ขับไปขับมันเสียงดังกว่าเดิมอะ

ชื่อกระทู้: ขับไปขับมันเสียงดังกว่าเดิมอะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Talking ขับไปขับมันเสียงดังกว่าเดิมอะ

รถผมใช้อยู่ทุกวันคับ
    แต่มาลองสังเกตุฟังดีๆๆแล้วเสียงมันดังกว่าตอนแรกเยอ ะเลย
    ควรทำไงดีคับ
    เป็นไรหรือเปล่า

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

ตี กรอบ ให้แคบกว่านี้หน่อยครับ เสียงเครื่อง รึเสียง ท่อ (ผมจะคิดว่าเป็นเสียงเครื่องละกัน) ถ้าเครื่องก็มีหลายอาการที่ทำให้เกิดเสียง

หมุดย้ำจานไฟใกล้จะขาด นี่ก็เกิดเสียง ดัง (อาการนี้ไม่ต้องผ่าเครื่อง ถอดจานแม่เหล็ก ออกมาแล้วไปให้เค้าย้ำที่โรงกลึง)

เบ้าลูกปืน ข้างข้อหลวม นี่ก็เกิดเสียง (อาการนี้ต้องผ่าเครื่อง เอาแคร้งเครื่องไปพอกที่โรงกลึง)

น๊อตยึด ชามครัชมันคลายก็เกิดเสียง (อาการนี้ไม่ต้องผ่าเครื่อง ถอดฝาครัชออกมาขันน็อตให้แน่น ก็หาย)

ถามว่า เป้นอะไรไม๊ถ้าขับเสียงดังๆๆ ตอบว่าไม่เปงไรตอนแรกๆๆ แต่หลังๆๆจะเสียเงินทำเยอะ 5555

ลองดูครับ ผมว่าหน้าจะไม่พ้นอาการที่ผมบอกมานี้นะ
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

หาต้นตอของเสียงให้เจอก่อนครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

รถผม มันจะดังตอนเครื่องเดินเบา กับตอนเกียร์ว่างครับ แกร๊กๆๆๆ พอบีบคลัช หรือเร่งเครืองเสียงก็หายไป พึ่งเป็นมาได้2อาทิตย์ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    _________Animal Will Do__________

Member vespa.never.die's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น๊อตล้วม ซีลรั่ว แผ่นครัชหมด จานครัชราว หมุดย้ำล้วม แหวนล้วม ลูกสูบล้วม ลูกปืนแตก ข้อเวียงมีรอย เฟื่องล้วม ท่อไอเสียแตก ไรอีกอ่ะคับ ...มีสิทธิ์เสียงดังหมดคับ ...อิ อิ..
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ narongrit_00 อ่านข้อความ
    รถผมใช้อยู่ทุกวันคับ
    แต่มาลองสังเกตุฟังดีๆๆแล้วเสียงมันดังกว่าตอนแรกเยอ ะเลย
    ควรทำไงดีคับ
    เป็นไรหรือเปล่า

Member vespa.never.die's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าน่าจะเป็นที่ครัช ลองเช็คครัชดูคับ เหมือนรถผมเคยเป็น แนบเอกสาร 1945279
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wowa อ่านข้อความ
    รถผม มันจะดังตอนเครื่องเดินเบา กับตอนเกียร์ว่างครับ แกร๊กๆๆๆ พอบีบคลัช หรือเร่งเครืองเสียงก็หายไป พึ่งเป็นมาได้2อาทิตย์ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Bookmarks