สำหรับสาวกของk125 - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 91 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สำหรับสาวกของk125

Member noonu k125's Avatar
    สถานที่
    คนดีไม่มีที่อยู่...555
    ขอบคุณ
    0

ช่วยด้วยค้าบบบบบบบบบบบบบบ...!
    เเบบว่าขี่ k mark 2 อ่ะคับ เเล้วมีปัญหาตอนจอดไว้นํามันหยดอ่ะคับ ดูที่คาบู ลูกลอยก็ปกติเเต่ทำไมมันไม่ยอมเก็บนำมันอ่ะ พอจะมีวิธีเเก้มั๊ยคับ..?
    อีกคัน เป็น mark 4 อันนี้ก้อรับประทานนำมันน่าใจหาย ไปเพชรบุรี( เเก่งกระจาน ) ไป-กลับ ประมาณเกือบ400 โลได้มั๊ง ทานนำมันไปตั้ง 500 กว่า เพื่อนๆเติมเต็มที่ก้อ 300 เลยคิดว่าจะเปลี่ยนคาบู ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้บ้างว่าใส่ของอะไรเเทนได้บ้าง ที่จะใช้งานได้ดีที่สุด ตอนนี้รถก้อเเรงดีอ่ะคับ เเต่ซดนำมันจนนำตาไหล TT_TT
    ขอรบกวนท่านผู้รู้ช่วยชี้เเนะด้วยครับ.... ขอบคุณล่วงหน้า :(
    หรือ add mail มาคุยกันก็ได้นะถ้าชอบขี่ k 125 ออกทริปเหมือนกัน ที่ [email protected]
    ทริปหน้าว่าจะไปเขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ NEXT PROGRAM..../\2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noonu k125 : 11-07-2006 เมื่อ 11:04
    REMOVE THE FEAR FROM MY EYES

ขาใหญ่ สนใจ LEVI'S คลิก อิ อิhttp://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=118868

Junior Member nond32's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noonu k125
    ช่วยด้วยค้าบบบบบบบบบบบบบบ...!
    เเบบว่าขี่ k mark 2 อ่ะคับ เเล้วมีปัญหาตอนจอดไว้นํามันหยดอ่ะคับ ดูที่คาบู ลูกลอยก็ปกติเเต่ทำไมมันไม่ยอมเก็บนำมันอ่ะ พอจะมีวิธีเเก้มั๊ยคับ..?
    อีกคัน เป็น mark 4 อันนี้ก้อรับประทานนำมันน่าใจหาย ไปเพชรบุรี( เเก่งกระจาน ) ไป-กลับ ประมาณเกือบ400 โลได้มั๊ง ทานนำมันไปตั้ง 500 กว่า เพื่อนๆเติมเต็มที่ก้อ 300 เลยคิดว่าจะเปลี่ยนคาบู ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้บ้างว่าใส่ของอะไรเเทนได้บ้าง ที่จะใช้งานได้ดีที่สุด ตอนนี้รถก้อเเรงดีอ่ะคับ เเต่ซดนำมันจนนำตาไหล TT_TT
    ขอรบกวนท่านผู้รู้ช่วยชี้เเนะด้วยครับ.... ขอบคุณล่วงหน้า :(
    หรือ add mail มาคุยกันก็ได้นะถ้าชอบขี่ k 125 ออกทริปเหมือนกัน ที่ [email protected]
    ทริปหน้าว่าจะไปเขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ NEXT PROGRAM..../\2

เรื่องที่น้ำมันหยดลองดูดีๆนะครับ อาจจะเป็นที่ตาแมวข้างถังออโต้ลูปมันเสื่อมหรือร้าวน ้ำมันออโต้ลูปเลยซึมออกมาได้ครับของผมก็เป็นครับ ลองดูใต้ถังออโต้ลูปดูครับ อาจจะมีซึมลงมาครับ แก้ด้วยการเปลี่ยนตาแมวใหม่ไม่น่าเกินร้อยบาทครับ /\2

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถเสร็จแล้ว.....แต่

เมื่อวานแวะไปดูรถที่ทำไว้มาช่างบอกว่าเสร็จแล้วแต่ย ังไม่ได้ลองวิ่งลองแค่ติดเครื่องและการสตาร์ทมือดูผม เลยลองเอาไปวิ่งดูปรากฏว่า ยังมีปัญหาอีกนิดหน่อยคือที่ฝาสูบมีการรั่วนิดหน่อย เลยยังไม่ได้เอากลับมา
    มีรูปมาให้ดูกันครับ

รูป รูป    

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อีกรูป

ฝุ่นยังเกาะเต็มเลย

รูป รูป  

phaiboon
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ga~Pi
    ไปเปลี่ยนลูกมาเป็นลูกสูบของเทน่า ทำมาใหม่ๆ เลย แต่มีัปัญหาคือ พอวิ่งๆไปเครื่องร้อนๆๆๆๆ แล้วมันก็ดับ มันเกิดจากอะไรครับ
    ลูกสูบของเคยังมีอยู่ ไปใส่เทน่าทำไมละ สุพรรณ มีขาย เอาเสื้อสูบไปด้วย เผื่อจะได้ตีปลอกด้วย

phaiboon
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ivanov
    ท่านผู้รู้ครับ K123-m3 นี่ สามารถแปลงให้เป็น M1 ได้มั๊ยครับ ต้องเปลี่ยนจุดไหนบ้างครับ
    ที่ยึดถังน้ำมัน ไม่เหมือนกัน ต้องแปลง หูช้างต้องเปลี่ยน

มาตรฐาน [ต้องการแลกอะไหล่

[--------------------------------------------------------------------------------

ผมมีอะไหล่ของแท้เก่าเก็บของ K 125 เช่น ถังออโต้ลูป ,ฝาข้าง ,ดุมหน้า-หลัง โชคหน้า เครื่องยนต์ ต้องการแลกกับอะไหล่ของ Suzuki รุ่น S10 เช่นลูกสูบชุดแสตนดาส ก้านสูบ ยางล้อขอบ นอก 3.00 หน้าหลัง ประกับแฮน ด้านซ้าย แล้วแต่จะแลกกันนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รักสงบ
    [--------------------------------------------------------------------------------

ผมมีอะไหล่ของแท้เก่าเก็บของ K 125 เช่น ถังออโต้ลูป ,ฝาข้าง ,ดุมหน้า-หลัง โชคหน้า เครื่องยนต์ ต้องการแลกกับอะไหล่ของ Suzuki รุ่น S10 เช่นลูกสูบชุดแสตนดาส ก้านสูบ ยางล้อขอบ นอก 3.00 หน้าหลัง ประกับแฮน ด้านซ้าย แล้วแต่จะแลกกันนะครับ
    01-5944525

Junior Member danid's Avatar
    สถานที่
    มิมีน่ะ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมอยากทราบว่าเวลาผมต้องโซ่ทำไมเวลาเราไขน็อตแน่นโซ่ ก็ตึงตามไปด้วยอะคับ

ผมอยากทราบว่าเวลาผมต้องโซ่ทำไมเวลาเราไขน็อตแน่นโซ่ ก็ตึงตามไปด้วยอะคับ ช่วยบอกหน่อยเถอะคับผู้รู้ทั้งหลาย แลผมอยากทราบว่ายางกันกระชากหาซื้อได้ที่ไหน หรือใส่ของรุ่นอื่นได้ไหม กทม และอีกอย่างคับอยากทราบรายละเอียดของไมล์ลอยกับไมค์จ ม ขอบคุณคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย danid : 25-08-2006 เมื่อ 15:02

Junior Member JA-JAA's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เทพปีศาจ อ่านข้อความ
    สมัครสมาชิก k 125 ด้วยคน/\2
    ..........อยากมีเพื่อนที่ขี่ k125 สักคนนะคะ ใครคิดว่าอยากเป็นเพื่อนกันก็ลองเมลล์มาคุยกันดูนะคะ [email protected]19

ยางกันกระชากที่รัชดาเลยครับมีแน่ๆหลายร้านด้วยครับ ผมขับอยู่เหมือนกัน suzuki เนี่ยรถเขาดีจริงๆครับไม่ได้แกล้งชมนะครับผมขับจากปา กน้ำมาทำงานที่รามอินทราไปกลับทุกวันไม่เคยเกเรเลยคร ับขับมาหลายปีแล้วครับ

Junior Member moohero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมมี K 125 อยู่คันครับ อยู่แถว บางซื่อครับ ไม่ทราบจะเข้ากลุ่มไหนได้บ้างเอ่ย/\4

มาตรฐาน มานเงียบ

up
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gb64_64 : 04-01-2007 เมื่อ 14:27

Junior Member JA-JAA's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากได้อาหลั่ย k125

หวัดดีคะ .....
    ขอรบกวนหน่อยนะคะ ..... อยู่แถวคลอง2 ลำลูกกา อยากได้อาหลั่ย k 125 สายโช๊ค นะคะ ไม่ทราบใครพอแนะนำร้านใกล้ๆๆให้ได้บ้างคะ ..... ยังไม่กล้าขับไปไกลๆๆนะคะ
    ขอบคุณคะ
    JA-JAA

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ M16 อ่านข้อความ
    เชิญร่วมมือกันแก้ปัญหา มีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานขอให้ร่วมกันแสดงความคิดเห ้นด้วยคับ/\2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gb64_64 อ่านข้อความ
    up
    ผมก็อยู่แถวพระราม 2 ขี่k 125 m1 ตอนนี้รถเสียไฟไม่เข้าหาที่ซ่อมแถวพระราม2 นี่นานแล้ว คุณ gb64_64 ทำ k 125 แถวพระราม 2 รึเปล่าแนะนำทีครับ จะได้ขี่ไปรวมที่เซ็ลทรัลด้วย เคยไปมาตอนที่เพิ่งรวมตัวกันรุ่นแรกๆเลย ขอบคุณครับ

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 91 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย