คุยกับลุงแดงเรื่อง cg/jx - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 77 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คุยกับลุงแดงเรื่อง cg/jx

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=nax2581;5001899]คอท่อรั่วบ่อยอ่ะครับ ซื้อประเก็นมาเปลี่ยนเดี๋ยวมันก็เป็น ช่วยแนะนำหน่อยครับ[/QUOTEใส่แบบปรกตินี่แหละครับ ขันน๊อตคอให้แน่น ที่สำคัญท่อท่อนหลังอย่าให้ขยับให้ตัวได้ เพราะจะทำให้คอท่อขยับตามด้วยนี่เป็นสาเหตุครับ

Senior Member nhukaew's Avatar
    สถานที่
    RATCHASIMA MC CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

สอบถามลุงแดงครับ

รถผม cg125 ยางหน้า 110/80 ยางหลัง 130/80 ขอบ 17 <<< ควรใช้เสตอ หน้า-หลัง เบอร์เท่าไรดีคับ ???

มะกี้ผมมขี่รถอยู่ดีๆแล้วโซ่เกิดขาด สาเหตุมันเกี่ยวกับขนาดยางที่มันใหญ่+หนักเกินไปหรือ ป่าวคับ ???
    - ควรใช้ยางหลังขนาดเท่าไรดีครับ จึงจะไม่เกิดปัญหาแบบนี้อีก (กลัวเวลาขับไปแล้วเกิดอันตรายอะคับ)
    - ควรใช้โซ่เบอร์เท่าไร ยี่ห้ออะไรดีครับ
    - ถ้าใส่ยางหน้า เท่ากับ ยางหลัง มันจะเป็นอะไรไหมครับ

@@@@ รบกวนลุงแดงด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nhukaew : 16-11-2010 เมื่อ 23:32

Senior Member nax2581's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับ ไว้จะไปลองดูนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nhukaew อ่านข้อความ
    สอบถามลุงแดงครับ

รถผม cg125 ยางหน้า 110/80 ยางหลัง 130/80 ขอบ 17 <<< ควรใช้เสตอ หน้า-หลัง เบอร์เท่าไรดีคับ ???

มะกี้ผมมขี่รถอยู่ดีๆแล้วโซ่เกิดขาด สาเหตุมันเกี่ยวกับขนาดยางที่มันใหญ่+หนักเกินไปหรือ ป่าวคับ ???
    - ควรใช้ยางหลังขนาดเท่าไรดีครับ จึงจะไม่เกิดปัญหาแบบนี้อีก (กลัวเวลาขับไปแล้วเกิดอันตรายอะคับ)
    - ควรใช้โซ่เบอร์เท่าไร ยี่ห้ออะไรดีครับ
    - ถ้าใส่ยางหน้า เท่ากับ ยางหลัง มันจะเป็นอะไรไหมครับ

@@@@ รบกวนลุงแดงด้วยนะครับ
    น่าจะซัก 14/34 ได้ครับ
    โซ่ขาดหรือข้อต่อขาดครับ เพราะโซ๋ของเดิมใช้428h เป็นโซ๋ข้อหนาพอครับ
    ส่วนยางไม่มีปัญหาครับแล้วแต่ความชอบและเงินในกระเป๋ า

Member
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงครับ พอดีผมเอารถไปทำลูกมาใหม่ เเต่พอทำเสร็จพอสตาทเเล้วบิดไฟมันออกท่ออะครับ
    เเล้วมันก้อสะดุด...วิ่งไปก้ออั้นๆๆอะครับแก้ยังไง
    ที่ร้านบอกว่าเเม่เหล็กจานไปแตกมันเกี่ยวไหมคับ...เเ ล้วถ้าเปลี่ยนราคาเท่าไหร่คับ
    ::0873036545 เมล::
    Email: [email protected]
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาเซ็ลทรัลพลาซ่าชลบุรี
    เลขที่บัญชี 673-2-09946-6

Senior Member PROVINCE 77's Avatar
    สถานที่
    ClassicMan Korat
    ขอบคุณ
    0

น้าคับ...

โซ่เดิมๆเนี้ย กี่ข้อ คับผม...
    ...บิดกระเด้ง เร่งยกล้อ...
    ...ขอร้องน้องอย่า...กรี้ดดด...
    ...มรมรถโบราณ...
    ...ClassicManKorat...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PROVINCE 77 อ่านข้อความ
    น้าคับ...

โซ่เดิมๆเนี้ย กี่ข้อ คับผม...
    428 h 100 ข้อ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mayjudasy อ่านข้อความ
    ลุงแดงครับ พอดีผมเอารถไปทำลูกมาใหม่ เเต่พอทำเสร็จพอสตาทเเล้วบิดไฟมันออกท่ออะครับ
    เเล้วมันก้อสะดุด...วิ่งไปก้ออั้นๆๆอะครับแก้ยังไง
    ที่ร้านบอกว่าเเม่เหล็กจานไปแตกมันเกี่ยวไหมคับ...เเ ล้วถ้าเปลี่ยนราคาเท่าไหร่คับ
    ผมว่าจังหวะจุดระเบิดไม่ตรงจังหวะมากกว่า แปลง cdi แบบถอดลิ่มหรือเปล่า
    สำหรับแม่เหล็กที่ว่าแตกนะไม่เห็น ว่าแตกอย่างไรตอบไม่ถูกครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jeab Mobile อ่านข้อความ
    แบบนี้หรือป่าวครับที่อาจารย์แนะนำผมทีแรก เรื่องชุดแปลง cdi cg,jx ที่ใส่ได้เลยไม่ต้องขยับลิ่มแม่เหล็ก พอดีพี่ที่ทำงานเค้าซื้อมาฝากน่ะครับ
    แนบเอกสาร 2215818
    แนบเอกสาร 2215819
    พี่ครับหาซื้อที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peak 19 อ่านข้อความ
    พี่ครับหาซื้อที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ
    เดี๋ยวถามพี่ที่เค้าซื้อมาให้นะครับ เพราะเค้าซื้อมาเก็บไว้นานแล้วน่ะ พี่เค้าเอามาไว้สำรองแต่ชุดที่เค้าใส่อยู่ยังไม่เสีย เลยนานแล้ว ขอแบ่งมาน่ะเห็นว่าซื้อมาจากเพื่อนที่เพชรบูรณ์ครับ แต่น่าจะมีตามร้านอะไหล่ใหญ่ๆน่ะครับลองหาดูครับ

อาจารย์แดงครับ ถ้าได้รับของแล้วโพสแจ้งในกระทู้ผมหน่อยนะครับ น่าจะถูกใจ

Member
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=dang gl;5024929]ผมว่าจังหวะจุดระเบิดไม่ตรงจังหวะมากกว่า แปลง cdi แบบถอดลิ่มหรือเปล่า
    สำหรับแม่เหล็กที่ว่าแตกนะไม่เห็น ว่าแตกอย่างไรตอบไม่ถูกครับ[/QUOT

ไม่ได้ถอดลิ่มอะครับเเล้วจังหวะจุดระเบิดไม่ตรงจังหว ะแก้ไขยังไงครับ
    สอบถามราคาหน่อยครับว่าเเม่เหล็กจานไฟราคาเท่าไหร่เเ ละชามคลัชราคาเท่าไหร่อะครับ
    ::0873036545 เมล::
    Email: [email protected]
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาเซ็ลทรัลพลาซ่าชลบุรี
    เลขที่บัญชี 673-2-09946-6

[QUOTE=mayjudasy;5025409]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    ผมว่าจังหวะจุดระเบิดไม่ตรงจังหวะมากกว่า แปลง cdi แบบถอดลิ่มหรือเปล่า
    สำหรับแม่เหล็กที่ว่าแตกนะไม่เห็น ว่าแตกอย่างไรตอบไม่ถูกครับ[/QUOT

ไม่ได้ถอดลิ่มอะครับเเล้วจังหวะจุดระเบิดไม่ตรงจังหว ะแก้ไขยังไงครับ
    สอบถามราคาหน่อยครับว่าเเม่เหล็กจานไฟราคาเท่าไหร่เเ ละชามคลัชราคาเท่าไหร่อะครับ
    ลองอ่านดูครับ เผื่อช่วยได้
    http://www.lekcdi.com/forum/index.php?topic=994.0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peak 19 อ่านข้อความ
    ลองดูของเล็กซีดีไอซิครับ ผมใช้อยู่ดีจริงครับ

http://www.lekcdi.com/main-th.php

Junior Member @bigfoot@'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอถามหน่อยครับ
    คอ cg มีถ้วยรองลูกปืนกี่ตัวและมีน็อตยึดแกนกี่ตัว

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ลุงเเดงครับ ขอสูตรโมjx125 หน่อยครับ ให้มันกระชับกระเฉงหน่อยสัก120+ ก็พอครับ ตอนนี้วิ่งได้ประมาณ100 เเต่กว่าจะขึ้นก็เหนื่อย ลุงว่าเปลี่ยนลงคาร์บูเเดชดีเปล่าครับ เเละต้องทำไรเพิ่มเติมอีกบ้างครับ สเตอร์เท่าไหร่ดีครับ

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 77 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks