คุยกับลุงแดงเรื่อง cg/jx - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 77 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คุยกับลุงแดงเรื่อง cg/jx

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ @bigfoot@ อ่านข้อความ
    ขอถามหน่อยครับ
    คอ cg มีถ้วยรองลูกปืนกี่ตัวและมีน็อตยึดแกนกี่ตัว
    Name:  DSC03061.JPG
Views: 7019
Size:  75.7 KB
    จะลงให้แต่เมื่อวานแล้ว ลงไม่ได้เนตเสีย ดูเอาครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peak 19 อ่านข้อความ
    ลุงเเดงครับ ขอสูตรโมjx125 หน่อยครับ ให้มันกระชับกระเฉงหน่อยสัก120+ ก็พอครับ ตอนนี้วิ่งได้ประมาณ100 เเต่กว่าจะขึ้นก็เหนื่อย ลุงว่าเปลี่ยนลงคาร์บูเเดชดีเปล่าครับ เเละต้องทำไรเพิ่มเติมอีกบ้างครับ สเตอร์เท่าไหร่ดีครับ
    ผมเองยังไม่เคยทำ แต่ของเด็กในกลุ่มมี 125 ใช้คาร์บูแดช ไม่ได้แต่งอะไรเพิ่ม ก็วิ่งได้กว่า100แล้ว ลองดู

Junior Member @bigfoot@'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    Name:  DSC03061.JPG
Views: 7019
Size:  75.7 KB
    จะลงให้แต่เมื่อวานแล้ว ลงไม่ได้เนตเสีย ดูเอาครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับ
    ของผมหมายเลข 7 มันหายไป มันเป็นเหล็กถ้วยลูกปืนใช่ไหมครับ
    และลูกปืนใช้เบอร์อะไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย @bigfoot@ : 23-11-2010 เมื่อ 17:29

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ @bigfoot@ อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากๆ ครับ
    ของผมหมายเลข 7 มันหายไป มันเป็นเหล็กถ้วยลูกปืนใช่ไหมครับ
    และลูกปืนใช้เบอร์อะไรครับ
    มันมีขายทั้งชุดเลยครับ ประมาณ 140 บาทเอง

Senior Member poohcm's Avatar
    สถานที่
    JAMJUN VINTAGE BIKE CHIANGMAI
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงเจ๋งครับผม
    นายภูชิสส์ คชสูงเนิน
    tel.082 6215458
    ธนาคารกรุงไทย เลขบัญชี 501 0 32223 4
    https://www.facebook.com/phuchitter
    จ๊อจ วินเทจ เพจทาง Facebook ขายเสื้อผ้า รองเท้ามือสอง converse adidas vans ฯลฯ
    https://www.facebook.com/georgevintagevol2

ซื้อ-ขายยุติธรรม ไม่คดโกง ใจเขา ใจเรา

Member
    สถานที่
    INVEIN PAWANA Classic
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงครับ โช๊คหน้า้เดิมๆ cg 125 (ทรงกระบอกเหล็ก)

ผมมันมันหลวมๆ ไม่รู้เป็นที่แกนโช๊ครึป่าวอะครับ

เวลากำเบรคหน้าแล้วขยับรถไปข้างหน้า ตรงโช๊คมันก็ขยับไปข้างหน้าตามอะครับ

รบกวนลุงแดงช่วยทีครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ |ndie` อ่านข้อความ
    ลุงแดงครับ โช๊คหน้า้เดิมๆ cg 125 (ทรงกระบอกเหล็ก)

ผมมันมันหลวมๆ ไม่รู้เป็นที่แกนโช๊ครึป่าวอะครับ

เวลากำเบรคหน้าแล้วขยับรถไปข้างหน้า ตรงโช๊คมันก็ขยับไปข้างหน้าตามอะครับ

รบกวนลุงแดงช่วยทีครับ
    โช๊คนะมันไม่ไปหรอก ผมว่าที่ไปนะไปทั้งคอ อัดลูกปืนคอน่าจะหาย (ลูกปืนคอหลวม) ครับ

Member
    สถานที่
    INVEIN PAWANA Classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    โช๊คนะมันไม่ไปหรอก ผมว่าที่ไปนะไปทั้งคอ อัดลูกปืนคอน่าจะหาย (ลูกปืนคอหลวม) ครับ
    ขอบคุณครับลุงแดง พอดีผมขี่ไปแล้วโดนรถชน

ไม่ได้ขี่มา2เดือนกว่าแล้ว วันก่อนลองขี่ดู

รถมันเบี้ยวจิงๆ ช่วงคอ ช่วงแฮนด์ดูเบี้ยวๆไปเลย

สงสัยจะเป็นที่ช่วงคอจริงๆ -*-

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับลุงแดง ผมสอบถามหน่อย cg110 แปลงคอยล์สตาร์ทแล้ว ใช้คอยล์หัวเทียน RC ผมจะแปลงคอยล์แสงให้เป็น 12v ต้องใช้ของอะไรดีครับ
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

สวัสดีครับอาจารย์แดง เจี๊ยบคนเดิมครับ สอบถามหน่อยครับ วาล์ว CG110 กับ Wing125 มันโตเท่ากันหรือป่าวครับ แกนวาล์วโตเท่ากันป่าวครับ ทั้งไอดี ไอเสียเลยนะครับอาจารย์ หาก Wing125 โตกว่าหน่อยแล้วแกนวาล์วเท่ากันจะได้เอามาใส่ฝา CG110 ครับเพราะหากจะใส่วาล์ว EE ของ F4 แกนมันเล็กกว่าต้องทำไกด์วาล์ว(หลอดวาล์ว)ใหม่น่ะครั บ หลายตังอยู่ หากใส่วาล์วของ Wing125 ได้โดยไม่ต้องทำไกด์วาล์วใหม่และวาล์วโตกว่าหน่อยจะไ ด้เอามาใส่และทำแค่บ่าวาล์วใหม่ ประหยัดไปหลายตังเลยครับ ขอบคุณอาจารย์ล่วงหน้าครับ ของที่ส่งไปเรียบร้อยดีมั้ยครับอาจารย์ ขอบคุณที่อุดหนุนครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ konhaha อ่านข้อความ
    สวัสดีครับลุงแดง ผมสอบถามหน่อย cg110 แปลงคอยล์สตาร์ทแล้ว ใช้คอยล์หัวเทียน RC ผมจะแปลงคอยล์แสงให้เป็น 12v ต้องใช้ของอะไรดีครับ

ผมว่าคงต้องเอาไปเทียบเอาครับ เพราะยังไม่เคยทำ ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jeab Mobile อ่านข้อความ
    สวัสดีครับอาจารย์แดง เจี๊ยบคนเดิมครับ สอบถามหน่อยครับ วาล์ว CG110 กับ Wing125 มันโตเท่ากันหรือป่าวครับ แกนวาล์วโตเท่ากันป่าวครับ ทั้งไอดี ไอเสียเลยนะครับอาจารย์ หาก Wing125 โตกว่าหน่อยแล้วแกนวาล์วเท่ากันจะได้เอามาใส่ฝา CG110 ครับเพราะหากจะใส่วาล์ว EE ของ F4 แกนมันเล็กกว่าต้องทำไกด์วาล์ว(หลอดวาล์ว)ใหม่น่ะครั บ หลายตังอยู่ หากใส่วาล์วของ Wing125 ได้โดยไม่ต้องทำไกด์วาล์วใหม่และวาล์วโตกว่าหน่อยจะไ ด้เอามาใส่และทำแค่บ่าวาล์วใหม่ ประหยัดไปหลายตังเลยครับ ขอบคุณอาจารย์ล่วงหน้าครับ ของที่ส่งไปเรียบร้อยดีมั้ยครับอาจารย์ ขอบคุณที่อุดหนุนครับ
    ของที่ส่งเรียบร้อยครับ สำหรับวาวล์นั้นต้องขอเทียบดูก่อน เท่าที่จำได้วิงกับจีแอลใช้กันได้ (จีแอลมีวาวล์สองรุ่นไม่เท่ากันนะ)พรุ่งนี้จะจัดให้ค รับ

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าคงต้องเอาไปเทียบเอาครับ เพราะยังไม่เคยทำ ครับ
    มีวิธีการเทียบอย่างไรครับ ลุงแดง
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

ของที่ส่งเรียบร้อยครับ สำหรับวาวล์นั้นต้องขอเทียบดูก่อน เท่าที่จำได้วิงกับจีแอลใช้กันได้ (จีแอลมีวาวล์สองรุ่นไม่เท่ากันนะ)พรุ่งนี้จะจัดให้ค รับ
    ครับอาจารย์ รบกวนอาจารย์หน่อยนะครับ เทียบให้หน่อยครับเอาแค่ว่า CG110 กับ Wing125 เท่ากันหรือ Wing ใหญ่กว่าแล้วแกนวาล์วนี่เท่ากันเลยป่าวครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับอาจารย์
    มีของแถมครับ เรื่องเครื่อง TLR200 ของผมที่เคยถาม โซ่ราวลิ้นยืดง่ายและบ่อย แก้ไขแล้วครับ โดยแปลงเฟืองไทมิ่งบนล่างของโซ่ซับเสียงข้อเบิ้ลใส่ แปลงใหม่ทั้งชุดครับทนทานและเงียบ พวกลูกโตๆกำลังสูงๆเอาอยู่เลยครับ ค่าใช้จ่ายพอสมควรครับ ตามรูปครับเผื่อท่านใดจะเอาไปทำบ้าง
    Name:  Timming & Chain 3650.jpg
Views: 8125
Size:  51.0 KBName:  Timming & Chain 3659.jpg
Views: 7247
Size:  37.7 KBName:  Timming & Chain 3672.jpg
Views: 4496
Size:  35.7 KB

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ konhaha อ่านข้อความ
    มีวิธีการเทียบอย่างไรครับ ลุงแดง
    วัดรูใส่น๊อตให้เท่ากันก็โอเค

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 77 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks