รับสมัครสมาชิกเข้ากลุ่ม Ku. Classic Club.......** - หน้า 45

หน้าที่ 45 จากทั้งหมด 51 หน้า แรกแรก ... 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รับสมัครสมาชิกเข้ากลุ่ม Ku. Classic Club.......**

suchao's Avatar
    สถานที่
    KU classic club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ devilkin อ่านข้อความ
    มีโครงการจะสอย 90 ซักคันเดี๋ยวเก็บเงินพักนึงก่อน
    ไว้จะมารบกวนขอคำชี้แนะจากทุกๆคนครับ

ธนาคารกสิกรไทย 005-288-2974
    นายสุเชาวน์ ชมภูพงษ์

......KU.Mods......

เมื่อไหร่จะมี คลื่นวิทยุ เพลง สกา ลายเค ซักทีน่ะ

one last breath is vespa

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ตอนนี้สนใจอยู่สองคันครับ
    คันแรก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=371792&page=1
    คันที่สอง http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=385157
    คันแรกนี่งบประมาณที่มีตอนนี้พอซื้อได้เลย
    ส่วนคันที่สองเป็นรุ่นที่อยากได้ มีทะเบียนแล้วก็เจ้าของรู้จักกับน้องสาวอาจจะขอดาวน์ แล้วผ่อน
    ยังไงรบกวนผู้ที่มีประสบการช่วยวิจารณ์ทั้งสองคันนี้ ด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    ปล. ถ้าเอามาทำสีใหม่ทั้งสองคันนี้ราคาคันละประมาณเท่าไร ครับ

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ devilkin อ่านข้อความ
    ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ตอนนี้สนใจอยู่สองคันครับ
    คันแรก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=371792&page=1
    คันที่สอง http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=385157
    คันแรกนี่งบประมาณที่มีตอนนี้พอซื้อได้เลย
    ส่วนคันที่สองเป็นรุ่นที่อยากได้ มีทะเบียนแล้วก็เจ้าของรู้จักกับน้องสาวอาจจะขอดาวน์ แล้วผ่อน
    ยังไงรบกวนผู้ที่มีประสบการช่วยวิจารณ์ทั้งสองคันนี้ ด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    ปล. ถ้าเอามาทำสีใหม่ทั้งสองคันนี้ราคาคันละประมาณเท่าไร ครับ
    แนะนำคันที่สอง เพราะมีทะเบียน
    แต่ตอกมาหรือเปล่าอันนี้ต้องดูเอาเองนะ
    ของที่ต้องตามก็ไม่มากมาย ถ้าไม่ซีเรียส ที่หายากหน่อยจะเป็นเลนส์ไฟท้าย ก็ประมาณ 2000 มั้ง
    ลูกบิดฝาข้าง ทำสีแล้วแต่คุณภาพ และสภาพความผุของรถด้วย

แต่แนะนำจริง ถ้าชอบ สมอลเฟรม เก็บเงินอีกนิดไปเล่นตัว 125 ซีซีดีกว่า ขี่สนุกกว่า หรือ สปิ้นเหลี่ยมก็ได้
    แต่เน้นทะเบียนด้วย เพราะหากจำเป็นขายจะขายง่ายกว่าเยอะ
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

- วิธีดูว่าเลขตอกรึป่าวนอกจากเอารถไปเทียบตามคำแนะนำใ นกระทู้การเลือกซื้อรถแล้ว
    ยังมีวิธีสังเกตตรงไหนบ้าง ในกรณีที่เจ้าของไม่รู้รึว่ามีความลับแอบแฝง
    - ตามคำแนะนำที่ให้เล่นตัวที่ 125 มันขี่อึดกว่ากันเยอะมั้ยครับ(ในกรรีที่ทำเครื่องจบ สมบูรณืเหมือนๆกัน)
    -นอกจากนี้เราควรต้องสอบถามหรือว่าดูส่วนไหนเพิ่มเติม อีกรึป่าวครับ(ไม่ค่อยเข้าใจกลไกและสภาพอะไหล่แท้/เทียม เดิม/แปลง อะไรทำนองนี้)
    - ราคาคันที่สองเปิดมาแพงไปรึป่าวครับ (ราคาควรประมาณเท่าไร)
    พอจะแนะนำรถที่ใช้อ้างอิงให้เปรียบเทียบบ้างได้รึป่า วครับ
    ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะนะครับ
    ปล.อยากได้มากแต่อีสองคันที่บ้านนี่โกงเป็นว่าเล่น(ห มดไปกะค่าอะไหล่และค่าซ่อมซะเยอะ) แถมคันใหญ่ไม่คล่องตัวเลยอยากได้คันเล็กมาใช้ daily use ซักคัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devilkin : 06-02-2010 เมื่อ 09:56

Member MaiScootera's Avatar
    สถานที่
    K.U.Classic Club (ku66)
    ขอบคุณ
    0

มีโครงการจะสอย 90 ซักคันเดี๋ยวเก็บเงินพักนึงก่อน
    ไว้จะมารบกวนขอคำชี้แนะจากทุกๆคนครับ
    ผมอยู่สิงห์บุรีเหมือนกันครับ ku66 เรียนประมง ครับผม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MaiScootera อ่านข้อความ
    ผมอยู่สิงห์บุรีเหมือนกันครับ ku66 เรียนประมง ครับผม
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
    จบจากโรงเรียนสิงห์บุรีรึปล่าวครับ
    ว่างๆแวะมาทักทายได้นะครับ
    จะได้ขอคำแนะนำเรื่องรถด้วยเลย

suchao's Avatar
    สถานที่
    KU classic club
    ขอบคุณ
    0

มิตรภาพบังเกิด
    ธนาคารกสิกรไทย 005-288-2974
    นายสุเชาวน์ ชมภูพงษ์

......KU.Mods......

เมื่อไหร่จะมี คลื่นวิทยุ เพลง สกา ลายเค ซักทีน่ะ

one last breath is vespa

Junior Member
    สถานที่
    KU classic
    ขอบคุณ
    0

ชื่อ อาร์มคับ
    อก. ปี 3 ตอนนี้รถกะลังมาอยากรู้ว่าพี่น้องชาวเกษตรเรา
    เวลารถสียซ่อมไหนกันอะคับ แนะนำที

ลืมบอกเบอ 0820200580

Love KU จร้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armtkdboy : 08-02-2010 เมื่อ 19:20

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

- วิธีดูว่าเลขตอกรึป่าวนอกจากเอารถไปเทียบตามคำแนะนำใ นกระทู้การเลือกซื้อรถแล้ว
    ยังมีวิธีสังเกตตรงไหนบ้าง ในกรณีที่เจ้าของไม่รู้รึว่ามีความลับแอบแฝง
    - ตามคำแนะนำที่ให้เล่นตัวที่ 125 มันขี่อึดกว่ากันเยอะมั้ยครับ(ในกรรีที่ทำเครื่องจบ สมบูรณืเหมือนๆกัน)
    -นอกจากนี้เราควรต้องสอบถามหรือว่าดูส่วนไหนเพิ่มเติม อีกรึป่าวครับ(ไม่ค่อยเข้าใจกลไกและสภาพอะไหล่แท้/เทียม เดิม/แปลง อะไรทำนองนี้)
    - ราคาคันที่สองเปิดมาแพงไปรึป่าวครับ (ราคาควรประมาณเท่าไร)
    พอจะแนะนำรถที่ใช้อ้างอิงให้เปรียบเทียบบ้างได้รึป่า วครับ
    ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะนะครับ
    ปล.อยากได้มากแต่อีสองคันที่บ้านนี่โกงเป็นว่าเล่น(ห มดไปกะค่าอะไหล่และค่าซ่อมซะเยอะ) แถมคันใหญ่ไม่คล่องตัวเลยอยากได้คันเล็กมาใช้ daily use ซักคัน

พิจารณาแล้ว อย่างที่บอกแนะนำ Primavira 125 มีทะเบียน ประมาณ 45-50 เค หรือ ไม่ก็ ET3 Invoice น่าจะ 35-40 เค แล้วแต่สภาพ

สำหรับตัว 90 เปิดมาแพง เพราะของไม่ครบ สามเกียร์ขี่ไม่มัน

ถ้าหากจะซื้อรถมีทะเบียน Primavira 125 ผมแนะนำเลย แต่หารถยากหน่อย
    เรื่องดูรถ ถ้าคุณไม่เคยเห็นรถตอกมา คุณอาจไม่รู้ก็ได้ เอาง่ายๆ หาคนที่ดูเป็น ไปดูด้วยจะดีที่สุด

ผมขี้เกียจพิมพ์ เอาเป็นว่าถ้าจะซื้อจริงๆ โทรมาถามได้ 08-4111-5912 โต้ หลัง 5โมง ครึ่ง จะตอบได้เท่าที่รู้
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อยากให้พี่ๆนัดรวมตัวกันครับ ดื่มเบียร์ ผมสมาชิกใหม่
    และคนอื่นๆจะได้รู้จักพี่กลุ่มรุ่นเก๋าเก่าบ้างครับ
    ซึ่งผมได้รถมาได้สติ๊กเกอร์กลุ่มแต่รู้จักคนในกลุ่มไ ม่กี่คนเอง ซึ่งโดยรวมแทบไม่รู้จักใครเลยครับ
    แล้วเนี่ยผมจะจบปีสี่แล้วด้วยครับ- -!
    ปัจจุบันผมเห็นเด็กku ขี่เวสป้า(ไม่มีกลุ่มมั้ง)ร่วมสิบคันแล้วครับ
    ผมบีบแตรทักแต่ไม่กล้าชวนเพราะ ไม่มีจุดรวมตัวในมอที่แน่นอนเลยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
    เดี๋ยวลองหาดูครับ

Junior Member ToO_PeAceZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับทุกคน ผมชื่อหนุ่มครับ อยากมีเพื่อนขี่รถครับ
    อยู่ จ.ชลบุรีครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
    คุยกันครับ [email protected]

Junior Member kuhiphop's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับผม

ชื่อ ไนท์ ครับ
    เรียน ประมง ปี2 Ku 68
    ขี่ สปริ้นเหลี่ยม สีน้ำเงิน

ทักผมหน่อยนะครับ

สวัสดีคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kuhiphop : 24-02-2010 เมื่อ 13:26

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kuhiphop อ่านข้อความ
    สวัสดีครับผม

ชื่อ ไนท์ ครับ
    เรียน ประมง ปี2 Ku 68
    ขี่ สปริ้นเหลี่ยม สีน้ำเงิน
    (ได้รถมาตั้งกะต้นธันวา จากเฮียชาญ สิงห์ดำ
    เพี่งจะได้ฤกษ์เอาไปใช้ที่ ม. หลังจากปั่นจักรยาน อยุ่เกือบ 2ปี -*- )

ทักผมหน่อยนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถกะเค้าเท่าไหร่ แถมยังขับไม่คล่องด้วย
    รถไม่หล่อ แต่เสียงดัง

สวัสดีคับ
    พี่เป้า57นะ 085 1231323
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MaiScootera : 13-02-2010 เมื่อ 11:34

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ armtkdboy อ่านข้อความ
    ชื่อ อาร์มคับ
    อก. ปี 3 ตอนนี้รถกะลังมาอยากรู้ว่าพี่น้องชาวเกษตรเรา
    เวลารถสียซ่อมไหนกันอะคับ แนะนำที

ลืมบอกเบอ 0820200580

Love KU จร้า
    น้องอาร์มเคยมาโพสเมื่อปี2008 ในกระทู้นี้ใช่ป่าวครับ

พอดีเปิดอ่านเห็นครับ^^

หน้าที่ 45 จากทั้งหมด 51 หน้า แรกแรก ... 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks