ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 107 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    เคยปั่นกับทีมฝั่งธนก็เล่นเอาเหนือยเลยครับเสียดายไม ่ได้ร่วมปั่นกับพี่ๆ แต่แว่วมาว่า ขาโหดทั้งนั้นครับ อยู่สงขลาปั่นแค่พอกินลมชมวิว สงสัยต้องซ้อมระยะยาวๆไว้บ้าง เผื่อได้มีโอกาศไปเยือนอีกครั้งครับ
    พวกพี่ๆ ปั่นระยะทางไกลแบบนี้ก็คงเหนื่อยแบบมีความสุขน่ะครับ พวกเราๆปั่นแล้วสบายใจ ไม่เป็นโรคเคลียด ไม่กังวล ได้อยู่หลังอานแล้วได้อารมณ์สุนทรี อย่างนี้ก็เป็นแบบน้องๆ ตูร์เดอฟรองท์ เป็นกำลังใจครับทุกๆ สถานีคร๊าบบบ...มีความสุขกับความชอบ ต่อไปชุดปากน้ำโพต้องเพิ่มระยะทางแล้วล่ะครับ.....ยิ ่งป ั่นยิ่งแข็งแรง
    มีความสุขครับ แต่จะมีความสุขมากขึ้นถ้าได้ร่วมปั่นกับเพื่อนผู้รัก จักรยานโบราณเหมือนกัน จากปากน้ำโพ อยุธยา ฝั่งธน สงขลา หรือจากทุกสารทิศครับ ผมเองก็ติดตามกระทู้ของเพื่อนๆจากสถานีต่างๆตลอดครับ แต่ละที่ก็มีเอกลักษณ์ของตน รู้สึกสนุกไปด้วย คิดว่าว่างๆคงมีโอกาสได้ไปร่วมสัมผัสบ้าง ส่วนสังเวียน"บูลย์ เดอ ฟร้อง" ยินดีต้อนรับทุกเวลาครับ.....

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถถีบโบราณ นอกจากเรียนรู้ ชื่นชมแล้ว พอเรามาทดลองปั่น แรกๆ ก็ใกล้ๆ ระยะหลังไกลขึ้น ชักสนุก มีปั่นจี้กัน..ไล่กันแซวกัน สนุกดี ได้ทดลองสมรรถนะรถด้วย ปั่นไปซ่อมบำรุงไปสนุกดี ขี่กินลมก็ได้บรรยากาศอีกแบบ แต่พอมาทดลองขี่เต็มสูบ บวกกับแรงที่พอมีทำให้รู้ว่ารถถีบโบราณมีเสน่ห์ ไหนๆซื้อหามาแพงก้อต้องใช้ให้คุ้มครับ บางคันหลายหมื่น จอดไว้เฉยๆ เสียดายครับ เบาะนั่งให้ขาดคาตูดไปเลย บันไดบางคนซื้อมาตั้งแพงปั่นที่ต้องเอาถุงพลาสติกมาห ่อกลัวช้ำ ของมันต้องเหยียบแท้ๆ (แซวน้องมันหน่อย..) ตะเกียงก็เหมือนกันครับ ผมคิดว่าจุดตะเกียงแล้วปั่นตอนใกล้ค่ำได้บรรยากาศดีด ้วย ไม่กินแรงเหมือนใช้ไฟจากไดร์ปั่น และสุดท้ายได้ออกกำลังกายครับ ผมคิดว่าถ้ามีเวลาอยากปั่นไปเยี่ยมเพื่อนๆพี่ๆน้องๆท ี่อยู่ต่างจังหวัดครับ สักวันอาจได้ปั่นไปปากน้ำโพครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    พวกพี่ๆ ปั่นระยะทางไกลแบบนี้ก็คงเหนื่อยแบบมีความสุขน่ะครับ พวกเราๆปั่นแล้วสบายใจ ไม่เป็นโรคเคลียด ไม่กังวล ได้อยู่หลังอานแล้วได้อารมณ์สุนทรี อย่างนี้ก็เป็นแบบน้องๆ ตูร์เดอฟรองท์ เป็นกำลังใจครับทุกๆ สถานีคร๊าบบบ...มีความสุขกับความชอบ ต่อไปชุดปากน้ำโพต้องเพิ่มระยะทางแล้วล่ะครับ..ยิ่งป ั่นยิ่งแข็งแรง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [email protected] : 29-07-2010 เมื่อ 15:11
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    รถถีบโบราณ นอกจากเรียนรู้ ชื่นชมแล้ว พอเรามาทดลองปั่น แรกๆ ก็ใกล้ๆ ระยะหลังไกลขึ้น ชักสนุก มีปั่นจี้กัน..ไล่กันแซวกัน สนุกดี ได้ทดลองสมรรถนะรถด้วย ปั่นไปซ่อมบำรุงไปสนุกดี ขี่กินลมก็ได้บรรยากาศอีกแบบ แต่พอมาทดลองขี่เต็มสูบ บวกกับแรงที่พอมีทำให้รู้ว่ารถถีบโบราณมีเสน่ห์ ไหนๆซื้อหามาแพงก้อต้องใช้ให้คุ้มครับ บางคันหลายหมื่น จอดไว้เฉยๆ เสียดายครับ เบาะนั่งให้ขาดคาตูดไปเลย บันไดบางคนซื้อมาตั้งแพงปั่นที่ต้องเอาถุงพลาสติกมาห ่อกลัวช้ำ ของมันต้องเหยียบแท้ๆ (แซวน้องมันหน่อย..) ตะเกียงก็เหมือนกันครับ ผมคิดว่าจุดตะเกียงแล้วปั่นตอนใกล้ค่ำได้บรรยากาศดีด ้วย ไม่กินแรงเหมือนใช้ไฟจากไดร์ปั่น และสุดท้ายได้ออกกำลังกายครับ ผมคิดว่าถ้ามีเวลาอยากปั่นไปเยี่ยมเพื่อนๆพี่ๆน้องๆท ี่อยู่ต่างจังหวัดครับ สักวันอาจได้ปั่นไปปากน้ำโพครับ
    พี่นี่ไม่สนุกธรรมดาแล้วนะฮ้าๆๆๆ

ถึงกลับลดน้ำหนักเพื่อฺ bsa งานนี้พากันลดหุ่นกันหมด

แย่เลย เดี๋ยวหุ่นดีขึ้นมา สาวๆ ก็มอง จะมีปัญหาสังคมไหมครับ อิอิ

สงสัยต้องมีโคโยตี้แล้วฮ้าๆๆๆๆ

เอาจริงแล้วน่ากลัวเลยนะครับหัวหน้าแก๊ง

เดี๋ยวผมขอรบเคียงบ่าเคียงไหล่ครับ

ทุบหม้อข้าวเลยงานนี้ ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

เช่นกันครับตอนนี้ไดร์ปั่นไม่เหลียวแล้วครับ ถ้าขี่ทางไกลก็กินแรงน่าดู ตอนนี้ดูตะเกียงแบบ Two In One จุดดวงเดียวยิงนกได้หน้าหลัง วันนี้เย็นก็ไปปั่นมา เก็บแรงไว้ปั่นข้ามสะพานพระรามแปด และรู้สึกว่าถ้าไม่ได้ขี่จักรยานแล้วมันเริ่มขาดบางส ิ่งบางอย่างไป ขี่เล่นกับน้องๆ น้องๆกำลังไฟแรง ได้คู่ขี่ ขี่ไปคุยกันไป ไอเดียดีๆบางทีก็เกิดบนหลังอานน่ะครับ บางทีก่อนเดินทางมาเปิดกูเกิ้ลเอิล์ ( ดูแผนที่ทางอากาศ ) ก่อนที่เราจะขี่ มันได้เส้นทางที่เราไม่เคยไป อยากไปตรงไหนหรือสงสัยอย่างไร ขี่ไปแบบมีแผนที่ร่างๆ ไป ได้ฝึกทักษะการอ่านแผนที่ได้รู้ทิศ มีเข็มทิศติดไปด้วยแจ๋วเลยครับ จะได้ไม่หลงไปที่ไหนไงครับกลับบ้านถูก เนเนออย่าไปใช้มันมาก เพราะมันเปลืองเงินครับ แต่ถ้าเป็นแถวๆปริมณฑล เส้นทางการจราจรก็ไม่ต้องพูด ภูธรอย่างปากน้ำโพยังมีเส้นทางแบบชาวบ้านเยอะ หมาไล่ ไม่กลัวแล้ว ผ่านไปหมามันก็เห่าไล่ก็สนุกดี ดูมันว่ามันจะมาท่าไหน บางทีมันก็วิ่งหนีเรา มันก็ตกใจกลัววิ่งนำหน้าก็มี..มีโอกาสมาแวะเลยครับอย ากให้มาเยือน.ยินดีต้อนรับครับ..
    ขอให้พระคุ้มครอง

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน "ฺBoon de Fronte" update

วิเคราะห์ศึกบูลย์ เดอ ฟร้อง I
    Saisong utd.
    1.พี่บูลย์ หัวหน้าทีม : ขยันซ้อมหนัก แต่ร่างกายไม่ฟิตเต็ม100 ยังมีอาการบาดเจ็บที่เอ็นขาขวา แต่เจ้าตัวยังใจสู้ ขอปั่นรัจด์โคเวนทรีต้อนรับการมาเยือนของ Rangsit Fc.
    2.ลุงเหน่ห์ นักปั่น 1 : ตัวเก๋าของทีมเจ้าของฉายาปั่นที่ไหนวงแตกที่นั่น เปลี่ยนรถมาทุกครั้งแต่ยังไม่ถึงแชมป์ ร่างกายฟิตอยู่แล้ว ครั้งนี้ถ้าใช้รถแ่ม่บ้านถูกเชือดแน่นอน คลื่นลูกใหม่จะไล่คลื่นลูกเก่า
    3.ม.หมู นักปั่น 2 : ซุ่มซ้อมอย่างหนักหลังจากพลาดท่าถูกเชือดในครั้งก่อน ครั้งนี้เตรียมซันบีมเกียร์ในจานเข้ารับศึก ครั้งนี้ถือว่าสถานการณ์หลังพิงฝา ถ้าแพ้อีกจะอยู่ในโซนหนีตกชั้น
    Rangsit Fc.
    1.พี่บุ๋ม หัวหน้าทีม : เป็นนักปั่นมหัศจรรย์ สามารถเข้าวินได้และเข้าที่โหล่ก็ได้เช่นกัน เดายาก แต่เพิ่งมีข่าวด่วนว่างานเข้าอาจมาไม่ได้ ซึ่งส่งผลต่อกำลังใจของทีมรังสิตอย่างมาก
    2.ต่อ นักปั่น 1 : ต้องซ้อมหนักเพื่อหนีตกชั้น แต่ยังเตรียมได้ไม่ดีนัก ก็ต้องสู้เต็มที่เพราะสถานการณ์หลังพิงฝาไม่แพ้ของม. หมู ให้สัญญาว่าถ้าบรินเดียคู่ใจเกียร์ไม่รูดจะไม่ยอมเข้ าบ๊วยแน่นอน
    3.รักษ์ นักปั่น 2 : ครั้งนี้ยังเป็นเต็งหนึ่งซ้อมถึงค่ำ ได้สด แต่ไม่แน่เสมอไป ไม่ได้ขับชวินด์คันเก่งแล้ว รอลุ้นปั่นนอร์แมนหรือราเล่เพื่อรักษาแชมป์ แต่ต้องระวังถูกรุมกินโตีะ

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

คึกคักดี ให้มีความสุขมากๆครับ จะคอยติดตาม แพ้ชนะไม่ใช่เรื่องใหญ่สำคัญที่มิตรภาพและความสามัคคีคร๊าบ......แต่ดูแล้วสนุกๆ ขำๆ มากกว่าการแข่งขัน ถ้าในสมัยก่อนคงจะเป็นการแข่งขันหรือไม่ก็เพื่อเป็นก ารพนันขันต่อ ในประวัติศาสตร์น่าจะคงมีบ้าง....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สิงห์เหนือ : 31-07-2010 เมื่อ 08:15
    ขอให้พระคุ้มครอง

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    พวกพี่ๆ ปั่นระยะทางไกลแบบนี้ก็คงเหนื่อยแบบมีความสุขน่ะครับ พวกเราๆปั่นแล้วสบายใจ ไม่เป็นโรคเคลียด ไม่กังวล ได้อยู่หลังอานแล้วได้อารมณ์สุนทรี อย่างนี้ก็เป็นแบบน้องๆ ตูร์เดอฟรองท์ เป็นกำลังใจครับทุกๆ สถานีคร๊าบบบ...มีความสุขกับความชอบ ต่อไปชุดปากน้ำโพต้องเพิ่มระยะทางแล้วล่ะครับ..ยิ่งป ั่นยิ่งแข็งแรง
    ปั่นกันสนุกครับพี่สิงห์เหนือ ไม่เครียดเรื่องเอาชนะกัน แต่มุ่งเอาชนะตัวเองครับ ที่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยชอบออกกำลัง หาข้ออ้างอยู่เรื่อยไป พยายามปั่นให้ได้อย่างน้อย 3วัน/สัปดาห์
    เคยปั่นกับทีมฝั่งธนก็เล่นเอาเหนือยเลยครับเสียดายไม ่ได้ร่วมปั่นกับพี่ๆ แต่แว่วมาว่า ขาโหดทั้งนั้นครับ อยู่สงขลาปั่นแค่พอกินลมชมวิว สงสัยต้องซ้อมระยะยาวๆไว้บ้าง เผื่อได้มีโอกาศไปเยือนอีกครั้งครับ
    มาเลยครับคุณธีระวัฒน์ ยินดีต้อนรับเสมอ

ขอรายงานการเเข่งขัน "ฺBoon de Fronte" วันเสาร์ที่ 31กค53

มาช้าหน่อยครับ เนื่องจากผู้ติดตามการแข่งขัน modify รถจักรยานคันใหม่

เตรียมตัวก่อนไปลงนามในตอนเช้า รู้สึกตื่นเต้น และเป็นเกียรติมาก แทบจะนอนไม่หลับ

(พอดีก่อนแข่งโดบกาแฟไป 1 กระป๋อง)

นั่นแน่ อยากรู้รู้กันละสิครับ ฮ้าๆๆๆๆๆๆ

ผมและรองหัวหน้าแก๊งรังสิตไปถึง ประมาณบ่าย 2 ครึ่ง

TTBOY : อ้ายยังบ่ได่กินข้าวเลยเดียวเอารถลง ขอตั๋วไปหาหยังกิ๋นก่อนเด้อ

(แบบว่าพี่เค้ายังไม่ได้กินข้าวเที่ยงมา ขอตัวไปหาไรกิน 7/11)

NEW_HUDSON: ครับอ้ายเดียวผมขอดูบินเดียก่อน อาติดก่อนเกียร์มันลูด

(ผมขอดูจักรยานบินเดีย เพื่อที่จะดูเกียร์ อาทิตย์ก่อนเกียร์มันพัง)

Paiboon : พี่ไพบูล เข้ามาพอดีเดี๋ยวผมลูกไปเรียนพิเศษก่อนนะ

จากนั้นพี่ต่อ ttboy เราก็ออกไปหาไรกิน

โอ้โห กับเข้ามาพร้อม กับสะเบียงเพียบ ที่สำคัญมีกาแฟผมด้วยฮ้าๆๆ

พอพี่ไพบูลกลับมาก็ชวนกันกินไส้กอกอิสาน เสียบ

TTBOY: รักษ์กินสักหน่อยดิ

NEW_HUDSON: บ่เอาครับ กินกาแฟปอละ ผมอิ่มมาแล้ว

Paiboon: รักษ์นี่มันเคร่งจริงๆ สงสัยกลัวจุกอีก

สักพักพี่พจ ก็เข้ามาเยี่ยมชมพักหนึง ลองปั่นรถบินเดียดู

พี่พจ: โหแต่ละคันนี่รถสนามทั้งนั้นเลย

สักพักพี่หมูก็เข้ามา ประัมาณบ่าย4โมงเย็น

[email protected]: โทรมาบอกว่า พอดีวันนี้งานเข้า แต่ไม่ได้ทำไรเลย

เสียดายไม่ได้เอารถมาไม่งั้นเข้าไปปั่น ด้วยแล้ว

หลังจากที่ทราบข่าวหัวหน้าแก๊งไม่มา

ทีมรังสิตเสียขวัญและกำลังใจกันอย่างมาก

วันนี้เราโดนเก็บแน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 01-08-2010 เมื่อ 02:39

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Name:  DSCF6826.jpg
Views: 302
Size:  60.1 KB

พี่ไพบูล: ก่อนออกเรามาถ่ายรูปกันหน่อยวันนี้หัวหน้าทีมไม่มาเส ร็จแน่

ก่อนออกบ้านพี่ไพบูลบอกผมว่าวันนี้รักษ์อัดไปถ่ายรูป ให้หน่อยนะ

เริ่มออกมาผมก็ตั้งมั่นจะไปถ่ายรูปก่อน เลยแยกทศกัณฑ์ มาผมก็เล่นเต็มspeedเลย

Name:  DSCF6827.jpg
Views: 295
Size:  96.8 KB

พี่มหมูเห็นแล้วนึกว่าผมจะทิ้งช่วง เลยอัดตามมา

หารู้ไม่ว่าผมตั้งใจมารอไม่ได้ตั้งใจทิ้งเลย

มหมูสินทวี: ดีมากน้องพี่ให้ 2 นิ้วเลย ตามมานะ

Name:  DSCF6828.jpg
Views: 322
Size:  91.5 KB

พี่ไพบูล: นั่นๆรักษ์มันเริ่มเเล้ว

Name:  DSCF6829.jpg
Views: 314
Size:  82.6 KB

พี่ต่อ TTBOY: นั่นๆมหฒูตามไปแล้ว ปะพี่ไปไปไป..........

หลังจากนั้นเค้าไปไหนต่อไหนกันแล้วผมก็มัวเก็บกล้องอ ยู่

โหทิ้งผมห่างเลย เห็นตูด บิดไปบิดมา ไกลๆ 500 เมตร ได้

ผมไม่รอช้า จะอะไรกันขนาดนั้น ปากบอกเราปั่นกันสนุกๆ ไม่หวังจะชนะอะไรหลอก

แต่เล่นสะ เต็ม speed ด้วยใจสู้ ผมนึกในใจว่าวันนี้แหละแม่บ้าน raleigh ขอสักวัน

ผมตามตูดไปติดๆ ด้วยความเร็วสูง แซงพี่ต่อมา พี่วันนี้หัวหน้าแก็งเราไม่มา ตายแน่ผมไปก่อนนะ

เห็นตูดสองตูด ใกล้ๆแล้ว (พี่หมู กับพี่ไพบูลพยายามทิ้งห่าง)

และแล้วสวรรค์ก็เข้าข้างผม 10ล้อเข้ามาเบียด2คนนั้น

ได้โอกาส แซงพี่หมู เข้าไปเทียบกับพี่ไพบูล เอาแล้วหัวหน้าแก๊งสายสองจะเอาผมแล้ว

จัดชุดใหญ่เลย พลัดกันแซง ถึงแยกอักษะฯ ติดไฟแดงสามคน

มีผม พี่มหมู พี่ไพบูล เหตุจาก ผมมาคนเดียว จะกู้หน้าทีมสักหน่อยหัวหน้าแก๊งไม่มา

มาพี่เราเริ่มกันตรงนี้เลยไฟเขียวแล้ว เราออกตัวพร้อมกัน

พี่ไพบูล:ดีรักษ์ เอาเลย

ไฟเขียวปุบ ทุกคนออกตัวพร้อมกัน ใส่กันสุดแรง มีแค่ไหนขุดมาหมด

ผมกับพี่ไพบูลออกตัวมาสูสีมาก แต่ผมอาศัยประสบการณ์ที่ไปติวเข้มกับพี่อุ้ยa_tazทีม ฝั่งธน

จวงเต็มที่อย่างกับคอรถจะหักออกมาให้ได้ (ถ้ามันมีชีวิตคงบอกว่า สงสารแม่หน่อยเถอะแม่แก่แล้ว)

ผมเห็นพี่ไพบูลถอดใจทิ้งช่วงมาไกลเลยชะลอลงนิดนึง (ผมก็หมด)

พี่ไพบูลเห็นแล้วมีแรงฮึด ปั่นมาจี้ตูด เอ้ารักษ์ไป ไป ไป อย่าหยุด

ท่าไม่ดีแล้วขออีกทีก่อนขึ้นสะพาน ขอห่างอีกสักยก พอขึ้นสะพาน โซซัดโซเซ

หลังจากถูกพี่ไพบูลอัดจนน่วม แล้วก็ห่างอีกช่วงหนึง ห่างขนาดนี้ช้าๆก็ได้ (คงหมดเหมือนกันมั้ง)

อ้าวที่ไหนได้พี่ไพบูลชอบมีกำลังใจตอนที่เห็นคนอื่นอ ่อนกำลัง ขาลงสะพาน ตีคู่ผม แล้วตะโกนข้างหลังมา

...."รักษ์ไปเอาอีก"....(คิดในใจอะไรหว่า) ผมอัดตามไปแต่ผมพึ่งเริ่ม แต่แกมาแบบไหลไปแล้ว

แต่ใจสู้ ไม่ยอม (เอาก็เอา เสียดายหัวหน้าเราไม่มา) จะได้ช่วยผมอัดคืนบ้างตอนเริ่ม

และแล้วผมก็ทนสภาพร่างกายไม่ไหว โดนลมเสียดเข้ากระบังลมขวา
    แทบอยากจะหยุดหายใจเลยตอนนั้น

เราทำมาตั้งไกล ไม่น่าเลย ครึ่งแรก สายสองเข้าเส้นชัยไปในเวลา28นาที

แล้วพักนึง คุณเสรีก็เข้ามาแวะเอากำลังใจมาฝาก ดูสภาพความพร้อมรถแต่ละคัน

Name:  DSCF6832.jpg
Views: 322
Size:  137.4 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 02-08-2010 เมื่อ 09:29

และแล้วเราก็เตรียมตัวไล่อัดกันอีกครั้ง
    Name:  DSCF6830.jpg
Views: 311
Size:  52.3 KB

ดูการปั่นว่ามันดุเดือดเผ็ดมันแค่ไหน เชื่อคำพูดหัวหน้าทีมผมเถอะว่ามันต้องแบบนั้น

แล้วจะร้องไม่ออก
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    รถถีบโบราณ นอกจากเรียนรู้ ชื่นชมแล้ว พอเรามาทดลองปั่น แรกๆ ก็ใกล้ๆ ระยะหลังไกลขึ้น ชักสนุก มีปั่นจี้กัน..ไล่กันแซวกัน สนุกดี ได้ทดลองสมรรถนะรถด้วย ปั่นไปซ่อมบำรุงไปสนุกดี ขี่กินลมก็ได้บรรยากาศอีกแบบ แต่พอมาทดลองขี่เต็มสูบ บวกกับแรงที่พอมีทำให้รู้ว่ารถถีบโบราณมีเสน่ห์ ไหนๆซื้อหามาแพงก้อต้องใช้ให้คุ้มครับ บางคันหลายหมื่น จอดไว้เฉยๆ เสียดายครับ เบาะนั่งให้ขาดคาตูดไปเลย บันไดบางคนซื้อมาตั้งแพงปั่นที่ต้องเอาถุงพลาสติกมาห ่อกลัวช้ำ ของมันต้องเหยียบแท้ๆ (แซวน้องมันหน่อย..) ตะเกียงก็เหมือนกันครับ ผมคิดว่าจุดตะเกียงแล้วปั่นตอนใกล้ค่ำได้บรรยากาศดีด ้วย ไม่กินแรงเหมือนใช้ไฟจากไดร์ปั่น และสุดท้ายได้ออกกำลังกายครับ
    Name:  DSCF6833.jpg
Views: 315
Size:  103.0 KB

เนื่องจากที่แพ้แค่เสี้ยวนาที ผมคิดในใจ ทุบหม้อข้าวแล้ว

หลังจากที่พี่ต่อบอกว่าเกียร์ยังไม่ดีเลย ผมเลยให้พี่เค้าเปลี่ยนรถกับผม

แล้วผมก็จัดแจงถอดสายเกียร์ม้วนเก็บ เพื่อจะปั่นเกียร์เดียว

ปั่นออกตัวมาก่อนเลย ลงสะพานผมหมอบเต็มที่ ไม่สนใครทั้งนั้น

ทิ้งห่างเป็นพอ แต่ วันนี้ไม่ใช่วันของผมแล้ว อาวสาน บินเดีย

ดูสภาพครับ

Name:  image2850.jpg
Views: 310
Size:  55.9 KB

อย่าตกใจนะครับเพราะว่ามันมีอาการก่อนมาปั่นแล้ว เกียร์สองไม่ค่อยติด

ปรับแล้วดี แต่ลงสนามสุนัขไม่รับประทานเลยวันนี้ สงสัยหัวหน้าแก๊งไม่มาแน่เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 02-08-2010 เมื่อ 09:30

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

อิจฉาจังเล่นปั่นกันทุกเสาร์เลยนะ ไว้วันไหนมีโอกาสได้ขึ้นกรุงเทพตรงกะเสาร์ละก็เจอกัน ครับ สงใสจะสู้หมูกะพี่ไพบูลย์เเน่ๆเลยอิอิ
    (อ่อนซ้อมรักไปหน่อย) สบายดีนะครับพี่ไพบูลย์

ส่วนรักษ์เล่นสองระบบเลยนะ
    ทั้งปั่นและก็ถ่ายรูปไปด้วย เป็นตากล้องฝีมือดีนิโอกาศหน้าต้องขอจองตัวซะเเว้วๆ มาถ่ายรูปที่จันบ้างดิคับอิอิ
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

[email protected] :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

และแล้ว พี่มหมูกับพี่ไพบูล ปั่นผ่านไปถามว่า"รถเป็นไรรักษ์" แทนที่จะมาช่วยกันดู

ปันผ่านเฉย (พี่เค้าคงคิด:สงสัยมันคงซ่อมได้แหละ) หัวหน้ารองเรามาถึง(พี่ต่อttboy)รถเป็นไรน้อง

ผมถอดใจเลยจังหวะมันฟรีไปต่อไม่ได้ เดี๋ยวพี่ปั่นกลับไปเอารถยนต์มารับผมกลับด้วยนะ

ผมนั่งซ่อมอยู่พักหนึงอ้าว ใช้ได้แล้ว ไปต่อ ผมก็ปั่นแซงรองหัวหน้าผมไปอีก บอกว่าดีแล้วพี่ไม่ต้องไปเอารถยนต์แล้ว

แต่ผมไม่อัดแล้วเดี๋ยวได้นั่งรถยนต์กลับ เสียชื่อหมด แต่ก็ไปถึงจุดนัดหมาย

วันนี้ต้องขอยกให้สาย๒ไปก่อน เดี๋ยวให้ลูกพี่มาจัดการต่อ

แล้วเราก็มานั่งโม้ ถึงความเมามันส์ที่ปั่นไปอย่างมีความสุขสนุกสนาน

ผมก็ขอจบการรายงานยามรุ่งเช้าไว้เพียงแค่นี้ก่อน ขอเอาแรงสัก2ชมเดี๋ยวต้องไปฝั่งธนก่อน ตี5กว่า

ก่อนไปมีภาพความสุข เล็กๆ น้อยๆ มาแบ่งปันครับ

Name:  image2849.jpg
Views: 382
Size:  43.4 KB
    Name:  DSCF6837.jpg
Views: 394
Size:  130.1 KB
    Name:  DSCF6835.jpg
Views: 395
Size:  145.7 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 01-08-2010 เมื่อ 03:50

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 107 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks