เพื่อนได้อะไรบ้างจากการที่เราเล่นรถเก่าหรือของโบรา ณ ช่วยออกความเห็นด้วยครับ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: เพื่อนได้อะไรบ้างจากการที่เราเล่นรถเก่าหรือของโบรา ณ ช่วยออกความเห็นด้วยครับ

Junior Member akirakun's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชอบ เพราะ มี ผล พลอยได้ หุหุ

ตั้งแต่เล่น รถเก่ามา มี สตางค์กะ เขาเยอะแยะเลย น๊า

สาวๆ ก็ ซ้อนด้วย แหะๆ

Senior Member
    สถานที่
    .....................
    ขอบคุณ
    0

เกิดกิเลส ที่เกินจะห้ามใจได้

ถ้าพูดถึงเรื่องความสวย รถเราอ่ะไม่เท่าไหร่ร๊อก ...แต่คนซ้อนท้ายนี่สิ

Senior Member the_araamboy's Avatar
    สถานที่
    the aramboy club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขออีกครับ

ขออีกครับ
    รองเท้ายังมีคู่
    ต่างหูมีสองข้าง
    ตะเกียบมีสองอัน
    ส่วนตัวฉันคู่กับเธอ

[email protected]

Senior Member ammo11's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ สิน่ะ
    ขอบคุณ
    0

ได้เพื่อนที่รักในสิ่งเดวกัน เข้าจัยในสิ่งที่เหมื่อนๆ กัน มิตรแท้ มิใช่มิตรเทียม .....
    แวะเยียมชมบอร์ดกลุ่ม UNDEATH CLASSIC BIKE Click http://www.thaiscooter.com/club/undeath
    http://twitter.com/ammodamnlife
    Facebook :: ammodamnlife

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ได้มากกว่าที่คุณคิด.....

ยิ่งเล่น ยิ่งมีเพื่อนเยอะ ยิ่งเยอะประสบการณ์

พวกคุณว่าจริงไหม? กระผมหนึ่งคนล่ะที่เชื่อ เพราะเราจะได้เรียนรู้เทคโนโลยีสมัยเจ้าคุณทวด สมัยคุณปู่ยังหนุ่ม สมัยคุณพ่อยังเด็ก ว่ามันมียานพาหนะขนาดเล็กที่เคลื่อนที่ได้โดยใช้เครื ่องยนต์ ที่มีความสวย
    ความคงทน และ......
    จนมาถึงรุ่นพวกเรามันก็ยังอยู่ยังวิ่งได้ ยังพาเราท่องเที่ยวไปในที่ต่างๆที่เรายังไม่เคยไปด้ว ยต้นทุนที่ถูก
    ให้เราได้เห็นสิ่งแปลกใหม่ สิ่งที่อีกสังคมอาจไม่เคยเห็นได้สัมผัสกับธรรมชาติ ชนบทความเป็นอยู่ของคนไทยอย่างแท้จริง......
    ได้ประสบการณ์ที่ แตกต่างกันไป(ของแต่ละคน)/\2
    ได้แบ่งปันความสุขให้กับผู้ด้อยโอกาส
    ได้เพื่อนใหม่ๆแต่ต้องพิจารณาให้ดีๆ
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Junior Member Gladza's Avatar
    สถานที่
    หาอยู่
    ขอบคุณ
    0

ได้ ทั้งความรุ้สึก และ ความรู้ มากมาย
    ผมมีความรู้สึกว่าของสมัยก่อนมันทนกว่าของสมัยนี้ ถึงเทคโนโลยีจะแตกต่างกัน แต่ความทนทานกินขาด แถมยังสามารถดูแลและบรูณะ ไม่อยากเหมือนของอิเล็คโทนิค
    ผมเคยถามพ่อว่าแต่ก่อนมอเตอร์ไซด์ไม่อันตรายหรอ พ่อบอกว่าก็รถไม่เยอะเหมือนสมัยนี้ อีกอย่างเครื่องก็ไม่แรงเหมือนเดียวนี้ ไอ้ที่จะขับกันเร็วๆๆ ไม่ค่อยมี แล้วส่วนใหญ่ใช้กันเพราะความจำเป็นเท่านั้น การได้ขับรถสมัยคุณพ่อยังหนุ่ม มันก็เป็นการฝึกให้เราใจเย็นๆๆค่อยๆๆไป เพราะเครื่อง70 ซีซี ที่เหมาะสมกับตัวรถ เป็นอะไรที่ลงตัว เพราะถ้าขี่เร็วๆๆ ใครจะไปเห็นความสวยของรถ จริงไหม

Senior Member sapanyuza's Avatar
    สถานที่
    u-thong crazy bike
    ขอบคุณ
    0

ใดอะไรหลายอย่างคับผมอายุ14เองเห็นเค้าบอกกันหนู่ทำไ มเล่นรถเเบบนี้ละลูกเพราะว่าพวผมรุ่นเยวะผมขับพวกโซน ิกกันหรือมีโอเเต่ผมว่านะซื้อมาราคา4000เเต่ตอนขายถู กชิบซื้อ4000ขาย2000อย่างนี้เเล้วก็กินน้ำมันเเลวพวก คนเเก่ไม่ชอบบอกว่าเสียงดังขับเร็วไม่เหมือนคราสซิกอ ย่างผมหรือพวกพี่ๆเป็นพวกขวัญไจคนเเก่ขับไปไหนมีเเต่ คนยิ้มให้ เต่ผมไม่ชอบอ่าง1นะคับพวกทีขับรถคราสซิกอะเเลวชอบเอา มายกล้อผมว่ามันเเลดูไม่มีเเต่โชคดีเคยเห็นไม่มีกี่ค รังเเลวพวกเด็กเเว๊วตอนเจอไฟเเดงเเมงสายตามันดูเหมือ นรังเกรี้ยจเราอะคับเเล้วก็บึนรถใสเดียวผมกำลังเก็บต ังซื้อพวกรถ400ccใว้คัน1พวกsrอะคับมันะได้ไม่กล้ามาบ ึ้นไส่เเต่อีกนานกว่าจะเก็บได ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคราบ

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sapanyuza อ่านข้อความ
    ใดอะไรหลายอย่างคับผมอายุ14เองเห็นเค้าบอกกันหนู่ทำไ มเล่นรถเเบบนี้ละลูกเพราะว่าพวผมรุ่นเยวะผมขับพวกโซน ิกกันหรือมีโอเเต่ผมว่านะซื้อมาราคา4000เเต่ตอนขายถู กชิบซื้อ4000ขาย2000อย่างนี้เเล้วก็กินน้ำมันเเลวพวก คนเเก่ไม่ชอบบอกว่าเสียงดังขับเร็วไม่เหมือนคราสซิกอ ย่างผมหรือพวกพี่ๆเป็นพวกขวัญไจคนเเก่ขับไปไหนมีเเต่ คนยิ้มให้ เต่ผมไม่ชอบอ่าง1นะคับพวกทีขับรถคราสซิกอะเเลวชอบเอา มายกล้อผมว่ามันเเลดูไม่มีเเต่โชคดีเคยเห็นไม่มีกี่ค รังเเลวพวกเด็กเเว๊วตอนเจอไฟเเดงเเมงสายตามันดูเหมือ นรังเกรี้ยจเราอะคับเเล้วก็บึนรถใสเดียวผมกำลังเก็บต ังซื้อพวกรถ400ccใว้คัน1พวกsrอะคับมันะได้ไม่กล้ามาบ ึ้นไส่เเต่อีกนานกว่าจะเก็บได ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคราบ
    อืม....

เด็กแว๊น... น่ะไม่ต้องไปสนใจเค้าหรอกครับ ปล่อยเค้าแว๊นไปเถอะ ถึงแม้คุณจะมี SR, CB, GB ฯลฯ ขอให้ขับรถให้สุภาพ มีมารยาท เคารพกฎจราจร แค่นี้ตัวคุณจะมีคุณค่ากว่าพวกนั้นแล้ว ดีกว่าไปแข่งกับเค้าให้เปลืองน้ำมันเสียอีก
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

Junior Member sase1150's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ได้ความสุขได้ความรู้แล้วก็ได้เพื่อนเวลาไม่มีใครมาน ั่งเช็ดรถก็เพลินดีคับ
    " z* ze {JonG TeaM}
    ขี่ไปเข็ไป มันดี!

ได้ความสุขเลยคับอย่างแรก
    เพราะเรารักมันชอบมันหลงมัน แค่นี้แหละ

ขับไปไหนต่อให้ก้อเท่ มีแต่คนมอง(รถอะไรว่ะ) เอิ้กๆ

แต่ก้อกลัวตำรวจนิดๆคับรถผมNo-Book เพราะไม่ได้ต่อมา 30 กว่า ปี
    ถ้าต่อคงหมดไปเยอะอ่ะคับ

แต่ก้อไม่เคยโดนนะคับเพราะทำตามกดหมาย ใส่หมวกเปิดไฟเอิ้กๆ

Bookmarks