ผมจะพาเขากลับมา rn10 - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 28 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ผมจะพาเขากลับมา rn10

7. บังลมหม้อน้ำบน อันนี้ก็ฟรี

พี่เจมส์ ทั้งแจกทั้งแถม นีถ้าไม่ได้พี่เจมส์ช่วย ผมคงงมหาอะไหล่อีกเป็นปีมั้ง ที่สำคัญในส่วนที่ซื้อ พี่เจมส์ยังใจดีให้เครดิตอีกต่างหาก(หายากแล้วครับคน แบบนี้)

รูป รูป  

วันนี้เลยรื้อในส่วนของคอนโซล เพื่อรอทำสี และลองติดตั้งให้เข้าที่
    ตัดหูยึดคอนโซลที่ติดมาออก ยังดีที่ช่างคนก่อนไม่ตัดสตัดเดิมทิ้ง

รูป รูป      

kung.cb350's Avatar
    สถานที่
    CB.CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

กลับจากขอนแก่นเพิ่งถึงบ้าน ยังไม่ได้กินข้าวเย็นเลย

ในส่วนของยกเลี้ยว ลองใช้ก้านของปัดน้ำฝนใส่ดูก่อน ดัดแปลงนิดหน่อยใช้ได้ดีครับ แต่อาจจะสั้นนิดหน่อย
    เดี๋ยวค่อยต่อครับ
    ในส่วนของตัวโยกกลับอัตโนมัติ กับระบบกดแตร ค่อยทำอีกทีครับ

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kung.cb350 อ่านข้อความ
    กลับจากขอนแก่นเพิ่งถึงบ้าน ยังไม่ได้กินข้าวเย็นเลย
    น้ำท่วมไหมครับพี่ เหนื่อยๆผมว่าเบียร์เย็นๆหน่อยค่อยกินข้าว คงดีนะพี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เก็บใว้จนขึ้นรา

รับเพิ่มไหมน้อง ยางปากถังน้ำมันหายากโคตรๆ ท่อก็มี ฝาถังก็มีแถมกุญแจล็อกด้วย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กระบะลูกดำมีแถมด้วย

แถมโรลบาร์มาพร้อม ไปตัดทิ้งเอา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kung.cb350 อ่านข้อความ
    รับเพิ่มไหมน้อง ยางปากถังน้ำมันหายากโคตรๆ ท่อก็มี ฝาถังก็มีแถมกุญแจล็อกด้วย
    ท่อกับฝาของเก่าที่ผมมี ไม่รู้ว่ามันใช้กับยางปากถังได้ไหม เดี๋ยวผมส่งขนาดท่อให้พรุ่งนี้นะครับ ถ้ามันเข้ากันไม่ได้ คงต้องรบกวนพี่ซักชุดนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ double eye อ่านข้อความ
    ท่อกับฝาของเก่าที่ผมมี ไม่รู้ว่ามันใช้กับยางปากถังได้ไหม เดี๋ยวผมส่งขนาดท่อให้พรุ่งนี้นะครับ ถ้ามันเข้ากันไม่ได้ คงต้องรบกวนพี่ซักชุดนะครับ
    ขนาด od ท่อ 50 มิล พอดีครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ double eye อ่านข้อความ
    ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ส่วนของพวงมาลัยคงได้ทำแน่นอน น่าจะปัญหาเดียวกันครับ
    ลองแกะไมล์แล้วครับพี่ ไม่ยากอย่างที่คิดจริงๆด้วย ถ้าพี่ทำแตรขอความกรุณาลงไว้ด้วยครับ น่าจะเป็นระบบกดแตรนะครับ ท้ายนี้ขอปรึกษาอีกเรื่องครับพี่ ตอนนี้ว่าจะทำคอนโชน ตรงที่มันเป็นพลาสติกที่หุ้มเหล็ก ของผมมันแตก+หัก ก็เลยไม่รู้ว่าควรจะซ่อมงัยดี ไม่ทราบว่าพี่พอมีแนวทางบ้างใหมครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cburpl อ่านข้อความ
    ลองแกะไมล์แล้วครับพี่ ไม่ยากอย่างที่คิดจริงๆด้วย ถ้าพี่ทำแตรขอความกรุณาลงไว้ด้วยครับ น่าจะเป็นระบบกดแตรนะครับ ท้ายนี้ขอปรึกษาอีกเรื่องครับพี่ ตอนนี้ว่าจะทำคอนโชน ตรงที่มันเป็นพลาสติกที่หุ้มเหล็ก ของผมมันแตก+หัก ก็เลยไม่รู้ว่าควรจะซ่อมงัยดี ไม่ทราบว่าพี่พอมีแนวทางบ้างใหมครับ
    ส่วนของแตร รอซักนิดนะครับ เพราะผมรออะไหล่ในส่วนชุดพวงมาลัยให้ครบก่อน เพราะต้องประกอบและวัดระยะห่างของแต่ละชิ้นก่อน ถึงจะทำได้
    ในส่วนของหุ้มคอนโซล ขอเวลาหาวัติถุดิบก่อนครับว่าในตลาดบ้านเรา เขามีอะไรให้ใช้สอยได้บ้าง คร่าวๆ ว่าจะหุ้มใหม่ แต่จะใช้วัสดุอะไรเดี๋ยวค่อยว่ากันอีกทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย double eye : 26-10-2010 เมื่อ 22:45

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ

ได้ทำงานต่อซักทีครับ หลังจากหยุดไปหลายวัน
    ช่วงที่น้ำท่วมก็เลยลอกสีเก่าออกไปพลางๆก่อน
    และวันนี้เพิ่งจะได้เหล็ก กับลมมาครับ แล้วจะมาอัพเดทความคืบหน้าต่อไปครับ

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ไปเที่ยวขอนแก่น-อุดร

วันนี้ได้เปลือกประตูครับ ค่อยเป็นค่อยไป
    ตัวนี้ผสมระหว่างเปลือกของที่พี่เจมส์ให้มาครับ
    ส่วนแผงในใช้ของเก่าที่ซ่อมแล้ว วางแผนว่าสันที่เหลือจะเอาไปทำแก้มครับ

รูป รูป    

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 28 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks