หวัดดีคับ คือผม มีรถ c70 อยู่ แล้วผมได้แตรลม มา 1 คู่ แตรลมนี้ใช้ไฟ 12 V

ซึ่งรถ c70 ผม แบตมันแค่ 6V ซึ่งใช้ด้วยกันไม่ได้

แต่พอดีที่บ้านมีแบตรถมอไซร์ 12V ชนิตแบบแห้งผมคิดว่าจะเอามาต่อแบบ เดิน ตรงๆ

ซึ่ง จะต่อ จากแบตไปหา ตัวแตรลม แล้วมีสวิด กด 1 อัน

แบตลูกนี้ใช้งานกับ แค่แตรลมอย่างเดียว ส่วงไฟอื่นๆ ใช้กับแบต ลูก 6V

ผมเลยอยากมีขอคำแนะนำว่า ถ้าทำแบบนี้จะมีปันหาอารัยไหม ?

จะทำให้แบตหมดไวรึป่าว ?

หรือว่าไม่มี ผล ใดๆ แบตก้หมดตามสภาพของ มัน ?

หรือว่าจะเกิดปันหาอื่น ๆ

จึงอยากมาขอคำแนะนำ หรือท่านผู้ใดว่างพอคุยเรื่องนี้กับผมโปรดทิ้งเมล์ไว ้ เดียผมจะ

แอดเมล์ไปสอบถาม

ขอบคุนครับ