สอบถามคนที่เคยขึ้นเหนือ หรือว่า ชาวเหนือหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: สอบถามคนที่เคยขึ้นเหนือ หรือว่า ชาวเหนือหน่อยครับ

มาตรฐาน สอบถามคนที่เคยขึ้นเหนือ หรือว่า ชาวเหนือหน่อยครับ

c70 เครื่องเดิม ทำเดิม จะวิ่งจาก กทม.ไป ลำพูน ตรงช่วง เขาแถวลำปาง มันพอขึ้นไหวไหมครับ วิ่งคันเดียวคนเ้ดียวครับ
    ผมดูไม่ออกหรอก "แท้หรือเทียม" รู้แค่ว่าชอบ เลยขี่มัน
    ก็เหมือน พระ นั่นแหละ ถึงรู้ว่าเก๊ แต่ก็ห้อย เพราะ ผมศรัทธาที่พระ ไม่ใช่ ศรัทธาที่ "แท้เทียม"

Senior Member ช้างยิ้ม's Avatar
    สถานที่
    SAM POW TONG CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

SAM POW TONG CLASSIC CLUB

KANCHANABURI

081-890-1840>>> นัท เวลา 8.00 - 20.00 ครับ

การบินไทยรักคุณเท่าฟ้า แต่คนธรรมดารักคุณเท่าเดิม

omo_VIP-CLASSIC's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม เหนือกาลเวลาคลาสสิคระยอง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมว่าไหวครับไปเรื่อยๆ50-60โลพักทีหรือแล้วแต่ความเหมาะสมครับคอยเติมน้ำมันเค รื่องเลี้ยงไปเรื่อยๆครับ

โม่ เหนือกาลเวลาคลาสสิค ระยอง
    สิ่งที่ชอบคือ การเดินทาง สิ่งที่ไม่ชอบคือ มิสซ้อนท้าย
    มารู้จักเราให้มากกว่านี้http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=684271
    เพจคนบินเดี่ยวwww.facebook.com/bindeiw?ref=profile

Senior Member aodmon8580's Avatar
    สถานที่
    Slimdog
    ขอบคุณ
    0

วิ่งได้ครับ ของผม yg1-80cc ยังวิ่ง กว่า 400+โล ได้เลย

กลัวช่วงขึ้นเขาครับ ไม่เคยไปด้วย ไม่รู้ว่ากำลัง เครื่องจะพาขึ้นเขาไหวไหม
    ผมดูไม่ออกหรอก "แท้หรือเทียม" รู้แค่ว่าชอบ เลยขี่มัน
    ก็เหมือน พระ นั่นแหละ ถึงรู้ว่าเก๊ แต่ก็ห้อย เพราะ ผมศรัทธาที่พระ ไม่ใช่ ศรัทธาที่ "แท้เทียม"

omo_VIP-CLASSIC's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม เหนือกาลเวลาคลาสสิคระยอง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

กลัวขึ้นไม่ไหวก็ไล่สเตอดูเพิ่มหลังให้ใหญ่ๆหน่อยแล้ วอย่าลืมเซตเบรคให้ดีด้วยล่ะ

โม่ เหนือกาลเวลาคลาสสิค ระยอง
    สิ่งที่ชอบคือ การเดินทาง สิ่งที่ไม่ชอบคือ มิสซ้อนท้าย
    มารู้จักเราให้มากกว่านี้http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=684271
    เพจคนบินเดี่ยวwww.facebook.com/bindeiw?ref=profile

Senior Member sam_sam's Avatar
    สถานที่
    ล้านนา วินเทจ เชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

ไหวครับ แถวลำปาง ดอยไม่ชันมาก หรอกครับ ดอยที่สูงสุดมีดอยเดียว คือดอยขุนตาล ครับ แต่รถไหวแน่นอนครับ ผมคนเชียงใหม่
    ล้านนา วินเทจ เชียงใหม่

ขับวัน ซ่อมวัน ทำไงได้ มันรักไปแล้ว classic

นาย ภาณุพงค์ ทวีลาภ

เลขบัญชี 5470218775

ธนาคาร กรุงไทย สาขา ข่วงสิงห์

0865863992 true

Msn [email protected]

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ omo_vip-classic อ่านข้อความ
    กลัวขึ้นไม่ไหวก็ไล่สเตอดูเพิ่มหลังให้ใหญ่ๆหน่อยแล้ วอย่าลืมเซตเบรคให้ดีด้วยล่ะ
    ไล่สเตอร์ใหญ่ช่วง อ.เถินก็กร่อยแย่เลยเพราะอัตราส่วนระหว่างเนินสลับขึ ้นๆลงๆกับภูเขาชันๆมีภูเขาจริงๆอยู่นิดเดียวเอง เครื่องสมบูรณ์ไม่น่ามีปัญหาใช้เกียรตำ่่ขับเลี้ยงรอ บเครื่องไปเรื่อยๆอย่าลากเกียรขึ้นเขาความเร็วตอนไต่ เนินจะช้าแต่ก็ขึ้นไปได้เรื่อยๆเครื่องไม่พังด้วย ถ้าจะต่อไปเชียงใหมไปขึ้นดอยอินทนนท์ค่อยไปหาที่จอดแ วะไล่สเตอร์ใหญ่(มากๆ)แถวอ.จอมทองก็ได้...555คิดเผื่ อมากไปไหมนี่จขกท.ไปแค่ลำพูนเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanja : 31-03-2012 เมื่อ 08:23

ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนแรกกะจะวัดด้วย c 70 เครื่องเดิมๆ แต่ได้ C เครื่องเวฟ มาแล้วครับ ทริปแรกครั้งแรก เอาชัวก่อน ไว้ หยุดยาว คราวหน้าค่อยจัด เดิมๆ ครับ

kate kup's Avatar
    สถานที่
    thairetrocar.com
    ขอบคุณ
    0

ไหวคับ เมืองเหนือยินดีต้อนรับครับ
    อย่าทำในสิ่งที่ไม่มีสิทธิ์ อย่าคิดในสิ่งที่ไม่มีค่า อย่ารอในสิ่งที่ไม่มีมา อย่าไขว่คว้าในสิ่งที่ไม่มีจริง

Member porawin's Avatar
    สถานที่
    หัวเดียดคลาสสิค ตาก
    ขอบคุณ
    0

สบายเลยครับ ไปเรื่อยๆแบบไม่รีบสบายอยู่แล้วครับ
    หัวเดียด คลาสสิคตาก
    HD CLASSIC CLUB

คิดจะคลาสสิค อย่าทำลายคลาสสิค

ติดต่อ 086-9295546(เติ้ล)
    กรุงไทย 603-0-02221-0
    สาขา ตาก
    ชื่อบัญชี นาย ปรวินท์ บุญพิทักษ์

Senior Member Byboat's Avatar
    สถานที่
    MCขับช้าช้า
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าไหวนะ ผมเคยเอา c100เครื่องเดิม ไปเขาค้อยังไหวอะครับ แล้วต่อด้วยเมืองเลย ก็ไม่มีปัญหานะครับ นั่งคนเดียว ถ้าขึ้นไม่ไหวก็แนะนำให้จูงขึ้นเลยก็ได้ครับ
    ฺ ที่อยู่ได้เพราะ แรงยังมี
    นายพงศกร อันบุรี เลขบัญชี 476-0-30271-9 สาขาห้าแยก.มหาสารคาม
    ที่อยู่ 17/1 ซ.5 ถ.ธรรมวงศ์สวัสดิ์ ต.ตลาด อ.เมือง จ.มหาสารคาม

Junior Member kamentongaz11's Avatar
    สถานที่
    คณะวิญาญ คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ไปเรื่อยๆ ยังไง ก็ไหว ค้าบ เช็คน้ำเครื่องบ่อยๆ ก็พอแร้วคับ
    สมาชิก คณะวิญาญ คลาสสิค
    ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100001772169662

Bookmarks