ใครขี่ CD 125 รวมตัวหน่อยครับ( *o* ) - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 139 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ใครขี่ CD 125 รวมตัวหน่อยครับ( *o* )

มาตรฐาน ตอบ

em97
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลูกหนี้ อ่านข้อความ
    ถามหน่อยครับ บังโคลนหน้า หลัง cd125 เปนพลาสติก หรือเหล็กครับ
    ขอบคุณครับ
    ถ้าเป็นตัวกระเป๋าเล็ก จะเป็นพลาสติกคับ แต่ถ้าเป็นตัวกระเป๋าใหญ่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน ใครพอจะมีข้อมูลช่วยกันหน่อยคร๊าบem94
    ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน
    ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา

Junior Member pae1009's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลูกหนี้ อ่านข้อความ
    ถามหน่อยครับ บังโคลนหน้า หลัง cd125 เปนพลาสติก หรือเหล็กครับ
    ขอบคุณครับ
    plastic จ้าหน้าหลังเยย

Member TuB's Avatar
    สถานที่
    เซเว่นอัพ เวสป้าแอนด์คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Smile

ดีใจจังที่มีคนคอยตอบคำถามเกี่ยวกับรถซีดี125em19

รถผมกระเป๋าเล็กเป็นพลาสติกทั้งหน้าหลังเลยครับ
    ฝากระเป๋าซ้ายขวาก็เป็นแต่ไม่รู้ว่าฝากระเป๋าจะเป็นข องแท้หรือปล่าว
    ขับรถซีดี ๑๒๕ กระเป๋าน้อยครับ แอดมาอู้กั๋นได้เน้อครับ
    [email protected]

มาตรฐาน ถังน้ำมัน

ใครมีถังน้ำมันตัวถังเหลี่ยมแบ่งกันบ้างคับ ของผมมันผุซะแร้ว เท่าไหร่ว่ามานะคับem95
    ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน
    ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา

สถานที่
    เซเว่นอัพ เวสป้าแอนด์คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tinglee อ่านข้อความ
    ใครมีถังน้ำมันตัวถังเหลี่ยมแบ่งกันบ้างคับ ของผมมันผุซะแร้ว เท่าไหร่ว่ามานะคับem95
    มีรูปถังน้ำมันรึป่าวครับ เผื่อผมเจอจะได้แนะนำได้ครับ
    จริงๆแล้วถังน้ำมันถ้าผุไม่มากมันก็ซ่อมได้นะครับ
    ถังน้ำมันของผมก็เคยรั่ว แต่ก็ซ่อมได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TuB : 15-10-2008 เมื่อ 00:18
    ขับรถซีดี ๑๒๕ กระเป๋าน้อยครับ แอดมาอู้กั๋นได้เน้อครับ

มาตรฐาน ขอบคุณคับ

ถังของผมเป็นตัวเดียวกับคันสีขาวในกระทู้คับ พื้นถังมันผุเยอะมาก ใช้ตะกั่วบัดกรีอุดบ่อยๆเลยคับ มีคนแนะนำให้เปลี่ยนพื้นถัง แต่ผมไม่ค่อยมั่นใจฝีมือช่างแถวบ้านซักเท่าไหร่ กลัวจะเสียของไปเลย เลยคิดว่าจะหาใหม่ซักใบ ยังงัยก็ขอขอบคุณ คุณTuBด้วยคับที่มีน้ำใจจะช่วยเหลือกัน นี่แหล่ะคับน้ำใจคนcd125em90

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile ไม่เป็นไรครับ มีอะไรช่วยกันได้ก็ช่วยกันไปครับ

งั้นก็รุ่นเดียวกับผมเลยครับ ดีใจจังที่มีคนขับรุ่นเดียวกัน
    ส่วนใหญ่แถวบ้านผมจะเป็นรุ่น CD 125E

จริงๆผม งง มากเลยครับเกี่ยวกับชื่อรุ่นรถของผม
    ผมคิดว่ารถผมเป็น CD 125 A เพราะมันถังเหลี่ยม
    ไม่มีสตาร์ทมือ แล้วก็โช๊คหน้าเป็นแบบมียางด้วย

แต่ผมก็เห็นรถหลายคันที่เป็นถังเหลี่ยม แล้วมีสตาร์ทมือ

ใครพอรู้รายละเอียดเกี่ยวกับรุ่นรถ CD 125 กระเป๋าเล็ก ช่วยชี้แนะทีนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

pom_c100's Avatar
    สถานที่
    UBON
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสนอแนะนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TuB อ่านข้อความ
    งั้นก็รุ่นเดียวกับผมเลยครับ ดีใจจังที่มีคนขับรุ่นเดียวกัน
    ส่วนใหญ่แถวบ้านผมจะเป็นรุ่น CD 125E

จริงๆผม งง มากเลยครับเกี่ยวกับชื่อรุ่นรถของผม
    ผมคิดว่ารถผมเป็น CD 125 A เพราะมันถังเหลี่ยม
    ไม่มีสตาร์ทมือ แล้วก็โช๊คหน้าเป็นแบบมียางด้วย

แต่ผมก็เห็นรถหลายคันที่เป็นถังเหลี่ยม แล้วมีสตาร์ทมือ

ใครพอรู้รายละเอียดเกี่ยวกับรุ่นรถ CD 125 กระเป๋าเล็ก ช่วยชี้แนะทีนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ
    ผมก็ขับ cd 125 e ครับ ผมว่านะถ้าจะหัยชัวต้องดูที่เลขโครงกับเลขเครื่องนะค รับ เช้น รถผมเป็น cd 125 e เลขก็จะขึ้นว่า CD 125 E 123456 ถาของคุณ tub เป็น รุ้น cd 125 a เลขก็ต้องเป็น ตัว cd 125 a 123456
    จะดูที่ภายนอกหรือถังน้ำมัน ข้อนขางลำบากครับ ที่จะตัดสินใจ เพราะบางทีอาจเปลี่ยนมาก็ด้าย มันก็ต้องดูรายละเอียดปรีกย้อยอีกนั้น แหละ เช้น ไมร์ แฮน บอดี้ โชค เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผิดพราดขออภัยด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pom_c100 : 24-01-2009 เมื่อ 09:08
    *093-4236349*
    KE 25 CLUB THAILAND
    UBON RETROCAR CLUB
    ขายเสื้อ 76 , bell racing , dunlop แนว moter racing และอื้นๆมาเรื่อยๆครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UISKWrDPzC4
    ขาย VW แตงโมเลี้ยวล่าง วอร์คทู สวยๆจบๆสักคัน
    จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย ไม่มีใครอยากจะเห็นเราเด่นเกิน

Super Member MenG_Banna's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน hh

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile ขอบคุณที่แนะนำครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pom_c100 อ่านข้อความ
    ผมก็ขับ cd 125 e ครับ ผมว่านะถ้าจะหัยชัวต้องดูที่เลขโครงกับเลขเครื่องนะค รับ เช้น รถผมเป็น cd 125 e เลขก็จะขึ้นว่า CD 125 E 123456 ถาของคุณ tub เป็น รุ้น cd 125 a เลขก็ต้องเป็น ตัว cd 125 a 123456
    จะดูที่ภายนอกหรือถังน้ำมัน ข้อนขางลำบากครับ ที่จะตัดสินใจ เพราะบางทีอาจเปลี่ยนมาก็ด้าย มันก็ต้องดูรายละเอียดปรีกย้อยอีกนั้น แหละ เช้น ไมร์ แฮน บอดี้ โชค เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผิดพราดขออภัยด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับคุณpom_c100
    ผมแอดเมล์คุณpom_c100ไปแล้วนะครับ
    เผื่อว่าจะได้คุยกัน ผมเห็นคุณpom_c100 เพิ่งขายxl 125 ไปแสดงว่าต้องเล่นวิบากด้วยแน่เลย
    ผมก็มี xl125 คันหนึ่งเหมือนกัน ขาดอะไหล่เยอะมากๆๆ ว่าจะขอคำแนะนำจากคุณpom_c100สักหน่อย
    ไว้คุยกันนะครับ em95

Junior Member ลูกหนี้'s Avatar
    สถานที่
    ไช้ ปากน้ำ
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน K.TuB

K.Tub อยู่ส่วนไหนของหละปูนครับ ผมอยู่หลังกาด สันป่าฝ้าย
    พอดีพี่ชายไปเจอ125 กระเป๋าเล็กมา 12k มีเล่ม ไม่มีชุดโอน
    ไม่รู้ว่าน่าสนใจรึเปล่า แนะนำด้วยครับ

สถานที่
    UBON
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมแอดไม่เป็นอะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TuB อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับคุณpom_c100
    ผมแอดเมล์คุณpom_c100ไปแล้วนะครับ
    เผื่อว่าจะได้คุยกัน ผมเห็นคุณpom_c100 เพิ่งขายxl 125 ไปแสดงว่าต้องเล่นวิบากด้วยแน่เลย
    ผมก็มี xl125 คันหนึ่งเหมือนกัน ขาดอะไหล่เยอะมากๆๆ ว่าจะขอคำแนะนำจากคุณpom_c100สักหน่อย
    ไว้คุยกันนะครับ em95
    ถ้าไงเรื่อง xl sl ก็ผอจะรู้อยู่นิดหน่อย ทีผมขาย xl ส่งไปที่เชียงใหม่ครับของคันนั้นเกือบครบครับ ขาดแคบังโครนหน้า ตอนแรกกะจะทำแต่ไปด้าย sl ทะเบียนโอนมาจากพะเยาเลยขายกะมาลง sl ครับ อะใหล่ xl ผมพอจะหาด้ายบ่างแต่ตอนนี้มีแค่ วัดรอบใหม่ อยู่ 2 ลูกถ้าขาดอะไรโทรหาผมจะแนะนำแหล่งหัยครับ ปล. 14-17 พย . 51กะจะไปแม่ฮ่องสอนไม่รู่จะผ่านบ้านคุณ tub ป่าวยังไงถ้าว่างช่วยนำทางหน่อยแล้วกันครับ ออกจากอุบลฯประมาน 10 คันครับ
    ขายเสื้อ 76 , bell racing , dunlop แนว moter racing และอื้นๆมาเรื่อยๆครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UISKWrDPzC4
    ขาย VW แตงโมเลี้ยวล่าง วอร์คทู สวยๆจบๆสักคัน
    จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย ไม่มีใครอยากจะเห็นเราเด่นเกิน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

K.Tub อยู่ส่วนไหนของหละปูนครับ ผมอยู่หลังกาด สันป่าฝ้าย
    พอดีพี่ชายไปเจอ125 กระเป๋าเล็กมา 12k มีเล่ม ไม่มีชุดโอน
    ไม่รู้ว่าน่าสนใจรึเปล่า แนะนำด้วยครับ
    อ้าวววว จาวบ้านเดียวกั๋นกาครับนิ
    ผมเป๋นคนบ้านโฮ่งครับ แต่ว่าเฮียน มช. ครับ
    เรื่องรถนี่ผมก่อบ่ะค่อยสันทัดนะครับ เพิ่งเล่นได้ 1-2 ปี
    ถ้าถ่ายรูปมาก่อปอจะแนะนำได้ครับ แต่ผมบ่ะเซียนนะครับ

ยินดีตี้ได้ฮู้จักนะครับ ดีใจ๋ขนาดปะคนบ้านเดียวกัน /\2

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pom_c100 อ่านข้อความ
    ถ้าไงเรื่อง xl sl ก็ผอจะรู้อยู่นิดหน่อย ทีผมขาย xl ส่งไปที่เชียงใหม่ครับของคันนั้นเกือบครบครับ ขาดแคบังโครนหน้า ตอนแรกกะจะทำแต่ไปด้าย sl ทะเบียนโอนมาจากพะเยาเลยขายกะมาลง sl ครับ อะใหล่ xl ผมพอจะหาด้ายบ่างแต่ตอนนี้มีแค่ วัดรอบใหม่ อยู่ 2 ลูกถ้าขาดอะไรโทรหาผมจะแนะนำแหล่งหัยครับ ปล. 14-17 พย . 51กะจะไปแม่ฮ่องสอนไม่รู่จะผ่านบ้านคุณ tub ป่าวยังไงถ้าว่างช่วยนำทางหน่อยแล้วกันครับ ออกจากอุบลฯประมาน 10 คันครับ
    ดีเลยครับ ผมไม่มีความรู้ xl เลย ไว้จะขอคำปรึกษานะครับ
    วันที่ 14-17 พย. 51 จะไปแม่ฮ่องสอนเหรอครับ
    ตอนนั้นผมคงอยู่เชียงใหม่ครับเปิดเทอมแล้ว ยังไงมีอะไรให้ช่วยก็บอกได้ครับ
    เดี๋ยวเอาเบอร์ให้ในเอ็มครับ

สถานที่
    UBON
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เดียวไงโทรคุยกันครับ

ดีเลยครับ ผมไม่มีความรู้ xl เลย ไว้จะขอคำปรึกษานะครับ
    วันที่ 14-17 พย. 51 จะไปแม่ฮ่องสอนเหรอครับ
    ตอนนั้นผมคงอยู่เชียงใหม่ครับเปิดเทอมแล้ว ยังไงมีอะไรให้ช่วยก็บอกได้ครับ
    เดี๋ยวเอาเบอร์ให้ในเอ็มครับ

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 139 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks