ถาม-ตอบ ปัญหาการใช้งาน หาอะไหล่รถ - หน้า 6

ชื่อกระทู้: ถาม-ตอบ ปัญหาการใช้งาน หาอะไหล่รถ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาครับลุ้นน้องน้ำอย ู่จะมา หรือเปล่าขอบคุณครับที่ติดตามผลงาน นะครับถ้าเรื่องอะไหล่นิต้องยกให้อิกคิวนะครับในเมือ งไทยผมยกให้เป็นเทพเลยครับรู้จริง ถามมาเรื่องสเป็คยางของผมนะครับ เอาความสูงก่อนยกตัวถัง2นี้วตลอดทั้งคันเป็นชุดยกทำข ึ้นมาเอง ล้อกระทะโครเมี่ยมขอบ15นี้วออฟ-5กว้าง7.5นี้ว ยางผมใส่ดอกมัตเอาไว้เท่ฆ์เสียงโคตรดังแต่ชินแล้ว แต่ถ้าเป็นเครื่องเดิมเบลซิลเครื่องเก่าผม1600กินน้ำ มันน่าดูตอนนี้เปลี่ยนเป็นld20ประยัดมากไม่ต้องพึ่งแ ก็สถ้าจะใส่ยางใหญ่แนะนำให้ลงพวงมาลัยพาวเวอร์รายละเ อียดถามอิกควได้ครับName:  580888_496485393710475_1542913399_n.jpg
Views: 553
Size:  26.5 KB

2. The Following 2 Users Say Thank You to jubcolorado For This Useful Post:

moshi jung (27-09-2012), Vivify (01-10-2012)

Junior Member
    ขอบคุณ
    2

ขอบคุณครับ

Senior Member CL65's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากได้คิ้วรางน้ำครับมีใครเก็บไว้บ้างขอบคุณครับ...
    คลาสิกอยู่ที่ใจและความชอบของแต่ละบุคคล ไม่มีใครดีกว่าเด่นกว่าแต่ว่ามันอยู่ที่ใจ

Vivify's Avatar
    สถานที่
    ISUZU FASTER & CHEVY LUV KB-KBD THAILAND
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CL65 อ่านข้อความ
    อยากได้คิ้วรางน้ำครับมีใครเก็บไว้บ้างขอบคุณครับ...
    ไว้จะช่วยดูให้นะครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

เคื่อง g180 ของผมแหวนหักกลางอากาศแล้วลูกไปด้วยเลย จะวางใหม่หรือซ่อมดีครับอะไหร่มีไหมครับ เห็นราคาใน ebay แล้วมันแพงไปครับไม่ไหว
    I hate my self and want to die

สถานที่
    ISUZU FASTER & CHEVY LUV KB-KBD THAILAND
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aj_lovely อ่านข้อความ
    เคื่อง g180 ของผมแหวนหักกลางอากาศแล้วลูกไปด้วยเลย จะวางใหม่หรือซ่อมดีครับอะไหร่มีไหมครับ เห็นราคาใน ebay แล้วมันแพงไปครับไม่ไหว
    เสียใจด้วยนะครับ แล้วจะวางใหม่เป็นเครื่องอะไรครับ 4fb1t มั๊ย ชนเกียร์เดิมได้เลย อะไหล่หาง่ายด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vivify : 08-10-2012 เมื่อ 17:06

Senior Member CL65's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับพี่อิกคิว...
    คลาสิกอยู่ที่ใจและความชอบของแต่ละบุคคล ไม่มีใครดีกว่าเด่นกว่าแต่ว่ามันอยู่ที่ใจ

ขอบคุณ
    2

ขอแจมครับ ถ้าวาง ld20 ii ละครับชนเกียรเดิมได้ไหมงบประมาณเท่าไร

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

ได้มันก็ได้อยู่ครับ แต่ไม่คุ้ม ส่วนใหญ่ถ้าจะวางเครื่องข้ามค่าย เขาจะเอาเครื่องพร้อมเกียร์มาวางทั้งชุดเลย
    Ik-Q
    E-mail: [email protected]
    Board: ISUZU FASTER & CHEVY LUV KB-KBD THAILAND http://www.thaiscooter.com/isuzuclub

Chevrolet LUV Pickup Short Bed (Isuzu KB20/Model Year 1977)
    Engine: Swap from Isuzu G161z Gasser to Isuzu C190 Diesel from ELF KA Series W/Flywheel, Clutch Disc, Pressure Plate & 5-Speed Manual Transmission from P'up
    Additional Upgrade
    - P'up Front Dise Breaks
    - Rodeo 96 Rear End 9/43 Limited Slip
    - TFR Rear Drum Breaks
    - C223 BOSCH VE Type Injection Pump W/Boost Compensation from WLT Engine
    - C223T Crankcase
    - C223T Turbocharge

ขอบคุณ
    0

ใช้ kbd20 กระปุกพวงมาลัยเดิมช่วงฟรีค่อนข้างเยอะ
    มีคนยกกระปุก tfr ให้ไม่ทราบว่าต้องแปลงอะไรบ้างมั้ยครับ

Senior Member tanawinwu's Avatar
    สถานที่
    Krabi vespa club
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lee1234 อ่านข้อความ
    ใช้ kbd20 กระปุกพวงมาลัยเดิมช่วงฟรีค่อนข้างเยอะ
    มีคนยกกระปุก tfr ให้ไม่ทราบว่าต้องแปลงอะไรบ้างมั้ยครับ

ต้องหายอยของ tfr ด้วยครับวัดระยะห่างกับแกนพวงมาลัยแล้วก็ตัดต่อได้เล ยครับ แต่ให้โรงกลึงทำให้จะดีกว่า ....ตอนเชื่อมอย่าต่อกับกระปุกพวงมาลัยก่อน เดียวลูกยางต่างๆจะละลาย

Member
    ขอบคุณ
    0

รบกวนสอบถามครับ
    ตอนนี้ใช้รถตัวนี้อยู่ครับ เครื่องเบนซิน G161 เดิม มีปัญหาเรื่องกินน้ำมันมาก ตอนได้มาเคยเข้าอู่ ช่างบอกว่า วาวล์ รั่ว ส่วนของลูกสูบยังใช้ได้ ซ่อมเปลี่ยนวาล์ไปแล้ว ปรากฏยังกินน้ำมัน ช่างบอกน่าจะเป็นคาร์บู น่าจะเปลี่ยน จึงไม่แน่ใจว่าจะแก้ได้หรือไม่ และอาจจะเสียเงินโดยไม่จบได้ จึงขอสอบถามผู้รู้ทุกท่านเลยครับ
    1. KB20 ปัญหาการกินน้ำมัน เกิดจากอะไรส่วนใหญ่ ครับ
    2. รถรุ่นนี้ หาคาร์บูได้ง่ายหรือไม่ ครับ
    3. ถ้าวางเครื่องใหม่ ใช้เครื่องอะไรที่ใส่ได้ครับ ถ้าจะเป็น เครื่อง Isuzu มังกรฝาทอง จะต้องแปลงอะไรบ้างครับ
    4. ช่วงล่างด้วยครับ ใช้รุ่นไหนแทนได้ ถ้าหายาก (ตอนนี้ร่อนมาก เดิมเป็นรถขนคนงาน)
    ขอขอบคุณล่วงหน้า ทุกๆท่านเลยครับ
    จาก นายถกล กล่ำน้อย
    082-8811977 (GSM)
    ภาพประกอบครับ
    แนบเอกสาร 3812438
    แนบเอกสาร 3812444

Junior Member chai-dr's Avatar
    ขอบคุณ
    16

อยากได้ขอบกระจกนอก ใน ตัวนี้อ่ะครับ ไม่ทราบยังมีขายอยู่รึเปล่า ถ้าแปลงใช้ของรุ่นใดถึงจะใกล้เคียงครับName:  2012-12-03-105 (Small).jpg
Views: 642
Size:  36.2 KB

สถานที่
    ขอบคุณ
    2

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai-dr อ่านข้อความ
    อยากได้ขอบกระจกนอก ใน ตัวนี้อ่ะครับ ไม่ทราบยังมีขายอยู่รึเปล่า ถ้าแปลงใช้ของรุ่นใดถึงจะใกล้เคียงครับName:  2012-12-03-105 (Small).jpg
Views: 642
Size:  36.2 KB
    มีครับ ตรงรุ่นเลย
    Ik-Q
    E-mail: [email protected]
    Board: ISUZU FASTER & CHEVY LUV KB-KBD THAILAND http://www.thaiscooter.com/isuzuclub

Chevrolet LUV Pickup Short Bed (Isuzu KB20/Model Year 1977)
    Engine: Swap from Isuzu G161z Gasser to Isuzu C190 Diesel from ELF KA Series W/Flywheel, Clutch Disc, Pressure Plate & 5-Speed Manual Transmission from P'up
    Additional Upgrade
    - P'up Front Dise Breaks
    - Rodeo 96 Rear End 9/43 Limited Slip
    - TFR Rear Drum Breaks
    - C223 BOSCH VE Type Injection Pump W/Boost Compensation from WLT Engine
    - C223T Crankcase
    - C223T Turbocharge

Junior Member chai-dr's Avatar
    ขอบคุณ
    16

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Vivify อ่านข้อความ
    มีครับ ตรงรุ่นเลย
    เดี๋ยวเย็นๆ โทรหาครับ หลายรายการอยู่

Bookmarks