วิธีการขโมยรถมีหลายวิธี...ข้อควรระวังไว้ ป้องกัน - หน้า 6

ชื่อกระทู้: วิธีการขโมยรถมีหลายวิธี...ข้อควรระวังไว้ ป้องกัน

Junior Member LAMMAFIA...'s Avatar
    สถานที่
    ใครชวนก็ไป...
    ขอบคุณ
    0

Wink

พวกเลวๆเนี่ยต้องจับมาตัดมือซะ....ถ้าไม่จำก็ตัดขามั นไปด้วยเลยจาได้ไม่ต้องไปขโมยของใครอีกดีไม๊ครับ em24
    /\3 ผู้หญิงก็เหมือนขี้ฝุ่น..เวลารู้สึกรำคาญก็เป่ามันทิ ้งไป
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG 022

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAMMAFIA... อ่านข้อความ
    พวกเลวๆเนี่ยต้องจับมาตัดมือซะ....ถ้าไม่จำก็ตัดขามั นไปด้วยเลยจาได้ไม่ต้องไปขโมยของใครอีกดีไม๊ครับ em24
    เฮอะ เฮอะ ไม่ใช่ตัดจู๋รึ ตามสโลแกนแก็งค์ท่านน่ะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

รีบทำซะ ก่อนที่จะตาย!!! JaaacK.Ves.'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

+1 อยู่ที่บ้านผูกหมาไว้ใกล้รถ

+2 นอกบ้านหาเสาต้นใหญ่ๆ ล่ามโซ่ไว้ 2 เส้นหรือหลายเส้นก็ได้<รถเรากว่าจะหาซื้อมาได้ มีตังค์ซื้อรถแล้วก็ต้องป้องกันให้ดีๆ เพื่อความปลอดภัยของทรัพย์สิน>ที่ล่ามไว้หลายๆเส้นเพื่อให้โจรมันท้อหรือถ่วงเวลามั น พอเรามาทันเวลามันกำลังปฏิบัติงานอยู่เราก็ กดหมดแม็กไปเลย เอากลางกบาลมันเลย ไม่งั้นก็ตรงต้นคอน่ะฟาดไปแรงๆเลยมันหลับแน่ <หึๆพูดเล่น>

+3 ถ้านอกบ้าน จอดที่สว่างหน่อยโล่งๆมองเห็นง่าย จอดไว้ใกล้ตัวที่สุด และแวะๆเหลือบไปมองอยู่เรื่อยๆ ไม่งั้นก็บอกคนที่อยู่ใกล้ๆช่วยดูให้หน่อยอะไรประมาณ นั้น

+4 สุดๆแล้วก็สัญญาณกันขโมยคับ และจอดใกล้เราด้วยนะคับ >หาติดตามร้านรถยนต์คับ<

---------------------รักกันให้มากๆนะคับสำหรับคนเล่นรถเก่า------------------------

++++++++คนโง่คือเหยื่อคนฉลาด คนฉลาดคือเหยื่อคนฉลาดที่แกล้งโง่++++++++

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JaaacK.Ves. อ่านข้อความ
    +1 อยู่ที่บ้านผูกหมาไว้ใกล้รถ

+2 นอกบ้านหาเสาต้นใหญ่ๆ ล่ามโซ่ไว้ 2 เส้นหรือหลายเส้นก็ได้<รถเรากว่าจะหาซื้อมาได้ มีตังค์ซื้อรถแล้วก็ต้องป้องกันให้ดีๆ เพื่อความปลอดภัยของทรัพย์สิน>ที่ล่ามไว้หลายๆเส้นเพื่อให้โจรมันท้อหรือถ่วงเวลามั น พอเรามาทันเวลามันกำลังปฏิบัติงานอยู่เราก็ กดหมดแม็กไปเลย เอากลางกบาลมันเลย ไม่งั้นก็ตรงต้นคอน่ะฟาดไปแรงๆเลยมันหลับแน่ <หึๆพูดเล่น>

+3 ถ้านอกบ้าน จอดที่สว่างหน่อยโล่งๆมองเห็นง่าย จอดไว้ใกล้ตัวที่สุด และแวะๆเหลือบไปมองอยู่เรื่อยๆ ไม่งั้นก็บอกคนที่อยู่ใกล้ๆช่วยดูให้หน่อยอะไรประมาณ นั้น

+4 สุดๆแล้วก็สัญญาณกันขโมยคับ และจอดใกล้เราด้วยนะคับ >หาติดตามร้านรถยนต์คับ<

---------------------รักกันให้มากๆนะคับสำหรับคนเล่นรถเก่า------------------------

++++++++คนโง่คือเหยื่อคนฉลาด คนฉลาดคือเหยื่อคนฉลาดที่แกล้งโง่++++++++
    อย่างข้อ +2/ +3 อ่ะครับ
    เกิดฉุกละหุก มีเหตุการณ์ไม่คาดฝัน ต้องไปนอนนอกบ้าน อย่างที่ไม่เคยคิดมาก่อน
    หาไม่ได้ทั้งโซ่ และถุง...าง
    แล้วอย่างนี้ จะทำอย่างไรดีครับ เวลาก็เร่งรีบมาทุกขณะ
    คืนนั้นจะห่วงรถดี หรือห่วงคนที่ซ๊อนท้ายมาดีละครับ
    em96
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

มาตรฐาน up

ใครขโมยต้องประหารยิงเป้า 3 นัด สารภาพลดให้กึ่งนึง 1 นัดครึ่ง อิอิ

รีบทำซะ ก่อนที่จะตาย!!! JaaacK.Ves.'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    อย่างข้อ +2/ +3 อ่ะครับ
    เกิดฉุกละหุก มีเหตุการณ์ไม่คาดฝัน ต้องไปนอนนอกบ้าน อย่างที่ไม่เคยคิดมาก่อน
    หาไม่ได้ทั้งโซ่ และถุง...าง
    แล้วอย่างนี้ จะทำอย่างไรดีครับ เวลาก็เร่งรีบมาทุกขณะ
    คืนนั้นจะห่วงรถดี หรือห่วงคนที่ซ๊อนท้ายมาดีละครับ em96

em93 เอ้อ!!!ถ้าเกิดกรณีอย่างนั้นหรอคับ มันตอบยากนะคับ มันขึ้นอยู่ที่อารมณ์เราแล้วล่ะคับ ....&฿#@%

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ใครเคยติด gps ไว้ที่รถบ้างครับ แบบ track ได้ ว่ารถอยู่ใหน ถ้าหายก้อตามได้อ่ะ

strait up,respect em up graffiti's Avatar
    สถานที่
    .......KU Classic Club .............40 Degree crew
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespaguru อ่านข้อความ
    ใครเคยติด gps ไว้ที่รถบ้างครับ แบบ track ได้ ว่ารถอยู่ใหน ถ้าหายก้อตามได้อ่ะ
    คิดไว้อยู่เหมือนกันครับ
    แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง
    ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่em93
    STRAIGHT UP
    music vespa guitar graffiti

KU63 E59 EE35 KU CLASSIC025

ไอ้อ้วนเวสป้า555+ PinK MaN's Avatar
    สถานที่
    ~*crave scooter*~
    ขอบคุณ
    0

เกรียดจริงๆเลยไอ้พวกชอบขโมยรถเนี้ย

*~ยุวชนหื่น scooter club~*
    i love vespa

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มอไซด ผมก็หายยค้าบ
    วันเสา ที่ 16สค 51
    หายตรง สะพานลอย 4แยก รัชดา ตรงเปิดท้ายนะครับ
    ผมจอดไว้ ใต้สะพานลอย ตรงมุม โรงรับจำนำ

รถผม ดรีม สีน้ำตาลดำ ดรีมii นะครับ 1ก-4817 นครราชสีมา อ่ะครับ
    คาดว่าพวกรถ ซี เอาไปแน่ๆ เลย เซงมากเลยคับ ที่บ้านด่าแล้วด่าอีก
    ใครเจอ บอกทีนะครับ

โชคดีที่เวสไม่ได้หายย..

Senior Member smallfram_cud42's Avatar
    สถานที่
    Vespa Service
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยเห็นนะครับ นานแล้วหล่ะ สมัยตอนนั้นผมเรียนอยู่ ม ต้นได้

เห็นเวสป้า 64 คันนึงจอดมันกลางแยก เลยครับ ตรงแยก mbk หน่ะ

ที่ตรงข้ามกับป้อมตำรวจ แล้วมีเสาไฟใหญ่ ๆ พี่แกก้อเอาโซ่มาล๊อคไว้เลยครับ

ตรงน้ำพุที่เป็นเกาะกลางถนนหน่ะครับ ผมว่าทำอย่างนี้ละโคดปลอดภัยเลยนิ

รถวิ่งกันไม่มีหยุด ถึงจะหยุดก้อหยุดไม่ได้ อยู่ตรงข้ามป้อม ตร อีก สบายใจกันไปเลย

อีกอย่างถือเป็นการโฆษณาเวสป้าไปด้วยเลยนิ 55+

ขอบคุณ
    0

ขอรูปการเชื่อมหูช้างแบบชัดๆหน่อยครับยังดูไม่เข้าใจ ครับ กรุณาด้วยนะครับ..

ขอบคุณ
    0

จีบ ยามซักคนไว้เป็นแฟนครับ

ไว้เฝ้ารถฟรี

อิ อิ ^^

atom_hiso's Avatar
    สถานที่
    **เข้...Rider & The Small Rhythm
    ขอบคุณ
    0

กระทู้นี้ดีครับ

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ALONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ของ ผม ไม่ ต้อง กลัว เรย ขโมย เนี่ย

แถว หมู บ้าน ผม มีแต่ เด้ก แว้น สะ มาก กว่า

ไม่ มี ใคร ขี่ เรย สะ คน เวสป้า เนี่ย มี คน ขี่ อยู่ คน เดียว 5 5 +

แถม ผม เสี้ยง หมา ไว้ 2 ตัว เลี้ยง หมา ตัวไหญ่ ง่า ค๊าบ

ใคร ไกล บ้าน ผม ไม่ ได้ เรย โดน กัด หมด 5 5 +

ใคร ๆ ก้ รู้ ว่า บ้าน ผม หมา ดุก 5 55 +

ก้ ดี คือ บ้าน ผม ดุ นอ ก เมือง นิด เดียว ค๊าบ 5 กิโลก เอง

Bookmarks