ชมรมคนรัก RX ครับ RX K (คอนคอร์ด) RX S,RX10,RX Z รวมถึง dx100 เข้าชมรมเลยครับ - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชมรมคนรัก RX ครับ RX K (คอนคอร์ด) RX S,RX10,RX Z รวมถึง dx100 เข้าชมรมเลยครับ

Member h_teerachai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hanaka01 อ่านข้อความ
    show หน่อยๆ แห้งๆๆคับ rs 100
    ดูจากทรงแล้วเหมือนจะเป็น ls-3 เลยนะท่าน

Junior Member PaoZaa!'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาภาพเก่าๆของผมมาใช้ชมครับ

Name:  ภาพ0234.jpg
Views: 5456
Size:  150.1 KB

Name:  ภาพ0236.jpg
Views: 4341
Size:  150.5 KB

Name:  ภาพ0286.jpg
Views: 4454
Size:  153.4 KB

ถามหน่อยครับ rx100 สีดำ ทำท่อสั้นๆ เสียงออกมาเป็นไงบ้างครับ...

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อาจจะไม่เดิมเท่าไหร่ Concorde 135 คร้าบบ

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวย ครับพี่

Junior Member PaoZaa!'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pinponkar อ่านข้อความ
    ถามหน่อยครับ rx100 สีดำ ทำท่อสั้นๆ เสียงออกมาเป็นไงบ้างครับ...
    เสียงมันก็ดังกังวาลหน่อยอ่ะ เวลาเดินเบาเสียงคล้ายๆ4จังหวะผ่าท่อ เวลาเร่งเครื่องยังไงก็เสียงแหลมตามแบบของ2จังหวะแหล ะคับ
    Yamaha RX100 เก่าแต่เก๋า

08-6125-5369 เผ่า

2ล้อคือชีวิตจิตแจ่มใส อยากจะไปไหนๆได้เสมอ

ใช้ชีวิตร่วมกันไอ้เพื่อนเกลอ ไม่มีเธอเมือนดั่งขาดใจตาย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaoZaa! อ่านข้อความ
    เสียงมันก็ดังกังวาลหน่อยอ่ะ เวลาเดินเบาเสียงคล้ายๆ4จังหวะผ่าท่อ เวลาเร่งเครื่องยังไงก็เสียงแหลมตามแบบของ2จังหวะแหล ะคับ

ขอบคุณครับ .......เพื่อมันจะลดเสียงลงบ้าง

Member aon_ba classic's Avatar
    สถานที่
    Payubnai Classic Rayong
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีเหมือนกันครัฟ

ไม่ค่อยสวยนะครัฟ

รูป รูป    

Junior Member live-happy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดี ชาว Yamaha คับ ผม

คือว่า อยาก จะสอบถามผู้รู้หน่อย นะครับ
    ว่าถ้าผม มี เล่ม ทะเบียน + เอกสารชุดโอน พร้อม ลายเซ็นเจ้าของเดิม + สำเนาบัตรประชาชน เจ้าของเดิม พร้อมลายเซ็นสำเนาถูกต้อง + สำเนาทะเบียนบ้านเจ้าของเดิม พร้อมลายเซ็นสำเนาถูกต้อง -- ตอนนี้ทะเบียนขาด 10 ปีคับ ผมอยากทราบว่า จะต่อทะเบียน พร้อม โอน เป็นชื่อผมได้ไหมคับ

คือ ผมถามผู้ใหญ่แถวบ้านผมนะคับ เค้าบอก ว่าต้องให้เจ้าของตัวเป็นๆมาเซ็น ถึงจะต่อได้นะคับ จิง รึเปล่า ก็ไม่รู้คับ รบกวน ผู้รู้บอกทีครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าคับ ผม

Yamaha Dx-100
    __________________________________________________ _______

ความแตกต่าง ไม่ใช่อุปสรรค ของคำว่า "มิตรภาพ"

-LIVE HAPPY-LIFE COUNTRY-
    __________________________________________________ ____________

แบ่งเป็นส่วนๆ ก่อนนะครับ.
    เรื่องทะเบียนขาด. รถทะเบียนขาด โอนไม่ได้ครับ ต้องต่อทะเบียนเรียบร้อยก่อน แต่ ทบ.ขาด 10ปี.เท่าที่ทราบตอนนี้ ขาด3ปีถ้าไม่ได้แจ้งระงับทะเบียนไว้ ต้องแจ้งระงับทบ.เก่า แล้วจดทะบียนไหม่. (ภาษี พรบ.ตรวจสภาพผ่าน)
    ขั้นตอนแรกผ่านเรื่องโอนก็ง่ายแล้วครับ.
    ส่วนการล้มทบ.เก่าแล้วจดทบ.ใหม่ ถ้าไม่ลำบากจนเกินไปไห้เจ้าของเดิมไปทำดูจะงายกว่า แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ ไห้เจ้าของเดิม "ทำหนังสือมอบอำนาจ" มา เจ้าของใหม่ก็เอาไปดำเนินการเอง
    -การโอน ก็ขอ หนังสือมอบอำนาจ จากเจ้าของเดิมอีกชุด(เจ้าของใหม่ไปโอนเอง) ก็ไปทำโอนได้แล้วครับ

CB-550 Four 1975 maybkd21's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถตาของเพื่อน
    กำลัง บิ๊ว ใหม่ครับ

เสร็จแร้วจะลงให้ดูอีกทีครับ

รูป รูป  
    CB-550 Four

Junior Member live-happy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ คุณ pinponkar มากคับ

เพิ่มเติม คับ ผมมี เอกสารมอบอำนาจ พร้อม ลายเซ็น เจ้าของ เดิม แต่มีใบเดียวครับ ...

จะต่อทะเบียนได้ไหมคับ ขอบคุณครับ

ยางรองถังน้ำมัน ของ Dx - 100 มีขายที่ไหนมั่งคับ ใช้ของ Rx-100 ได้ไหมคับ

----------------------------------
    ใครมี ไฟเลี้ยว - หน้า หลัง ขายบ้างคับ+ปะกับแฮนด์+ยางรองถังน้ำมันอ่ะคับ 4 จุด + ไฟท้าย ครับ

มีแจ้งราคามาเรยคับบบบ

อัพพพพพพพพพพพ
    __________________________________________________ _______

ความแตกต่าง ไม่ใช่อุปสรรค ของคำว่า "มิตรภาพ"

__________________________________________________ ____________

ขอบคุณ
    0

ขอถาม อีก ครั้ง คับบบบบบบ

คือ ถ้าผมจะ ต่อ ไฟเลี้ยว หน้า หลัง นะคับ ---- ผมต้องใช้ อะไร้บ้าง คับ ---- 1.รีเลย์ไฟเลี้ยว 2. แบตเตอร์รี่ หรอคับ คือผมจะหาซื้อไปให้ช่าง นะคับ

ขอบคุณคับบบบบบบบบบบบบบ

นึกอะไรออก เด๋ว มาถาม ใหม่ คับบบบบบบบบบบ

ขอบคุณ มาก คับบบบบบบบบบบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ live-happy อ่านข้อความ
    ขอบคุณ คุณ pinponkar มากคับ

เพิ่มเติม คับ ผมมี เอกสารมอบอำนาจ พร้อม ลายเซ็น เจ้าของ เดิม แต่มีใบเดียวครับ ...

จะต่อทะเบียนได้ไหมคับ ขอบคุณครับ

ยางรองถังน้ำมัน ของ Dx - 100 มีขายที่ไหนมั่งคับ ใช้ของ Rx-100 ได้ไหมคับ

----------------------------------
    ใครมี ไฟเลี้ยว - หน้า หลัง ขายบ้างคับ+ปะกับแฮนด์+ยางรองถังน้ำมันอ่ะคับ 4 จุด + ไฟท้าย ครับ

มีแจ้งราคามาเรยคับบบบ

อัพพพพพพพพพพพ
    ต้องขอเพิ่มครับ สรุป ขอเอกสารมั้งหมด 2 ชุดครับ ส่วนชุดโอน ไช้ชุดเดียว..

ไฟเลี้ยว ของเก่าตัดทิ้งหมด ก็วางสายไหม่แล้วครับ เพิ่มชุดชาร์ทด้วยครับ
    อะไหล่ดูได้ ที่ 88 part.

http://www.88part.com/index.php?Cont...duct&id_run=53
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinponkar : 07-09-2010 เมื่อ 20:03

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks