ของสะสมบ้านนอก - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ของสะสมบ้านนอก

ไม่มีครับ เพราะจำราคาไม่ได้ ในกรณีที่อยากทราบราคาตลาด บางชิ้นก็ซื้อมานานแล้ว แต่เชื่อได้ว่าตอนซื้อกับตอนนี้ราคาห่างกันไกลแล้ว ยกเว้นพวกที่ซื้อมาไม่นานครับ แต่ตอนนี้ถ้าจะซื้อเพิ่ม ก็จะได้ของน้อยลงครับเพราะของแพงขึ้น
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yoo8yoo อ่านข้อความ
    ไม่มีราคาให้พิจารณาบ้างหรือครับ

arnupap002 arnupap002's Avatar
    สถานที่
    อิสระเสรีเหนือสิ่งอื่นใด
    ขอบคุณ
    0

เข้ามาดูแล้ว มีแต่ของสวยๆทั้งนั้นเลย
    แบบนี้ตั้งเป็นพิพิธภัณฑ์ได้เลยนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arnupap002 อ่านข้อความ
    เข้ามาดูแล้ว มีแต่ของสวยๆทั้งนั้นเลย
    แบบนี้ตั้งเป็นพิพิธภัณฑ์ได้เลยนะครับ
    เก็บของแนวนี้ละครับ

Senior Member WooozaBlue11's Avatar
    สถานที่
    Pakkred - Rangsit
    ขอบคุณ
    0

งามมาก สภาพกิ้บๆเลย
    --------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------

ความรักจะไม่ทำร้ายเรา...ถ้าเราไม่ทำร้ายตัวเอง ถ้าเธอรู้จักรัก
    แสงแดดจะทำให้เธออุ่น ลมหนาวจะทำให้เธอหลับสบาย
    ความรักเป็นสิ่งที่สวยงาม...หากเรารู้จักที่จะรักมันให้ถูก
    " รักในสิ่งที่เราเป็น..."

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ WooozaBlue11 อ่านข้อความ
    งามมาก สภาพกิ้บๆเลย
    ตอนนี้ของเก่าราคาแพงครับ ต้องเลือกซื้อครับ ไม่เหมือนตอนผมเด็กๆ แก้วตูดจีบ 10 บาท 5 บาท ตอนนี้ใครจะซื้อแนะนำว่าต้องดูสภาพเป็นหลักครับ

ได้กามาใหม่ครับ กาอีนาเมล งานจีนช่วงนี้ออกมาเยอะ ราคาไม่แรง แต่ซื้อเก็บไว้แต่งบ้านก็โอเคนะครับ มีสองสีครับ

อันนี้กาดินเผาครับ เจ้าของร้านบอกรุ่นนี้มีดอกสั่งมาแม้อายุอานามไม่นาน มาก แต่รุ่นใหม่ๆ ไม่มีดอกแล้วครับ

กระปุกออมสินดรายเพอส ไปหากันนะครับ ยังหาไม่ยาก น่ารักดี

อันนี้รถส่วนตัวครับ ถ่ายมามุมเดียวครับ

สวยงามมากมาย ขอบคุณค่ะ

ชุดหมาน้อยเป็นแก้วเป่า เก่าครับ

อันนี้เป็นครอบครัวไก่ครับ

พวกตั๋วเก่าครับ
    ตั๋วรถไฟ

ตั๋วรถเมล์เก่าๆ

โฆษณากระติกตรานกยูงครับ

โต๊ะบัญชีเก่าๆ มีอยู่ตัวหนึ่งครับ

นาฬิกาชักโซ่ กะ กุ๊กกูได้มาจากในบอร์ดนี้ละครับ

กระโถนครับมาอีกละ มาบ่อยเกิ๊น

กระจุกกระจิกครับ

พระพุทธรูปไม่ได้มาจากพม่าครับ

เหยือกกระเบื้องงานเก่าครับ

อันนี้มาเป็นคู่เป็นแจกันขนาดเล็กครับ

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks