Vespaland Return ขาย Vespa มีทะเบียนถูกต้อง 100% ราคาเริ่มต้นที่ 71500-. Click! - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 614 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 107 507 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Vespaland Return ขาย Vespa มีทะเบียนถูกต้อง 100% ราคาเริ่มต้นที่ 71500-. Click!

Senior Member B_Bear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ *Pai* อ่านข้อความ
    ดี จัง แล้วผมจะรอสติกเกอร์น่ะ คับ
    วันที่ 5 ผมก็จะไป ภูหินร่องกล้า จ. เพชรบูรณ์ อ่ะคับ ฉลองสอบเสร็จ คับ เครียดมานาน
    เดี๋ยว จะเก็บภาพสวยๆ มาฝากพี่น่ะ คับ
    แล้วตอนก็นี้ ผมมีน้องอยู่คนหนึง สนใจเรื่องรถอ่ะ คับ ผมก็เลย ให้ข้อมุล เกี่ยวกับ รถพี่ อ่ะคับ
    เดี๋ยวผมอาจจะพาน้อง ไปหาพี่ที่กรุงเทพก้ได้น่ะ คับ น้องเค้าเป็นผู้หญิงอ่ะ คับ ก็เลยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ แต่ใจรักอ่ะ คับ แต่ตอนนี้น้องเค้า สอบเอนอยุ่อ่ะ คับ ก็เค้าบอกว่า ถ้าติดที่นี้ เค้า จะซื้อรถที่ผมหาให้อ่ะ คับ ผมคงต้องพึ่งพี่ปาแล้ว แหละ แต่ผมก็ให้เบอร์ พี่ปากับน้องเค้าแล้วแหละ เดี๋ยวน้องเค้าโทรไปหาพี่น่ะคับ

(พี่ปา คับ ...คือผมยังไม่ทำพ.ร.บ. เลยอ่ะ ขั้นตอนมีไง บ้างน่ะพี่ ผมลืมแล้ว ที่พี่บอกผมอ่ะ พี่คงไม่ว่าน่ะ ถ้าผม ขออีกที )
    ขอบอกกล่าวแทนนะคับ ทำพ.ร.บ. นั้นไปที่ทำประกันของอะไรก็ได้นะครับ หรือร้านรับทำ นำเอกสารอินวอยที่ได้จากพี่ปาไปยื่นให้พนักงานคับถ้า เค้า
    ให้ขูดใหม่ ก็พาเค้าไปขูดที่ตัวถังรถตูดด้านซ้ายฝั่งเดียวกับกระ เป๋าข้างนะคับ ก้มดู
    เท่านี้ที่เหลือเป็นหน้าที่ของพนักงานเค้าทำให้คับผม ค่าธรรมเนียมประกันอยู่ราว ๆ
    400 หน่อย ๆ ครับ น่าจะเท่า ๆ กันนะของผม 431 บาทต่อปี

ยินดีที่รู้จักทุกท่านที่ร่วมสำนักครับผม B_Bear by vespaland

Junior Member *Pai*'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ สำหรับ คำแนะนำ

ขอบคุณเป็นอย่างสูง คับ ที่ได้บอกกล่าว กัน ฃ
    ยินดีที่ได้ร่วมสำนักเดียวกันน่ะคับ

Dezcibell's Avatar
    สถานที่
    Ngamsawai Race Only.
    ขอบคุณ
    0

ขอโทษนะครับ ผมอยากรู้จิงๆ เพื่อประกอบกับการตัดสินใจ ว่า มีใบอินวอยซ์ นี่ จะโดนตำรวจ จับมั๊ยครับ แล้วเราจะมีป้ายทะเบียนใส่มะงับ กลัวขี่ๆแล้วจะโดนตำรวจโบก อ่ะ แต่อยากได้มั่ก รบกวนช่วยตอบผมหน่อยนะคับ อยากทราบจิงๆๆ
    แผงทุเรียน งามไสว
    รับซื้อ และ จัดจำหน่าย
    ทุเรียนคุณภาพ ทุกสายพันธุ์ บริการส่งทั้งในและนอกประเทศ
    ที่ตั้ง : สี่แยกเนินสูง ท่าใหม่ จ.จันทบุรี และ หลังสวน จ.ชุมพร

นายสุทธิวัฒน์ งามไสว
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาหลังสวน ชุมพร เลขที่ 2-342-32928-7
    089-0011900 [email protected]

สถานที่
    Vespaland
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Dezcibell อ่านข้อความ
    ขอโทษนะครับ ผมอยากรู้จิงๆ เพื่อประกอบกับการตัดสินใจ ว่า มีใบอินวอยซ์ นี่ จะโดนตำรวจ จับมั๊ยครับ แล้วเราจะมีป้ายทะเบียนใส่มะงับ กลัวขี่ๆแล้วจะโดนตำรวจโบก อ่ะ แต่อยากได้มั่ก รบกวนช่วยตอบผมหน่อยนะคับ อยากทราบจิงๆๆ
    ทำความเข้าใจกับตำรวจเมืองไทยด้วยนะครับ.ต่อให้มีทะเ บียนยังโดนข้อหาเลย.เห็นใจพี่ตำรวจเค้าเหอะครับ.การท ี่มีอินวอยซ์คือการมีหลักฐานการซื้อรถ.และทำ พ.ร.บ คุ้มครองอันนี้สำคัญ.ไม่จำเป็นต้องติดป้ายครับ.คล้าย รถป้ายแดง.อย่ากังวลครับ.

ปล.ตำรวจยังมาซื้อพี่เลย.
    em94
    รถคันล่าสุดจากสำนักพี่ปา ของน้องเต๋อระยองครับ.ขอบคุณครับ

รูป รูป    

Junior Member kuruya's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่ปาคับ ถ้ามีใบอินวอยแล้ว รถเราถูกตำรวจยึดรถไป เราสามารถเอาใบอินวอย ไปเอารถออกได้ไหม หรือว่าต้องถูกยึดไปเลย
    ชีวิตนี้ของฉันจะต้องมีรถคลาสสิคขับให้ได้
    รักความคลาสสิค

Junior Member kuruya's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอถามอีกอย่างคับ ถ้า42000พี่ปาสามารถทำสปริ๊น หัวเหลี่ยมหรือหัวกลมก้อได้ เครื่องฟิตที่สามารถใช้ได้นานๆอ่ะคับ แล้วก้อสีใหม่ เบาะ2ตอน มีทะเบียน สามารถทำได้มั้ยคับ
    ชีวิตนี้ของฉันจะต้องมีรถคลาสสิคขับให้ได้
    รักความคลาสสิค

มาตรฐาน อาร์มคับ

คันสีเขียวสีสดดีจังนะคับ สวยๆๆๆ em94 สุดๆ
    การที่ทำดีไม่มีใครเห็นก็ยังดีกว่าการทำชั่วที่เห็นว ่าดี

สถานที่
    Vespaland
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sunchirokung อ่านข้อความ
    พี่ปาคับแล้วถ้าเราตอกป้ายทะเบียนใส่ไว้แล้วจะมีปัญห ามัยคับ หรือติดแต่พรบ. ที่ท้ายรถอย่างเดวอันไหนถึงจะมีปัญหาน้อยที่สุด แล้วส่วนใหญ่ที่เจอคุณพี่ตำรวจเค้าจะขอตรวจหลักฐานอะ ไรคับ ช่วยอธิบายให้ที่คับไม่เข้าใจในทางปฎิบัติแต่เอาใจใน ข้อกฎหมายคับ กำลังตัดสินใจจะซื้อคับ ไม่เคยเล่ยรถเก่าคับ ( แล้วถ้าต้องการรถมีทะเบียน Vespa64 ราคาอยู่ที่เท่าไรคับ ไม่เอารถแปลงนะคับ แล้วถ้าแปลงเท่าไรคับราคาพร้อมโอนเลยนะคับ ) แล้วรถพี่มีประกันเครื่องไม่คับนานเท่าไรคับ มีบริการหลังการขายมัยคับ *** แล้วพี่หาเล่นให้ได้มัยคับ พอดีเพื่อนต้องการคับ ราคาเท่าไรเอาแบบโอนได้คับ ** ขอบคุณพี่ปามากๆๆคับที่ช่วยตอบคำให้น้องๆๆได้เข้าใจเ ป็นอย่างดีคับ
    คือแสดงความเป็นเจ้าของรถครับ.ต้องมีการการันตีจากผู ้นำเข้าครับ.ตำรวจเค้าต้องการเงินอยู่แล้ว.ส่วนราคาม ีทะเบียนพร้อมโอน 58000-. ครับ.อย่ากังวลเลยพี่ปาการันตี.
    em94

สถานที่
    Vespaland
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kuruya อ่านข้อความ
    ขอถามอีกอย่างคับ ถ้า42000พี่ปาสามารถทำสปริ๊น หัวเหลี่ยมหรือหัวกลมก้อได้ เครื่องฟิตที่สามารถใช้ได้นานๆอ่ะคับ แล้วก้อสีใหม่ เบาะ2ตอน มีทะเบียน สามารถทำได้มั้ยคับ
    โทรมาคุยกันดีกว่านะเด๋ยวจัดให้งามๆem88 เรื่องอินวอยซ์ยึดไม่ได้ครับ.

สถานที่
    Vespaland
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panapan15 อ่านข้อความ
    โทรมาคุยกันดีกว่านะเด๋ยวจัดให้งามๆem88 เรื่องอินวอยซ์ยึดไม่ได้ครับ.
    คันล่าสุดจากสำนักพี่ปา....ขอบคุณน้องโบ้ทและเพื่อนค รับ.

รูป รูป    

Junior Member pkwin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่มีเก๊ะหน้าใส่ 64 ขายไม๊ครับ

อยากได้มากๆๆem97

มาตรฐาน อาร์มครับ

พี่ปาครับฝากติดโลโก้ตัวนี้มาไห้ก่อนนะครับ เดี๋ยววันไปรับรถผมเอาอันของผมไปไห้ครับ รบกวนพี่หน่อยนะครับ

รูป รูป  
    การที่ทำดีไม่มีใครเห็นก็ยังดีกว่าการทำชั่วที่เห็นว ่าดี

Junior Member Tao_vespa1964's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พรุ่งนี้ได้รถแล้วนะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อาร์มแอม อ่านข้อความ
    พี่ปาครับฝากติดโลโก้ตัวนี้มาไห้ก่อนนะครับ เดี๋ยววันไปรับรถผมเอาอันของผมไปไห้ครับ รบกวนพี่หน่อยนะครับ
    อาร์มๆ พรุ่งนี้ได้รถแล้วนะ เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดู ส่วนสมรรถนะขอลองก่อนแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับผม/\2

มาตรฐาน เง้อ

อิจฉาอ่ะ รถอาร์มยังไม่เสจเลย ได้แล้วรีบๆลงรูปเลยนะ อยากเหนอ่ะ

Senior Member B_Bear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tao_vespa1964 อ่านข้อความ
    อาร์มๆ พรุ่งนี้ได้รถแล้วนะ เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดู ส่วนสมรรถนะขอลองก่อนแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับผม/\2
    โอ้ว...ยินดีด้วยคับ สมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ แล้ว
    หนึ่งในสำนักพี่ปา vespaland B_Bear
    เอ่อ...อีกอย่างคับพี่ปา กลับจากอินเดียอย่าลืมเรื่องสติกเกอร์ด้วยนะก๊าบ กริ๊งกร๊างมา
    ได้เด๋วช่วยทำแคตตาล็อกให้

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 614 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 107 507 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย