Vespa 1964 กระจอกๆ ของผมครับ - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Vespa 1964 กระจอกๆ ของผมครับ

เรามาชมกันต่อดีกว่า เข้าประเด็นเรื่องรถกันดีกว่า

หัวรางแท้ๆ ยึดด้วยหมุดย้ำอลูมิเนียมปัดเงาครับ ที่หัวริมเอียงนั่นเพราะมันต้องดัดรางพื้นน่ะครับ เลยจำใจต้องเลยตามเลย อย่าจับผิดกันล่ะ หุหุ

ดูกันแบบมุมกว้างๆกันบ้าง

เป็นคนดีให้ "คนเกรง" ดีกว่าเป็นนักเลงให้ "คนกลัว"

หัวรางกลางแท้ๆ ยึดด้วยน๊อตหัวผ่าครับ

มุมตรงๆกันบ้างครับ

มุมอื่นๆกันบ้างครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย elizaspace : 15-07-2011 เมื่อ 12:19
    เป็นคนดีให้ "คนเกรง" ดีกว่าเป็นนักเลงให้ "คนกลัว"

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

เยี่ยมมากครับคิดดีทำดีพูดดี...ปราถนาดีต่อผู้อื่นไม ่มองโลกในแง่ร้ายและเป็นคนจริงใ จซื่อสัตย์ต่อตัวเองและคำพูด...ผมขอชื่นชมจากใจจริงน ี้แหละลูกผู้ชายที่แท้จริง...ยินดีที่ได้รู้จักและพบ เจอคนที่คิดดีเยี่ยงคุณครั บ
    อ่อๆ ครับ ยินดีๆครับ เล่นๆรถกันต่อเถอะนะครับ
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

ยางรางพื้น pvc สีแดงขาว เล่นสีสันเข้าไปหน่อย ทำให้รถดูเด่นขึ้นทันตาเห็น

กุญแจเก๊ะทองเหลืองปัดเงาวิ้งๆ ตัดกับสีขาวดีจริงๆ !!

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0

เป็นแนวทางที่ดีสำหรับ คนอยากทำรถเนี๊ยบๆเลยครับ เยี่ยมเลย เห็น แล้ว อยากทำสีบ้างเลย แต่ดูจากขั้นตอนแล้วน่า จะหลายนะครับ

http://www.facebook.com/home.php?sk=...091544762&ap=1
    แยกรามฯ scooter house
    รับประกอบ ซ่อม โมดิฟลาย เพิ่มแรงม้า ปรึกษา เกี่ยวกับ อะไหล่ ค่าใช้-จ่าย ให้กับรถ Vespa ชุดคิท หรีดวาว ฯลฯ PX150,200 - small frame
    รับสั่งสินค้าจากทั่วทุกมุมโลก(ไม้จิ้มฟันยันเรือรบ - Toothpick lean warship)
    https://www.facebook.com/MiCimFunYanWarship

เลขบัญชี 173-220865-3 MR.WORAWUT Kam. ธ.ไทยพานิชย์ สาขาเดอะมอล3(รามฯ)
    Tel., 089-7973323 Lex แยก ราม

subaruimpreza subaruimpreza's Avatar
    สถานที่
    พระราชวังแวร์ซายส์
    ขอบคุณ
    0

เก็บ ทุก เม็ด ... สุดยอดครับ

Senior Member icemonster's Avatar
    ขอบคุณ
    0

64 idol ><.
    VBB 1964
    SR400SP

Senior Member AAA's Avatar
    สถานที่
    มุดสังหอม
    ขอบคุณ
    0

งานเนียน ตาดีแท้.......
    เราต่างก็เกิดไม่ทันกันทั้งนั้น..

Senior Member เวสปร้า's Avatar
    สถานที่
    freedom life vespa gang
    ขอบคุณ
    0

สุดๆ ครับละเอียดจริงๆๆ

Senior Member keng-vba1959's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เสร็จแล้วคิดด้วยนะท่านว่าจะออกไปทริปไหนดี แต่มีอยู่ที่หนึ่งอ่ะ ใกล้ๆไปดำน้ำกัน
    แท้เทียม-อยู่ที่ใจ

ไหนๆคัยบอกโพลินี่ไม่วิ่ง. Hall100%'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ elizaspace อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับที่ชม ... ส่วนในเรื่องของบูททองเหลืองผมก็ไม่ได้บอกนี่ครับว่า "มันพึ่งมี" แล้วผมก็รู้อยู่แล้วครับว่า "มันมีมานานแล้ว" ร่วมๆ 20 ปีได้แล้วล่ะครับ

ส่วนใครที่อยากได้บูททองเหลือง ก็ติดต่อคุณฮอลได้เลยนะครับ "แบ่งๆกันใช้" (แต่ในที่นี้หมายถึง "แจกฟรี" หรือว่า "ขาย" หว่า) ในส่วนของผม มันมีน้อยครับ คงแบ่งให้ไม่ได้จริงๆ
    คุนไม่ได้บอกว่าเพิ่งมีแต่คุนบอกว่า มีที่นี่ที่เดียว แล้วบูททองเหลือง หรือแหวนรองน๊อตทองเหลือ ติดต่อมาเลยคับ มีเงินเอาเงินมาซื้อ ไม่มีเงินแล้วอยากได้โทรมาเลยคับผมให้ฟรี**
    ทุกอย่างมันต้อง 1 0 0 %

คันนี้มันมีตำนาน

มันมาพร้อมปีที่ผมเกิด **
    คัยๆ ก็เรียว่าน้อฮอลล์ 0895272454

ทำรถร้านไหนครับ เก็บรายละเอียดเนียนสุดยอด

Junior Member ole clubkhonkaen's Avatar
    สถานที่
    CLUB-KHONKAEN, CLUB 23.00 น
    ขอบคุณ
    0

เก็บรายละเอียดหมดทุกเม็ดจริงๆครับ เนียนมากเลย
    รอชมรถต่ออยู่น่ะครับ

จะรู้ว่าโลกนี้มันกว้างใหญ่ ก็เมื่อเราออกเดินทาง

มือเกียร์ปัดเงาใหม่ ก่อนนั้นนำไปพอกอาร์กอนมา แล้วนำมาขัดผิวแต่งใหม่ให้เรียบ ปัดเงา... รอการเจาะรูใหม่ครับ

แหวนรองกรอบไฟหน้าแท้ๆ ต้องเป็นแบบนี้เท่านั้นครับ มันจะจะมีร่องตรงบ่านิดนึงรอบวงกลมเลย มันอาจจะคล้ายแหวนรองน๊อตก่อสร้าง รองแหวนน๊อตแบบที่ติดกับเบาะรถเมล์นะครับ แต่ว่ามันคนละแบบกันถ้าสังเกตดีๆก็จะเห็นความต่างนะค รับ ระวังเจอพวกหลอกขายด้วยละ อันตราย เสียทั้งเงิน เสียทั้งค่าโง่เลยนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย elizaspace : 10-10-2011 เมื่อ 16:30

Senior Member warmzalez's Avatar
    สถานที่
    Indy&Bekery
    ขอบคุณ
    0

รอติดตามผลงานครับ เสร็จแล้วคงเป็นรถที่สวยงามมากเลยนะครับ ^^

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks