มีเรืองรบกวนจะถามนะครับเกี่ยวกับเลฃเครื่องและเลขโค รงสปริ้นท์วีนะครับ

ชื่อกระทู้: มีเรืองรบกวนจะถามนะครับเกี่ยวกับเลฃเครื่องและเลขโค รงสปริ้นท์วีนะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีเรืองรบกวนจะถามนะครับเกี่ยวกับเลฃเครื่องและเลขโค รงสปริ้นท์วีนะครับ

พอดีกำลังจะตัดสิ้นใจซื้อรถสปิ้นท์วีทะเบียนโอนคันหน ึ่ง แต่เช็คเลขเครื่องกับเลขโครงใน SCOOTER HELP แล้วปีที่ผลิตไม่ตรงกับปีที่จดทะเบียนอะครับเลยเกิดค วามสงสัยว่าเป็นรถที่เปลี่ยนเครื่องใหม่ หรือว่าปกติมันตรงกันบ้างไม่ตรงกันบ้างตามความจริงที ่ถูกต้องแล้วเป็นแบบไหน ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ๆและผู้รู้เพื่อความกระจ่างหน่อ ยนะครับ
    เลขเครื่องเลขโครงตามนี้นะครับ
    รถจดทะเบียนปี 2518 (1975)
    เลขโครง 018936x (1974) SPRINT V
    เลขเครื่อง 025491x (1976) SPRINT V

theliger's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เครื่องเปลี่ยนใหม่ต้องดูหลังเล่มทะเบียนครับว่ามีกา รบันทึกไว้หรือไม่ ถ้ามีบันทึกไว้ก็โอนได้ไม่มีปัญหาครับ
    เพราะรถจดปี 1975 ไม่มีทางที่จะเอาเครื่อง ปี 1976 มาลงได้แน่ ๆ นอกจากมาเปลี่ยนภายหลัง
    ts32
    <<< ลัทธิสีน้ำเงิน >>>
    vespa & Lambretta

Bookmarks