Vespa 1964 กระจอกๆ ของผมครับ - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Vespa 1964 กระจอกๆ ของผมครับ

Member LAMBRETTA SID175's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาใจใส่ลายละเอียดดีมากคับ สุดยอดคับ

Lamvasapeas's Avatar
    สถานที่
    C-Mu Scooter Club(สายอ่อน)
    ขอบคุณ
    0

ติดตามชมอยู่ครับ ดูไปแล้วเพลินมาก และจะติดตามจนเสร็จนะครับ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ
    หรือ
    โทรศัพท์ 084-0405595 (นัท) ครับ
    เลขบัญชี 566-461658-6
    ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาคณะแพทย์ศาสตร์เชียงใหม่

ไหนๆคัยบอกโพลินี่ไม่วิ่ง. Hall100%'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ elizaspace อ่านข้อความ
    เอ๊า..แล้วคุณไม่บอกให้เคลียร์นี่ครับว่า "มันไม่ได้มีที่นี่ที่เดียว" แต่คุณกลับบอกว่า "มันมีมานานแล้ว" (จิงเปล่าล่ะ) แล้วผมจะไปตรัสรู้ไหมครับ ว่าคุณจะสื่อถึงอะไร ?? ผมก็ งงๆ น่ะสิครับ ....

งั้นเอาเป็นว่าผมยอมเองก็ได้ ผมผิดเองแหล่ะคร้าบๆ ขอโทษทีคร้าบคุณฮอลร้อยเปอเซ็น**

ใครอยากได้ติดต่อคุณฮอลได้เลยครับ เขาย้ำให้เห็นอีกรอบล่ะ "ผมให้ฟรี"

ใช่เลย ลูกผู้ชายตัวจริง ..สงสัยเขากินกระทิงแดงทุกวัน คริคริ
    รู้ได้ไงเนี่ยว่ากินกระทิงแดงทุกวัน ฉลาดหวะพันธุ็ไรเนี่ย รถสวยก็รักษาไว้นานๆนะ**
    ทุกอย่างมันต้อง 1 0 0 %

คันนี้มันมีตำนาน

มันมาพร้อมปีที่ผมเกิด **
    คัยๆ ก็เรียว่าน้อฮอลล์ 0895272454

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

แบบนี้เรียกว่า ขั้นเทพแล้วครับ เก่งจริงๆ ผมอยากรื้อรถเป็นจริงๆ แต่กลัวประกอบแล้วของมันเหลือ ถ้ามีสอนวิธีรื้อรถ จะแจ่มมากเลยครับ รอดูแบบเต็มคันอยู่นะครับ

ฝาถังน้ำมัน ใช้น๊อตสแตนเลสเช่นกัน ตัวขนาดพอดีๆกันเลย แน่นหนา ไม่หลุดง่าย ถอดง่าย สะดวกต่อการทำความสะอาดครับ...แต่หูบิดถังของก๊อบทั่ วๆไปน่ะครับ แบบว่าจนอ่า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย elizaspace : 24-07-2011 เมื่อ 03:01
    เป็นคนดีให้ "คนเกรง" ดีกว่าเป็นนักเลงให้ "คนกลัว"

Senior Member The nub's Avatar
    สถานที่
    ผงเข้าตา
    ขอบคุณ
    0

รอชมครับcool

Senior Member AAA's Avatar
    สถานที่
    มุดสังหอม
    ขอบคุณ
    0

เต็มลำ แล้วจะสวยขนาดไหน เนาะ....อยากเห็นเหมือนกัน......
    เราต่างก็เกิดไม่ทันกันทั้งนั้น..

Senior Member oodo's Avatar
    สถานที่
    D...N...A
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยอัพนิดนึงคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ subaruimpreza อ่านข้อความ
    เก็บ ทุก เม็ด ... สุดยอดครับ

ผมว่าบอร์ดลักษณะนี้นั้นเป็นเรื่องที่ดีนะคับแสดงหรื อบอกเล่าเรื่องราวของรถให้ผู้อื่นได้ศึกษาหรือผู้ที่ ไม่รู้จิงๆเล่นรถใหม่ๆที่ไม่มีข้อมูลหรือไม่รู้อะรัย เกี่ยวกับรถเลยน่าชื่นชมมากผมขอนับถือจิงๆที่ท่านเสี ยเวลามาถ่ายรูปแล้วแนะนำรายละเอียดต่างๆ(บางเรื่องผม ไม่รู้ก็ได้มารู้จากการแบ่งบันแบบนี้คับ)รายละเอียดบ างอย่างถูกบางอย่างผิดก็ต้องอาศัยประสบการณ์ศึกษากัน ไปคับท่านที่เข้ามาอ่านหรือมีความรู้มากกว่าก็เข้ามา แนะนำเพิ่มเติมได้ัคับเป็นวิทยาทานกันไปคับอย่าให้มี การเข้าใจผิดกันเลยคับผมเห็นบางทีมีทะเลาะกันในบอร์ด ซึ่งผมก็เคยมีกรณีเช่นนี้มาเหมือนกันถ้าคัยมีความรู้ มากกว่าก็มาแบ่งบันกันเถอะคับขอบคุณนะคับ
    อยากขี่...ต้องขยันซ่อม

อยากค่อมต้องขยัน
    .... [B][SIZE=4][COLOR="#FF0000"]#ระวังคับโจรโทรไปอ้างชื่อผมติดต่อผมตามลายเซนต์เท่า นั้นคับ
    ไม่มีเบอร์อื่นเด็ดขาดสาบานได้

ไม่รับโทรศัพท์ช่วงทำงาน 8.00-12.00 และ 13.00-17.00 พักเทียงรับได้และหลัง 17.00น.วันอาทิตย์ได้ 24ชม.คับ
    095-2-99006-5 กสิกรไทย ชื่อบัญชี นายราเชษฐ แช่มช้อย
    401-574916-4 ไทยพาณิชย์ ชื่อบัญชี นายราเชษฐ แช่มช้อย
    [[[[[[[[[[[[[[[[[[[[[[[ ss ]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]

[email protected]
    http://www.facebook.com/oodo.ss

Sprinttt pung_ant's Avatar
    สถานที่
    Kratinglai Classic Pattaya
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลยครับ ดูเพลินมาก

Senior Member AAA's Avatar
    สถานที่
    มุดสังหอม
    ขอบคุณ
    0

ถึงไหนแล้วครับ.....อัพหน่อยหลายคนรออยู่ครับ.....ฮิ ๆๆ
    เราต่างก็เกิดไม่ทันกันทั้งนั้น..

รอชมอยู่เหมือนกันครับ

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

ลายละเอียดดีมากเลยครับ เป็น วิทยาทาน ชั้นเยี่ยมเลยครับ

กด like สััก 10 ที
    vespa never die.....

Bboylkb's Avatar
    สถานที่
    ร้านลาบต้นข่อย
    ขอบคุณ
    0

รถสวยครับผม เอาใจช่วยให้ประกอบเสร็จเร็วๆนะครับ อาจจะฝาแฝดกันก็ได้นะครับผม ตั้งใจทำเช่นเดียวกันครับผม

Name:  DDS_2551.jpg
Views: 2398
Size:  28.9 KB

Name:  DDS_2559.jpg
Views: 2426
Size:  36.9 KB

แตรเอาตัวธรรมดาๆนี่แหล่ะ หมดตูดแล้วครับ...จับปัดเงาซะ

เริ่มเดินสายไฟ ปลอกสายบ้างแล้ว

อัดยางแท่นเครื่องใหม่ โดยใช้เครื่องกดพยุงไว้2ข้าง ทำให้ยางไม่ิกิน ดันยางข้างใดข้างหนึ่งเบี้ยวครับ ไม่ใช้วิธีเอาค้อนตอก หรือไม้ตอกนะครับ....พังกันพอดี

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย elizaspace : 03-08-2011 เมื่อ 13:37
    เป็นคนดีให้ "คนเกรง" ดีกว่าเป็นนักเลงให้ "คนกลัว"

เริ่มล้างอุปกรณ์ภายในเครื่องแล้วครับ

ล้างเบ้าเดิมทิ้ง ทำเบ้าใหม่ สิ้นสุดแบบการใช้เกลียว .... ใส่ลูกปืน,กิ้บล๊อค,ซีลยาง กันน้ำมันซึมไปตลอดการใช้งาน

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks