่อมา ป๋ม ได้ยินข่าวร้ายจากแม่ วันนั้น พ่อผมกินเหล้ากับ น้า(แฟนลูกลุง) เค้าได้กระทำ โดยไม่คิดถึงความรู้สึกผมเลย คือ ขอรถผม โดย แค่ไปจ่ายเงิน ค่าทำสี 5000 บาท พ่อผมเมา ก็เลยให้ไป แต่กะนั้น มันแย่ก่าที่ผมคิด คือ เค้าได้รถผมไปแล้ว เค้าขายไปเลย ไม่ถามผมสักคำ ไม่ขอผมเลย ทำให้ผม น้ำตาไหลออกมาทันที ที่ แม่บอก แต่ก็ทำอารายไม่ได้แล้ว มานสายไปแล้ว หลังจากนั้น ผม ก็ นั่งดูเวปไปเรื่อยๆ อยากกลับไป เจอมันอีก ป๋มเก็บเงินๆ มานานมาก จนได้ 64 มีอีกคันนึ่ง ดีจัยมากๆๆๆ แต่ มันก็ม่ะเหมือนตอน อยู่ ต.จ.ว เพราะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาเจอกันบ่อยๆ ได้แต่ขับแถวบ้านซื้อของ อยู่ กทม ผม ขับคนเดียว แต่วันนึ่ง ผมคงได้กลับไปขับกลับ ๆเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ที่ ป๋ม เคยเจออีกครั้ง ๆๆยาวไปไหมเนี๊ย 5555555+
    คุณมี 2 ทางเลือก จะเลือก เห็นแก่ตัว หรือ แบ่งปั่น

[email protected]

Bookmarks