คุยกับลุงแดงเรื่อง wing - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คุยกับลุงแดงเรื่อง wing

Senior Member bankling's Avatar
    สถานที่
    The KEY
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงที่นับถือคับ ช่วย บอก วิธี ต่อไฟ ทีละ จุดทีคับ ผมไปไม่ถูกแล้ว
    รถผมhonda wing 125 ระบบไฟ lekcdi

เสียตังเรื่องไปจนเครียดละคับไปร้านมันต่อให้พอแค่ใช ้ได้อะ ต่อแบบ ลวกๆ อะ แซงมากๆ จะต่อเองก็ไม่มีความรู้ ลองผิดลองถูก มา4วันละคับ
    ยังไงก็ไม่ได้
    *ไฟหน้าหลัง ไปเลี้ยวซ้ายขวา มันจะแรงตามที่เราเร่งอะ มันไม่เก็บไว้ในแบตอะคับ
    *ไฟเลี้ยวก็ไม่กระพิบ เปิดแล้วไฟค้างไม่กระพิบเลย
    *ไฟหลังออกแต่ต่อสาย 2 สายของไฟที่ตรงเหยีบเบรกไม่เป็นอะคับ
    *ไฟ เกียร์ว่าง1สายไปตรงเครื่อง อีกสายต่อตรงไหนอะ
    *ไฟ แตร ต่อตรงไหนอะคับ

ลุงแดงว่างปะคับเสาอาทิต ผมจะลงไปฝึกวิชาไฟ กะลุงแดงเลย ผมอยู่เชียงใหม่อะคับ
    ซื่อสัตย์ จิงใจ ใส่ใจลูกค้า
    Mc RasTa MonKey
    เชียงใหม่
    RUN
    CNX
    นาย วีรวัฒน์ อภิวงค์
    เลขที่บัญชี 533-0-16968-2
    สาขา มหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่
    086-6739314 bank

Senior Member tawatchai88@thaimail.com's Avatar
    สถานที่
    กำลังสร้าง ครับ
    ขอบคุณ
    0

มารอ ฟัง อาจารย์ แดง ให้ความรู้
    ชื่อ นาย ธวัชชัย ปันตุ้ย ธนาคารกรุงไทย สาขา สันป่าตอง
    เลขบัญชี 524-0-02234-8
    โทร 0871751238 หนุ่ม เชียงใหม่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ manplo อ่านข้อความ
    สวัสดีครับลุงแดงผมเด็กที่โทรหาลุงแดงเกี่ยวกับเกีย ที่เชียงใหม่นะครับ
    วันนี้อยากรบกวนลุงแดงเกียวกับการติดตั้ง ออยคลูเลอร์ครับ ตรงผาสูบครับ ว่าตรงใหนน้ำมัน มันจะวิงเข้าไปหาออยใด้ดีที่สุดครับ
    (ขอรูปหน่อยครับ) ผมมานั้งดูทางเดินน้ำมันตั้งแต่ปั้มขึ้นไปบนผาสูบวิ่ งเข้าไปเฟืองลูกเบี้ยว แล้วกระจายไปที่โซ่ น้ำมัน มันกระจายมากหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ
    Name:  5.jpg
Views: 1232
Size:  42.0 KB

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bankling อ่านข้อความ
    ลุงแดงที่นับถือคับ ช่วย บอก วิธี ต่อไฟ ทีละ จุดทีคับ ผมไปไม่ถูกแล้ว
    รถผมhonda wing 125 ระบบไฟ lekcdi

เสียตังเรื่องไปจนเครียดละคับไปร้านมันต่อให้พอแค่ใช ้ได้อะ ต่อแบบ ลวกๆ อะ แซงมากๆ จะต่อเองก็ไม่มีความรู้ ลองผิดลองถูก มา4วันละคับ
    *ไฟหน้าหลัง ไปเลี้ยวซ้ายขวา มันจะแรงตามที่เราเร่งอะ มันไม่เก็บไว้ในแบตอะคับ
    *ไฟเลี้ยวก็ไม่กระพิบ เปิดแล้วไฟค้างไม่กระพิบเลย
    *ไฟหลังออกแต่ต่อสาย 2 สายของไฟที่ตรงเหยีบเบรกไม่เป็นอะคับ
    *ไฟ เกียร์ว่าง1สายไปตรงเครื่อง อีกสายต่อตรงไหนอะ

ลุงแดงว่างปะคับเสาอาทิต ผมจะลงไปฝึกวิชาไฟ กะลุงแดงเลย ผมอยู่เชียงใหม่อะคับ

นี่แสดงว่ายังไม่ได้เป็นแฟนพันธ์แท้มาตั้งแต่ต้นละซี ผมเคยตอบไว้แล้วที่ตำราวิชามารไฟวิงลองตามไปดูผมว่าค รบเลยสำหรับเรื่องทางเดินสายไฟ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ manplo อ่านข้อความ
    Name:  5.jpg
Views: 1232
Size:  42.0 KB
    เดี๋ยวรอนิดให้เจอเด็กที่ใส่ก่อนแล้วจะเอามาบอก ในส่วนตัวยังไม่เคยทำครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    เดี๋ยวรอนิดให้เจอเด็กที่ใส่ก่อนแล้วจะเอามาบอก ในส่วนตัวยังไม่เคยทำครับ
    ขอบคุณครับลุงแดง ผมก็อยากรู้ว่ามันจะช่วยใด้กีั่เปอร์เซ็น รออยู่นะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับลุงแดง ผมก็อยากรู้ว่ามันจะช่วยใด้กีั่เปอร์เซ็น รออยู่นะครับ
    อันที่จริงที่ผมไม่ทำเพราะไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องไ ปใส่ นอกจากความโก้เก๋และสิ้นเปลืองเปล่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    อันที่จริงที่ผมไม่ทำเพราะไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องไ ปใส่ นอกจากความโก้เก๋และสิ้นเปลืองเปล่า
    ครับลุงแดง ขอบคุณครับ ดีนะที่ปรึกษาลุงก่อน

ลุงเเดงครับวันนี้ รู้สึกว่า เครื่องมันดังครับ เลยตั้งวาวล์ ตั้งโซ่ราวลิ้น อยากถ้าลุงแดงว่าตั้งโซ่ยังไงดีครับ สังเกตอย่างไร เพราะตั้งเสร็จ รู้สึกว่ารถอึดกว่าตอน ยังไม่ตั้งครับ
    ขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ลุงเเดงครับวันนี้ รู้สึกว่า เครื่องมันดังครับ เลยตั้งวาวล์ ตั้งโซ่ราวลิ้น อยากถ้าลุงแดงว่าตั้งโซ่ยังไงดีครับ สังเกตอย่างไร เพราะตั้งเสร็จ รู้สึกว่ารถอึดกว่าตอน ยังไม่ตั้งครับ
    ขอบคุณครับ
    แสดงว่าตั้งโว่ราวลิ้นตึงไปแล้วครับ ต้องเอาลงอีกหน่อย ติดเครื่องคลายน๊อตตั้งโซ่ เร่งเครื่องแล้วรืบขันน๊อตตั้งโซ่แค่นี้ครับ

แสดงว่าตั้งโว่ราวลิ้นตึงไปแล้วครับ ต้องเอาลงอีกหน่อย ติดเครื่องคลายน๊อตตั้งโซ่ เร่งเครื่องแล้วรืบขันน๊อตตั้งโซ่แค่นี้ครับ
    ลุงแดงคลายน๊อตเบอร์ 14 ใช่ใหมครับ ขอบคุณครับ

king2529's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลุงครับเรื่องมีอยู่ว่า ผมยัดลูกบอส 67มิล วาล์วเดิมไม่ชักไม่ยืด วิ่งดีบิดปุ๊บรอบมาปั๊บ ชุดไฟของเล็กcdi คาร์บูn-proแท้ๆลูกเร่งสึกนิดหน่อยนมหนู 115/42
    แต่ปัญหามีอยู่ว่ารอบเดินเบาผมมันไม่นิ่งเอามากๆ สวิงแบบ +/-500 รอบได้ เวลาขี่ถึงทางแยกปล่อยคันเร่งมันก็จะดับไปเลยต้องเร่ งเลี้ยงไว้
    ก่อนหน้าที่จะทำลูกโตใช้คาร์บูแดช รอบเดินเบาดีไม่สวิงไม่ดับนิ่งๆเลย (ผมเอาคาร์บูแดชมาลองไส่แทนแล้วแต่รอบก็ยังไม่นิ่งขึ ้นเลย)
    ลุงว่ามันน่าจะเกิดจากอะไร ไฟแรงไม่พอรึป่าว หรือคาร์บูไม่ดี หรือนมหนูเดินเบาใหญ่ไป หรือเป็นที่เหตุอื่นครับ
    ขอบคุณครับ...

อีก1ข้อสงสัย คือผมเอาฝาไปปาดมาด้วยแต่ช่างมันปาดเสียผิวเลยไม่เรี ยบมีร่องเล็กๆไปที่เสาเป็นไปได้ป่าวว่าแรงอัดมันรั่ว ไปที่เสาเลยทำให้เดินเบาไม่นิ่ง แต่สตาทติดง่ายนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย king2529 : 27-02-2011 เมื่อ 21:18

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม่สอด

ชื่อบัญชี สาโรจน์ แซ่อุน
    เลขบัญชี 604-0-20211-4
    ออมทรัพย์
    หมายเลขโทรศัพ 083-6257287

king2529's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยืมรูปหน่อยครับ

รูป รูป  

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม่สอด

ชื่อบัญชี สาโรจน์ แซ่อุน
    เลขบัญชี 604-0-20211-4
    ออมทรัพย์
    หมายเลขโทรศัพ 083-6257287

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ king2529 อ่านข้อความ
    ลุงครับเรื่องมีอยู่ว่า ผมยัดลูกบอส 67มิล วาล์วเดิมไม่ชักไม่ยืด วิ่งดีบิดปุ๊บรอบมาปั๊บ ชุดไฟของเล็กcdi คาร์บูn-proแท้ๆลูกเร่งสึกนิดหน่อยนมหนู 115/42
    แต่ปัญหามีอยู่ว่ารอบเดินเบาผมมันไม่นิ่งเอามากๆ สวิงแบบ +/-500 รอบได้ เวลาขี่ถึงทางแยกปล่อยคันเร่งมันก็จะดับไปเลยต้องเร่ งเลี้ยงไว้
    ก่อนหน้าที่จะทำลูกโตใช้คาร์บูแดช รอบเดินเบาดีไม่สวิงไม่ดับนิ่งๆเลย (ผมเอาคาร์บูแดชมาลองไส่แทนแล้วแต่รอบก็ยังไม่นิ่งขึ ้นเลย)
    ลุงว่ามันน่าจะเกิดจากอะไร ไฟแรงไม่พอรึป่าว หรือคาร์บูไม่ดี หรือนมหนูเดินเบาใหญ่ไป หรือเป็นที่เหตุอื่นครับ
    ขอบคุณครับ...

อีก1ข้อสงสัย คือผมเอาฝาไปปาดมาด้วยแต่ช่างมันปาดเสียผิวเลยไม่เรี ยบมีร่องเล็กๆไปที่เสาเป็นไปได้ป่าวว่าแรงอัดมันรั่ว ไปที่เสาเลยทำให้เดินเบาไม่นิ่ง แต่สตาทติดง่ายนะครับ
    ตามที่ถามมานั้นมันมีโอกาสเป็นไปได้ทั้งสองประเด็น เอาเรื่องปาดฝาก่อน ถ้ามันเป็นร่องไม่ลึกมากใชาทีบรอนด์ทาก็น่าจะอยู่แล้ ว
    ส่วนเรื่องคาร์บูผมว่าน่าลองไลนมหนูดูอีกทีนะ อย่าลืมว่าลูกโตขึ้น มันต้องกินมากขึ้นตามด้วยครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bankling อ่านข้อความ

เด่วผมไล่ไฟให้เอามั้ยครับไม่เอาสักบาทช่วยกันไปขี่ว ิงเหมือนกัน อยู่เชียงใหม่อยู่แถวๆสนามกอฟล์ลานนาครับ 0861878428

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks