ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3 - หน้า 48

หน้าที่ 48 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ร่วมด้วย ช่วยกัน....ฮอนด้าหมู 92/95/คุยกัน ภาค 3

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joome อ่านข้อความ
    085 - 0445299 jack
    ไม่โทรหาพี่ตั้มมอเตอร์คลาสิคดูหล่ะครับ เผื่อจะมี

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Junior Member joome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ

ได้ของแล้วครับ ตอนนี้เสร็จแล้วครับ เดี่ยวจะถ่ายรูปมาใหชมครับ เหลือแต่ทะเบียนแล้วครับ ทำงัยดี แนะนำหน่อยครับ
    Jack honda club
    http://Jack-Honda-Club.hi5.com

ไม่เก่า ไม่แท้ แค่คล้าย สบายตา ราคาไม่แรง แต่สวย ......... อิ อิ

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

อยากทราบราคาของ โลโก้ กับ ยางข้างถัง ของ C95 อะครับ
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BankInMyLab อ่านข้อความ
    อยากทราบราคาของ โลโก้ กับ ยางข้างถัง ของ C95 อะครับ
    ราคาโลโก้ก็น่าจะไม่เกิน 350-500
    ยางข้างถัง 500-650 ของเทียมนะ ของแท้ก็หลักพันขึ้นครับ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Junior Member ฒ.5555's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kaijan อ่านข้อความ
    รถผมโครงเป็น C95 แต่เครื่องเป็น C92 เปลี่ยนเครื่องมานานมากตั้งแต่ปี 27 ตอนนี้ผ่าตัดใหญ่อยู่หมดไปยี่สิบพันแล้วทั้งที่ได้อะ ไหล่แท้มั่งเทียมมั่ง(ของเดิมมีเยอะ) ท่อไม่เดิม โดนช่างยุให้แปลง cdi ด้วยความที่ได้มาใหม่ๆ แล้วก็ไม่มีความรู้เลยก็ตกลงแปลง นี่ปาเข้าไปเกือบสองเดือนแล้วยังไม่ได้ประกอบเลย แล้วทะเบียนที่มีโอนไม่ได้เจ้าของไปสวรรค์นานแล้ว ทำไงจะโอนได้ครับครับช่วยบอกที อยากเป็นเจ้าของเต็มๆตัวครับ กลัวมีปัญหากะตำรวจด้วย
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ''You'll never ride pig alone.''
    ( คุณจะไม่มีวันขี่หมูอย่างเดียวดาย )
    คำพิพากษาศาลฎีกาที่ 2119/2542ทะเบียนรถยนต์ไม่ใช่หลักฐานแสดงกรรมสิทธิ์อันจะถือได้ว่า ผู้มีชื่อในทะเบียนเป็นเจ้าของรถยนต์พิพาท การซื้อขายรถยนต์ แม้ยังไม่ได้โอนทะเบียนให้แก่กัน กรรมสิทธิ์ก็โอนไปยัง ผู้ซื้อได้ ส่วนการโอนทะเบียนรถยนต์ตามกฎหมายเกี่ยวกับ ทะเบียนรถยนต์ก็เป็นเรื่องเกี่ยวกับเจ้าหน้าที่จะควบคุม ยานพาหนะและภาษีรถยนต์เท่านั้น
    หรือคุณอาจได้กรรมสิทธิ์โดยการครอบครองตามประมวลกฎหม ายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา 1382 บุคคลใดครอบครองทรัพย์สินของผู้อื่นไว้โดยความสงบและ โดยเปิดเผยด้วยเจตนาเป็นเจ้าของ ถ้าเป็อสังหาริมทรัพย์ (เช่นที่ดิน ฯลฯ) ได้ครอบครองติดต่อกันเป็นเวลาสิบปี ถ้าเป็นสังหาริมทรัพย์ (เช่นรถฯ )ได้ครอบครองติดต่อกันเป็นเวลาห้าปีไซร์ ท่านว่าบุคคลนั้นได้กรรมสิทธิ์ ดังนั้นคุณต้องตรวจสอบให้พบก่อนว่าทะเบียนที่แท้จริง ของตัวรถคือหมายเลขอะไร ใครเป็นเจ้าของ มีการแจ้งความเกี่ยวกับรถหายไว้หรือไม่ ดึกแล้วเอาไว้จะมาตอบใหม่วันหลังนะ พรุ่งนี้มีงานรออยู่ต้องขอโทษด้วยนะคร๊าบ ปล.ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร๊าบ เดี่ยวจะเอารูปรถของผมมาให้ดูด้วย ขอบคุณครับ.
    /\2

Junior Member ฒ.5555's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามาเที่ยวงานผีตาโขน วันที่ 5 ก.ค.51 นี้เจอกันที่งานของ MC เมืองเลยก็ได้ เดี่ยวผมจะชี้แจงให้กระจ่างครับ ผมจะอยู่บริเวณจอดรถภายในงานครับ (ผมใช้ หมู 555 ครับ) ลองสอบถามกลุ่ม Bee Devil (กลุ่มส้มโอเมืองเลย) ดูนะครับ ด้วยความยินดีคร๊าบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฒ.5555 : 01-07-2008 เมื่อ 01:31

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฒ.5555 อ่านข้อความ
    ถ้ามาเที่ยวงานผีตาโขน วันที่ 5 ก.ค.51 นี้เจอกันที่งานของ MC เมืองเลยก็ได้ เดี่ยวผมจะชี้แจงให้กระจ่างครับ ผมจะอยู่บริเวณจอดรถภายในงานครับ (ผมใช้ หมู 555 ครับ) ลองสอบถามกลุ่ม Bee Devil (กลุ่มส้มโอเมืองเลย) ดูนะครับ ด้วยความยินดีคร๊าบ
    ขอบคุณครับ เริ่มมีความหวังขึ้นมาแล้ว ที่จะเป็นเจ้าของน้องหมูแบบเต็มๆตัว

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฒ.5555 อ่านข้อความ
    น้องๆมันก็ชวนให้ไปเหมือนกัน ออกเดินทางวันที่ 4 แต่พอดีติดงานสำคัญเสียดายมากๆเลยครับ อีกอย่างรถก็เพิ่งเสร็จด้วยไม่กล้าเดินทางไกล เอาไว้ทริปต่อไปหวังว่าคงได้เจอกันนะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ถ้ามีไรแนะนำเพิ่มเติม ก็ยินดีนะครับ 084-0497452 ยิงเบอร์มาเลยครับเดี๋ยงโทรกลับเอง

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชุดข้อเหวี่ยงc95

ต้องการชุดข้อเหวี่ยง c95
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าราคาเท่าไหร่ ใครพอจะมีหรือจะหาจากไหนได้บ้างครับ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro อ่านข้อความ
    ต้องการชุดข้อเหวี่ยง c95
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าราคาเท่าไหร่ ใครพอจะมีหรือจะหาจากไหนได้บ้างครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=213366

เห็นเขาขายนะลองดู
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank C95 อ่านข้อความ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=213366

เห็นเขาขายนะลองดู
    ขอบคุณครับ คุณ Bank

ถ้ามีปัญหาอะไรสงสัยจะรบกวนปรึกษาอีกนะครับ

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ คุณ Bank

ถ้ามีปัญหาอะไรสงสัยจะรบกวนปรึกษาอีกนะครับ
    ครับพี่มีไรโทรมาได้ครับรู้จะตอบทันทีถ้าไม่รู้จะพยา ยามหาข้อมูลให้นะem97 เอาใจช่วยให้หมูหายป่วยนะพี่
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

Member
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามหน่อยครับ

คือว่า 92 ของผมมันเข้าเกียร์ไม่ได้เป็นสาเหตุจากอะไรครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    เพิ่งจะเล่นครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากได้yasai 6N12-4Aขายที่ไหนคับแถวลาดพร้าวบางกะปิ

สตาร์ทไม่ได้แนะนำด้วยคับแบต แตกอยากได้แบตใหม่หาชื้อไม่ได้ มือใหม่คับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dibhonda125 : 11-10-2008 เมื่อ 00:54

ขอบคุณ
    0

มีร้านขายอะไหล่แนะนำครับ

อยู่ที่ตลาดนัดเมืองทองธานีมีทุกวันอาทิตย์แรกและวัน อาทิตย์สุดท้ายของเดือน ลุงแกจะตั้งอยู่บริเวณใต้หลังคาพื้นที่ติดลานจอดรถ มีอะไหล่หลายรุ่น รวมไปถึงของ c92 - c95 อีกมากมาย

มีทั้งของทำใหม่ และของเก่าเดิม

อย่างเช่นเบาะเดี่ยว+ตะแกรงหลัง เป็นงานใหม่ขายทั้งชุด พันกว่าบาท อกไก่งานใหม่สวยๆ ไมล์งานใหม่ เป็นต้น

ใครไม่ซีเรียสเรื่องของใหม่คิดว่าน่าลองไปดูครับ ราคาไม่แรง

หน้าที่ 48 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks