ชมรมคนรัก A 100 ครับ - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 78 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชมรมคนรัก A 100 ครับ

Junior Member weight lifting's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยู่แถวไหนคับ ผมอยู่บางกะเจ้าไว้คุยกันนะ

Junior Member weight lifting's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sin_a_song อ่านข้อความ
    : ดีคับ..ชื่อซิงคับ ซื้อa100 ต่อคนแถวบ้านมา 2000 No-Book ไม่มีเล่มด้วย เหอะๆ จะเอามาทำดีมั๊ยคับ แต่ตอนนี้ซื้อไว้แล้วคับ จอดไว้ร้านเพื่อน กะว่าจะไปตลาดรัชดาคับ ยังงกับตัวเองว่าจะทำดีป่าว ขอความเห็นหน่อย คับ
    หาร้านทำอยู่ ?? จะไปที่ไหน ดี ไม่มีเพื่อนเรยไม่ค่อยรู้เรื่องคับ(ไม่รู้เรยดีก่า) เหอะๆๆ
    ปล.ผมอยู่พระประแดงคับ เมล์ผม: sin_solo_@hotmail.com แอดมาๆคับๆ
    อยู่แถวไหนคับ

-
    สถานที่
    ขี่คนเดียวสบายใจ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ deathlyboyz อ่านข้อความ
    เล่น a 100 เหมือนกันครับซื้อมาได้ 4-5 วันแล้ว ขับอยู่แถวๆสนามหลวงอ่ะครับ อยากได้อะไหล่มาก....จะได้รีบเอาไปโอน เดี๋ยวไปต่อ พรบ. ไม่ทัน
    คุณ plapayooon พอจะมีของป่ะครับ แล้วร้านอยู่แถวไหนหรอครับ
    1. เรือนไมล์ หรือ เอาตัวไหนมาใส่ได้บ้างอ่ะครับ
    2. ไฟเลี้ยวหน้า + หลัง
    3. ชุดสวิตช์ไฟทั้งสองข้างเลย
    4. เมือเบรก + มือครัช + สายครัชด้วย
    *** แล้วถ้าทำสีรถไม่ตรงกับในเอกสารมันจะโอนได้ป่ะครับ
    *** a 100 ล๊อค คอ ได้ป่ะครับ...ถ้าได้แล้วล๊อคตรงไหน ไม่รู้จริงๆ
    *** แปลง cdi แล้วต้นไม่วิ้งเป็นเพราะอะไรหรอครับ

ขอบคุณมากครับ นัทครับ [email protected]
    หวัดดีคับ...พึ่งเปิดอ่านน่ะ....ผมไม่ใช่ช่างหรอกคับ ไม่มีร้านด้วย
    1. เรือนไมค์ ผมไม่แน่ใจว่าจะใส่กันได้รึป่าว แต่รถผมเอารุ่น แรกๆมาใส่ได้คับ จะมีขาต่อจากคอมาล็อคจับที่ไมค์อีกที
    2.ไฟเลี้ยว คู่ละ 120 น่ะ ไม่แน่ใจ
    3.ชุดสวิทช์ไฟ อยู่ตรงแฮนด์ป่าวไม่เคยซื้อ แต่คงไม่แพงหรอก
    4.มือเบรค อันละ 50มั้ง สาย 70
    5. สีไม่ตรงกับรถ คงยากคับ มัยไม่ทำหั้ยตรงกับเล่มล่ะ หรือไม่จ้างเค้าต่อเอา แต่แพงนะ
    6. รถผม เอ 100 ล็อคคอจะอยู่ตรงแกนคอ จะมีเลขโครงตอกอยู่ ใต้กระฃดหลกไฟ แต่รถผมมันล็อคม่านล่ายยย
    7. อย่าแปลงดีก่าคับ ทองขาวก็วิ่งกระจายแล้วคับ
    8. ร้าน ส.มอเตอร์ สวนมะลิ ซ.3 02-2236765 ช่วยท่านไดคับ มีอะไหล่ เค 125 เอ 100
    ...............ไม่ได้อวดโอ้ว่าเก่งนะคับ แต่จากที่เคยใช้มา....แบ่งปันกันคับ.........ผิดพลาด ประการใดก็ขออภัยนะคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ถ้าสีรถไม่ตรงกับในเล่นก็ไปขอซื้อใบเสร็จทำสีที่อู่ท ำสีรถก็ได้ครับไม่กี่บาทหลอกแล้วก็แจ้งที่ขนส่งว่าเป ลี่ยนสีได้เลยตอนไปทำทะเบียนแต่ในใบทำสีต้องน่าจะไม่ เกิน7วันมั้งไม่แน่ใจไม่งั้นเสียค่าปรับ

Junior Member aiya's Avatar
    สถานที่
    ใครก็ได้รับกุเข้ากลุ่มที่เหอะ
    ขอบคุณ
    0

ไปขนส่งได้เลยครับโอนได้เลยพร้อมแจ้งเปลี่ยนสี-*-
    ha เอ้ย จะแพงไปไหน fa

Senior Member jiddy's Avatar
    สถานที่
    --
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน --

อยากทราบว่า
    1.กระโหลกไมล์รุ่นไมล์ฝังพร้อมเรือนไมล์เขาขายกันเท่ าไรครับ
    2.เปลี่ยนกระโหลกจากรุ่นไมล์แยกมาเป็นไมล์ฝังได้เลยม ั้ยครับ

ขอบคุณ
    0

ถามพี่ plapayoon หน่อยคับ รถผมเป็นระบบหน้าทองขาวอะ เครื่องมันติดแล้วดับอะ
    ทำไงดีคับให้มันติดง่ายๆโดยไม่ต้องแปลง CDI อะแนะนำหน่อยคับ แล้วเวลาขี่ต้องเปิดโช๊คไว้นิดนึงอีก
    ไม่งันเดินเบาไม่ได้และน้ำมันก็ไหลออกมาตรงคาร์บรูอะ ทำไงดีแนะนำหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worawit : 06-10-2007 เมื่อ 23:10

Senior Member sanuche's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พอมีใครรู้จัก A100sr บ้างรึเปล่าครับ ขอรายละเอียดหน่อย มีรูปก็ดีครับ
    อยู่พุทธมณฑลสาย5ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Junior Member boatruyae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ขอคำแนะนำ เรื่อง การทำเครื่องA100แบบเจ๋งๆวิ่งไกลสบายอ่ะคับ
    ขอคำแนะนำหน่อยคับ
    [email protected]s15

Junior Member Classic_indiie's Avatar
    สถานที่
    บ้านกูเนี่ยแหละ
    ขอบคุณ
    0

อ่าครับ ผมรบกวนหน่อยนะ

คืออยากทราบ ร้าน ที่ซ่อม a100 ที่ดีๆอะครับ

ใครพอจะรู้ ขอทราบหน่อย

ตอนนี้รถผมใช้ a100sr อะครับ

ขออยู่ ใน กทม. นะครับ

จะเอารถไปทำเลยอะครับ

Junior Member sin_a_song's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ weight lifting อ่านข้อความ
    อยู่แถวไหนคับ
    อยู่กองแก้ว คับ รถNo-Bookไม่อยากทำ อีกอย่างคับ ซ๊อต อย่างหนักคับ ตอนนี้ก้อจอดไว้เฉยๆรอเวลา เอามาทำคับ

Junior Member deathlyboyz's Avatar
    สถานที่
    OUT LAW
    ขอบคุณ
    0

ขอตอบครับ เรื่องน้ำมันไหลออกทางคาบูเลเตอร์ ตอนจอดลองปิดวาวน้ำมันข้างถังก่ะเข้าเกียว่างไว้สิคร ับ ได้ผลนิดหน่อยไม่ถึงก่ะ100% แต่ถ้าใครมีวิธีที่ดีๆ บอกต่อกันมั้งนะครับ น้ำมันแพงเสียดาย

ขอบคุณ
    0

ช่วยดูหน่อยครับเป็นรุ่นไหนกันแน่กระเป๋าซ้ายเป็นพลา สติก ขวาเป็นเหล็ก เลขเครื่องขึ้นa100 ที่เหลือเป็นตัวเลขหมด ช่วยทีครับอยากรู้จริงๆ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jokekaice อ่านข้อความ
    ช่วยดูหน่อยครับเป็นรุ่นไหนกันแน่กระเป๋าซ้ายเป็นพลา สติก ขวาเป็นเหล็ก เลขเครื่องขึ้นa100 ที่เหลือเป็นตัวเลขหมด ช่วยทีครับอยากรู้จริงๆ
    Name:  P1000976.jpg
Views: 2595
Size:  87.5 KB

Junior Member Aood Kosum's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ
    เป็นคนรัก A100 เหมือนกัน ขี่มอเตอร์ไซค์เป็นคันแรกก็คนนี้แหละ ใช้มานานแล้วตั้งแต่รุ่น คุณตา ..คุณพ่อ.. รูปนี้ทำสีใหม่แล้ว ผ่าเครื่องด้วย และเปลี่ยนอะไหล่บางตัว ก็ยังใช้ได้ดีอยู่ครับ

รูป รูป  

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 78 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks