ขอเสนอการขายรถแบบเป็นรูปแบบเพื่อให้ได้ข้อมูลชัดเจน สบายใจทั้งคนซื้อและคนขาย

ชื่อกระทู้: ขอเสนอการขายรถแบบเป็นรูปแบบเพื่อให้ได้ข้อมูลชัดเจน สบายใจทั้งคนซื้อและคนขาย

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเสนอการขายรถแบบเป็นรูปแบบเพื่อให้ได้ข้อมูลชัดเจน สบายใจทั้งคนซื้อและคนขาย

1. ขาย รถ.......................Scooter

2. ยี่ห้อ ................................vespa ,lam ( ถ้าไม่ทราบให้ แจ้งว่าไม่ทราบ )

3. รุ่น.........................................64 ( ถ้าไม่ทราบให้ แจ้งว่าไม่ทราบ )

4. สี........................................ดำ

5.เลขทะเบียน..................กกก 888 กทม( ปิดเลขได้ไม่เกิน 2 ตัว ปิดเกิน ลบ )

6. เลขเครื่อง....................vbb2m*111111*( ปิดได้ไม่เกิน 2 ตัว ปิดเกิน ลบ ปิดได้แค่ 2 ตัวท้ายเท่านั้น )

7. เลขตัวถัง......................vbb2t*111111* ( ปิดได้ไม่เกิน 2 ตัว ปิดเกิน ลบ ปิดได้แค่ 2 ตัวท้ายเท่านั้น )

8. อุปกรณ์+ของแถม....................กันชนหน้า ( ถ้าไม่มี ก็กรอกว่าไม่มี )

9.สภาพ......................................ตามรูป ถ่าย ใหม่ๆสี99% เครื่อง99%

10. ดูรถได้ที่.................................มีนบุรี กรุงเทพ

11. เงื่อนไขการขาย.......................โอนลอยได้ หรือโอนลอยไม่ได้ หรือรถต่อทะเบียนได้แต่โอนไม่ได้ หรือ พาไปโอนขนส่งหรือNo-Book หรือทะเบียนสวม

12.ราคา........................................30, 000 บาท.

13. ติดต่อ......................................081513 xxxx เอก (ต้องลงเบอร์โทรฯที่ติดต่อได้เท่านั้น และต้องลงเบอร์โทรฯด้วยทุกครั้ง )
    รูปถ่ายจะต้องลงรายละเอียดครบถ้วน ภาพด้านหน้า หลัง ด้างข้างซ้าย ขาว เลขเครื่อง เลขตัวถัง (ปิดเลขได้ไม่เกิน2ตัว)
    รูปหน้าทะเบียนที่เป็นเจ้าของคนล่าสุดปิดได้แต่ชื่อแ ละที่อยู่ห้ามปิดเลขเครื่อง เลขตัวถัง(ปิดเลขได้ไม่เกิน2ตัว)

ปล.ถ้าสนใจรูปแบบนี้ผมจะทำตัวอย่างการขายมาให้ครับ ลองพิจารนาดูครับเวปมาสเตอร์
    และอยากให้แยกบอร์ดขายรถกับอะไหล่ออกจากกันจะได้ง่าย ต่อการควบคุม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวก VESPA & LAM : 04-08-2009 เมื่อ 07:28

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

แจ่มเลย เห็นด้วย ถ้าบวกกับต้องลงทะเบียนสำหรับผู้ขาย ผมว่าจะทำให้ปลอดภัยกับผู้ซื้อมากขึ้น
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

Thumbs up สุดยอดครับ

เหมือนเคยเห็นตามกระทู้ขายปืนเลย...555+++

แบบมีเป็นข้อๆ อะ
    สาธุ

Senior Member KaiJae's Avatar
    สถานที่
    Sisaket Scooter Club.
    ขอบคุณ
    0

......เห็นด้วยอย่างมากครับพี่......เป็นสัดส่วนดีคร ับ และเป็นการยกระดับการซื้อ-ขาย.

มัลติพลาย http://prachachai1963.multiply.com/

เรามาแล้ว auto's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ได้อย่างนี้ยิ่งดี ตัดสินใจง่าย เป็นแบบแผนดีด้วย

[B]มิตรภาพไม่มีที่สิ้นสุดตราบใดที่ยังมีชีวิตอยู่ คนไทยหัวใจเกินร้อย

Member patabongcity's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Red face

เห็นด้วยครับพี่ ..ดีมากเลย

จะได้เป็นที่ชัดเจน ของผู้ซื้อ - ขาย ...

ผมกำลังมองสักคัน ... แต่ยังไม่โดนเลย ** บอก ตรง ๆ หนักใจมาก กลัวโดนหลอกมาก
    กำลังศึกษา ใน thai scooter นี่แหละ ... ครับ

คันแรก ไม่มีเพื่อน ..มีแต่ความรู้แค่ ใน thaiscooter ที่ช่วยให้ผม รักและหลงไหล ในตัวมัน ...
    ปล. หยัดยืนลำพัง

Smallframe Rider
    ขอบคุณ
    0

เป็นแนวคิดที่ดีมากๆเลยคับ สบายใจทั้งคนขาย(ที่จริงใจ ไม่หมกเม็ด)และคนซื้อ
    in small we ride

piezaa007's Avatar
    สถานที่
    ทุกที่ทุกเวลาถ้ามีเพื่อน
    ขอบคุณ
    0

ดันไปเลยครับเห็นด้วย
    การรอคอย...เวลาทัมมัยมันช่างเดินช้า
    การรอคอย...มันก้อคงเหมือนกับความเหงา
    .
    .
    ความเหงา...ไม่มีรัยทัมมันก้อน่าเบื่อ
    ความเหงา...เวลามานก้อเดินช้า
    ความเหงา...มันก้ออคงเหมือนกับการรอคอยอารัยบางสิ่งบ างอย่าง
    .
    .
    แต่ถ้ามีอารัยทัมในเวลาที "รอ"...และเวลาที่ "เหงา"
    มานก้อคงดีสิน้ะ

amcrow's Avatar
    สถานที่
    -ตัวเดียวอันเดียว-
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

"จงเชื่อในศรัทธา ของเซียนเห่า"
    ไม่อ่านจะเสียใจ
    เตือนผู้ใช้เวบ !!!
    * ซื้อของผ่านเวบควรตรวจสอบความน่าเชื่อถือของผู้ขายก่ อน * อย่าโลภเมื่อเห็นของถูก * โทรหาผู้ขายไม่ติด ติดต่อไม่ได้บ่อยๆ ให้สงสัยว่ามีหลายเบอร์ และพร้อมจะทำชั่วได้ 24 ชม. * อย่าโอนเงินไปให้ก่อนเป็นอันขาด ไม่ว่ากรณีใดๆ * อย่าหลงเชื่อเมื่อมีผู้โทรมาเสนอขาย โดยไม่ทราบแน่ชัดว่าเป็นใคร * ตั้งกระทู้ต้องการของ โปรดระวัง โจรจะติดต่อไป * ให้เช็คเบอร์โทร และเลขบัญชีที่ได้รับ อย่างละเอียด google ช่วยคุณได้
    เหนือสิ่งอื่นใด เวบไซด์นี้เป็นแค่สื่อกลาง เวลามีปัญหา คนที่จ่ายตังไป เป็นคุณเท่านั้น โทษใครไม่ได้
    (ถูกและดี ไม่มีในนี้ ถูกหลอกฟรีๆมีแน่นอน ถ้าสติไม่อยู่กับเนื้อกับตัว หากถูกสะกดด้วยความอยาก)

เตือนมิจฉาชีพ !!!
    ทุกเวบมีการตรวจสอบได้ วันนี้หากยังรอดได้ วันหน้าไม่แน่

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

ดีครับ......อยากค้าขายแบบสุจริตจริงๆ ทำแค่นี้ ไม่น่าจะยาก นอกซะจาก........xxxxxx
    เอาตามนั้นเลยเพ่หนุ่ม
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

กัน กำแพงเพชร's Avatar
    สถานที่
    นครชากังราวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ดี เลย ครับ

สบายตาดี ด้วย อ่าน ง่ายๆ

โจ้ง แจ้งดี
    จำหน่าย... หัวเชื้อ ไตรโคเดอร์มา บิวเวอร์เรีย เมตตาไรเซียม และเชื้อ ราสด ทุกชนิด และอุปกรณ์ ทำเชื้อ ราทุกชนิด 9ล9
    ใช้ได้กับพืชไร่และพืชสวนเป็นอย่างดี
    ไม่ว่าจะเป็น ข้าว อ้อย และมันสะปะหลัง และพืชผักทุกชนิด
    จำหน่ายทั้งปลีก - ส่ง
    ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับศัตรูพืชทุกชนิด

ข้อมูลเชื้อไตรโคเดอร์มา
    http://www.phtnet.org/news/view-news.asp?nID=177
    บิวเวอร์เรีย
    http://www.sotus.co.th/article_1.html
    เมตตาไรเซียม
    http://pmc04.doae.go.th/Metarhizium/Meta1.htm

สนใจติดต่อและให้ความรู้ฟรี กับผู้ที่เชี่ยวชาญด้านนี้เป็นพิเศษ
    08-197-34296 อาจารย์ ศักดาดิ์
    08-603-10922

Senior Member embretta's Avatar
    สถานที่
    Kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

สุดยอด ๆๆ ใช่เลยครับแบบนี้ที่ต้องการ
    คนซื้อจะได้ตัดสินใจง่ายมาหน่อย ในการโทรถาม
    เพราะบางครั้งหารถคันหนึ่งต้องเสียค่าโทรเยอะมาก

----->>>>>>KMIT'NB/FDT46

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ apache100 อ่านข้อความ
    เหมือนเคยเห็นตามกระทู้ขายปืนเลย...555+++

แบบมีเป็นข้อๆ อะ
    เคดิตเวปขายปืนครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ elizaspace อ่านข้อความ
    เป็นเหมือนกันทุกวงการแหล่ะครับ ส่วนตัวแล้วผมก็เคยเล่นกล้องมาก่อน ก็มีคนขายกล้อง ก็ไม่ได้ระบุรายละเอียดอะไรมาเลย

พอผมมาเล่นรถ ก็เห็นลักษณะแบบเดียวกันอีก คือ ....

บางคนขายรถก็ไม่ยอมลงว่ามีทะเบียนหรือไม่มี ชอบให้ติดต่อ ให้โทรไปคุยดู รายละเอียดก็ลงไม่ครบ

หรือว่ากลัวมีคนรู้ว่าเป็นรถอินเดีย เป็นรถNo-Bookแล้วจะไม่มีคนสนใจกันหรอครับ ผมเข้าใจถูกไหมอะ.....

คือ ถึงผมไม่ได้ซื้อ แต่ก็อยากให้ทุกท่านที่ลงขายได้ลงรายละเอียดให้กระจ่ างเลย จะได้เป็นประโยชน์ทั้งผู้ซื้อผู้ขาย และสะดวกต่อการขาย แล้วก็คนซื้อจะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นนะ

ขอบคุณที่ตั้งกระทู้แนะแนวทาง จะได้สะดวกแก่ทุกๆคน

เอ้อ ขอถามด้วยนิดนึงคับ ทำไมต้องปิดเลขเครื่อง เลขโครง เลข กท.กันด้วยอะ ไม่เข้าใจคับ
    ป้องกันคนร้ายเอาไปทำทะเบียนปลอมไงครับ

--- หรูหรามีระดับ --- TaO★tAo™'s Avatar
    สถานที่
    ASTRO WASP MAZZA
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อืม

เห็นด้วยอย่างยิ่ง em95
    ,,Yong Phayathai"

Bookmarks