ชมรมคนรัก RX ครับ RX K (คอนคอร์ด) RX S,RX10,RX Z รวมถึง dx100 เข้าชมรมเลยครับ - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชมรมคนรัก RX ครับ RX K (คอนคอร์ด) RX S,RX10,RX Z รวมถึง dx100 เข้าชมรมเลยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rithisak อ่านข้อความ
    พี่ Pin รู้สึก ร้านที่ผม เอาไปซ่อม จะได้มาแล้ว บังเอิญรอพี่หลายวัน
    ไม่แน่แต่เดี๊ยว ผมไปดูพรุ่งนี้ ตอนนี้มันมืดแล้ว แต่โนวา น่าจะไม่ได้ ได้แต่ Dream ราคาของโนวาเท่าไรครับพี่

nova-rs ครับ 90.- ขอช่วยค่าส่งหน่อยครับ
    สองชิ้นรวมส่ง ขอ 260.-ครับผม oKก็ส่งที่อยู่มาครับ เดี๋ยวจัดการให้........

rithisak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากเลยครับ พี่

ส่งของที่

นายประยุทธ ธนทวี ฝากให้คุณฤทธิศักดิ์ (พี่ฟอร์ด )
    สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ
    อำเภอห้วยกระเจา
    จังหวัดกาญจนบุรี

ปล.............เลขที่ไปรษณ๊ ผมไม่รู้ครับ ฝากเขารับ ผมตอนนี้อยู่บ้านนอกอยู่ครับ
    อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา

รับทราบครับ เดี๊ยวจัดไห้ครับ..................................

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ
    เพื่อนๆ ชาว rx ทุกรุ่น ก็ยินดีต้อนรับครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rithisak อ่านข้อความ

ส่งของที่

นายประยุทธ ธนทวี ฝากให้คุณฤทธิศักดิ์ (พี่ฟอร์ด )

ปล.............เลขที่ไปรษณ๊ ผมไม่รู้ครับ ฝากเขารับ ผมตอนนี้อยู่บ้านนอกอยู่ครับ
    ขออนุญาติ ส่งขอช้าหน่อยนะครับ
    พอดีได้อะไหล่ครีมมาเพิ่มอีกหน่อย มีบังโคลนหน้ามา 2 อัน ของอยู่ระหว่างจัดส่ง ต้องขอส่งช้าหน่อย เพราะจะดูว่าบังโคลนหน้าที่มาใหม่ สวยกว่าไหมหรือดีกว่า ที่มีอยู่ จะได้คัดส่งไปไห้นะครับ...
    รอแป๊ป...........................

" เฉพาะอะไหล่ rx รวมทุกรุ่น ขายวันล่ะ5ชิ้น 20ปีก้อไม่หมดครับ "
    พี่ๆท่านไดหาอะไหล่แท้ จากที่ไหนไม่ได้ ลอง เมล์ รูปอะไหล่และชื่อรุ่น มาให้ผมดู ผมช่วยไปสืบหาให้ได้ครับ

แจ๋ว..เลยครับพี่
    มีอะไหล่รองรับขั้นต่ำอีก 20 ปี........................

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ดีใจกับชาว Rx ครับพี่ จะได้มีสังคมของเรา

ส่งของที่

เมื่อเช้าส่ง ของไห้แล้วนะครับ..................

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับพี่ pin

เพื่อนๆ คองคอร์ด มีอะไรก็มาคุยกันได้นะครับ
    ที่นี่มีแต่น้ำใจครับ

ขอบคุณครับพี่ pin

เพื่อนๆ คองคอร์ด มีอะไรก็มาคุยกันได้นะครับ
    ที่นี่มีแต่น้ำใจครับ
    --ขอความเห็นทุกท่านหน่อยครับ
    พักนี้เห็นมีหลายกระทู้ขาย คอนคอร์ด เปิด ราคามาสูงจัง. บางรายเกิน 2XXXX สภาพก็ไม่เต็ม เข้าใจครับ มันอยู่ที่ ความพอใจของคนซื้อและคนขาย.
    แต่ผมว่าราคา.สวยๆ ทบ.เต็ม อะไหล่ครบไม่น่าเกิน 2xxxxx. (ความคิดส่วนตัว) อะไหล่ก็หาไม่ยาก/ราคาก็ok. รับได้
    คิดกันไงบ้างครับ

ขอบคุณ
    0

ผมไม่เจอ พี่
    ไม่รู้จะตอบยังไง เจออยู่คันเดียว สีขาว ทำสีมา สภาพบอกไม่ถูกน่าจะใหม่แค่สี เพราะ ท่อก็เดิม แต่ แปลงดิสค์มา
    คันนั้นผมไม่ชอบเพราะแปลงดิสค์ นี่แหละครับ มันเหมือนไม่ คลาสสคิ ละไม่เดิม ขาย 2 หมื่นกว่า เขาคงทำมาเยอะ

