หาร้านแปลงเป็นดิสเบรกครับ

ชื่อกระทู้: หาร้านแปลงเป็นดิสเบรกครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หาร้านแปลงเป็นดิสเบรกครับ

หาร้านแปลงเป็นดิสเบรกครับ หรือพี่ๆคนไหนเคยแปลง รบกวนแนะนำวิธีทำให้ด้วยครับ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

จะแปลงเลยใช่มั๊ยครับ ถ้าจะแปลงต้องดูด้วยว่าวัสดุอุปกรณ์จำพวกอะหลั่ยต่าง ๆที่นำมาใส่นั้น เข้ากันได้รึเปล่า ยกตัวอย่างเช่น จานดิสท์,ปั๊มล่าง,ปั๊มบน,ดุมล้อ มันมีวิธีการหลายแบบอยู่นะครับ เอาตัวอย่างง่ายๆไปลองทำดูนะครับ ก่อนอื่นหาซื้อดุมหลัง ฮอนด้าแดรช แล้วเอาไปปาดให้เหลือครึ่งนึง ส่วนดุมหน้าเดิมของเราก็เอาไปปาดด้วยเช่นกัน หลังจากนั้นให้เอาไปพอกอลูมินัม ให้เป็นชิ้นเดียวกัน เพื่อที่จะทำการยึดกับจานดิสท์เบรคแล้วก็ปั๊มล่าง เพราะส่วนนี้เป็นส่วนสำคัญมาก ต้องดูด้วยว่าปั๊มล่างมันจะติดกับล้อกระทะรึเปล่า หรือเข้าไปขบพวกดุมหน้ารึไม่ ตรงนี้อยุ่ในขั้นตอนของการทดสอบนะครับ หลังจากนั้นถ้าขั้นตอนในตอนแรกสำเร็จ ก็มาถึงขั้นตอนที่ยากอีกขั้นตอนนึง คือการยึดตัวปั๊มบน ตรงนี้มีปัญหามากพอสมควร อยุ่ที่เจ้าของรถจะอะแดปหรือแอพพลายเอาเอง ส่วนตัวผมตีงานเหล็กขึ้นใหม่มาชิ้นนึงเพื่อทำการยึด แต่บางรายอาจจะมีวิธีที่แตกต่างกันอกไป ก็แล้วแต่แนวคิดนะครับ พอจะมองภาพตามออกนะครับ ถ้มีข้อสงสัยยังไงโทรถามก็ได้ครับ เบอร์ผม 08-6253-6253 ไม่คิดค่าใช้จ่ายครับ ขอลีโอเย็นๆพอ อิๆ...

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Member ซุปเปอร์_HeRo's Avatar
    สถานที่
    MISZILE VESPA / PX CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    จะแปลงเลยใช่มั๊ยครับ ถ้าจะแปลงต้องดูด้วยว่าวัสดุอุปกรณ์จำพวกอะหลั่ยต่าง ๆที่นำมาใส่นั้น เข้ากันได้รึเปล่า ยกตัวอย่างเช่น จานดิสท์,ปั๊มล่าง,ปั๊มบน,ดุมล้อ มันมีวิธีการหลายแบบอยู่นะครับ เอาตัวอย่างง่ายๆไปลองทำดูนะครับ ก่อนอื่นหาซื้อดุมหลัง ฮอนด้าแดรช แล้วเอาไปปาดให้เหลือครึ่งนึง ส่วนดุมหน้าเดิมของเราก็เอาไปปาดด้วยเช่นกัน หลังจากนั้นให้เอาไปพอกอลูมินัม ให้เป็นชิ้นเดียวกัน เพื่อที่จะทำการยึดกับจานดิสท์เบรคแล้วก็ปั๊มล่าง เพราะส่วนนี้เป็นส่วนสำคัญมาก ต้องดูด้วยว่าปั๊มล่างมันจะติดกับล้อกระทะรึเปล่า หรือเข้าไปขบพวกดุมหน้ารึไม่ ตรงนี้อยุ่ในขั้นตอนของการทดสอบนะครับ หลังจากนั้นถ้าขั้นตอนในตอนแรกสำเร็จ ก็มาถึงขั้นตอนที่ยากอีกขั้นตอนนึง คือการยึดตัวปั๊มบน ตรงนี้มีปัญหามากพอสมควร อยุ่ที่เจ้าของรถจะอะแดปหรือแอพพลายเอาเอง ส่วนตัวผมตีงานเหล็กขึ้นใหม่มาชิ้นนึงเพื่อทำการยึด แต่บางรายอาจจะมีวิธีที่แตกต่างกันอกไป ก็แล้วแต่แนวคิดนะครับ พอจะมองภาพตามออกนะครับ ถ้มีข้อสงสัยยังไงโทรถามก็ได้ครับ เบอร์ผม 08-6253-6253 ไม่คิดค่าใช้จ่ายครับ ขอลีโอเย็นๆพอ อิๆ...
    เปลี่ยนเป็น เหล้าขาวเย็นๆได้ป่ะพี่เอิ๊กๆ555
    เลว...บ้างบางเวลา
    "ทัวร์ซิ่ง"นั้นชอบๆ
    ลูกผู้ชายต้องครัชมือ!

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ซุปเปอร์_HeRo อ่านข้อความ
    เปลี่ยนเป็น เหล้าขาวเย็นๆได้ป่ะพี่เอิ๊กๆ555
    มันเป็นไงว่ะ เหล้าขาวเย็นๆ เหอะๆ...

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

เวสป้า พีเอ็ก๑๕๐'s Avatar
    สถานที่
    อุดรธานีสกูตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    มันเป็นไงว่ะ เหล้าขาวเย็นๆ เหอะๆ...
    ใส่น้ำแข็งดิพี่ผสมน้ำแดงด้วย
    087-6666-407 joe

Senior Member Immortal_rock's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เวสป้า พีเอ็ก๑๕๐ อ่านข้อความ
    ใส่น้ำแข็งดิพี่ผสมน้ำแดงด้วย
    สูตรหลังเทคนิคดรนะเนี่ยแจ่มไปเลย ^^

Member ซุปเปอร์_HeRo's Avatar
    สถานที่
    MISZILE VESPA / PX CLUB
    ขอบคุณ
    0

เห็นม่ะพี่โต่งใครเขาก็รู้กันทั้งนั้นอะ5555
    เลว...บ้างบางเวลา
    "ทัวร์ซิ่ง"นั้นชอบๆ
    ลูกผู้ชายต้องครัชมือ!

Bookmarks