ทริปแห่งความทรงจำ " ภูเก็ต - เชียงใหม่ - ปาย " 28 - 11 - 2010

ชื่อกระทู้: ทริปแห่งความทรงจำ " ภูเก็ต - เชียงใหม่ - ปาย " 28 - 11 - 2010

Senior Member angclassic's Avatar
    สถานที่
    Tantalum Phuket
    ขอบคุณ
    0

Talking ทริปแห่งความทรงจำ " ภูเก็ต - เชียงใหม่ - ปาย " 28 - 11 - 2010

สำเร็จเรียบร้อยแล้วครับ กับทริปแห่งความทรงจำ
    5 คน กับ เจ้า HONDA ตัวน้อย 5 คัน
    ผ่าน 20 จังหวัด กับอีก 1 ประเทศ
    " ภูเก็ต พังงา กระบี่ สุราษ ชุมพร ประจวบ เพชรบุรี ราชบุรี นครปฐม สุพรรณบุรี ชัยนาท นครสวรรค์ กำแพงเพชร ตาก ลำปาง ลำพูน เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน เชียงราย พะเยา และประเทศพม่า "
    เรื่องราวความสนุก บรรยากาศดีๆ จะได้ติดตามชมกัน เร็วๆนี้

Tantalum Phuket Classic Club !!
    Love Ska

2. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : angclassic สำหรับกระทู้นี้ :

webmaster (19-05-2012)

Senior Member angclassic's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันแรกของการเดินทาง 28-11-10

วันแรกของการเดินทางออกจากเกาะสวรรค์แห่งอันดามัน
    เพื่อมุ่งหน้าสู่เมืองสามหมอกแห่งนครล้านนา

เวลา 02.00 น. ได้เวลาออกเดินทาง
    พี่อาร์ม มอร์แกน ภูเก็ต ขี่รถมาส่งถึงสะพานสารสิน

เสื้อทริปครับ

แวะเติมน้ำมัน ตามธรรมเนียมของกลุ่ม
    ณ ปั้มราชพฤกษ์ จังหวัดพังงา

คันนี้ของบังแอ้งค์

คันนี้ของ อบต.เอ็ม

คันนี้ของ บอย

คันนี้ของพี่แยะ

และก็คันนี้ของ พี่นัท เครื่องเดิมคันเดียวในทริป

เติมน้ำมันรถเสร็จ ก็ได้เวลาเดินทางกันต่อ

บรรยากาศตอนเช้ากับเส้นทางสวยๆ

กำลังจะเข้าชุมพรครับ " ท่าชนะ เราต้อง ชนะ "

จอดเติมน้ำมันเครื่องนิดหน่อยครับ

ผ่านสวนโมก แวะถ่ายรูปกันสักหน่อย

แวะกินข้าวอีกทีที่ปั๊ม จิงโจ้

หนังท้องตึง หนังตาเริ่มหย่อน
    เลยแอบงีบกันที่ศาลา หน้าปั๊มกันซะเลย

น้องเอ็มกุมของรักของหวง

พี่แยะถึงกับดมยา นึกในใจกูมาทำไม

ใบจากและยาเส้นสนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการ ตัน หน่ำ ฮั้ว

ขี่ได้สักพัก เริ่มเหนื่อย
    เลยขอพักตูด ที่จุดพักรถเขาโพธิ์

และแล้วก็สิ้นสุดการเดินทางสำหรับวันนี้
    หาที่พักไว้หลับนอน กันที่ เขาตาม่องล่าย จ.ประจวบคีรีขัน

การเดินทางวันต่อไปจะเป็นเช่นไร
    โปรดติดตามชมในตอนต่อไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สะหม้อ : 13-12-2010 เมื่อ 01:57

Tantalum Phuket Classic Club !!
    Love Ska

Senior Member Bank99's Avatar
    สถานที่
    ค่ายเทพสตรีคลาสสิคคลับ (นครศรีฯ)
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดครับ รอติดตามชมครับ
    ** การออกทริปแม้เหนื่อยพักเพียงชั่วครู่ก็หายเหนื่อย

แต่ประสบการณ์และความทรงจำจะไม่มีวันจางหายไป **

ทริป นครศรีฯ - กทม. - หนองคาย - ลาว

อบต.99's Avatar
    สถานที่
    TantaLum Phuket Classic Club
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มีแฟนคลับแทนทาลั่มไปส่งด้วย 2 คน พี่อาร์มและพี่นุ ที่จิงเขาแค่ตั้งใจไปท่านุ่นหรอก อิคึอิคึ5555+
    You" Never Walk Alone "
    "คุณจะไม่มีวันเดินเดียวดาย"
    ความฝัน + ศรัทธา + Cl@ssic + เพื่อน + มิตรภา
    บุรุษผู้แสวงหาความฝัน บนเส้นทางสายมิตรภาพ
    มิตรภาพที่ยิ่งใหญ่ คือกำลังใจในการเดินทาง

ทริปแห่งความทรงจำ ภูเก็ต-เชียงใหม่-ปาย

[IMG] [/IMG]

Ban nok Member สะหม้อ's Avatar
    สถานที่
    Phuket, Thailand
    ขอบคุณ
    0

ได้ปลาจิ้งจ้างมาโลดมกลิ่นเอาคล้ายๆ
    TANTALUM PHUKET
    มิตรภาพเหนียวแน่น ระหว่างเดินทาง ใช่อยู่ที่จุดหมาย

Member armeast1630's Avatar
    สถานที่
    morgan
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อบต.99 อ่านข้อความ
    มีแฟนคลับแทนทาลั่มไปส่งด้วย 2 คน พี่อาร์มและพี่นุ ที่จิงเขาแค่ตั้งใจไปท่านุ่นหรอก อิคึอิคึ5555+
    จริง...น้องบ่าวเหอว่าอีไปแลนิว่าหมันยังไหลแถวนั่น. ..ไม่ช่ายตั้งใจอีไปส่งนิ..555

Member armeast1630's Avatar
    สถานที่
    morgan
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สะหม้อ อ่านข้อความ
    ได้ปลาจิ้งจ้างมาโลดมกลิ่นเอาคล้ายๆ
    กินไม่เหม็ดทีนิครับ...พี่สะหม้อ...หมันฉ็องแรง
    สนใจแบ่งไปสักขีดม้ายนิ...ติดมืออยู่เหลย

Senior Member tookta&am's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

:: Tantalum Phuket Classic Club::

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

รอชมอยู่ครับ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Senior Member puripatcb100's Avatar
    สถานที่
    อะเมริกังพังงา
    ขอบคุณ
    0

Name:  002.jpg
Views: 2507
Size:  80.7 KBเป็นกำลังใจให้นักเดินทุกคนครับ

Ban nok Member สะหม้อ's Avatar
    สถานที่
    Phuket, Thailand
    ขอบคุณ
    0

และแล้วก็ตื่นมาด้วยความสดชื่นจ่ายค่าเช่ากางเต๊นส์ใ ห้พี่เขาไปรวมค่าน้ำ จิปาถะ 5 คน100 บาท

เตรียมมัดของคาดท้ายรถกันแน่นก่อนออกเดินทาง

เตรียมตัวถ่ายรูปเป็นที่ระลึก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สะหม้อ : 09-12-2010 เมื่อ 12:41
    TANTALUM PHUKET
    มิตรภาพเหนียวแน่น ระหว่างเดินทาง ใช่อยู่ที่จุดหมาย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันที่ 2 ของการเดินทาง 29 - 11 - 10

วันที่ 2 ของการเดินทาง
    ออกจาก จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ มุ่งสู่ เมืองนกใหญ่ จังหวัดชัยนาท
    " ครั้งแรกของการเดินทางออกจากถนนสายใต้ ด้วยมอเตอร์ไซด์คู่ชีพ "

ตื่นแต่เช้ามืด เก็บสัมภาระ อาบน้ำ เพื่อเตรียมตัวออกเดินทาง

เริ่มเห็นแสงแรกของตะวันกับเช้าวันใหม่

หลังจากอาบน้ำแต่งตัวเสร็จ
    ได้เวลาจัดสัมภาระขึ้นรถกัน

ระหว่างคนอื่นเก็บของ พี่หม่อง ขอนั่งเปล คิดถึงใครบางคนก่อน

ถึงเวลาออกเดินทางแล้ว
    แต่ไม่ลืมแวะชักภาพกับสถานที่พักเป็นที่ระลึกก่อน

แอคชั่น เด็ดๆประจำทริป

เท่ห์ๆ สไตล์ แทนทาลั่ม

ขี่รถออกจากที่่พักแป๊บนึง
    ก็มาแวะเติมน้ำมันที่ ประจวบฯ ปั๊มที่มีจักรยาน เยอะมาก (แต่ไ่ม่ขาย)

ได้เวลาออกเดินทางกันต่อครับ

แวะทานมื้อเที่ยงวันนี้ ที่เพชรบุรี

และก็ไม่ลืม ซื้อน้ำตาลสด เมืองเพชร

หลังจากมื้อเที่ยง ก็แวะเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง
    เพื่อเตรียมความพร้อมก่อนออกเดินทาง
    งานนี้ ฝีมือหม่อง ล้วนๆๆ

สภาพแต่ละคัน

ระหว่างรอช่างเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

อบต.เอ็ม จัดช้างน้อย ไปหนึ่ง อิอิ

ไม่รู้ว่า บอยสเตอริง เครียดไร อาการถึงได้เป็นแบบนี้

หม่องแยะ เช็คความพร้อมอีกครั้ง ก่อนปล่อยขบวน ออกเดินทางต่อ

Love Ska

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันที่ 2 ของการเดินทาง 29 - 11 - 10 (ต่อ)

มาชมกันต่อกับการเดินทางในวันที่ 2

และแล้วก็ได้เวลาออกเดินทางกันต่อ

ถึงทางแยกเข้าสุพรรรณกำลังใจยังเกินร้อย

พอเลี้ยวขวาตรงนี้แหละโดนไป200 เป็นค่าเบิกทางโลดๆๆ

แวะเติมน้ำมันที่นครปฐม พี่นัท โชว์ โออิชิ ขวดแรก ของทริป

มุ่งหน้าต่อ เข้า สุพรรณบุรี

หอนาฬิกา บรรหาร - แจ่มใส

ดูแผนที่อีกที กันหลง อิอิ

ถ่ายรูปอีกนิด เมื่อเข้าสุพรรณ

หน่วยพยาบาลของเราครับดูเสื้อ แต่โดนลมไม่ได้จะหลับทุกที คริๆๆๆ

คนนี้อึดสุด ตัวถังดี

แวะพักอีกนิด ก่อนเข้า ชัยนาท

ชมรมใบจากทำงานอีกแล้ว

ทริปนี้ พี่นัท เปลือยจานไฟโชว์

ถ่ายกับป้ายอีกนิดหน่อย

แวะเที่ยวสามชุก ก่อนเข้าชัยนาท

กอดตู้ไปรษณีย์

กอดรูปปั้น

กับรูปยังมีอารมย์ ยอมเขาแหละ เอ็ม power house

ออกจาก ตลาดสามชุก แวะหาข้าวกินที่ชัยนาท

ถึงร้านปุ๊บ อัฟเดต ปั๊บ ฮะฮ่าๆ

ไม่ได้เม้นจะลงแดงอยู่แล้วครับครั่นเนื้อครั่นตัวตลอ ด หิๆๆๆ

มื้อนี้ของ อบต.เอ็ม กับผัดกบ (ไม่เห็นมีสักตัว)

อิ่มเสร็จ ก็เดินทางต่อ (แวะถ่ายรูปสักนิด)

ป้ายนี้บอกอายุ พี่นัด

หลังจากจ่ายค่ากาแฟให้ คุณตำรวจ ก็หาที่นอนกัน
    สำหรับคืนนี้ เราได้ที่พักสุดหรู นั่นก็คือ เอสโซ่ โฮเต็ล

สิ้นสุดแล้วครับ กับการเดินทางในวันที่ 2
    ติดตามต่อในวันถัดไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สะหม้อ : 09-12-2010 เมื่อ 21:36

Love Ska

LoveAholic's Mamee Tui_C65's Avatar
    สถานที่
    โบราณลิซึ่ม Mc.
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดของการเดินทาง หัวใจจริงๆงานนี้
    ยอมรับนับถือเลยครับ
    สำหรับฉันคำว่า "โบราณ"

มันลิซึ่มเข้าไปในเส้นเลือดของชีวิตฉัน

"โบราณลิซึ่ม"

สำหรับคำว่า "คลาสสิค"

มันเป็นอาการติดที่เรื้อรังเกินจะรักษาได้

"Classic Aholic"

คลาสสิกไม่ได้อยู่ที่ใจ แต่มันอยู่ในสันดานของฉัน

อัลบั้มรวมภาพทริปต่างๆ http://picasaweb.google.co.th/por1081009

สดุดี เครดิต...ตุ้ย โบราณลิซึ่ม Mc. 085-8125900

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tui_C65 อ่านข้อความ
    สุดยอดของการเดินทาง หัวใจจริงๆงานนี้
    ยอมรับนับถือเลยครับ
    ขอบคุณจริงๆจากใจครับพี่ตุ้ย
    สำหรับคำชี้แนะ ตลอดการเดินทาง
    ทริปนี้อาจจะไม่เจอกัน แต่ต้องมีสักครั้ง ที่ได้ร่วมทางกัน

Love Ska

Bookmarks