ความคิดผมนะ ตอนนี้ขายกัน แพงแทบทุกรุ่น เข้ามาเล่น เล่นเสร็จเบื่อขาย แต่ คิดราคาบวกค่้าทำไปด้วยก็แพง
    มันต้องถูกกว่านี้ทุกรุ่น ค่าทำ ค่าแต่งต้องไม่คิด ก็คุณไปแต่งเอง คุณเล่นมา คุณก็มีความสุข ขายขาดทุน ก็แลกกับความสุข และเวลาที่คุณครอบครอง จะเอาเท่าทุนกัน ผลสุดท้าย ขายไม่ได้

พี่รถก็เก่าคนดันแก่อีก แกไม่ค่อยเข้ามา แกบอกผมว่า ตลาดกำลังจะวายแแล้ว
    ผมสังเกตุ ก็จริงครับ พี่ มีแต่คนขาย ราคาแรง อีกไม่นาน จะไม่มีคนซื้อ แต่ก็จะยังขายแพง อีกไม่นานจะไม่มีคน สนใจ รถคลาสสิค อีก มันราคาใกล้กับออกใหม่ เริ่มไม่คุ้ม
    ตอนนั้น นะ พี่ pin เราจะเหลือแค่คนที่รักจริง สังคมจะแคบ มีแต่พี่ๆน้องๆ ที่รักจริงคุยกับแบบกันเองละครับ พี่

ทั้งหมดนี่ความคิดผม นะ ถ้าแรงไปสำหรับเพื่อน ก็ขอโทษครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rithisak : 15-08-2010 เมื่อ 16:14

ท่านอื่นละครับ ว่าไงบ้าง.
    .
    ผมเจอมาหลายคันครับ . บางคันเดิมๆแค่ปัดเงา/ไม่ก็ชุบ. ดูสวยดีครับ.ลองเรียบเคียงถามราคา ได้คำตอบแล้วอึ้ง.....
    แล้วใครจะกล้าซื้อละครับ

ขอบคุณ
    0

ครับพี่ ผมได้รับของแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ ลองดูจำนวนการเปิดกระทู้อ่าน ของกระทู้นี้ เพิ่มขึ้นต่อวันต่อ สัปดาห์ไม่น้อยเลย

แต่เพื่อนๆเข้ามาดูแล้วไม่ตอบกระทู้ไว้ ก็ทักทายกันนิดนะครับ
    ทุกท่าน พิมพ์ข้อความาคุยกันครับ ไม่งั้นต่อไป มันจะกลายเป็นแค่การมาซื้อมาขาย ไม่มีสังคมเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rithisak : 17-08-2010 เมื่อ 08:53

ขอบคุณ
    0

เรื่องราคา ก็เดี๊ยวนี้แพงทุกรุ่นจริงๆครับ
    อย่างผมปล่อย A100M3S ไม่เบียนไป 4500 แบบขาดทุนนิดหน่อยถือว่าได้ใช้
    แต่เดี๊ยวนี้ A100M4 โทรมๆ ไม่่เบียน มาปล่อยกัน 7 - 8 พัน มันเป็นสังคมของพ่อค้าไปแล้ว ไม่ใช่คนที่รักชอบในสิ่งเดียวกัน

ถ้าเราแบ่งปันกันใช้ ถือว่าเพื่อนพี่น้องกัน จะมีความสุขครับ แบบ ผมไม่มีอะไร บอกพี่ PIN ก็ช่วยหา แบบนี้ครับ สังคมจะน่ารักครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rithisak : 17-08-2010 เมื่อ 08:53

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับนึกว่าจะไม่มีคนเล่นแล้วครับได้มรดกพ่อมา( พ่อเกือบให้คนอื่นไปแล้ว )เป็นคอนคอร์ด
    พ่อใช้ส่งตั่งแต่อนุบาลยันม.3 เคยพามันขึ้นต้นมะพร้าวสูงเกิน 2 เมตร(มีแต่คนถามขึ้นไปได้ไง)
    ฟันหักคาแตกแต่รถแค่โชคหน้าคดดัด300 บาทขี่ได้ปรกติตอนนี้กำลังให้พ่อต่อทะเบียนใหม่
    ไม่ได้ใช่มา5 ปีแล้วให้เงินน้องเอาไปทำมันก็เอาไปทำแบบวัยรุ่นถอดด ะตอนนี้กำลังจะมาทำเดิม
    ประมาณรูปอ่ะครับแต่พ่อบอกฝาครัชเฟืองรูดใครหาได้ราค าไม่แรงรบกวนบอกหน่อยไปถามร้าน
    ร้านขาย 1500 บาทซื้อไม่ลงใครมีแบ่งปันกันหน่อยครับจะย้อนอดีตเก็บ ไว้ลงลูกไปโรงเรียนบ้าง
    086-1690869Name:  214514_2_1279074573.jpg
Views: 6962
Size:  87.5 KB

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks