ความรู้สึกของคนที่กำลังเก็บเงินซื้อรถ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: ความรู้สึกของคนที่กำลังเก็บเงินซื้อรถ

Junior Member PoangPeang's Avatar
    สถานที่
    บางแสน C. R.
    ขอบคุณ
    0

อย่างนี่แหละที่เค้าเรียกกันว่าซึมเข้ายสายเลือด 555

ขอเป็นกำลังใจ

โชคดีมีชัย กับ Scooter คันใหม่นะ

ปล. อย่าท้อแท้ เพราะผมก็เคยท้อแต่ก็ได้มาขับ

ถึงทุกวันนี้!!!!
    สู่ความเวิงว้าง

อันไกลโพ้น!!!

BANG SEAN!!
    CHILL RIDER

ผู้กำกับแดกมฤตยูภาค 4

Member sentrong's Avatar
    สถานที่
    vespidae pattaya
    ขอบคุณ
    0

สู้ๆนะคับทุกๆท่าน ผมเป็นคนหนึ่งที่หลงรักเวสป้า รถคันแรกของผมสปิ้นท์วีสีนำตาลไหม้ ซื้อเมื่อปี2535จากร้านซูเปอร์มานะราคา11000 บาท ราคานี้รวมโอนแล้ว ตอนนั้นผมเป็นเหมือนคนที่ขับรถอินเดีย ยังไงยังงั้น เพราะสมัยนั้นเค้าเรียกรถสปิ้นท์ว่ารถขนผ้า เค้าเล่นแฮนด์แป๊บ gs 59 62 64 เท่านั้น นอกนั้นพวกเค้าจะเรียกรถขนผ้า แต่ผมไม่สนใจหรอก เพราะผมรู้ว่าผมก็มาจากที่เดียวกับเค้าแค่มาทีหลัง ผมไม่อายใคร ไม่สนใจใครจะว่ายังไงขับขี่ไปไหนมาไหนคนเดียว ไม่มีเสียไม่เคยซ่อมหลายปีทีเดียวมันเป็ฯความประทับใ จตั้งแต่วันนั้น แล้วผมก็ไม่เคยขาดเวสป้ามาจนถึงทุกวันนี้ จะไม่ได้ครอบครองก็ไม่เกิน2ปี ผมก็อดใจจะหามันมาไม่ได้ มันเข้าเส้นแล้วคับ คุณทั้งหลายต้องระวังนะคับ ถ้ายังไม่มีไม่เป็นไร แต่ถ้ามีเข้าแล้วระวังมันเข้าเส้นนะ 5555 เลิกยากมาก เหมือนถูกสาบเลย เชื่อผมซิ555555555

Azimuth's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เงินมีของไม่มา เงินไม่มาของดันมี

เป็นก็เป็นคนนึงที่เก็บเงินซื้อเหมือนกัน

แต่ทุกครั้งที่จะได้ก็ดันเอาเงินไปใช้ก่อนตลอด อิอิ

เรื่องแบบนี้ ต้องสู้
    มีคนบอกว่
    การดื่มก็เหมือนการ
    ฆ่าตัวตาย
    อย่างช้าๆ...แต่ไม่เป็นไร
    ผมไม่รีบอยู่แล้ว

084-2322935 ดอย
    พิน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Smile คนหัวอกเดียวกันเลยอ่ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ deftones_vespa อ่านข้อความ
    ผมอยากได้เวสมาตั้งแต่เรียนอยู่ ม.5 อายุ 17

แต่พึ่งมาได้รถตอนอายุ 27

10 ผ่านไปถือว่าได้ทำตามฝันแล้ว

ช่วงเวลาที่ผ่านไปเมื่อมันยังไม่พร้อมก็ต้องอดทนคับ

สักวันมันก้อต้องเป็นของเรา ts17
    ขอบคุณนะ ที่ทำให้เรามีความหวังเช่นกัน

ไม่แน่เชื่อว่าชีวิตคุณไม่ต่างกันกับเราเท่าไหร่เลย สิบปีกับการรอคอย^^

นานแต่คุ้มค่าเนอะ (ชอบจังค่ะ ที่บอกว่า สักวันมันก้อต้องเป็นของเราน่ะ)

ตอนนี้กำลังหาๆรถอยู่ค่ะ คิดว่าคงอีกระยะ กว่าจะได้ก็คงอายุ 27 พอดี 555+

ฝันใกล้เป็นจริงละclap3

FISh SlidER 666 NINGNING*-*'s Avatar
    สถานที่
    MYSTYLE international sc
    ขอบคุณ
    0

Cool 55

สู้ๆครับ

ผลของมัน มักจะคุ้มค่ากับการรอคอยเสมอ

ผมก็เคยมาแล้วครับ

Senior Member Jahmao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก็พึ่งจะมีรถครับ เก็บเงินมานาน
    ทำงานก็เก็บมาเรื่อย จนตอนนี้อายุ 26 แล้ว
    พึ่งจะมีรถ
    ปล.ขอมาเป็นกำลังใจให้น่าครับ

every new dawn is a new beginning...RISE 'N' SHINE!!

Senior Member noskamol's Avatar
    สถานที่
    Sfee scooter club
    ขอบคุณ
    0

สำหรับผมเก็บเงินซื่อซาก มาทำครับ
    S f e e S c o o t e r C l u b
    ค ลั บ ดี ๆ ใ น จั ง ห วั ด สุ โข ทั ย
    แฟนเพจในเฟสบุคครับ
    http://www.facebook.com/pages/Sfee-S...69330126445507

Junior Member EHX-39's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อะไรที่ได้มาง่ายๆ ก้อไม่มีค่าสิ :: แม่ผมสอนไว้

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

เอาไว้พอมีรถแล้ว ก็จะรู้สึกถึงคนที่เก็บเงินทำรถ

ผมรู้สึกมาสองรอบแล้ว

รอบแรกทำสี ซูเปอร์ สองปีมาแล้ว
    รอบสองทำสี แลมสาม สเปเชียล เมื่อเดือนก่อน
    รอบสาม ใกล้ๆนี้ จีเอส มาร์คทู คาดว่าจะโดนอีกเยอะ

ทำงานมาสี่ปี ทำโอทีเพื่อรถเลยสำหรับผม em97
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

Thumbs up คุณกำลังตกเป็นเยื่อ ของ ล้อเล็ก555

เสร็จ แน่ๆ เลย เสร็จ แน่ๆ เลย..............
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

-mooton-'s Avatar
    สถานที่
    Volentieri
    ขอบคุณ
    0

ผ่านไปเกือบ 3 ปี เอารถคันนี้ไปเที่ยวเยอะมากเลยน่ะครับ
    1.ไปกลับ กรุงเทพลำปางไปคนเดวเลย555+
    2.ไปนครปฐม 2 รอบ
    3.อยุธยา
    4.เกาะช้าง
    5.เขาใหญ่
    ไม่เคยเสียเลย ยางแบนไป 2 ที ทำให้รถมันมีประวัติขึ้นมาเรื่อยๆ รักคันนี้มากๆน่ะครับ
    คนเรามีความพยายามเท่ากั
    แต่ใช้ไม่เท่ากันนนน

Bookmarks