วิธีการขโมยรถมีหลายวิธี...ข้อควรระวังไว้ ป้องกัน - หน้า 7

ชื่อกระทู้: วิธีการขโมยรถมีหลายวิธี...ข้อควรระวังไว้ ป้องกัน

มะเดี่ยวศรี ณ โคราช deawromyfutsal's Avatar
    สถานที่
    โลงศพFUTSAL CLUB
    ขอบคุณ
    0

ถ้าติดgpsในรถ
    เพื่อให้ทราบตำแหน่งพอจะทำได้ไหมครับ

pigandtao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ deawromyfutsal อ่านข้อความ
    ถ้าติดgpsในรถ
    เพื่อให้ทราบตำแหน่งพอจะทำได้ไหมครับ

น่าสนแต่ทำไงอ่ะ
    พี่น้องชาว Thaiscooter ที่มี Facebook
    ผมฝากลิ้งค์นี้หน่อยครับ กดเข้าไป ถ้าไม่เล่นลบออกได้ครับ

Envi @ KKU # 13
    -๐- เราทำให้โลกดูสดใสเหมือนเคย -๐-

มือใหม่หัด Classic.
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยจ้า

Junior Member blackclash's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ได้ความรู้เยอะครับ

em95

หมาดุไม่ว่าครับ

เห่ามาก ๆ นี่ระวังโดนวางยาครับอิอิ
    ยากได้เวสป้าสปิ้น ทะเบียน (ผ่อน)
    [email protected]

[KC]`Beer's Avatar
    สถานที่
    Chanthaburi,PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

กลัว ขโมยจนไม่กล้าขี่เลย ต้องเอาไป ไว้บ้านที่ ตจว เศร้า - -

Member lovely_little_dog's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แจ่มมากเลยคับ

จะได้นำไปใช่คับ

Junior Member Darken's Avatar
    สถานที่
    ป้า ป้า ขับป้า เชียงราย
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

เมื่อคืน ดู รายการเรื่องจริงผ่านจอ...

มากัน 7 คนยกไป ไม่ถึง 3 นาที

นานแล้วยังไม่ได้คืนเรยยย....

กลัวเหมือนกานอ่าem93

Member kvang's Avatar
    สถานที่
    mods made thai
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ระวังไว้ดี ๆ คับ ผมเพิ่งโดนถอดฝาข้างเครื่อง หมวกกันนอค 2 ใบ แต กระจก ครอบสวิท โดนเอาไปหมด ********เซงโครต
    ของมือสอง สินค้าทุกชิ้นราคารวมค่าจัดส่งแล้วนะจ๊ะถ้ามารับของเ อง ราคาลดได้อีกจ้า ถ้าจะให้ส่งให้โอนเงินมาได้ที่ด ธนาคาร กรุงไทยสาขาสีแยกบ้านแขก เลขที่บัญชี 0160039967 โทร 0839217886 ติดต่อกว้างได้ครับ ตลอด 24 ชม

คิดเล่นๆนะครับ เอาระบบไฟไม้ตียุงมาแปลง ว่าง กับดักไว้กับตัวรถ แต่อย่าลืมไปจับเองละครับ

หาแปลงระบบไฟแรงเอาแบบที่จับแล้ว สลบ คาที่ใครเรียนอิเลคโทรนิค ลองทำให้ดูทีครับ
    เพราะเวสป้าไม่ได้ใช้แบตเตอรี่ ไม่น่าจะช๊อตกัน น่าจะเดินไฟซ่อนตำแหน่งที่มือจับ มือเบรคมือคลัช หรือ ปลอกมือไว้ มีรีโมทตัดสัญญาณก่อน สตาร์ท

ถ้า ลืมไปจับเองคง น๊อคสลบฉี่ราด รถหาย

แต่ระบบไฟป้องกันเซฟตี้ดีๆคงไม่อันตรายกับน้ำมันนะคร ับนะครับ เสียวระเบิด/\6
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 01-10-2009 เมื่อ 01:31

Nirvana Member golfrocker's Avatar
    สถานที่
    โคโยตี้สาวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มีอีกวิธีครับ รุ่นพี่สารวัตรจราจรแนะนำมาว่า ให้ซ่อนมือถือเก่าๆไว้ในรถ

เปิดเครื่องแต่ปิดเสียงเรียกเข้าไว้ (ถ้าเป็นรถยนต์ก็หาที่ซ่อนง่ายหน่อย แต่เวสหรือแลม

ลองไปหาดูนะ) หากรถหาย โดนยกขึ้นมาก็ไปที่โรงพักกดโทรเข้ามือถือเครื่องนั้น เพื่อจะตรวจสอบ

ว่าสัญญาณอยู่บริเวณใด ก็จะสามารถตามหาได้ง่ายขึ้น

ต้องขอบอกว่าตำรวจอาจจะใช้วิธีนี้ช่วยได้ในบางกรณีนะ ครับ เพราะมันเกี่ยวโยงไปถึงเครือข่าย

สัญญาณที่เราใช้บริการด้วยว่าจะช่วยเรามั้ย เพราะอาจจะอ้างได้ว่าเป็นความลับบริษัทได้

มาบอกเล่าให้ฟังกันไว้เพราะเพื่อนผมเคยตามได้ด้วยวิธ ีนี้มาแล้ว (แต่มันเป็นตำรวจนะเลยง่ายขึ้น)

ปล. เป็นอีกหนึ่งวิธีละกันนะครับผมไม่เคยโดน แต่เวลากินเหล้าดึกๆ ก็ใช้วิธีนี้ตลอดทั้งรถยนต์

ทั้งเวสป้า กันไว้ไม่เสียหาย em24

เช กูวาร่า ยังไม่ตาย เคิร์ท โคเบน ยังไม่ตาย
    vespa neverdie ล่ะวะ

Junior Member stoner's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปทำมาแล้วครับวิธี นี้

ถ้ามีวิธีอื่นอีกช่วยบอกด้วยนะครับ
    Vespa Super 150

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อย่าประมาทดีที่สุดคับ จอดน้อย จอดนาน ล็อกเถอะ ไม่ต้องอาย

ถ้ารถหายไม่มีใครมาร่วมรับผิดชอบกับเราหรอกคับ

MassComm'47 opecCMU's Avatar
    สถานที่
    รับสมัครสาวซ้อนหน้าตาดีมีค่าล่วงเวลาให้
    ขอบคุณ
    0

ไอโจรชั่วพวกนี้ ไม่หมดไปจากสังคมซักที

กะลังจะได้เวสครับ แต่กลัวหายชะมัด ทำงาน เก็บตังมานานนะเนี่ย

ช่วยๆกันดูนะครับ ผมเองก็พยายามสังเเกตเรื่อยๆครับ ใครใช่หรือไม่ใช่เจ้าของรถ ช่วยๆ ดูกันไป

ว่าแต่แถวบ้านผมรถหายกันบ่อยป่าว?? แถวสี่แยกบ้านแขก-วค. บ้านสมเด็จ
    จะได้เลี้ยงเหล้า+เกมส์เด็กแว้นแถวบ้านให้ช่วยดูรถให ้
    ปล. อย่าให้รู้ใครขโมย เด๋วให้เด็กแว้นรุมยำตรีนแม่มเลย
    ::หนุ่มปากเสียแต่จริงใจ เวสป้าสหประชาชาติ

หาคู่ใจให้รถสุดที่รักครับ เจ้าของคนใหม่ถ้าได้รถไป ดูแลรถดีๆนะครับ
    ขอบคุณหลายๆ กระทู้ที่ให้ความรู้กระผม ไว้มีโอกาสเราเจอกันใหม่ครับ รอบหน้าขอLam อิอิ

Member MozartEffect's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ติด gps ด้วยมือถือครับ

หามือถือรุ่นไหนก็ได้ที่ราคาไม่แพง
    แต่แบ๊ตต้องดี เพราะจะได้ไม่ต้องชาร์จบ่อยๆ
    ใส่ซิมของ AIS ก็ได้เอาไปไว้ส่วนไหนของรถ
    ก็ได้ เปิดเครื่องตั้งเงียบ แค่คอยดูไม่ให้แบ๊ตหมด
    พอรถหายหรือไม่อยู่ที่เดิม (ก็หายนะเนอะ)
    โทรไปเช็ค Call Center ได้ตลอด 24 ชั่วโมง
    ว่ามือถืออยู่แถวไหน หรือแจ้งตำรวจเค้ามีวิธีแกะรอย
    จากมือถือของเราได้ครับ ( ค่าใช้จ่ายไม่เกิน 500 บาท)
    เที่ยวโชว์..ชูป้าย..ถ่ายรูป..แชร์เฟส..รับตังค์ ศึกษาดูครับ : http://KARTKAEWCLUB.succeedtravelclub.com ทักเฟสผมได้ที่ : https://www.facebook.com/MozartEffect 080-048-0534 นายไพรวรรณ์ กาศแก้ว
    https://www.facebook.com/MozartEffect อีเมลล์:[email protected] Skype : MozartEffect-Varin
    - ธนาคากสิกรไทย : 154-2-14090-7 , - ธนาคากรุงเทพ : 984-006078-5 , - ธนาคารไทยพาณิชย์ : 677-235060-6

Maybee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

- -
    Tel : 089-289-0329 เจมส์บอนด์
    E-mail : [email protected]

- - - - - - - -

This is SKA . . . .

Senior Member ฮานิบ่าCM's Avatar
    สถานที่
    Maejo scooter club
    ขอบคุณ
    0

ตะแคงรถ ถอดล้อหลังออก แล้วนำมาล็อกกะ กันล้ม (((อาจช่วยได้นิกหน่อย)))

ทางที่ดี พยายามหาจุดฝากรถดีกว่าคับ แค่10 กะรถที่เรารักมาก ราคาทะลุครึ่งแสน

อัพๆๆๆ

ไอ้ขโมยมันมีทุกรูปแบบ ระวังกันไห้มากๆๆคับผม
    ปญฺญา นรานํ รตนํ
    ปัญญาเป็นแก้วสารพัดนึกของ นรชน

นาย คเชนทร์ ทาสิงห์คำ
    375-0-36263-7 ธ.กรุงไทย สาขา แม่โจ้
    โทร 0876570013

Bookmarks