หาร้านซ่อมเวสป้าที่โคราชครับ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: หาร้านซ่อมเวสป้าที่โคราชครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สุดารัตน์_79 อ่านข้อความ
    ี้

สวัดดีค่ะ ดิฉันชื่อ สุเปนเลขาผู้พิพากษาจสมุทรปราการ
    และได้รู้จักกับลูกแสาวเจ้านายเทอเปนเด็กนิสัยดี สิ่งที่ดิชั้นจะเล่าต่อไป
    นี้ไม่ได้ต้องการจะเอาใจลูกของเจ้านายแต่อย่างใคเพีย งเพราะเชื่อเเละ
    เห็นใจในความมุ่งมั้นของเทอและสงสารเทออยากจะช่วยเท่ านั้นค่ะ

เมื่อ2ปีที่แล้วครอบครัวเจ้านายดิฉันได้พากันกลับไปบ ้านญาติที่
    จ นครราชสีมาและได้พากันไปไปไหว้ท้าวสุรนารีคืนวันที่2 9-9-2011
    วันนั้นลูกขอดิฉันก็ไปด้วยมี่เวสป้าจอดอยู่หลายคันแต ่มีคันนึง647งรทเขียวขาว

ที่ลูกสาวเจ้านายดิฉันอยากเจอมานาน
    2ปี
    กว่าแล้วเทอลองไปโคราชเองคนเดียวอยู่หลายครั้งเพื่ออ ยากเจอกับคนๆ
    นึงซึ่งเทอรู้สึพดีมากๆมาตลดแต่เทอก้อไม่เจอที่เจอก้ อไม่ใช่ล่าสุด
    เทอกับไปอีกไปทีลานท้าวสุระนารีไปบนทา่นไว้ว่าขอ
    ใหให้เจอกับคนนั้นอีกเทอเคยโดนหลอกเอาเงิน
    ไปหลายครั้งมีคนบอกจะหาให้แ้วก้อหายไปบ้าง
    ก้อหลอกให้ไปแล้วกัอจะจีบเองจนมาถึงตอนนี้มีคนที
    มาจีบก้อไม่สนใจจนลูกชายเจอเวบนี้เข้าเลย
    ให้ลูกชายสสัครให้เพราะคิดว่าน่าจะช่วยได้
    ทั้งหมดที่กว่ามานี้เปนควนมจิงและไม่มีสิ่งไม่
    ดีหรือหวังร้ายแต่อย่างใดเพราะเทอบอกกับ
    ดิชั้นว่า หนูจะยังไม่หยุดตามหาจนกว่าจะ
    ได้บอกว่าปเทเรุ้สึกอย่างไรมันเปนสิ่งที่ัค้าง
    ในใจของเทอที่ดิชั้นช่วยเพราะจนถึงวันนี้เทอก้อไม่เป ลี่ยน
    ความตั้งใจและไม่อยากให้เทอโดนหลอก อีก
    ขอพูดในสิ่งที่ผมอยากพูดละกันครับ
    1. ผมว่าคุณควรเริ่มหัวข้อของคุณเอง ไม่ควรพ่วงในกระทู้ผู้อื่นครับ(สำหรับผม มันไม่เหมาะสมครับ)
    2. ผมว่าคุณควรเรียบเรียงเรื่องให้มันดีเสียก่อนครับ ผมอ่านหลายรอบยังไม่ค่อยเข้าใจเลยครับ(ผมอาจโง่ก็ได้ ครับ)
    3. ผมเชื่อว่าการเป็นเลขานุการ มันต้องมีความรู้หลายอย่างครับ หนึ่งในนั้น การสะกดคำ ควรจะดีครับ(การใช้ภาษา)
    4. หากเรื่องที่เล่ามาเป็นความจริง...ผมว่า ตำแหน่งผู้พิพากษา ก็ไม่ได้กระจอกหนะครับ ตามหาคนไม่ยากหรอกครับ...
    ถ้าจนปัญญาจริงๆ เข้าหมวด ติดต่อสอบถามเรื่องทะเบียนครับ ในเว็บนี้แหละครับ มียอดมนุษย์ที่ตามทะเบียนหลายคน
    หรือ โทรสายใน ผ่านหน่วยงานราชการของคุณ เข้ากรมการขนส่งทางบกครับ และ กรมการปกครอง ครับ หาไม่ยากครับ
    5. การที่คุณเอาเลขทะเบียนผู้อื่นมาประกาศปาวๆ ระวังจะละเมิดความเป็นส่วนตัวเค้านะครับ(ด้วยความหวั งดี)
    .
    ขออภัยเจ้าของกระทู้และผู้อื่น ที่เข้ามาตอบเรื่องที่ไม่ได้ถามครับ

Senior Member joe classic's Avatar
    สถานที่
    Freedom group
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สุดารัตน์_79 อ่านข้อความ
    ี้

สวัดดีค่ะ ดิฉันชื่อ สุเปนเลขาผู้พิพากษาจสมุทรปราการ
    และได้รู้จักกับลูกแสาวเจ้านายเทอเปนเด็กนิสัยดี สิ่งที่ดิชั้นจะเล่าต่อไป
    นี้ไม่ได้ต้องการจะเอาใจลูกของเจ้านายแต่อย่างใคเพีย งเพราะเชื่อเเละ
    เห็นใจในความมุ่งมั้นของเทอและสงสารเทออยากจะช่วยเท่ านั้นค่ะ

เมื่อ2ปีที่แล้วครอบครัวเจ้านายดิฉันได้พากันกลับไปบ ้านญาติที่
    จ นครราชสีมาและได้พากันไปไปไหว้ท้าวสุรนารีคืนวันที่2 9-9-2011
    วันนั้นลูกขอดิฉันก็ไปด้วยมี่เวสป้าจอดอยู่หลายคันแต ่มีคันนึง647งรทเขียวขาว

ที่ลูกสาวเจ้านายดิฉันอยากเจอมานาน
    2ปี
    กว่าแล้วเทอลองไปโคราชเองคนเดียวอยู่หลายครั้งเพื่ออ ยากเจอกับคนๆ
    นึงซึ่งเทอรู้สึพดีมากๆมาตลดแต่เทอก้อไม่เจอที่เจอก้ อไม่ใช่ล่าสุด
    เทอกับไปอีกไปทีลานท้าวสุระนารีไปบนทา่นไว้ว่าขอ
    ใหให้เจอกับคนนั้นอีกเทอเคยโดนหลอกเอาเงิน
    ไปหลายครั้งมีคนบอกจะหาให้แ้วก้อหายไปบ้าง
    ก้อหลอกให้ไปแล้วกัอจะจีบเองจนมาถึงตอนนี้มีคนที
    มาจีบก้อไม่สนใจจนลูกชายเจอเวบนี้เข้าเลย
    ให้ลูกชายสสัครให้เพราะคิดว่าน่าจะช่วยได้
    ทั้งหมดที่กว่ามานี้เปนควนมจิงและไม่มีสิ่งไม่
    ดีหรือหวังร้ายแต่อย่างใดเพราะเทอบอกกับ
    ดิชั้นว่า หนูจะยังไม่หยุดตามหาจนกว่าจะ
    ได้บอกว่าปเทเรุ้สึกอย่างไรมันเปนสิ่งที่ัค้าง
    ในใจของเทอที่ดิชั้นช่วยเพราะจนถึงวันนี้เทอก้อไม่เป ลี่ยน
    ความตั้งใจและไม่อยากให้เทอโดนหลอก อีก
    ผมว่าเหมือนจะรู้จัก แต่เขามีแฟนแล้ว นะคับ

Bookmarks