ปัญหารถสตาร์ไม่ติดมันมาหลอกหลอนผมอีกแล้ว สาเหตูมันคืออะไรกันแน่

ชื่อกระทู้: ปัญหารถสตาร์ไม่ติดมันมาหลอกหลอนผมอีกแล้ว สาเหตูมันคืออะไรกันแน่

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปัญหารถสตาร์ไม่ติดมันมาหลอกหลอนผมอีกแล้ว สาเหตูมันคืออะไรกันแน่

ผมใช้ super 150
    รถผมเอาไปซ่อมมาทั้งเปลี่ยนหน้าทองขาว+คาร์บูเรเตอร์ แต่ก็ยังสตาร์ทไม่ติดหรือถ้ามันติดขีไป จอดทิ้งไว้ 15 นาทีก็ไม่ติดแล้ว อยากถามว่าสาเหตุที่แท้จริงมันคืออะไร ( หมดกับการซ่อมครั้งแรกก็ประมาณ 4500 บาทแล้ว )
    ตอนนี้เริ่มเครียดและท้อแล้ว ซ่อมมาขี่ได้ไม่กี่วันก็พัง

มันกำลังพิสูจน์ใจคุณ 55 ล้อเล่น รอผู้รู้ก่อนนะครับ
    นายอนุพงค์ น้ำใส
    ธนาคารกรุงไทย
    เลขบัญชี 498-0-11859-3

โทร 0827623938
    [email protected]

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อาการคล้ายๆกับของผมเลย ทำมาวิ่งได้2-3วัน ขี่ๆวอดด และก้ดับ แล้วสตาร์ทก้ไม่ติด พอเปลี่ยนหัวเทียนก้ติด พอ2-3วันก้พัง ไปให้ช่างดูเลยเลยเปลี่ยนทองขาว ขี่ไม่ถึง 1อาทิตย์ก้พังอีก ผมมั่นใส้เลยเปลี่ยนชุดไฟยกชุดเลย ทั้ง จานไฟ คอยในคอยนอกคอนเดนเซอร์ทองขาวเปลี่ยนหมดเลยก้ว่าได้ป ระมาณ 4400/ ล้างทั้ง ด้วย ล้างคาบูร ด้วย ตอนนี้ขี่มา 2อาทิตย์ วันละ 10โล+ได้ วันเสา 30-40 ทุกเสา (ครั้งแลกที่ไปทำที่เปลี่ยนทองขาวไม่ใช้ว่าช่างหลอกน ะ แต่ผมด่วนสงการ์ณเลยซ่อมๆให้วิ่งได้เฉยย พอจบสงการ์ณ ทีเดียวจบ) ผมพูดตรงเลยนะคับ ผมก้เพิ่งหัดเลย ขี่รถเวสป้าได้ไม่ถึง 2-3เดือนเลย ผมคิดว่า การที่เล่นรถเวสป้าไม่จำเปนต้องรวยคับ แต่เราต้องทำให้จบ! ผมถือว่ารถผมไม่ดี สิ่งที่ผมทำคือ ทีเดียวจบ!! ถึงจะเท่าไรก้สู้

Member
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ผมลองเปลี่ยนหัวเทียน มันสตาร์ทติดแต่เดินเบาไม่ได้มันดับอย่างเดียว
    มันเป็นอะไรกันแน่
    อยากเปลี่ยนจานไฟเหมื่อนกันเพราะใบพัดมันบิ่นแล้วรถย ังสั่นอีก มันต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ

Bookmarks